[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

meodenmatlua

Xe container
Con chó này chỉ tập trung cắn vào cái tai con trâu.
Tuy nhiên chú trâu cũng cho nó vài sừng vào bụng và cổ.

Dan du an

Xe ba gác
Rất nhiều người có cái tư duy rất là buồn cười là bị pitbull hay chó to cắn thì lấy dao , lấy gạch này nọ để đập cho nó nhả ra, có mà nhả vào mắt , cõ sẵn ngay đó cho các bác chiến như khiểu các bác đang ngồi gõ phím ấy.

Cách đơn giản nhất là ai cũng có thể làm là khi bị cho pitbull hay cho to cắn , việc đầu tiên đừng hoảng hốt, đừng cố vùng vẫy mà làm cho nó càng ghì chặt và nhay, càng làm cho vết thương toác ra ,răng nó màcắn ngập vào động mạch chủ , động mạch cảnh ở cổ thì đi sớm. cách đơn giản nhất là lấy cái điện thoại ra ( iphone là tốt nhất, mấy cái thể loại samsung vỏ nhựa thì vất) dùng cạnh của điện thoại mà nện thật mạnh vào phần giữa mũi và mắt, đó là khu vực mềm, tập trung thần kinh, gây choáng ngay , con chó theo phản xạ nó sẽ nhả hàm ra, lúc đó thì mới cố mà banh hàm nó , đừng cố nhay mà vỡ vết thương. đạp đủ mạnh thì nó sẽ vớ hay nứt phần sọ này.

Cách này tôi đã dùng vài lần trong thực tế khi thằng con bị một con pitbull ở khu vực sân chơi chung cư nó cắn.

Luôn nhớ phải phang thật mạnh và chính xác, nếu gặp con nhỏ tầm dưới 15kg, có thể tóm chân và bẻ gập lại, giống kiểu gấp giấy làm đôi phần thân lên đầu để bẻ gẫy xương cổ, chó pitbull phần cổ ngắn nhưng xương lại không cứng, bẻ đúng cách thì con chó nó chết ngay sau 5 phút thoi thóp. trường hợp này thì dùng khi bị cắn chân, phần dưới cơ thể.

Trường hợp bị pitbull cắn ở khu vực công cộng, đường phố mà có nhiều thanh niên trợ giúp thì cách tốt nhất là nạn nhân hạ thấp cơ thể, lấy chân/đầu gối chẹn ngay phần cổ để nó không vùng vẫy , các thanh niên còn lại tiến hành bẻ gập cổ như cách nói trên, sau đó thì giải thoát cho nạn nhân. cách này áp dụng với mọi loại chó.

Còn cách khác mà có công cụ hỗ trợ như gậy batong của dân phòng hay công an, thì lấy ngay gậy chẹn đầu chó xuống đất, lấy hay chân đè lên 2 đầu gậy với toàn trọng lượng cơ thể và tóm ngươc chân và rút mạnh lên theo tư thế bẻ cổ và thân gập 90 độ, bảo đảm nó gãy ngay phần cổ và đứt tuỷ sống, chết ngay lập tức, thực hiện cách này cần có 2 người và không hoảng hốt.

Ở một số trại chó nuôi lấy thịt, người ta dùng cách bẻ cổ chó như thế này để giữ nguyên vẹn con chó, không đập vỡ sọ vì cái đầu chó nướng đôi khi không đẹp nếu vỡ hộp sọ.

Chó nghiệp vụ của công an thì chưa được thử, chó thường dân tôi thử cách này và luôn hiệu quả, trong đời từng giết không dưới 5 con trong những tình huống hỗ trợ cộng đồng như thế này rồi.

Đừng ảo tưởng lấy gạch đá, dao, cây, củi này nọ mà chiến nó, chỉ làm nó điên lên thêm, càng làm trầm trọng vết thương, và trong thực tế chẳng có cái gì sẵn có như trên phim cho các bác thực hiện đâu.

