[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

TamchieumoI

Xe buýt
Chắc có đến 99,99% các cụ vào xem thớt này đều mong con trâu húc chết con chó. Điều đó là lẽ thường, vì đó là lương tri của con ngưòi, là mong thiện thắng ác. Loài trâu hiền lành, bảo vệ con của mình, giúp dc con ngưòi. Còn loài chó súc vật kia là loài ko dc tích sự gì, gây ra bao vụ thương tâm. Vậy mà có ông cứ lảm nhảm ca ngợi tính hiếu chiến của nó, ra vẻ hiểu biết. Chắc quen sống trong rừng, với luật rừng.
Cái thành phần lảm nhảm đấy nhà cháu đọc ức chế thật…cứ giọng man rợ nhai mãi…

Gionam72

Xe lăn
Bản năng của loài săn mồi là luôn nhắm vào con non, già yếu hay bị thương.
Dù có săn mồi theo đàn ( sư tử) hay đơn độc ( hổ, báo) thì chúng vẫn luôn rình rập, áp sát mục tiêu mới ra tay.
Chúng luôn cắn vào yết hầu. Làm con mồi nghẹt thở mà chết.
Tất cả những điều này nhằm tăng khả năng thành công trong mỗi cuộc đi săn.

toyota219

Xe điện
Mấy vụ như này thì con chó dễ dàng tiếp cận con mồi (bị nó tấn công). Chứ bản năng như trong tự nhiên thì nó có hơn đâu (ví dụ rình để tiếp cận con mồi hay như cắn vào chổ nào). Trong tự nhiên mà cắn kiểu thế bị trâu húc trúng 1 nhác không chết vì vết thương cũng hơi phí.

buicongchuc

Xe ba gác
nó sẽ ngất vì thiếu oxy cụ ạ. Em thấy có 2 cách này hiệu quả

1 là dùng tay siết cổ cho ngất

2 là đâm thẳng vào đít. thông ass. Clip này em tìm lại không được nhưng xử lý rất nhanh gọn chỉ thụt cái mất 2 giây là xong. Hiệu quả vô cùng.
Xiết cổ hiệu quả phết.

Visser III

Xe tăng
Có mỗi cái việc cấm nuôi con này mà dân kêu than dậy đất chả có động thái gì. Buồn thật.
Kể cũng khó cụ ạ.giờ mà cấm thì hội chó quyền lại ý kiến ngay.rồi lại lôi cái văn "nhà nước không quản được thì cấm à" ra nói nữa thì mệt.

TU160M2

Xe tăng
Vẫn là duy ý chí của bác thôi, bác liên tưởng một việc khác và áp cho việc này. Ở đây hoàn toàn là clip 2 con vật chiến đấu với nhau và chả con nào được ưu tiên cả, hoàn toàn như trận chiến ngoài thế giới tự nhiên luôn.
Việc bác thích và ủng hộ trâu vì nó giúp bác thưởng thức trâu cuốn lá nốt, trâu ngon quán, trâu xào rau muống...
Còn Pit Bull thì bác ko nhá được thịt của nó nhưng nếu một ngày đẹp trời bác dắt Pit Bull đi dạo gặp toán cướp có súng và Pit Bull chiến đấu để bảo vệ bác thì bác lại nghĩ khác ngay.
Suy cho cùng con nào nguy hiểm nhất chắc bác và e hiểu hơn ai hết bác nhỉ??
Trong này bác nguy hiểm nhất rồi còn gì, 2 con kia muỗi hết

TU160M2

Xe tăng
Câu kết cho việc này hơi dài nhưng đáng để suy ngẫm vì phần đông chúng ta tư duy theo cảm tính mà ko theo hiện thực, nhóm đó lại rất đông. E ví dụ như này, vào một ngày đẹp trời các bác dắt con chinhuahua đi dạo hồ vô tình gặp con chó ta nó phi ra cắn cho chinhuahua 1 cái và các bác nức nở nào là chinhuahua bé nhỏ nọ kia.
Cũng vào ngày đẹp trời khác các bác dắt Pit Bull đi dạo và cũng vô tình gặp con trâu xổng chuồng phi ra húc, Pit Bull chiến đấu đến cùng kể cả khi chủ trâu ra cầm gậy, dao phang Pit Bull tới tấp. Lúc đó các bác chắc chỉ nghĩ làm cách nào đó mở càng nhiều quán trâu ngon càng tốt các bác nhỉ??
Chúng ta mới là nguy hiểm nhất các bác ạ.
Lại còn bày ra trâu xổng chuồng phi ra húc, bó tay thật, hay bác là chủ con chó pitbull

haitotbung

Xe tải
Gớm các bác cứ lo cho con trâu quá. Như em xem thấy con pitubull nó như đang gãi ngứa cho con trâu thôi.
Hạ con trâu thì đến sư tử với hổ phải vật lộn lâu và phải cắn ngập cổ nó. Chứ răng con này so với da trâu thì đúng là muỗi

lowschool

Xe tải
Vụ này trâu chết thì nghe vô lý quá nhỉ? cắn vào yết hầu thì may ra, nhưng hàm con pitbull này chưa đủ tuổi để ngoạm ngạt thở con trâu được, khả năng là ngoạm vào sừng thế kia được 1 tiếng mỏi mồm là nhả ra chạy cụp đuôi thôi, giết ông trâu không dễ đâu.
Còn loại pitbull này em thực tế gặp 100% chủ nuôi là loại không ra gì, 10 thằng cả 10 đều loại ất ơ bất hảo.

