[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Ryan848

Xe container
Người ở thì quen mùi không cảm nhận được, chứ người lạ vào là phát khiếp. Tanh hôi kinh hoàng
Thì bạn vs nhau nên ko cảm nhận dc là chuyện dễ hiểu mà cụ ;))
Mình thì dc mời vào nhà mà toàn đứng ngoài hút thuốc, bảo ở lại ăn cơm cũng ngại. Em thật, hôi bỏ mịe

Tuongtien1977

Xe điện
trước em cũng thi thoảng hay qua cống mọc mua thịt chó về tự nấu ăn nhưng từ ngày đọc báo thấy mua thịt chó ngoài chợ tiềm ẩn các nguy cơ:1/ chó bị đánh bả ;2/ chó mắc bệnh dại ;3/ cho mới tiêm phòng vẫn còn dư lượng thuốc phòng dại; 4/ nhà em bị mất chó nên em căm ghét bọn trộm chó, bọn mua bán chó ăn trộm nên nếu em ăn chó chợ thì cũng như em tiếp tay cho bọn trộm chó - tiêu thụ đồ ăn cắp nên em không ăn chó hàng nữa. chỉ có dịp nào về quê mấy đứa em nuôi được con chó ngon nó thịt thì em cũng chén thôi

hưvô

Xe lăn
em rất bất ngờ, một trong những quốc gia văn minh nhất thế giới cũng vẫn còn người ăn thịt chó mèo. đó là Thuỵ sỹ ( swiss made) đó các cụ ạ? nên chúng ta không nên áp đặt việc ăn thịt chó là văn minh hay không văn minh
vậy à cụ, thế mấy cái hội bảo vệ chó mèo bên ấy đi đâu mà ko lên án nhể :-?

tranthanhhaist

Xe tăng
em rất bất ngờ, một trong những quốc gia văn minh nhất thế giới cũng vẫn còn người ăn thịt chó mèo. đó là Thuỵ sỹ ( swiss made) đó các cụ ạ? nên chúng ta không nên áp đặt việc ăn thịt chó là văn minh hay không văn minh
Họ hay thịt Rottweiler, thảo nào k bỏ đc, giống chó này em chưa đc ăn nhưng e là k thua thịt rừng đc.

tranthanhhaist

Xe tăng
Tuyền hội tiêu chuẩn double thôi GS ạ.
Em nhớ mấy vụ kiểu tiếc thương cho nhà thờ Paris cháy ác kiểu, vừa rồi HN cháy cc mini chả biết mấy KOL đấy ủng hộ dc tí nào ko.
tiêu chuẩn kép 2.jpg
tiêu chuẩn kép 3.jpg
Vụ cháy chung cư chắc họ bận hót để chỉ trích chính quyền nhũng nhiễu tắc trách, mỗi vụ họ có mục đích văn minh và nhân văn khác nhau cụ ạ.

Ryan848

Xe container
Vụ cháy chung cư chắc họ bận hót để chỉ trích chính quyền nhũng nhiễu tắc trách, mỗi vụ họ có mục đích văn minh và nhân văn khác nhau cụ ạ.
Em thấy rởm đời cả vụ Nick vui gì đó tới VN các bợn trẻ hiếu học hô hào truyền cảm hứng các kiểu, thầy Ký mất thì chả thấy share chả thấy tiếc thương gì.
Đúng bụt chùa nhà ko thiêng.

Asura

Xe tăng
Em thấy rởm đời cả vụ Nick vui gì đó tới VN các bợn trẻ hiếu học hô hào truyền cảm hứng các kiểu, thầy Ký mất thì chả thấy share chả thấy tiếc thương gì.
Đúng bụt chùa nhà ko thiêng.
Người ta gọi là thời kỳ mạt pháp mà cụ. Không còn biết phân biệt đúng sai, cứ đu trend thôi... Mà trend thì đương nhiên cần MỚI. Thầy Ký là "đồ cũ" mà, sao bằng "đồ mới" được :)) , chưa kể còn cái tật me tây nữa, cái gì của Tây mặc nhiên tốt hơn của Ta

Gionam72

Xe lăn
Mợ mới là người ko hiểu lý lẽ và tư duy loằn ngoằn đấy.
Thứ 1: chó khó thể làm bạn như hiện trạng ở VN (thời tiết nóng ẩm, mb có cả mùa nồm) rất hôi bẩn + dịch vụ thú y mới pt ở các thành phố lớn thôi, ý thức cộng đồng phần đông chưa tốt; ỉa đái dắt sang nhà hàng xóm, cv...ơ thế cv của mỗi mình nhà nó?
Thứ 2: thịt chó là sạch nhất trong các loại lợn gà bò...nhé. Ko lở mồm long móng, ko cúm, ko tai xanh, ko tả châu phi...chế biến thì ko có tiết canh, đều là món nấu kỹ...ko sạch ở đâu? nó chỉ ko sạch khi chưa lên đĩa thôi nhé.
Ấy tiết canh chó ngọt lắm cụ ạ. Đỏ tươi như tiết canh thỏ.

