Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

tw18_19

Xe hơi
Các cụ làm hoán cải xong cái nắp thùng nó nặng thêm vài chục kg, thế nên tải trọng giảm xuống, ko đổi đk thì nó ko khớp với đăng kiểm, c.a nó có hỏi thì phiền thôi. Mình đi lâu dài cứ nên đi đổi ạ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ làm hoán cải xong cái nắp thùng nó nặng thêm vài chục kg, thế nên tải trọng giảm xuống, ko đổi đk thì nó ko khớp với đăng kiểm, c.a nó có hỏi thì phiền thôi. Mình đi lâu dài cứ nên đi đổi ạ
Vâng thanks cụ.
Chán cái ông Việt Nam, có công văn của bộ GTVT gửi các đăng kiểm ghi rõ là xe bán tải khi lắp nắp thùng không vượt qua kích thước bao ngoài của xe thì không phải làm hoán cải mà vẫn phải cho đăng kiểm bình thường. Bọn nó cố lình lờ đi làm tiền người dùng hết.
Thế em sẽ phải đi đổi đăng ký, lại mất ít tiền oan :(

Howo2016

Đi bộ
Thế thì lắp thùng cao được vì bản thân nó ko có thanh thể thao. Cụ xem mua cả lốt thùng, vì hình như XLS chưa có lót. Dùng lâu thùng nó xước nhìn kinh lắm cụ ạ.
Ở HN thì cụ ra Đặng Gia, canh Lexus, em đánh giá làm khá ngon và nhiệt tình.
Em được hãng khuyến mại lắp lót thùng cụ ạ :) em lắp cái thùng kín nhìn cho nó hầm hố :)

brake

Xe buýt
Vâng thanks cụ.
Chán cái ông Việt Nam, có công văn của bộ GTVT gửi các đăng kiểm ghi rõ là xe bán tải khi lắp nắp thùng không vượt qua kích thước bao ngoài của xe thì không phải làm hoán cải mà vẫn phải cho đăng kiểm bình thường. Bọn nó cố lình lờ đi làm tiền người dùng hết.
Trong đăng ký của xe hoán cải và không hoán cải khác nhau cái gì à cụ ?

nhân thy

Đi bộ
các cụ gíúp e với... e đang cần 1 cái đèn trước hoặc sau bị bể của em ford ranger 2014. cụ nào thay đèn mới roi mà chưa bỏ thì bán rẻ lại cho e dc k ạ... sdt e 0903333747.

landrover9999

Xe máy
Thấy sales mới báo em tuần trước là 870 đó bác

ttvn

Xe tải
Gái em nó bao nhiêu hả cụ?
4,8 củ cụ ợ, dùng cái này thì tiện và sạch sẽ. Đi rửa xe tháo ra rửa rồi lắp vào luôn nên lúc nào cũng sạch. Giờ cứ ngắm mấy ông rửa xe tháo thảm xong cầm cái que đập đập bụi bay mù trời em hãi lắm. Trước các ông ý đập cái thảm nỉ của em vỡ cả cái miếng nhựa để định vị dưới sàn xe :((.

WhiteGet

Xe điện
Vâng thanks cụ.
Cụ làm thùng nắp cao hay thấp, em làm nắp thấp nên hôm qua vừa ra xe kiểm tra, tải trọng ghi cả trong đăng ký và đăng kiểm đều là 927kg, nên em cứ kệ. Hôm em đi làm hoán cải và đăng kiểm cũng chả thấy chỗ đăng kiểm hướng dẫn phải thay đổi đăng ký gì cả :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm thùng nắp cao hay thấp, em làm nắp thấp nên hôm qua vừa ra xe kiểm tra, tải trọng ghi cả trong đăng ký và đăng kiểm đều là 927kg, nên em cứ kệ. Hôm em đi làm hoán cải và đăng kiểm cũng chả thấy chỗ đăng kiểm hướng dẫn phải thay đổi đăng ký gì cả :)
Em lắp nắp thấp cụ ạ. Giờ đăng kiểm mỗi điểm 1 kiểu cụ ạ. Chỗ bắt hoán cải, chỗ không, chỗ bảo đi đăng ký lại, chỗ không/
Nói chung là loạn.
Theo đúng thông tư của bộ GTVT thì bán tải lắp bất kỳ lắp thùng nào đều không phải hoán cải cụ ạ. Riêng cái đoạn đăng kiểm nó bắt mình hoán cải là đã sai và để làm tiền của mình rồi. Nhưng ở xứ Vịt thì phải chịu thôi cụ ạ :(

WhiteGet

Xe điện
Em lắp nắp thấp cụ ạ. Giờ đăng kiểm mỗi điểm 1 kiểu cụ ạ. Chỗ bắt hoán cải, chỗ không, chỗ bảo đi đăng ký lại, chỗ không/
Nói chung là loạn.
Theo đúng thông tư của bộ GTVT thì bán tải lắp bất kỳ lắp thùng nào đều không phải hoán cải cụ ạ. Riêng cái đoạn đăng kiểm nó bắt mình hoán cải là đã sai và để làm tiền của mình rồi. Nhưng ở xứ Vịt thì phải chịu thôi cụ ạ :(
Thế thì cụ cũng như em, thử ra ngó lại cái tải trọng chở hàng ghi trên đăng ký và đăng kiểm có khác nhau ko? nếu khác nhau thì hãy đi đăng ký lại, còn giống nhau như của em thì kệ nó chứ, vì nội dung trong đăng ký và đăng kiểm có gì trái nhau đâu mà bắt mình đi làm lại. À, mà hồi em đăng kiểm là ở Nguyễn Tuân, mất đúng 610k lệ phí thôi đấy.

bantaitulai

Xe tăng
Hình như có bình dầu phụ. Em đi đồi núi lên dốc cao đang báo còn 80 thì về số nó báo trên 200. Hôm sau đi vẫn giữ nguyên như vậy. Đổ đầy thùng thì nó lại hụt đi tầm đấy. Em nói k biết có chuẩn không nhưng thực tế em đi là như vậy
làm gì có bình phụ nào nhỉ em

DoDaT.A

Xe buýt
Cụ nào giúp e đc k ạ

e đang cần mấy hạng mục này các cụ tư vấn hộ e ạ
e đang chạy Ranger XLS 2013
cụ nào thừa bộ lốp lướt 255/70r16 theo xe hú e: cần 4 quả
Cụ nào có CD theo xe bán lại cho e của e bị hỏng mắt nên thay cho nhanh sửa chắc đắt hơn mua cái khác
muốn độ thêm cổng ÚSB có đc k ạ :D