[Funland] Tất tần tật về hộ chiếu gắn chip

Hulk

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã hướng dẫn. Em đánh dấu.

Tuoitan

Xe buýt
Nộp hồ sơ có email tiếp nhận mà mãi cả tuần nay k có thư yêu cầu nộp tiền thì làm thế nào các cụ nhỉ. Ah mà hộ chiếu hết hạn hồi trc em làm lại họ trả mình chứ có thu đâu nhỉ? Sao các cụ bảo phải nộp lại ạ?

timeout

Xe điện
Tiện đang mất ngủ em xin hỏi thăm vụ làm lại hộ chiếu online luôn ạ. Nhà em F1 đồng loạt hết hạn Hộ chiếu, giờ có thể dùng tài khoản dịch vụ công của bố mẹ để khai hồ sơ đăng ký làm lại HC của tụi nhỏ được không hả các cụ?

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đang mất ngủ em xin hỏi thăm vụ làm lại hộ chiếu online luôn ạ. Nhà em F1 đồng loạt hết hạn Hộ chiếu, giờ có thể dùng tài khoản dịch vụ công của bố mẹ để khai hồ sơ đăng ký làm lại HC của tụi nhỏ được không hả các cụ?
Không nhé cụ. Trẻ dưới 14 tuổi phải làm trực tiếp.

nowhereland

Xe điện
Trên 14t có CCCD làm như người lớn, dưới 14t phải xin giấy xác nhận cư trú của địa phương theo mẫu của cục QLXNC (có dán ảnh) rồi mang hộ chiếu cũ đến trực tiếp để làm. Chỉ bố hoặc mẹ đẻ mới có thể làm cho con, nếu người khác thì lại phải xác minh giấy tờ gì đấy nữa.

BigBear

Xe hơi
CỤ đợi mail lên nộp lại HC cũ, xong bước này mới đến bước có mail nộp tiền ( Em vừa đi nộp HC cũ xong đây). Để ko phải đến sớm lấy số xếp hàng, cụ vào cổng có bạn làm bên bưu chính cụ mất thêm 20k gửi qua đường bưu điện cho nhanh, đỡ phải chờ cả sáng.
Đúng dịp HC hết hạn nên em thử làm online, rất nhanh ợ. Hiện tại đã nhận được SMS và email về việc hồ sơ được nộp. Đợi bao lâu thì sẽ có email về việc thanh toán tiền cụ nhỉ? HC cũ hết hạn thì đâu cần nộp lại các cụ nhỉ, trước đây làm visa đi một số nước thì họ cần đối chiếu visa ở cả HC cũ và mới.

tuanna0510

Xe tải
Đúng dịp HC hết hạn nên em thử làm online, rất nhanh ợ. Hiện tại đã nhận được SMS và email về việc hồ sơ được nộp. Đợi bao lâu thì sẽ có email về việc thanh toán tiền cụ nhỉ? HC cũ hết hạn thì đâu cần nộp lại các cụ nhỉ, trước đây làm visa đi một số nước thì họ cần đối chiếu visa ở cả HC cũ và mới.
Chắc HC hết hạn thì ko cần nộp lại. HC của em sắp hết hạn thôi, còn mấy tháng nữa nên họ bắt nộp lại. Nộp lại xong là ngày hôm sau có email nộp tiền, em vừa nộp sáng nay xong. Giờ đợi họ xác nhận xong và gửi về nhà qua đường bưu điện là xong.

Hieumos

Xe container
Hộ chiếu nhà em hết hạn đồng thời.

Thế là riêng em thì phải nộp online, còn các F1 thì phải nộp offline hả các cụ.

Không biết em đi nộp offline cùng hồ sơ của F1 có được không nhỉ?

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Hộ chiếu nhà em hết hạn đồng thời.

Thế là riêng em thì phải nộp online, còn các F1 thì phải nộp offline hả các cụ.

Không biết em đi nộp offline cùng hồ sơ của F1 có được không nhỉ?
Được nhé cụ.

