[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

114hangbong

Xe cút kít
Cụ ơi, nếu hiệu quả cho em học tập với ạ. Khoảng lưu không giữa hai nhà mà thằng hx nhà em nó làm nơi thả chó. Hôi thối kinh khủng. Các nhà xung quanh mang hoa quả đến nói chuyện mà ko ăn thua. Em bực quá vì ngay cửa nhà em nên thuê ngay hai chú trên đê La Thành bê cái chuồng đi bán đồng nát. Giờ thi thoảng lại thấy nó thả ra mà mình không ở đó nên cũng tính mua bả đây.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, nếu hiệu quả cho em học tập với ạ. Khoảng lưu không giữa hai nhà mà thằng hx nhà em nó làm nơi thả chó. Hôi thối kinh khủng. Các nhà xung quanh mang hoa quả đến nói chuyện mà ko ăn thua. Em bực quá vì ngay cửa nhà em nên thuê ngay hai chú trên đê La Thành bê cái chuồng đi bán đồng nát. Giờ thi thoảng lại thấy nó thả ra mà mình không ở đó nên cũng tính mua bả đây.
Hazzz đồng cảm với mợ. Để em test xem, nếu thành công sẽ lập thớt thông báo hết các cụ mợ :D Có lẽ sẽ cần 1 tháng để đảm bảo kết quả có tính ổn định ạ.

CERATO6826

Xe tải
Cụ hèn thật! Xem mấy nhà có chó xung quanh rồi đến trao đổi với người ta. Rồi về nhà mình vệ sinh sạch trước cửa đi lần sau nó k thấy hơi nữa. Sau khi nói chuyện k xong thì mới tính đến biện pháp mạnh nhưng cũng k phải là đánh bả... thiếu gì cách đâu mà phải triệt hạ con chó thế?
Theo cụ làm ntn? Thông báo trên nhóm zalo có cả cskv rồi mà họ không rút kinh nghiệm

Ngay29

Xe máy
Nếu dùng bột ớt hay tiêu trời mưa có phải rải lại không ạ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chán thật! Em vào kiếm chén rượu.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Nếu dùng bột ớt hay tiêu trời mưa có phải rải lại không ạ?
Vấn đề nằm ở chỗ đó đấy cụ ớt bột, băng phiến nước tảy wc mưa hoặc vài hôm hết mùi nó lại tiếp nên ms phải diệt tận gốc, tránh mâu thuẫn vs hàng xóm cụ phải ầm thầm cách mạng thôi thậm trí tỏ ra là ng rất yêu thích động vật.

KoBietTenGi

Xe tải
Em ủng hộ đánh bả. Nói với bọn chủ vô ý thức làm gì phí lời. Nó nuôi nó hốt ai cười? Mình ko nuôi mà suốt ngày lọ mọ dọn phân chó làm trò cười cho cả xóm, cả thằng chủ chó nữa.

Hạt mã tiền (tiệm thuốc bắc bán đầy) nướng hoặc rang lên xay nhỏ, mỗi tội cứng lắm. Chó ăn chết nhưng người ăn con chó đó không chết. Mua cái hạt đó cứ nói mua ngân rượu bóp chân thấp khớp là họ bán, nếu thuê nghiền nhỏ luôn thì càng tốt.
Tuy nhiên nên nói với chủ chó trước cho đỡ mất tình làng nghĩa xóm cụ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Trên này có cụ dùng súng cao su bắn nhưng mình ko có điều kiện nên tức mà vẫn phải chịu bao lâu nay.

Alibaba333p

Đi bộ
Lưỡi dao cạo râu vài cái (loại cạo tay ý) bẻ đôi, nhét vào miếng thịt thái nhỏ, mỗi miếng thịt nhét 1 nửa lưỡi dao, (có thể dùng lòng lợn, dễ nhét lưỡi dao, nhét cả lưỡi luôn ko cần bẻ đôi), ko đi hơi phí. Em ghét chó thả rông, biết chó lành hay chó dại. Xử. Nhanh, gọn, rẻ, tiện. Nuôi thì phải xích ở nhà, dắt ra đường thì phải có xích và rọ mõm. Thả rông là gây hoạ cho cộng đồng. Em rất yêu chó, vì thịt của nó rất ngon và bổ dưỡng.

