[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ là cầm cái gì đủ cứng và dài như đũa, tô vít chọc vào tai rồi đóng sang bên kia (nhặt viên gạch đóng cho xuyên sang bên kia) là oke; nếu là em thì sẽ làm cách này.
Khiếp quá cụ ạ. Nếu bảo để cứu người thì còn có thể chứ bình thường chả ai dám làm thế.... xem lại nhiều cái clip mọi người chỉ cầm que gậy với chổi rồi dội nước vào nó đúng là chả ăn thua gì

hahuanvn

Xe buýt
Ông chủ chó cũng đầu đất thật, nhảy xuống ao, nó đang say nó làm cho phát thì khổ. Đợt Tết vừa rồi, ngay chỗ nhà em, con trai nuôi chó Bitbull cắn mẹ đi viện xuyên Tết. Cả nhà mất Tết luôn !

hahuanvn

Xe buýt
Bọn đấy chỉ máu chiến thôi. Ngu bỏ mọe.
Bản thân các con chó được huấn luyện cũng phải chọn lọc bao nhiêu con mới được đấy cụ. Có phải con nào cũng khôn đâu.
Không biết đã cụ nào thử thịt Pitbull chưa nhể? :D
Nó cơ bắp cuồn cuộn thế, chắc chắn nhiều nạc, ít mỡ. Em đoán là ngon đấy :))

trantien

Xe tăng
Bọn chó nuôi chó này mà ko rọ mõm nên cho xuống hố ném đá tới chết.

hieu110594

Xe máy
Nhà đối diện nhà e nuôi 5,6 con chó luôn. Trong tuần kiểu gì cũng phải có 1,2 hôm có bãi cớt trước nhà.

sskkb

Xe điện
Kinh khủng. Nó truy sát con trâu đến cùng. May gặp trâu cái. Nếu trâu đực chắc đi trong 1 phút. Con pitbul này đến 30kg ko các cụ?
Sao tầm 1:30 có giọng con trâu hay ai cứ à ... hà ... à ... hờ ... giống em lúc leo núi thế :))

congngo

Xe điện
Chó cắn vào tai trâu, trâu chả sao đâu.

dracula_bg

Xe điện
Em thấy lắc một phát rồi, mà không ăn thua. Phải nói con chó này chiến thật, sao không đào tạo ra một đống mà vào quân đội, lúc đi săn bọn ma tuý hay gì đó thả ra là ngon lành
đào tạo phải loại thông minh chứ cụ, loại này chó chiến, kiểu võ biền đầu óc ngu si mà tứ chi phát triển, nó húng máu lên có nghe lời chủ đâu, nuôi trong quân ngũ lại toàn cắn chiến sĩ chứ làm ăn gì.
chắc phải chờ con quan bị nó đợp thì mới có lệnh cấm, giống ngày xưa ở HN cos 141 cứ phải con cháu các cụ thì rồi mới làm mạnh tay

coolpix8700

Xe ngựa
Con chó này không kiểu như thú săn thật sự, nếu nó cắn vào chân con trâu hoặc như hổ báo nó cắn vào đít thì lòi ruột chết ngay.
Hổ, báo, sư tử chúng không cắn đuôi, đít hay chân bác ạh!
Nếu con trâu to thế này thì báo không động đến mà nó sẽ lừa con nghé (nhưng con trâu mẹ lại luôn theo sát nên báo khó có cơ), còn hổ to nhảy lên lưng tìm các cắn cổ hay sư tử cũng nhiều con cắn cổ, gáy để kéo con trâu ngã ra để 1 con tìm cách cắn đứt cổ.
Cắn chân, đuôi, đít thì nguy cơ chúng bị thương. Tụi thú ăn thịt rất sợ bị thương, nếu bị thương nguy cơ chết sau đó rất cao.
Bác mà xem nhiều clips thì kể cả con chồn bắt gà cũng tìm cách cắn cổ, vị trí làm con mồi mất sức nhanh nhất!

dracula_bg

Xe điện
Đọc qua các còm thì thấy đa phần các bác trên này bênh con to nhỉ? Con to chiến con bé nhưng bị con bé cho lép vế may mà được các bác trên này bênh nếu ko thì ngại lắm.