Susu77

Xe tăng
Chắc HC hết hạn thì ko cần nộp lại. HC của em sắp hết hạn thôi, còn mấy tháng nữa nên họ bắt nộp lại. Nộp lại xong là ngày hôm sau có email nộp tiền, em vừa nộp sáng nay xong. Giờ đợi họ xác nhận xong và gửi về nhà qua đường bưu điện là xong.
Em nộp xong có email xác nhận đã nộp. Trong email họ có gửi đường link để kiểm tra tiến độ. Ko thấy email nộp tiền nên ngày nào em cũng vào kiểm tra. Sau 4 ngày thì thấy có chữ thanh toán, em vào nộp tiền nhưng 2 ngày sau hồ sơ vẫn ở trạng thái mới nộp. Sau 7 ngày thông báo đang xử lý, dự kiến trả sau 9 ngày nữa. Nếu không có gì thay đổi em sẽ nhận được hộ chiếu sau khoảng 18-20 ngày.

jobber

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ mợ đã chỉ dẫn nhiệt tình. Em làm theo và đã up được hồ sơ online. Giờ đang ở trạng thái đợi họ báo thanh toán để nộp tiền.
Em thấy có cụ bảo ảnh phải chỉnh mấy lần mới được nên đã nhờ con gái em chụp bằng điện thoại và chỉnh sửa cơ bản cho đẹp lên chút chút. Ảnh được chấp nhận ngay.
Cụ mợ nào cần thì ib ảnh tự chụp cho em, em bảo nhóc sửa miễn phí ạ vì cháu mấy nay mới vào học nên chưa bận.
Mợ cho em tên app sửa ảnh với nhé, tks

Tutibonbon

Xe buýt
Trường hợp của cụ họ cấp hc mới vẫn dùng số cũ hay số hc mới?

Susu77

Xe tăng
Mợ cho em tên app sửa ảnh với nhé, tks
Em mù công nghệ và có biết dùng app hay sửa ảnh đâu cụ ơi. Tuần trước con nhóc nhà em mới vào học nên rảnh rỗi. Cháu biết dùng photoshop và illutes gì đó để chỉnh ảnh nên làm cho em.
Nếu cụ cần thì gửi cái ảnh qua zalo em bảo cháu làm hộ cho.

jobber

Xe tăng
Em mù công nghệ và có biết dùng app hay sửa ảnh đâu cụ ơi. Tuần trước con nhóc nhà em mới vào học nên rảnh rỗi. Cháu biết dùng photoshop và illutes gì đó để chỉnh ảnh nên làm cho em.
Nếu cụ cần thì gửi cái ảnh qua zalo em bảo cháu làm hộ cho.
Trên playstore nhiều app mợ à, e tìm đc rồi

Phương

Xe buýt
Em nộp online từ thứ 3 tuần trước mà tới giờ vẫn chưa thấy có cập nhật gì mới, có cụ nào giống em không ạ?

sakai_yo

Xe lăn
Em nộp online từ thứ 3 tuần trước mà tới giờ vẫn chưa thấy có cập nhật gì mới, có cụ nào giống em không ạ?
Em nộp trước cụ 2 ngày mà hqua mới có email báo nộp tiền cụ ạ. Hqua em nộp tiền rồi giờ chờ kq. Mà em quét Qr mấy bank ko được sau phải thanh toán bằng Momo.

123qwerty

Xe buýt
Là cái trang 2 và 3 đó. Chụp phải có cả mộc không lại thành fake
Chụp cả trang có đóng dấu xuất cảnh gần nhất nữa
Nếu chưa xuất lần nào thì ghi chú là chưa xuất

Nếu hc còn hạn thì gửi chuyển phát nhanh về phòng xuất nhập cảnh

123qwerty

Xe buýt
Hic, lại còn phải đi nộp lại Hc cũ nữa à cụ? Thế đâu có online hết nhỉ?
Gửi qua bưu điện chuyển phát nhanh đi cụ
Em vừa gửi cho vợ hôm thứ 7 tuần rồi

Khi nào bên xuất nhập cảnh nhận được thì họ xử lý xong cụ mới có nút thanh toán

sakai_yo

Xe lăn
Gửi qua bưu điện chuyển phát nhanh đi cụ
Em vừa gửi cho vợ hôm thứ 7 tuần rồi

Khi nào bên xuất nhập cảnh nhận được thì họ xử lý xong cụ mới có nút thanh toán
Thế của em không có yêu cầu đấy mà đã đến bước tt rồi cụ ạ, chắc do hc đã hết hạn nên ko cần nộp.