Chỉnh sửa cuối:

endz

Xe buýt
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.
.....
MONG ĐƯỢC CÁC CỤ KHUYÊN THẬT Ạ!
Em đọc lướt mà còn choáng với lòng căm thù cao độ của bá :(

Đừng cả giận mất khôn thế chứ. Chuyện bé xé to làm gì. Định vào tìm cho bá tham khảo mấy cách trị chó ị bậy.. thì thấy cái này :(

https://tintuconline.com.vn/mang-xa-hoi/chui-dong-40-cay-cu-vi-cho-nha-trung-ba-chet-gia-chu-dau-tu-han-bang-led-de-khau-nghiep-voi-lang-gieng-n-372599.html

Dại miệng, chứ lỡ bá thành công vụ đầu độc rồi gặp phải chủ chó thế này thì bá sẽ làm gì tiếp :-w

Bán anh em xa, mua láng giềng gần. Các cụ dạy thế rồi.

Ps. Cách hay nhất để bá khỏi phải lo dậy sớm canh chó ị bậy, là bá nuôi lấy một con.
Xem bãi của con chó ị bậy to hay nhỏ để định lượng con mình sẽ nuôi ^^

Dép tổ ong.

Xe tăng
Camera nhà em toàn chụp đc bọn chó đi bậy lúc nửa đêm, 2-3h sáng. Bọn chủ chó thì toàn thành phần dặt dẹo chơi bời hút sách đêm hôm, nên nhiều cụ cứ bảo góp ý với chủ chó nhưng thực tế nó đã thả chó lung tung thế thì cũng ko mong bọn ấy thay đổi. Chỗ em đến cả tổ dân phố đến vận động, góp ý còn chả ăn thua, nên em ủng hộ p.a quăng bả.

Chỉnh sửa cuối:

Sim Mobi

Xe buýt
Bột ớt ko ăn thua đâu ạ, bọn chó này ngu lắm, hx nhà em rắc ko biết bao ớt mà ko ăn thua. Được cái tổ dân phố nhắc nhiều nên chủ cũng tự đi dọn.
Còn bả mà rẻ dễ lảm thì làm cái lưỡi câu cá cho vào miếng thịt nướng thơm lên là xong thôi!

buikhacthinh

Xe tăng
Nên tìm chủ con chó nói chuyện với họ.
Cụ đánh bả chưa chắc con chó đấy ăn mà con khác ăn lại lôi thôi với hàng xóm,tết nhất đến nơi rồi chuyện kg đáng nhiều khi rách việc.

Alibaba333p

Đi bộ
Nên tìm chủ con chó nói chuyện với họ.
Cụ đánh bả chưa chắc con chó đấy ăn mà con khác ăn lại lôi thôi với hàng xóm,tết nhất đến nơi rồi chuyện kg đáng nhiều khi rách việc.
Chó thả rông thì ko nên tiếc ạ, con nào ăn cũng xứng đáng, và nên xử hết vì an toàn cộng đồng. Một mem of từng bị chó cắn cho biết. :D

Vietjuve

Xe buýt
Sao cụ chủ giống cảnh em quá. Ngõ em ngõ thông, rất nhiều nhà nuôi chó. Cũng có người đi theo nhặt phân khi nó đi vs, nhưng ít. Chech cửa nhà em có cái cột đèn, bọn nó (chủ và chó) rất khoái xả ra chân cột. Đang cay lắm vì đèn nhiều khi ko sáng, xéo vào lại tha vào sân. Em đang tính treo ở cột điện thông báo khu phố chuẩn bị đánh bả chuột để nhà có chó biết

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

Rất thông cảm với cụ.
Hàng xòm nhà e có con Phốc, sáng ra nó làm 1 phát bằng cái đót thuốc lá - chủ chó ra dọn ngay, nhưng đôi khi cũng quên hoặc lười. Em cũng góp ý và bên kia cũng hứa nọ kia. Tốt nhất cụ lắp cái Camera trước cho nhàn, đỡ phải hóng nó. Sau khi trao đổi với chủ chó thì tính tiếp...

hatinh5760

Xe điện
E thấy có nơi người ta cùng nhau lắp cái cam chụp quay đổ rác bậy, rồi in ra, dán ảnh cột điện đó luôn!
Cho nó tưng bừng cả trên MXH luôn.
Nhìn hình ảnh chó cũng ra chủ chó.
Việc lắp cam, cũng nên thông báo: có camera ghi lại.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

Cụ có bán đồ chay ko mà ác thế :)). Tối Cụ rửa sạch ngõ, dội một chậu nước xả quần áp ra đó là ổn.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bán đồ chay ko mà ác thế :)). Tối Cụ rửa sạch ngõ, dội một chậu nước xả quần áp ra đó là ổn.
Em làm nhiều lần rồi. Vừa làm em vừa nghĩ, chắc thằng chủ con chó vừa nựng pet vừa cười có thằng ngu nào đang hốt mứt chó hộ nó. Vừa dọn em vừa căm lắm ạ.