[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

745Li

Xe container
Bọn óc chó nuôi chó thì cụ chủ nên hiểu chúng nó là đồng loại, thế thôi.
Ở đây em loại trừ những cụ nuôi chó có ý thức nhé, ra đường có xích có rọ mõ.m.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ưng còm này của lão. Không vơ đũa cả nắm như bọn óc chó hay chửi hùa theo đám đông :)):)):))

trang8992

Đi bộ
Làm đíu j có thằng nào ở HN nuôi chó cho ra đường có rọ mõm.Nuôi chó là để khoe,để ho oai bố đời mà rọ mõm thì nuôi làm íu j

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ nói tới bọn tội phạm nuôi chó giống như trong video trên, biển cấm rất rõ mà vẫn dắt vào, thả rông. Em ghi nhận ý kiến Cụ ạ, thanks Cụ

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Làm đíu j có thằng nào ở HN nuôi chó cho ra đường có rọ ***.Nuôi chó là để khoe,để ho oai bố đời mà rọ *** thì nuôi làm íu j
Em không hiểu lắm? Khoe tiền khoe trí tuệ khoe nhân cách khoe từ thiện khoe sáng tạo... thì em biết. Hay khoe ô tô, xe máy, quần áo... cũng có.

Chứ khoe cái mõ.m con chó thì có gì để khoe ạ?

thtvuf

Xe điện
Cơ quan thực thi pháp luật đâu mà để tội phạm nhởn nhơ thế kia ? Hay là biển để cho vui?

thtvuf

Xe điện
Em không hiểu lắm? Khoe tiền khoe trí tuệ khoe nhân cách khoe từ thiện khoe sáng tạo... thì em biết. Hay khoe ô tô, xe máy, quần áo... cũng có.

Vì cụ không chơi chó nên không biết rồi, mít chó nó còn khoe cơ

trang8992

Đi bộ

1 con chó tầm 2 3 chục tr,khoe như khoe iphone vậy.Có tiền đủ mua xe thì họ khoe xe khoe nhà,còn bần nông có 2 3 chục chai thì chả khoe chó,chó mà bị rọ thì khác j con gà rù mất hết thần thái,khoe làm sao

ngocmai227

Xe lăn

troc

Xe tăng
Vụ cháu bé bị đàn chó cắn chết, công an đã giam giữ đàn chó nhưng không hiểu đã hỏi cung xong chưa các cụ nhỉ?
Hỏi rồi cụ. Căn bản là bọn chó này ko nhận tội. Chúng cùng nhau đổ tội cho "gấu". Hỏi con nào cũng chỉ một câu : "Gấu".

Meis

[Tịch thu bằng lái]
1 con chó tầm 2 3 chục tr,khoe như khoe iphone vậy.Có tiền đủ mua xe thì họ khoe xe khoe nhà,còn bần nông có 2 3 chục chai thì chả khoe chó,chó mà bị rọ thì khác j con gà rù mất hết thần thái,khoe làm sao
Cám ơn Cụ giải thích, nhờ Cụ làm rõ thêm chút ạ:

Ví dụ cái Iphone bọc thêm lót lưng chống cường lực để rơi cái đỡ mất vài triệu sửa vì vỡ. Ốp lưng đủ màu sắc, càng làm Iphone đẹp hơn.

Con chó có 4 chân, có thân mình, có dáng, có tam hoa này kia... Vậy nhưng nếu rọ mõ.m lại thì mất tất, vậy là nuôi con chó hay nuôi cái mõ.m chó cho có thần thái ạ?

fanmu1234

Xe container
https://video.vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/tha-rong-cho-du-trong-cong-vien-o-ha-noi-3912446.html

Vi phạm pháp luật thì là bọn tội phạm rồi. Có biển cấm rõ, có thể bị phạt hành chính, vậy đây là video về bọn tội phạm.

Các Cụ yêu cầu người khác phải hiểu con chó hay hiểu bọn tội phạm nuôi chó này vào cho ý kiến.

Nếu chó lao vào cháu như bác gái trong video nói thì đập vỡ mõ.m con chó ra ngay hay phải chờ nó cắn đã, cắn phải chờ bị thương đã, bị thương phải chờ chết đã thì mới được đánh lại?

Em lập thớt chờ vang từ bọn tội phạm nuôi chó và đồng bọn như ở video trên.
Các cụ chỉ cần post 1 câu status và zalo và facebook của các cụ thế này thôi: TÔI CAM KẾT KHÔNG NGĂN CẢN CÁC BẠN EXCITER BẮT CHÓ THẢ RÔNG, CHÓ Ị BẬY NGOÀI ĐƯỜNG.

Hàng triệu người có status này ở facebook và zalo, 1-2 tháng sau vãn chó thả rông ngay

Không cần được nhà nước trả lương, các bạn Excter vẫn sẽ làm tận tuy công việc này =))=))=)).