Thực ra cũng ko ngạc nhiên vì số đông yếu đuối mỏng manh luôn chiếm ưu thế mà.
chẳng phải vì to hay nhỏ, vì mạnh hay yếu đâu, mà vì một con thì ở nhà nông nó giúp đc việc cày cấy kéo xe, lên bàn nhậu thì cũng ngon, một con thì chẳng đc tích sự gì, mà mấy cái giống này có chén cũng ko bằng mấy con chó cỏ, đã ko đc cái tích sự gì thì lại hay đi tợp người, tợp chó khác nên nó bị ghét thôi chứ có gì mà lạ.

dracula_bg

Xe điện
Đó là suy nghĩ của bác còn trong thế giới tự nhiên thì mạnh được yếu thua.
Đây to gấp mấy lần còn thua thì miễn trình bày.
Kẻ thất bại ko bao giờ có tác dụng gì cả.
thế giới con người thì nên theo luật pháp cụ ạ, thế nên nhiều cụ muốn có luật cấm cái con hoang dại này,

toyota219

Xe điện
Đầu tiên trâu mẹ phải che chắn cho con, rồi khi húc cũng phải lựa không lại trúng con nó. Trâu nó cũng khôn khi ra chổ sâu với bùn. Chó thì cắn đc vài phát vào tai, có lúc lại cắn vào dây buộc trâu. Em nhớ coi đâu clip con báo vào nhà dân bắt chó, nó đứng im tầm mấy phút chờ chó ngẩn lên mới cắn vào cổ (cắn vào gáy thì khó kết liễu đc).

dracula_bg

Xe điện
2 con vật đấu nhau chứ chả có con người nào ở đây cả. Trong mắt của bác thì bác nghĩ nó phải theo suy nghĩ của bác còn trong mắt con Pit Bull là gặp đối thủ phải chiến.
Nếu con Pit Bull hiểu được suy nghĩ của bác thì bác phải đổi vai vế rồi.
Ko nói mạnh được đâu, về mọi mặt con Pit Bull kém hơn nhưng sự gan lỳ giúp nó thắng và nó sinh ra để chiến đấu chứ ko phải để bác check xem thịt có ngon ko.
ah tiện cái topic này với hình ảnh con hung thần răng to hơn não ở đây nên các cụ bức xúc, vì nhiều vu nó cắn người rồi chứ ko phải chỉ cắn con vật, thậm chí đã cắn trẻ nhỏ, cắn cả chủ nuôi, mà ở mình ko có trường trọi chó, ko có luật qui định cụ thể cho mấy loại chó giữ này, thế nên là nên cấm.

fundraiser

Xe container
Pitpull trông kinh vạạy thôi. Gặp sói đồng cỏ nhỏ hơn nó còn tợp phát chết toi luôn

Dan du an

Xe ba gác
2 con vật đấu nhau chứ chả có con người nào ở đây cả. Trong mắt của bác thì bác nghĩ nó phải theo suy nghĩ của bác còn trong mắt con Pit Bull là gặp đối thủ phải chiến.
Nếu con Pit Bull hiểu được suy nghĩ của bác thì bác phải đổi vai vế rồi.
Ko nói mạnh được đâu, về mọi mặt con Pit Bull kém hơn nhưng sự gan lỳ giúp nó thắng và nó sinh ra để chiến đấu chứ ko phải để bác check xem thịt có ngon ko.
Em nghĩ chủ chó kéo con chó lên chứ chiến tiếp em nghĩ con trâu sẽ giết con chó. Con chó mệt rồi.

Xephinh

Xe đạp
Trâu húc mấy phát trúng mà ko ăn thua gì nhỉ.