Giết được chó hay đập được nó nhả ra rồi thì phần còn lại giải quyết với chủ chó, giải quyết thế nào thì tuỳ vào quan hệ, bản lĩnh của các bác.

btw, tôi là người không ăn thịt chó, và chưa từng ăn bao giờ, cũng không có thù gì với chó các bác nhé.
Em thấy cách của cụ hay nhất. Đúng là lúc chó cắn người thì trừ trường hợp cắn cướp/trộm hoặc bọn côn đồ. Còn không thì phải bảo vệ người chứ không phải sợ con chó làm sao.... Trường hợp dùng thắt lưng thít cổ nó có khi cũng ok các cụ ạ

dracula_bg

Xe điện
Chủ trâu người ta vẫn kiềm chế đấy, với con dao trong tay không chém con chó là lịch sự rồi. Chấp cái gì mà chấp.
Đọc mấy còm của cụ thấy cụ có vẻ thích Pit Bull nhể?! Ừ thì chó là bản tính hung dữ, hoang dã, nhưng đang do thằng người nuôi. Bao vụ Pit Bull cắn chết người rồi đấy. Sống ở XH người thì phải sống theo luật của người, đứng mang tư tưởng hoang dã vào.
Muốn hoang dã thì lên rừng mà sống cho thoải mái mạnh được yếu thua \m/
Còn em chỉ quan tâm Pit Bull nó nhiều nạc thế thì thịt có ngon hay không thôi :))
Em chưa đc thử nhưng thấy các cụ khác bẩu tất cả đều thua chó ta hết cụ ạ, em thấy bảo các thể loại chó tây đều nạc mà nhạt không ngon.
Còn cụ chủ trâu thì em nghĩ không phải là lịch sự hay gì cả, mà em thấy cụ ấy thông minh và kiềm chế tốt. ai cũng biết chủ loại chó này thì chắc cũng dữ như chó, chém được nó thì lại lằng nhằng to mà chẳng đc gì,
Rất nhiều người có cái tư duy rất là buồn cười là bị pitbull hay chó to cắn thì lấy dao , lấy gạch này nọ để đập cho nó nhả ra, có mà nhả vào mắt , cõ sẵn ngay đó cho các bác chiến như khiểu các bác đang ngồi gõ phím ấy.

Cách đơn giản nhất là ai cũng có thể làm là khi bị cho pitbull hay cho to cắn , việc đầu tiên đừng hoảng hốt, đừng cố vùng vẫy mà làm cho nó càng ghì chặt và nhay, càng làm cho vết thương toác ra ,răng nó màcắn ngập vào động mạch chủ , động mạch cảnh ở cổ thì đi sớm. cách đơn giản nhất là lấy cái điện thoại ra ( iphone là tốt nhất, mấy cái thể loại samsung vỏ nhựa thì vất) dùng cạnh của điện thoại mà nện thật mạnh vào phần giữa mũi và mắt, đó là khu vực mềm, tập trung thần kinh, gây choáng ngay , con chó theo phản xạ nó sẽ nhả hàm ra, lúc đó thì mới cố mà banh hàm nó , đừng cố nhay mà vỡ vết thương. đạp đủ mạnh thì nó sẽ vớ hay nứt phần sọ này.

Cách này tôi đã dùng vài lần trong thực tế khi thằng con bị một con pitbull ở khu vực sân chơi chung cư nó cắn.

Luôn nhớ phải phang thật mạnh và chính xác, nếu gặp con nhỏ tầm dưới 15kg, có thể tóm chân và bẻ gập lại, giống kiểu gấp giấy làm đôi phần thân lên đầu để bẻ gẫy xương cổ, chó pitbull phần cổ ngắn nhưng xương lại không cứng, bẻ đúng cách thì con chó nó chết ngay sau 5 phút thoi thóp. trường hợp này thì dùng khi bị cắn chân, phần dưới cơ thể.

Trường hợp bị pitbull cắn ở khu vực công cộng, đường phố mà có nhiều thanh niên trợ giúp thì cách tốt nhất là nạn nhân hạ thấp cơ thể, lấy chân/đầu gối chẹn ngay phần cổ để nó không vùng vẫy , các thanh niên còn lại tiến hành bẻ gập cổ như cách nói trên, sau đó thì giải thoát cho nạn nhân. cách này áp dụng với mọi loại chó.

Còn cách khác mà có công cụ hỗ trợ như gậy batong của dân phòng hay công an, thì lấy ngay gậy chẹn đầu chó xuống đất, lấy hay chân đè lên 2 đầu gậy với toàn trọng lượng cơ thể và tóm ngươc chân và rút mạnh lên theo tư thế bẻ cổ và thân gập 90 độ, bảo đảm nó gãy ngay phần cổ và đứt tuỷ sống, chết ngay lập tức, thực hiện cách này cần có 2 người và không hoảng hốt.