Tuongtien1977

Xe điện
cho
Mợ mới là người ko hiểu lý lẽ và tư duy loằn ngoằn đấy.
Thứ 1: chó khó thể làm bạn như hiện trạng ở VN (thời tiết nóng ẩm, mb có cả mùa nồm) rất hôi bẩn + dịch vụ thú y mới pt ở các thành phố lớn thôi, ý thức cộng đồng phần đông chưa tốt; ỉa đái dắt sang nhà hàng xóm, cv...ơ thế cv của mỗi mình nhà nó?
Thứ 2: thịt chó là sạch nhất trong các loại lợn gà bò...nhé. Ko lở mồm long móng, ko cúm, ko tai xanh, ko tả châu phi...chế biến thì ko có tiết canh, đều là món nấu kỹ...ko sạch ở đâu? nó chỉ ko sạch khi chưa lên đĩa thôi nhé.
chó dại mà xơi vào thì ối giời ơi

Cosaodau

Xe hơi
Lại được quý ngài nữa!
Mấy cái đứa zởm zít ko ngửi đc đó thì liên quan gì đến việc ăn thịt chó? Ghét chúng nó lại đi nhảy vào đĩa thịt chó? Tôi chả thấy logic gì. chỉ thấy là ní nuận zớ zẩn và.. hèn ^^

P/s. Thường thì khi nhìn ai đó người ta nhìn từ trên xuống dưới, như kiểu của ngài thì có vẻ như ngài chỉ nhăm nhăm soi cái chỗ thâm đen nhất của họ ^^
Kiểu nói này không phải là để..u mà là quá đểu. Đúng thờ mạt pháp

XSim

Xe container
Mùng một nên thớt vắng vẻ quá nhỉ :))

hxduong

Xe lăn
Kính cụ

Mà người chết vì dại con chó mèo cắn thì nhiều chứ em chưa từng nghe người chết vì ăn thịt chó dại nhé.
Văn với chả minh, văn minh là người ta ăn gì kệ mịa người ta, bao giờ pháp luật cấm rồi tính tiếp =))
Cháu là người rất yêu chó, nhất là loại tính theo ki lô gam. Nhưng từ khi biết bọn chủ quán thịt chó thường mua chó linh tinh, bất chấp bệnh tật, thậm chí bệnh dại, mà bệnh dại có thể lây theo đường thịt chó vào người. Nên cháu cũng cạch rồi. Kinh bỏ bu.
Cái này là cụ nghĩ ra ạ?
Chắc cờ hó trên đĩa vẫn cắn được.
con đường lây bệnh dại có thể xảy ra trong quá trình giết mổ, chế biến thịt động vật bị dại. Bởi virus dại tồn tại trong nước bọt, nếu bị động vật dại cắn, liếm vào vết thương hở hoặc vết thương tiếp xúc với nước bọt của động vật dại trong quá trình giết mổ sẽ tạo điều kiện cho virus dại xâm nhập, gây bệnh cho người.

Cái thằng mổ chó cũng chính là thằng xếp thịt chó vào đĩa mang lên cho cụ xơi. Nếu nó đã bị vi rút nhập vào rồi thì vi rút rất có thể theo đường hơi thở... từ mồm nó, tay nó vào đĩa thịt chó mà cụ xơi.

dhela

Xì hơi lốp
Kiểu nói này không phải là để..u mà là quá đểu. Đúng thờ mạt pháp
Tôi nói cái gì cũng căn cơ lắm. Chứ ko có cái kiểu nhảy xổ ra nhấm nhẳn một câu ko đầu ko đuôi như của quý ngài đâu ^^

Rất nhiều người nổi tiếng nuôi chó đã đành, nguyên thủ nhiều nước cũng coi chó là thành viên trong nhà... Chó nhiều khi còn là những món quà ngoại giao thể hiện sự quý thân bằng hữu giữa các quốc gia...
Nhưng những cái tốt đẹp đó, quý ngài kia ko thèm nhìn, chỉ nhìn thấy mấy đứa zởm zít thả chó chạy rông... Và lấy lý do đó để ný nuận cho việc xơi thịt chó!
Thế ko phải là chỉ nhăm nhăm soi chỗ thâm đen thì là gì mà còn gân cổ ^^

Mà quý ngài có hiểu mạt pháp là gì ko mà dùng xoen xoét thế? Đã bao giờ có đâu mà mạt hả ^^

Túm lại là trình quý ngài cao quá, tôi ko theo đc, xin phép quý ngài cho tôi đc tránh ko phải ngồi cùng ạ :D

Asura

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Do phong tục tín ngưỡng các dân tộc khác nhau, nên văn hóa ẩm thực cũng khác nhau.
- Người Công giáo không ăn nhiều thịt lợn (chủ yếu thịt bò)
- Người Do Thái và Hồi Giáo coi thịt heo là ô uế.
- Người Ấn Độ không ăn thịt bò (coi là vị thần)
- Châu A khu vực bắc Á và ĐNA; Tàu, VN, Nhật - Hàn, đa số ĐNA... đều sử dụng thịt bò, lợn, chó....làm nguồn cung cấp protein. Do văn hóa sử dụng gạo để làm ngũ cốc hàng ngày, nên thịt lợn được cả Nhật, Hàn, Tàu, VN...sử dụng rất nhiều trong bữa ăn.

Lý do người dân Châu Âu, Mỹ, Trung đông không ăn một số con vật là do vấn đề tín ngưỡng. Họ coi nhưng con vật như; chó, lợn, hổ, mèo....là động vật ăn tạp. Vì vậy họ không ăn. Họ ăn động vật ăn cỏ như; bò, dê, gà, cá...và có quy định cách giết mổ để không chạm vào tín ngưỡng. Nhưng người Bắc Á, ĐNA thì không quan niệm như vậy. Họ coi động vật như; chó, bò, lợn, gà...đều là nguồn cung cấp dinh dưỡng.
=> Túm lại xét về mặt khoa học, về quan hệ giống loài; thì người là động vật bậc cao, không thể ngồi chung mâm với chó, mèo, lợn, gà... . Ai thích làm bạn với chó thì làm, đừng làm ảnh hưởng tới người khác và bắt người khác phải giống mình.

cusao

Xe lăn
- Người thích ăn thịt chó không sai.
- Kẻ yêu quí chó chưa chắc đúng
- Người chính trực là người nhìn nhận chó là một loại vật nuôi trong nhà