[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

cadilac30

Xe tăng
En cũng có xem clip đó, con bit đang cắn con ngựa. Đánh các kiểu ko ăn thua.

Kéo hai chân sau nhấc bổng lên là con chó mất điểm tựa, nó có cảm giác bị nguy hiểm là auto nhả con ngựa ra

Jake CNK

Xe buýt
Em và cu con đang mía đá hồ hoàng cầu thì hai bạn cún chân ngắn (giống gì đó của Anh) chạy lại gần, phi vào liếm liếm ông con, cu cậu sợ quá bỏ chạy, thế là hai bạn liếm luôn cốc nước mía để lại
Điều đáng nói là chủ chó không lên tiếng, không rọ mõm, cũng ko có dây dắt cún, anh cứ điềm nhiên đi một mạch.
Vẫn lại câu nói cũ “nó không cắn đâu”
Anh cảnh sát khu vực ngồi ngay đó cũng nhìn qua rồi quay mặt đi.

Em thực sự mong chờ ra luật quản lý thú nuôi mà mãu không thấy gì :(

butchikim

Xe ba gác
Loại mi nhon mà ko rọ mõm bén mảng đến gần cháu là ăn sút ngay và luôn.

Loại nhớn là cháu chủ động né thật xa.

SPL

Xe container
Sao không bảo chó không cắn nhưng chủ lại cắn. Chó ra đường là phải rọ mõm, không rọ thì cũng phải xích, cấm thả rông ảnh hưởng người khác, sẽ bị phạt

Hôm trước có con bé nhìn xinh xắn cho chó ra sân chơi chung ị bậy, em đợi cho ị xong em đến bắt bốc, em nó phải đi kiếm túi nilon bốc xong lấy nước rửa sạch.
Nhìn cô em trắng trẻo, mũm ĩm, mông cong vút cũng đáng yêu lắm, cơ mà kệ :D

Shadow381

Xe điện
Em và cu con đang mía đá hồ hoàng cầu thì hai bạn cún chân ngắn (giống gì đó của Anh) chạy lại gần, phi vào liếm liếm ông con, cu cậu sợ quá bỏ chạy, thế là hai bạn liếm luôn cốc nước mía để lại
Điều đáng nói là chủ chó không lên tiếng, không rọ mõm, cũng ko có dây dắt cún, anh cứ điềm nhiên đi một mạch.

Trước khi chờ người khác thì mình nên có biện pháp bảo vệ người thân và những gì của người thân mình (ở đây là cốc nước); sao cụ ko sút cho 2 con chó 1 phát có gì phải ngại nhỉ?

An_Vi

Xe điện

Cũng may là nó chỉ liếm cốc nc mía, trẻ con giật mình bỏ chạy là chó nó thường đuổi theo rất nguy hiểm.
Đợt trước e cùng f1 đi cv Thống Nhât, con bé bị con chó nhỡ nhỡ nó vờn, xong ngoạm luôn vào chân, e sút cho phát kêu oẳng mà chủ đi gần đó lờ lớ lơ đi luôn.

BSTY Hùng Vet

Đi bộ
Em chả biết các bác thế nào chứ nói thật em đi tiêm đi mổ sợ nhất là gặp chó ta chứ pitbull lại chưa từng bị con nào cắn
Thực ra bọn này bản tính nó sinh ra không quá hung dữ vẫn có thể thuần hóa tốt nhưng nhiều người mua về cho nó ăn thịt sống, thậm chí là cả thịt chó sống nên bọn nó mới thành cái tính khát máu như thế đấy

buicongchuc

Xe ba gác
Sáng nay, ngày 4/7, Ban Công tác đại biểu đã phối hợp với tổ chức Soi Dog Foundation International tổ chức Tọa đàm "Buôn bán và tiêu thụ thịt động vật nuôi (chó, mèo): Chính sách, thách thức và cơ hội".

Tại buổi tọa đàm đã công bố thống kê của các tổ chức phúc lợi động vật quốc tế cho thấy, trung bình hàng năm có khoảng 5 triệu con chó và 1 triệu con mèo bị buôn bán và giết thịt tại Việt Nam.

Theo Tổ chức Y tế thế giới, hoạt động buôn bán, vận chuyển, giết mổ và tiêu thụ thịt chó là mối đe dọa tiềm ẩn đối với sức khỏe cộng đồng, làm tăng nguy cơ mắc các bệnh truyền nhiễm.

Việc thí điểm xây dựng Hà Nội là "Thành phố nói không với thịt chó, mèo" cũng được thảo luận tại buổi tọa đàm sáng nay.

Nêu ý kiến về vấn đề này, ông Tạ Văn Tường, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT TP Hà Nội, chia sẻ Hà Nội không chỉ là trung tâm chính trị, kinh tế, văn hoá, khoa học lớn của cả nước mà còn là "Thành phố vì hòa bình", nơi thu hút hàng triệu du khách đến tham quan, du lịch. Do đó, việc kinh doanh, giết mổ, tiêu thụ thịt chó, mèo đã tạo những cảm xúc không tốt đối với khách du lịch, nhất là du khách quốc tế, người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Hà Nội.

P/S: Đến nay em mới được ăn 2-3 lần thịt mèo, giờ không nhớ rõ mùi vị ra sao. Thịt chó em ăn ít, năm ăn vài lần. Nếu HN cấm thịt chó mèo với em thấy bình thường, nhưng lo ngại bọn chó rông nó phát triển thêm.

LuckyCar

Xe container
Kệ bà bọn Soi Dog chứ.

blackpaint

Xe container
Nhà em trước 2 vc tuần nào cũng mua chó chặt về chén, giờ cả năm ko ăn cũng được. Cứ để thuận theo tự nhiên thôi, chả cần cấm hay vận động gì đâu.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Max rảnh :))