Ga_son

Xe điện
Kể cả bác nếu gặp Pit Bull có khi bác cũng đứt chứ đừng nói trẻ con nhưng việc nào ra việc đấy. Bản năng nó là chiến binh thì nó phải vậy còn thấy nó nguy hiểm thì phải cấm ko cho nuôi.
Chứ đừng có kiểu chấp nhận cho nuôi xong quay ra kêu bản năng nó mạnh quá.
Sai từ đâu chắc bác rõ rồi, e từ đầu đến giờ chưa câu nào ủng hộ nuôi Pit Bull cả.
Nói thật em ít đôi co cơ mà em đọc hệ thống comment của cụ ko biết ý cụ định nói về cái chân lý j?Hay em chậm hiểu?

.Bo My

Xe lăn
Pitbull nhát quá, thấy dao của chủ trâu là rén. Không thì đã có kịch hay.

canhhoabatdiet

Xe container
Cái giống súc sinh này kinh thật. Bị húc bị dìm xuống nc thế mà nó ko nhả ra.
Mà cái thằng chủ chó chết này ko rọ mõm vào. May là trâu chứ ngừoi toi rồi.
Em xem đoạn này hình như sừng trâu mẹ nó đâm xuyên con chó Pitbull cũng kha khá mà nó không nhả ra:

Bigmoto

Xe container
Bác ko thấy là con Pit Bull này nó chấp cả con trâu, chấp cả chủ của nó và chấp cả ông chủ trâu ah? Nói gì cũng phải thực tế, tất cả chúng ta chỉ đều thấy 2 con vật chiến đấu với nhau và con bé áp đảo con to dù con to khỏe hơn rất.
Theo bác thì thế giới tự nhiên bao nhiêu con nhỏ dám chiến con to???
Chủ trâu người ta vẫn kiềm chế đấy, với con dao trong tay không chém con chó là lịch sự rồi. Chấp cái gì mà chấp.
Đọc mấy còm của cụ thấy cụ có vẻ thích Pit Bull nhể?! Ừ thì chó là bản tính hung dữ, hoang dã, nhưng đang do thằng người nuôi. Bao vụ Pit Bull cắn chết người rồi đấy. Sống ở XH người thì phải sống theo luật của người, đứng mang tư tưởng hoang dã vào.
Muốn hoang dã thì lên rừng mà sống cho thoải mái mạnh được yếu thua \m/
Còn em chỉ quan tâm Pit Bull nó nhiều nạc thế thì thịt có ngon hay không thôi :))

nhank14

Xe tải
Chủ trâu người ta vẫn kiềm chế đấy, với con dao trong tay không chém con chó là lịch sự rồi. Chấp cái gì mà chấp.
Đọc mấy còm của cụ thấy cụ có vẻ thích Pit Bull nhể?! Ừ thì chó là bản tính hung dữ, hoang dã, nhưng đang do thằng người nuôi. Bao vụ Pit Bull cắn chết người rồi đấy. Sống ở XH người thì phải sống theo luật của người, đứng mang tư tưởng hoang dã vào.
Muốn hoang dã thì lên rừng mà sống cho thoải mái mạnh được yếu thua \m/
Còn em chỉ quan tâm Pit Bull nó nhiều nạc thế thì thịt có ngon hay không thôi :))
Nhìn những vụ Pit bull nó cắn lại chủ thấy rất hay!

Cái bọn Pit này nếu nó k điên lên thì nó hiền và quấn người lắm. Thấy cô em họ nhà em nuôi 1 thời gian bảo thế. Nhưng sau này thì chăm cũng mệt nên cho đi rồi. Tất nhiên con mà em họ em nuôi là loại chó cảnh nuôi trong yêu thương chứ không phải loại chó chiến ah.

Leean

Xe tăng
Rất nhiều người có cái tư duy rất là buồn cười là bị pitbull hay chó to cắn thì lấy dao , lấy gạch này nọ để đập cho nó nhả ra, có mà nhả vào mắt , cõ sẵn ngay đó cho các bác chiến như khiểu các bác đang ngồi gõ phím ấy.