Ở một số trại chó nuôi lấy thịt, người ta dùng cách bẻ cổ chó như thế này để giữ nguyên vẹn con chó, không đập vỡ sọ vì cái đầu chó nướng đôi khi không đẹp nếu vỡ hộp sọ.

Chó nghiệp vụ của công an thì chưa được thử, chó thường dân tôi thử cách này và luôn hiệu quả, trong đời từng giết không dưới 5 con trong những tình huống hỗ trợ cộng đồng như thế này rồi.

Đừng ảo tưởng lấy gạch đá, dao, cây, củi này nọ mà chiến nó, chỉ làm nó điên lên thêm, càng làm trầm trọng vết thương, và trong thực tế chẳng có cái gì sẵn có như trên phim cho các bác thực hiện đâu.

Giết được chó hay đập được nó nhả ra rồi thì phần còn lại giải quyết với chủ chó, giải quyết thế nào thì tuỳ vào quan hệ, bản lĩnh của các bác.

btw, tôi là người không ăn thịt chó, và chưa từng ăn bao giờ, cũng không có thù gì với chó các bác nhé.
Thanks cụ đã chia sẻ kinh nghiệm quí báu, quan trọng nhất vẫn phải là bình tĩnh, và những cách cụ đưa ra đúng là chưa ai dạy bao giờ. Thanks cụ.

Diep1979

Xe container
Em nói thật là nuôi chó cũng được, nhưng ra đường phải rọ mõm vào cho an toàn.

Chứ như này thì khác gì chó dắt chó đi dạo, chó trơ mắt nhìn chó của mình cắn người hay cắn các thứ khác. Ông chủ chó mà có trong OF thì em cũng xin phép gọi là chó :))

Bảo sao em rất thích ăn thịt chó

Diep1979

Xe container
Đọc qua các còm thì thấy đa phần các bác trên này bênh con to nhỉ? Con to chiến con bé nhưng bị con bé cho lép vế may mà được các bác trên này bênh nếu ko thì ngại lắm.

Thực ra cũng ko ngạc nhiên vì số đông yếu đuối mỏng manh luôn chiếm ưu thế mà.
Em nói với bác đấy là con trâu, chứ con người có to hơn con chó đấy không?

Chó với em nói luôn cho nhanh chỉ là món ăn

poiuy

Xe ba gác
Vấn đề của loài chó này là nó điên lên không kiểm soát được, cắn cứ như là không còn cái gì trên đời ngoài việc cắn nữa. Không thích hợp làm vật nuôi nơi đông người. Nơi xa xôi heo hút thì còn chấp nhận được.

Diep1979

Xe container

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Trước có thằng nuôi chó Pitbull rồi đi công tác, nhờ bà mẹ ở nhà cho chó ăn, con chó cắn chết bà mẹ luôn.

Bọn nuôi chó này phải thế mới đáng đời chúng nó.
Nếu rơi vào nhà cụ, cụ có lập luận ntn không ?
Đó là suy nghĩ của bác còn trong thế giới tự nhiên thì mạnh được yếu thua.
Đây to gấp mấy lần còn thua thì miễn trình bày.
Kẻ thất bại ko bao giờ có tác dụng gì cả.
Đây là xã hội loài người và 2 con vật là con người nuôi. Mọi người lo ngại vì chúng sống cạnh con người, một giống loài không lấy bản năng làm nền tảng để sinh tồn.

Leean

Xe tăng
Em thấy cách của cụ hay nhất. Đúng là lúc chó cắn người thì trừ trường hợp cắn cướp/trộm hoặc bọn côn đồ. Còn không thì phải bảo vệ người chứ không phải sợ con chó làm sao.... Trường hợp dùng thắt lưng thít cổ nó có khi cũng ok các cụ ạ
Nói luôn là cách của bác dùng trên phim thì được.

