[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

harrynh

Xe container
Báo cáo cụ là để gây mê ông chủ của hai cẩu nô tài kia là phải có công an thú y đến làm nhiệm vụ rồi ạ =))
Các anh xx thật chỉ điều tra hình sự thôi. Cá nhân em mong cả 2 vk ck đứa con gái ra tòa, làm gương cho các cẩu nô tài khác đang ngày đêm cung phụng cho các ông bà chủ 4 chân của họ :))
Ờ mà đúng là cẩu nô tài nhỉ, vod cụ phát

river8x

Xe buýt
Hỗ trợ thì người ta mới tự giác tiêu huỷ chứ vận động mồm ko thì khó lắm. Với mình là chó dữ nhưng với người chủ thì họ mất tiền triệu mua về, nuôi rồi chăm sóc bao lâu nên cũng có tình cảm với nó. Giờ bảo tiêu huỷ ko nuôi nữa ai người ta chịu. Cụ đặt mình vào địa vị người ta mà xem
cấm là cấm, luật pháp chứ có phải chuyện đùa đâu mà cụ lại cho tình cảm vào, bao nhiêu vụ nó cắn chết người rồi, nếu luật đã cấm mà ko chấp hành thì là phạm pháp, sẽ bị cưỡng chế chứ đừng nói là động viên với cả hỗ trợ, nó là nguồn nguy hiểm cao độ có thể giết chết người đấy, cụ thử đặt địa vị vào người bị chó cắn xem

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Lại thêm một vụ việc đau lòng liên quan đến loài chó pitbull này. Ko hiểu cái người mà mua cái con dã thú này về nuôi để nó cắn chết người thân của mình sẽ nghĩ gì. Biết bao sự việc thương tâm tương tự đã xảy ra rồi. Cá nhân e thấy rất kinh hãi với loài chó xấu xí, hung tợn này và cũng ko thấy thiện cảm lắm ở phần lớn những người chủ của nó. Sao ko có một cái quy định pháp luật nào liên quan đến cái hiểm hoạ tiềm tàng đội lốt thú chơi này các cụ nhỉ?
View attachment 7845892
Chó cắn chủ. Thôi em đi ra.

keomutvuive

Xe điện
Cụ bà ko dạy dc con cháu,đi cũng đúng, nhưng nạn nhân tiếp cua con chó ko biết là ai

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Em có ở nhà có chủ nuôi giống chó này vài ngày. Nhận định của em về giống chó là chúng rất khôn, cắn người có chủ đích chứ không phải bản năng động vật đâu, đúng theo nghĩa đen "xấu và ác".

thaiha85

Xe hơi
Mới hôm trước bị con chó cắn trộm vào chân. Em lùa nó về tận nhà gọi chủ ra mà không đứa nào dám thò mặt "chó" ra. Em dặn vào lần sau thấy con này chạy rông ngòai đường mà không rọ mõm thì em chedm chết đừn. Sợ bhaatd là nó khợp con mình. Mà mình thì không giết người được :(
Thò mặt ra là mất hơn củ tiền tiêm + ăn vả :))

BMW_X7

Xe điện
Chắc tiếc con chó, không đánh chết chỉ kéo nó ra. Giống chó khi nó cắn nó ngoạm và giằng thì nhanh chết lắm.
loại pitbun nó cắn thì nhanh đi lắm ạ, nhất cụ 82 rồi, yếu rồi, nữa là em sợ cụ đang đứng tên sổ đỏ của nhà nữa, thì việc giằng ra là có lệ thôi, nên tìm hiểu xem phải con dâu thấy mẹ chồng 82 tuổi rồi vẫn bữa đả 3 bát đều, nên mua pitbun về cho chồng nuôi không

caisua

Xe lăn
Có cụ ạ! Nhưng chủ căn hộ không hợp tác nên như bắt cóc bỏ đĩa
Họp tổ dân phố và ban quản lý thống nhất các quy định về tiếng ồn và thông báo giấy đầy đủ tới từng hộ, trên loa từng căn hộ. Chỗ em mà đục đẽo ko đúng giờ được phép thì báo xuống quản trị nhắc nhở. Vẫn ko được thì lập biên bản, vẫn tiếp tục thì cắt điện, cắt nước, cắt mạng, cắt truyền hình.
Như các chung cư khác vẫn cãi nhau vụ ngấm nước từ nhà trên xuống nhưng chỗ em 1 tháng nhà trên ko giải quyết xong thì cắt hết các dịch vụ nên tất cả đều ko ai gây ảnh hưởng gì đến ai

caisua

Xe lăn
Pháp luật không cấm nuôi chó. Và em thả chó trong khuôn viên nhà em. Em cũng không kêu chó cắn người. Trộm không tấn công em nên không nói em phòng vệ quá mức được. Sao bắt tội được em
Cụ làm con súng máy chĩa thẳng ra cổng í, rồi đặt chế độ thằng nào đột nhập súng tự bắn, yên tâm ko bị tội gì đâu