Cách đơn giản nhất là ai cũng có thể làm là khi bị cho pitbull hay cho to cắn , việc đầu tiên đừng hoảng hốt, đừng cố vùng vẫy mà làm cho nó càng ghì chặt và nhay, càng làm cho vết thương toác ra ,răng nó màcắn ngập vào động mạch chủ , động mạch cảnh ở cổ thì đi sớm. cách đơn giản nhất là lấy cái điện thoại ra ( iphone là tốt nhất, mấy cái thể loại samsung vỏ nhựa thì vất) dùng cạnh của điện thoại mà nện thật mạnh vào phần giữa mũi và mắt, đó là khu vực mềm, tập trung thần kinh, gây choáng ngay , con chó theo phản xạ nó sẽ nới và nhả hàm ra, lúc đó thì mới cố mà banh hàm nó , đừng cố nhay mà vỡ vết thương. đập đủ mạnh thì nó sẽ vỡ hay dập phần sọ này. Cách này tôi đã dùng vài lần trong thực tế khi thằng con bị một con pitbull ở khu vực sân chơi chung cư nó cắn.

Quy tắc đầu tiên, chó càng to thì càng phải đập mạnh, chết ngay thì tốt, rơi vào tình huống này thì đừng có ảo tưởng là chọc đít, bóp ***, đá mạng sườn, v.v thì nó không cắn hay nó sợ quá xin tha hay bỏ chạy, chỉ có kẻ không hiểu biết mới nghĩ như vậy. Nên nhớ chó càng to thì mức độ hung hãn và nguy hiểm càng tỷ lệ thuận, vết cắn càng vỡ theo quá trình giằng co với con chó. Chỉ có cách duy nhất là tiêu diệt ngay lập tức để hạn chế vết thương của nạn nhân, càng chọc cho nó điên lên hay đánh nó thì chẳng khác gì gãi ngứa, đổ thêm dầu vào lửa , kích thích cái sự hung hãn man rợ của nó lên cực độ, đến lúc đấy thì nạn nhân khả năng cao thương tật vĩnh viễn, một con chó mà đến nước đấy thì không thể để nó tồn tại nữa, cần nhanh chóng loại bỏ khỏi xã hội ngay lập tức.

Luôn nhớ phải phang thật mạnh và chính xác, nếu gặp con nhỏ tầm dưới 15kg, có thể tóm chân và bẻ gập lại, giống kiểu gấp giấy làm đôi phần thân lên đầu để bẻ gẫy xương cổ, chó pitbull phần cổ ngắn nhưng xương lại không cứng, bẻ đúng cách thì con chó nó chết ngay sau 5 phút thoi thóp. trường hợp này thì dùng khi bị cắn chân, phần dưới cơ thể.

Trường hợp bị pitbull cắn ở khu vực công cộng, đường phố mà có nhiều thanh niên trợ giúp thì cách tốt nhất là nạn nhân hạ thấp cơ thể, lấy chân/đầu gối chẹn ngay phần cổ để nó không vùng vẫy , các thanh niên còn lại tiến hành bẻ gập cổ như cách nói trên, sau đó thì giải thoát cho nạn nhân. cách này áp dụng với mọi loại chó.

Còn cách khác mà có công cụ hỗ trợ như gậy batong của dân phòng hay công an, thì lấy ngay gậy chẹn đầu chó xuống đất, lấy hay chân đè lên 2 đầu gậy với toàn trọng lượng cơ thể và tóm ngươc chân và rút mạnh lên theo tư thế bẻ cổ và thân gập 90 độ, bảo đảm nó gãy ngay phần cổ và đứt tuỷ sống, chết ngay lập tức, hoặc thậm chí dồn toàn bộ trọng lượng lên hai đầu gậy mà nhún mạnh thì nó cũng đủ gẫy cổ và đứt tuỷ sống rồi, thực hiện cách này cần bình tĩnh và không hoảng hốt.

Ở một số trại chó nuôi lấy thịt, người ta dùng cách bẻ cổ chó như thế này để giữ nguyên vẹn con chó, không đập vỡ sọ vì cái đầu chó nướng đôi khi không đẹp nếu vỡ hộp sọ.

Chó nghiệp vụ của công an thì chưa được thử, chó thường dân tôi thử cách này và luôn hiệu quả, trong đời từng giết không dưới 5 con trong những tình huống hỗ trợ cộng đồng như thế này rồi.

Đừng ảo tưởng lấy gạch đá, dao, cây, củi này nọ mà chiến nó, chỉ làm nó điên lên thêm, càng làm trầm trọng vết thương, và trong thực tế chẳng có cái gì sẵn có như trên phim cho các bác thực hiện đâu.

Giết được chó hay đập được nó nhả ra rồi thì phần còn lại giải quyết với chủ chó, giải quyết thế nào thì tuỳ vào quan hệ, bản lĩnh của các bác.

btw, tôi là người không ăn thịt chó, và chưa từng ăn bao giờ, cũng không có thù gì với chó các bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

canhhoabatdiet

Xe container
Đó là suy nghĩ của bác còn trong thế giới tự nhiên thì mạnh được yếu thua.
Đây to gấp mấy lần còn thua thì miễn trình bày.
Kẻ thất bại ko bao giờ có tác dụng gì cả.
Đây rồi. Cụ ắt hẳn yêu chó lắm, đặc biệt mấy loại chó chiến?