Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

1_NaiChuoi_9

Xe hơi
Sáng thì same same thì phải. P8 cái củ tản nhiệt phía sau đèn nó bé hơn P6. Nói chung là P nào cũng phải khoét đèn hết.
Em có tham khảo shop ledtech thấy bên đấy họ bảo có dòng C6. Giá rẻ hơn P8. Hỏi thì bảo gom ság hơn. E phân vân quá :(

kyhan6868

[Tịch thu bằng lái]
Kết dòng xe này quá.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em có tham khảo shop ledtech thấy bên đấy họ bảo có dòng C6. Giá rẻ hơn P8. Hỏi thì bảo gom ság hơn. E phân vân quá :(
Cụ có hay đi đêm ngoài quốc lộ ko? Nếu ko chả cần lên pha đâu. Đục đẽo đau đầu. Em đang đợi bên Thái với bên Úc họ làm cả bộ đèn cho ranger đời 2015. Như các cụ ranger 2014 trở về trước mua nguyên cả bộ về ốp lên là ngon.
Còn cụ nhất quyết lên thì cứ ra hàng test thử, bóng nào ưng thì lấy. Trừ khi Led hãng xe làm, Led độ đều gom sáng ko tốt lắm đâu cụ ạ.

kyhan6868

[Tịch thu bằng lái]
Kết dòng xe này quá.

1_NaiChuoi_9

Xe hơi
Cụ có hay đi đêm ngoài quốc lộ ko? Nếu ko chả cần lên pha đâu. Đục đẽo đau đầu. Em đang đợi bên Thái với bên Úc họ làm cả bộ đèn cho ranger đời 2015. Như các cụ ranger 2014 trở về trước mua nguyên cả bộ về ốp lên là ngon.
Còn cụ nhất quyết lên thì cứ ra hàng test thử, bóng nào ưng thì lấy. Trừ khi Led hãng xe làm, Led độ đều gom sáng ko tốt lắm đâu cụ ạ.
Em hay đi buổi tối ở QL 6 ạ. Đã thay cos xenon rồi nhưng vẫn chưa ổn áp. Đang tính lên thêm led pha và led bar chiều dài = biển số loại dài. Thực ra đến shop thử thì ko chuẩn lắm. Nên e muốn tham khảo ý kiến các Cụ đã sử dụng qua ạ.

brake

Xe buýt

Chinh phục mọi nẻo đường. Hi hi

Suxi

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, các cụ lắp thùng cao phí hoán cải là bao nhiêu tiền ạ? hôm trước em hỏi Đại Lý người ta báo hết 3tr rồi làm đăng ký xe hết 2,5tr " phí khác" là phí gì ạ, chả nhẽ đi làm đăng ký xe cũng phải bôi trơn nhiều thế hả các cụ?

BimBupBon

Xe hơi
Bẩm các cụ,
Ranger đèn tối thật nên em đắn đo giữa duk, ledtech, otopro và nam vũ. Cuối cùng e liều chết đưa v2 vào bác Nam 85 Láng Hạ.
E nhờ bác ấy thay halogen cos bằng xenon philips chính hãng (nhưng cũng made in chín thôi ợ) và lắp thêm đôi pha rời FF50 2 bên biển số.
Định thay nốt đôi halogen gầm bằng led philips phá sương nhưng hết hàng, để lúc khác e quay lại .
Em hẹn bác ý từ hqua nên xe vừa đến, bác Nam cũng vừa tới, bảo thợ chăm sóc vợ em tận tình.
Em chọn bác Nam Vũ bởi lý do e không thích cắt choá độ bi vào bộ đèn, mặc dù riêng về giá thành thì bộ Philips thay đèn cos chỗ bác Nam còn đắt hơn tiền độ bixenon tầm trung. Hic hic
H em vẫn ngồi đây, gửi mấy cái ảnh cho cụ xem chơi:

Bên trái bóng xenon, bên phải bóng theo xe. OMG!!!!!!!!!!

Xenon và canbus Philips

Pha rời FF50 của Hella, tên nghe đẹp vãi!