mong coc

Xe hơi
Lại thêm một vụ việc đau lòng liên quan đến loài chó pitbull này. Ko hiểu cái người mà mua cái con dã thú này về nuôi để nó cắn chết người thân của mình sẽ nghĩ gì. Biết bao sự việc thương tâm tương tự đã xảy ra rồi. Cá nhân e thấy rất kinh hãi với loài chó xấu xí, hung tợn này và cũng ko thấy thiện cảm lắm ở phần lớn những người chủ của nó. Sao ko có một cái quy định pháp luật nào liên quan đến cái hiểm hoạ tiềm tàng đội lốt thú chơi này các cụ nhỉ?
View attachment 7845892
do chủ vô trách nhiệm thôi chứ nếu ra đường có rọ mõm thì sao bị dc

BMW X10

Xe điện
Pháp luật không cấm nuôi chó. Và em thả chó trong khuôn viên nhà em. Em cũng không kêu chó cắn người. Trộm không tấn công em nên không nói em phòng vệ quá mức được. Sao bắt tội được em
Tội cố ý làm trái bác ạ.

Cố ý làm đúng, phải là: Mời ảnh vô nhà chén mỳ tôm trà đá. Bác biết rõ còn gì.

Axeco

Xe buýt
Đi xe lởm ko đăng kiểm gây tai nạn cho người khác thì cq cần hỗ trợ tiền động viên chủ xe tiêu hủy xe ko đạt tcđk phỏng 🤭
Mang 2 cái ko liên quan đến nhau ra để so sánh
Xe ông ko đủ tiêu chuẩn đk ông có tự nguyện tiêu huỷ ko hay chỉ đạo đức mồm. Đạo đức kiểu ấy ai chả làm đc

7vienngocrong

Xe tăng
Nhiều lão nhà nuôi chó dữ các dòng phết đấy ạ. Vì trọc phú cũng có, vì phủ rộng vườn to nuôi để chống trộm cũng có. Nhiều đb, bt cũng là chó chủ, nên vấn đề đưa ra bàn dễ bị ngăn chặn ngay từ khâu thủ tục đầu tiên.
Họ nuôi chó dữ sẽ là Béc hay Rot chứ ít dám nuôi Pit vì 2 dòng kia thông minh và dư hung dữ để bảo vệ chủ và giữ của rồi. Nên e nghĩ việc cấm Pit k khó nếu họ quan tâm đến vụ chó Pit này.

crYztaL

Xe buýt
Quy định trong Times City. Em lại hóng các cụ vào đấu tranh BQL ko có quyền phạt :))

hongnhungdo

Xe buýt
Không cần cấm nuôi, chỉ cần đưa ra luật nuôi chó có trách nhiệm, Ví dụ: Chó cắn con vật nuôi khác thì phạt tiền nặng chủ chó, nhẹ nhất 100 tr + bồi thường gấp 10 lần giá trị vật nuôi bị cắn, cắn người thì phạt chủ ngồi tù tội vô ý gây thương tích, nhẹ nhất 3 năm tù, + bồi thường thiệt hại gấp 10 lần tiền chữa trị, cắn chết người thì phạt theo tù chủ chó tội vô ý giết người, chủ ngồi tù ít nhất 10 năm... trong tất cả các trường hợp trên, con chó đều được xem là nguy hiểm cho cộng đồng, đều bị xử chết.
Đúng luôn mợ ạ, cứ đánh vào kinh tế thì rén ngay . Chứ nuôi nó nó đi cắn chết người ta mà chủ vẫn rửng mỡ rung đùi thì pháp luật quá hổng, làm trò hề à. Mà chỉ muốn chửi mấy con súc vật tởm lợm này, nó thích cắn thì cắn thằng chủ nó ấy , mấy thằng bệnh hoạn thích nuôi chó giữ thì cho chúng nó bị chính con chó đó cắn chết đi.

hongnhungdo

Xe buýt
Em đi ra đường mà gặp ai mang chó mèo đi đái ỉa là em còn muốn chửi, nhà có hố xí thì cho nó ỉa vào hố xí nhà mình ấy, tsb lại mang ra đường nghếch đít nghếch cu lên đái ỉa cho thiên hạ ngửi, vô liêm sỉ vô văn hóa thấy rõ.

river8x

Xe buýt
Em đi ra đường mà gặp ai mang chó mèo đi đái ỉa là em còn muốn chửi, nhà có hố xí thì cho nó ỉa vào hố xí nhà mình ấy, tsb lại mang ra đường nghếch đít nghếch cu lên đái ỉa cho thiên hạ ngửi, vô liêm sỉ vô văn hóa thấy rõ.
Đúng rồi mợ, sao ko cho nó đái ỉa ở nhà mà cứ dắt nó ra đường đái ỉa, nhìn rất phản cảm và thiếu ý thức