Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

phuongmit

Xe cút kít
Có câu chuyện anh uống bia gì để e dán nhãn nên cụ cứ ướm nó vừa kích thước là dc, trừ cái lõi độc quyền của hãng thì chắc nó sẽ làm khác biệt hơn để khó hoặc k thay bên khác dc thôi

myob

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi nhờ chút là.
Em đang có nhu cầu mua máy lọc nước ion kiềm dùng cho gia đình và bản thân em vì em hay bị chào ngược dạ dày, dịch axit cao. Qua các báo mạng và trên diễn đàn thì thấy sản phẩm kangen leveluk k8 được nói đến nhiều nhất nhưng em lại e ngại vì giá thành của sp này lại ít rõ ràng nhất… từ hơn trăm triệu đến 3xtr… rất hoang mang. Vì lẽ đó em tính định mua của panasonic TK-AS700 chính hãng ở Việt Nam cho đảm bảo. Vì nếu bảo hành thì có panasonic Việt Nam làm, còn của K8 thì chỉ có cửa hàng đảm bảo. Nhưng không rõ TK-AS700 có tốt không vì ít người dùng quá. Cụ nào đã từng biết về dòng này cho mình xin ý kiến. So sánh với K8 thì như thế nào? Xin cảm ơn

vanhai493

Xe điện
em chưa dùng nhưng mà đồ pana thì ok đấy. với lại con này 55tr thì giá quá tầm với của em
nói chung cụ chủ muốn thử thì phải đi các cửa hàng bán máy, rồi uống thử từng loại
nhưng mà nếu là em thì e sẽ mua hàng 9 hãng, thay vì cắp nách của cửa hàng cắp về
(đó là tầm tiền to)
còn tiền bé thì dưới 10tr thì xài đồ cắp nách cũng dc :D
ngày trc tìm hiểu thì ở off cũng có mấy cụ bán đồ cắp nách từ jav về đó
còn cụ muốn hàng chuẩn nhất thì nhờ ng bên đó mua, hoặc mua qua các trang mua hộ kiểu fado hoặc tương tự nhưng chuyên hàng jav.

langtoilangtoi

Xe điện
Em đang có nhu cầu mua máy lọc nước ion kiềm dùng cho gia đình và bản thân em vì em hay bị chào ngược dạ dày, dịch axit cao. Qua các báo mạng và trên diễn đàn thì thấy sản phẩm kangen leveluk k8 được nói đến nhiều nhất nhưng em lại e ngại vì giá thành của sp này lại ít rõ ràng nhất… từ hơn trăm triệu đến 3xtr… rất hoang mang. Vì lẽ đó em tính định mua của panasonic TK-AS700 chính hãng ở Việt Nam cho đảm bảo. Vì nếu bảo hành thì có panasonic Việt Nam làm, còn của K8 thì chỉ có cửa hàng đảm bảo. Nhưng không rõ TK-AS700 có tốt không vì ít người dùng quá. Cụ nào đã từng biết về dòng này cho mình xin ý kiến. So sánh với K8 thì như thế nào? Xin cảm ơn
Có đợt e cũng lăn tăn cái máy này xong lại thôi. Cụ nên thử bằng TDS để xem mức độ sạch, còn thử nước bằng quỳ tím ra chuẩn PH theo menu trên máy thì e nghĩ là được. Còn công nghệ đã công bố thì Pana nó ko dám làm láo đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Trào ngược dd liên quan đến nước uống và cứ đổi nước là hết à cc :-B

202

Xe container
Mua cái Pana có 8 tr mà dùng cụ à.

langtoilangtoi

Xe điện
Trào ngược dd liên quan đến nước uống và cứ đổi nước là hết à cc :-B
Trào ngược dạ dày là bệnh mà cụ, chả liên quan gì đến nước uống cả và nước ion kiềm này cũng ko có tác dụng chữa bệnh mà nó trung hòa bớt axit, làm dịu cơn đau thôi chứ.
Ví dụ như nếu dư axit mà cụ làm cốc cà phê lại càng thêm đau, làm điếu thuốc cũng càng thêm đau, nên ko dùng nữa nó sẽ bớt đau chứ có phải bỏ cà và bỏ thuốc nó chữa đc đâu.

nhtho

Xe buýt
Cháu cũng nghiên cứu 1 thời gian về máy này thì nhận thấy một số thông tin hơi trái chiều
1. Máy K8 hay Pana AS700 hoặc Trim-ion,.... chỉ là máy tạo kiềm, cháu thấy chức năng lọc nước rất mơ hồ (nó chỉ có mỗi cái lõi lọc nhỏ nhỏ trong máy thì sao sạch như máy RO, UF được)
2. Các chỗ bán khác nhau thì thông tin về việc sử dụng máy loại này có cần kèm theo máy RO không thì khác nhau. Chỗ Mợ Toét nhà mình thì bảo: phải lắp sau máy RO, nhưng cháu hỏi bên Thegioidiengiai và 1 bên khác ở Trung Văn thì họ báo: không dùng được cùng máy RO và nếu dùng cùng máy RO thì chức năng tạo kiềm không hiệu quả.
3. Cháu xem máy cấu tạo rất đơn giản nhưng sao họ bán đắt thế. Tàu (xịn- trung ương) không làm, Hàn không làm, Âu Mỹ cũng không. Chỉ loanh quanh mấy ông Nhật này.

daiama

Xe tải
Cần nước kiềm thì cụ mua nước kiềm đóng chai bán đầy ngoài kia vừa rẻ, tiện, yên tâm, đỡ đau đầu thật giả.. mà với 55t thì cụ uống tha hồ thoải mái cũng chẳng hết :D