Bắt đầu phẫu thuật

brake

Xe buýt
Dòng Ford nói chung và Ranger nói riêng thì theo em được biết nếu ko có Canbus thì xe sẽ báo lỗi do dòng điện nó không ổn định đúng không cụ BimBupBon . Thế pha có thay đổi gì không cụ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Dòng Ford nói chung và Ranger nói riêng thì theo em được biết nếu ko có Canbus thì xe sẽ báo lỗi do dòng điện nó không ổn định đúng không cụ BimBupBon . Thế pha có thay đổi gì không cụ
Lắp cái trở vào là xong bác ạ, không cần canbus. Nên lắp trở vì lắp canbus là thêm 1 bộ phận có khả năng lỗi(ngoài ballast). Mà lắp bộ Phillips này nó ko lỗi thì phải.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ,
Ranger đèn tối thật nên em đắn đo giữa duk, ledtech, otopro và nam vũ. Cuối cùng e liều chết đưa v2 vào bác Nam 85 Láng Hạ.
E nhờ bác ấy thay halogen cos bằng xenon philips chính hãng (nhưng cũng made in chín thôi ợ) và lắp thêm đôi pha rời FF50 2 bên biển số.
Định thay nốt đôi halogen gầm bằng led philips phá sương nhưng hết hàng, để lúc khác e quay lại .
Em hẹn bác ý từ hqua nên xe vừa đến, bác Nam cũng vừa tới, bảo thợ chăm sóc vợ em tận tình.
Em chọn bác Nam Vũ bởi lý do e không thích cắt choá độ bi vào bộ đèn, mặc dù riêng về giá thành thì bộ Philips thay đèn cos chỗ bác Nam còn đắt hơn tiền độ bixenon tầm trung. Hic hic
H em vẫn ngồi đây, gửi mấy cái ảnh cho cụ xem chơi:

Bên trái bóng xenon, bên phải bóng theo xe. OMG!!!!!!!!!!

Xenon và canbus Philips

Pha rời FF50 của Hella, tên nghe đẹp vãi!

Bắt đầu phẫu thuật
Xe cụ biển đẹp thế :) . Lúc đầu em cũng định vào Nam Vũ đấy, sau thấy quả Phillips TQ đắt quá lại thôi.

brake

Xe buýt
Lắp cái trở vào là xong bác ạ, không cần canbus. Nên lắp trở vì lắp canbus là thêm 1 bộ phận có khả năng lỗi(ngoài ballast). Mà lắp bộ Phillips này nó ko lỗi thì phải.
Lúc em lắp Xenon cũng được nhân viên tư vấn bảo cái Canbus để ổn định dòng điện. Em cũng chưa biết cái trở nó như thế nào cụ ạ

BimBupBon

Xe hơi
Xe cụ biển đẹp thế :) . Lúc đầu em cũng định vào Nam Vũ đấy, sau thấy quả Phillips TQ đắt quá lại thôi.
Đi làm dịch vụ họ bốc cho đấy chứ Dũng. Cos xenon có loại khác giá có 2,5tr/đôi nhưng No Name, nguyên văn bác Nam bảo thế, cũng BH đàng hoàng. Nhưng nghĩ thấy mình đi cos là chính nên thôi đầu tư 1 lần em ợ. Chưa hẹn em vụ âm thanh thì cứ lấy xiền ra làm ánh sáng trc vậy.

BimBupBon

Xe hơi
Pha để nguyên bản vì nếu thay phải khoét choá vì đèn pha không có chân cụ ạ. Nhưng lắp thêm 2 đèn pha 2 bên biển số, tụt vào trong cản trước. Để tối kiếm chỗ nào không ánh đèn bật hầu các cụ ngự lãm để ban tiếp cho chỉ dụ!

BimBupBon

Xe hơi
Pha phụ lắp vị trí này

ạ:

BimBupBon

Xe hơi
Tối anh bật quả pha phụ chụp ảnh em xem với nhé. Lắp ngoài thế này cũng hay. Ngại mỗi nếu lội nước không biết có hỏng đèn không.
Thấy nguyên khối, gioăng cao su giữa, hỏng lại mang lên bác Nam bảo hành.
Đường điện thấy quấn chắc chắn, sau lại đút vào 1 lần ống cao su nưã ợ!