Bác rút thắt lưng thít cổ con chó kiểu gì khi nó cắn ngập tay bác ? xác xuất bị cắn cả hai tay cùng lúc bởi một con chó là bằng 0 , vậy tay còn lại thì bác loay hoay cở thắt lưng và thít cổ chó kiểu gì để nó chết? OK! cho là nó sẽ chết đi, nhưng sau bao lâu? bác chết trước hay nó chết trước, não người bị mất oxy trong 5 phút thì chết nào , dưới 3 phút thì đã tổn thương rồi, còn chó thì nó chịu đựng tốt hơn bác nhiều, bác cứ thế thế mà tự suy ra, và hãy thực tế lên đi, nhiều tình huống phải bình tĩnh hành động chính xác thì cái tổn thất nó là thấp nhất, chứ mà cứ như bác thì chắc có sống được thì cũng tàn tật, bác thì khôgn sao nhưng nạn nhân là phụ nữ hay trẻ con thì cần phải kiên quyết, hành động chính xác, không thì hậu quả sẽ là kinh khủng đấy.

Tôi đánh giá cao mấy cái điện thoại iphone khung nhôm/thép là vì thế, chúng rất cứng dùng nó để đập vào sống mũi, khu vực mặt trươc con chó /thậm chí là người rất là tiện, rất vừa tay, làm cú đập cực chính xác và gây tổn thương cao vì cấu trúc của con iPhone rất là chắc chắn, mấy cái điện thoại vỏ nhựa như samsung, hàng tàu tôi chẳng dùng là vì thế. Điện thoại thì lúc nào cũng sẵn bên người, dùng là công cụ hỗ trợ trong nhièu tình huỗng cũng rất tiện.

Chỉnh sửa cuối:

avn

Xe điện
Thấy các cụ đồn là lấy cái que xiên vào đít.

haitotbung

Xe tải
Vụ này trâu chết thì nghe vô lý quá nhỉ? cắn vào yết hầu thì may ra, nhưng hàm con pitbull này chưa đủ tuổi để ngoạm ngạt thở con trâu được, khả năng là ngoạm vào sừng thế kia được 1 tiếng mỏi mồm là nhả ra chạy cụp đuôi thôi, giết ông trâu không dễ đâu.
Còn loại pitbull này em thực tế gặp 100% chủ nuôi là loại không ra gì, 10 thằng cả 10 đều loại ất ơ bất hảo.
Tít nó giật gân thế chứ con trâu vẫn sống nhăn răng mà cụ.

Wakeup

Xe điện
Em thấy lắc một phát rồi, mà không ăn thua. Phải nói con chó này chiến thật, sao không đào tạo ra một đống mà vào quân đội, lúc đi săn bọn ma tuý hay gì đó thả ra là ngon lành
Giống Pitbull này ngu, lại không nghe lời chủ. Nhiều khi còn quay lại cắn cả chủ nữa nên không dùng loại này làm chó nghiệp vụ được.

Ji Bro

Xe buýt
chắc đi đâu cứ thủ theo lọ hạt tiêu , lọ xịt cay rắc vào mũi cno cho dễ cứu.

Wakeup

Xe điện
nó sẽ ngất vì thiếu oxy cụ ạ. Em thấy có 2 cách này hiệu quả

1 là dùng tay siết cổ cho ngất

2 là đâm thẳng vào đít. thông ass. Clip này em tìm lại không được nhưng xử lý rất nhanh gọn chỉ thụt cái mất 2 giây là xong. Hiệu quả vô cùng.
Trước em cũng có trên Youtube của 1 bác Việt kiều Pháp nói muốn cho con pitbull này nhả thì chỉ có đá thật mạnh vào đý.t, hai là kẹp cổ cho nó nghẹt thở nhả hàm ra thì mới thoát đc.
Còn các cách khác như cậy răng, kéo ra,... không ăn thua.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ nuôi chó Pit à, đại họa đấy, bảo trọng!

Nếu rơi vào nhà cụ, cụ có lập luận ntn không ?

Đây là xã hội loài người và 2 con vật là con người nuôi. Mọi người lo ngại vì chúng sống cạnh con người, một giống loài không lấy bản năng làm nền tảng để sinh tồn.

meodenmatlua

Xe container
Nhà cụ nuôi chó Pit à, đại họa đấy, bảo trọng!
Tránh con Pit ra cụ ơi, đến chủ nó còn ko nghe lời đi cắn bậy mà cụ.
Loại Pit này não nó có vấn đề đấy cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cửa hàng em có sẵn cây nước nóng lạnh , cứ thấy con chó nào lởn vởn trước cửa là em hứng luôn cốc nước sôi ra cửa chờ nó nhấc chân lên phát là em tạt luôn . Có chủ chó cũng kệ