PhanLeThien

Xe buýt
Cháu lại nghe nói máy Fuji dùng ngon nhất vì nó có lịch sử lâu đời nhất trong lĩnh vực sản xuất máy. Ngoài ra cụ cũng có thể dùng hàng bãi của Nhật, rất ngon, bổ, rẻ. Giá chỉ loanh quanh 5-7 củ

BlueBubble

Xe tải
cho e hóng cùng thông tin về nước kiềm này với. Ko biết có tác dụng thật ko nhỉ

Liberty125.ie

Xe buýt
Cháu cũng nghiên cứu 1 thời gian về máy này thì nhận thấy một số thông tin hơi trái chiều
1. Máy K8 hay Pana AS700 hoặc Trim-ion,.... chỉ là máy tạo kiềm, cháu thấy chức năng lọc nước rất mơ hồ (nó chỉ có mỗi cái lõi lọc nhỏ nhỏ trong máy thì sao sạch như máy RO, UF được)
2. Các chỗ bán khác nhau thì thông tin về việc sử dụng máy loại này có cần kèm theo máy RO không thì khác nhau. Chỗ Mợ Toét nhà mình thì bảo: phải lắp sau máy RO, nhưng cháu hỏi bên Thegioidiengiai và 1 bên khác ở Trung Văn thì họ báo: không dùng được cùng máy RO và nếu dùng cùng máy RO thì chức năng tạo kiềm không hiệu quả.
3. Cháu xem máy cấu tạo rất đơn giản nhưng sao họ bán đắt thế. Tàu (xịn- trung ương) không làm, Hàn không làm, Âu Mỹ cũng không. Chỉ loanh quanh mấy ông Nhật này.
Em cũng có chung thắc mắc giống cụ, RO thì rõ cồng kềnh để tạo ra được nc tinh khiết, còn cái máy ion kiềm thấy nó bé tẹo màng lọc cũng bé tí bên trong thì toàn mạch điện tử, cảm giác ko an tâm khi nhìn cấu tạo các máy ion kiềm, chưa kể nguồn nước của Nhật Bản (nước máy) bên nó đạt chuẩn uống trực tiếp thì nó lắp thêm ion kiềm này vào để tạo khoáng bù khoáng ko nói, bê sang thị trường VN mình nước máy bẩn hơn nước ao thì chưa biết là có tốt cho Sức khỏe hay ko hay chỉ là đang "làm thị trường" thì marketing ầm ầm lên

myob

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ đã góp ý kiến, thực ra em cũng thử uống nước pH 9.5 một thời gian thì thấy không còn hiện tược sót bụng khi căng thẳng hoặc bị đói… em nghiện cà phê nên hàng ngày thường làm 2 cốc đen đường. Vì tiện thay cái chậu rửa bát nên muốn lắp thêm cái máy này vào cho tiện việc. Nhưng Panasonic thì cậu em bên Nhật bảo hàng hãng này thường đứng đầu về chất lượng… trong khi K8 thì bên mình lại phổ biến… panasonic thì chính hãng… k8 thì chỉ có đại lý… rất chi là phân vân ạ. Còn máy này chạy thì chắc phải lắp thêm bộ lọc tiền trạm trước khi đung cái này.

.Bo My

Xe lăn
Có Kangaroo làm đấy. Dân nghiện thì chúng nó thừa cơ chém thôi.

.

nhtho

Xe buýt
Có Kangaroo làm đấy. Dân nghiện thì chúng nó thừa cơ chém thôi.

.
Máy tạo kiềm từ Nhật cụ có thể chọn độ kiềm 8.5-9-9.5.....chứ máy của Kang có chọn được đâu cụ.
Mà mấy anh Kang. Sun hâu, Su pò thì khác gì anh Tam Asan dô hay Bom phôn đâu

nhtho

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ đã góp ý kiến, thực ra em cũng thử uống nước pH 9.5 một thời gian thì thấy không còn hiện tược sót bụng khi căng thẳng hoặc bị đói… em nghiện cà phê nên hàng ngày thường làm 2 cốc đen đường. Vì tiện thay cái chậu rửa bát nên muốn lắp thêm cái máy này vào cho tiện việc. Nhưng Panasonic thì cậu em bên Nhật bảo hàng hãng này thường đứng đầu về chất lượng… trong khi K8 thì bên mình lại phổ biến… panasonic thì chính hãng… k8 thì chỉ có đại lý… rất chi là phân vân ạ. Còn máy này chạy thì chắc phải lắp thêm bộ lọc tiền trạm trước khi đung cái này.
Cái lọc tiền trạm là thứ mà cháu hơi băn khoăn đấy.
Nếu lọc tiền trạm của cụ là RO 4 lõi chuẩn thì tạo ra nước tinh khiết, dẫn điện kém thì máy tạo kiềm đâu thể điện phân ra nước kiềm.
Còn cụ lắp thêm lõi số 5 6 7 rồi thì sẽ có lõi bị trùng chức năng với máy RO, vậy hiệu quả có máy RO ở đâu?

myob

Xe tăng
Cái lọc tiền trạm là thứ mà cháu hơi băn khoăn đấy.
Nếu lọc tiền trạm của cụ là RO 4 lõi chuẩn thì tạo ra nước tinh khiết, dẫn điện kém thì máy tạo kiềm đâu thể điện phân ra nước kiềm.
Còn cụ lắp thêm lõi số 5 6 7 rồi thì sẽ có lõi bị trùng chức năng với máy RO, vậy hiệu quả có máy RO ở đâu?
Đúng là cụ nói cũng rất có lý. Vì lẽ đó em muốn tìm hiểu kỹ chứ nghe qc chức năng này nọ nhiều quá nên em cũng băn khoăn😫