Có bao nhiêu % chó bị bắt trộm trong khuôn viên nhà chủ, ít lắm, đa số toàn bị bắt khi thả rông ngoài đường thôi.

Có bao nhiêu % người bị chó cắn khi vào nhà chủ chó không xin phép, ít lắm, đa số toàn bị chó thả rông cắn thôi

Có bao nhiêu % chủ chó hót phân chó của chúng ị ngoài đường, ít lắm, toàn thả chó sang ị vào sân hàng xóm lúc sáng sơm thôi.

Những con chó thả rông, chó ị bậy, và bọn chủ của chúng không đáng được pháp luật bảo vệ. Hãy để cho bọn chủ chó thả rông tự đối đầu với các bạn Exciter, các bạn không cần phải bênh vực chúng.

jazzzzz

Xe lăn
Thôi để team trộm chó nó xử cho, chính quyền chả làm đc mại gì đâu, chờ ý thức của người nuôi cho a....còn khuya.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Em xin các Cụ tập trung vào chủ đề những kẻ tội phạm vi phạm pháp luật nuôi chó thôi ạ, vì nói rộng sang lĩnh vực khác sẽ để các nhà động vật học và những người ăn chay có cớ làm lạc hướng topic để phá hoại :D

Ở đây chỉ đề cập đến bọn tội phạm nuôi chó, không nói đến vấn đề ý thức hay không ạ.

Có Cụ nào yêu thương chó và ủng hộ bọn tội phạm nuôi chó xin có ý kiến ạ :))

trang8992

Đi bộ
Cám ơn Cụ giải thích, nhờ Cụ làm rõ thêm chút ạ:

Ví dụ cái Iphone bọc thêm lót lưng chống cường lực để rơi cái đỡ mất vài triệu sửa vì vỡ. Ốp lưng đủ màu sắc, càng làm Iphone đẹp hơn.

Con chó có 4 chân, có thân mình, có dáng, có tam hoa này kia... Vậy nhưng nếu rọ mõ.m lại thì mất tất, vậy là nuôi con chó hay nuôi cái mõ.m chó cho có thần thái ạ?
Con chó là nó vật để chú khoe,rọ cái mõm thì độ nguy hiểm của nó từ 10 còn 1,thì ai người ta sợ nữa,mà ko sợ nữa thì chủ nuôi làm gì.Nuôi vốn để khè,để người ta sợ,bố đời đi đâu dân thấy cũng phải dạt sang 2 bên.Cụ có thấy ai dám làm gì chủ đang dắt chó đi dạo chưa,ấy là cái oai người chủ cần ở con chó.Chó ko phải để đẹp như iphone,chó là để người khác nể sợ ko dám động vào chủ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em xin các Cụ tập trung vào chủ đề những kẻ tội phạm vi phạm pháp luật nuôi chó thôi ạ, vì nói rộng sang lĩnh vực khác sẽ để các nhà động vật học và những người ăn chay có cớ làm lạc hướng topic để phá hoại :D

Ở đây chỉ đề cập đến bọn tội phạm nuôi chó, không nói đến vấn đề ý thức hay không ạ.

Có Cụ nào yêu thương chó và ủng hộ bọn tội phạm nuôi chó xin có ý kiến ạ :))
Cách viết hơi đần. Gom người thích chó và nuôi chó có ý thức và bọn nuôi chó vô ý thức vào làm 1. Kiểu này em nhận xét là cắn bậy.

KatKik

Xe điện
Làm đíu j có thằng nào ở HN nuôi chó cho ra đường có rọ ***.Nuôi chó là để khoe,để ho oai bố đời mà rọ *** thì nuôi làm íu j
Chửi như cụ người ta hay gọi là sủa bậy.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Con chó là nó vật để chú khoe,rọ cái *** thì độ nguy hiểm của nó từ 10 còn 1,thì ai người ta sợ nữa,mà ko sợ nữa thì chủ nuôi làm gì.Nuôi vốn để khè,để người ta sợ,bố đời đi đâu dân thấy cũng phải dạt sang 2 bên.Cụ có thấy ai dám làm gì chủ đang dắt chó đi dạo chưa,ấy là cái oai người chủ cần ở con chó.Chó ko phải để đẹp như iphone,chó là để người khác nể sợ ko dám động vào chủ.

Ủa em tưởng nuôi chó vì nó trung thành, vì là người bạn thân nhất của con nguời, vì nó có tình có nghĩa...

Chứ nuôi chó chỉ vì cái mõ.m, vì nguy hiểm để đe doạ và gây thương tích, sát hại người khác rồi leo lẻo mồm ra là tại vì chạy, tại vì không hiểu chó... và cố tình vi phạm pháp luật nơi có biển cấm, vậy đúng là suy nghĩ của bọn tội phạm rồi ạ.

Em thay “chó” thành “dao” hay “súng” trong bài viết của Cụ đều đúng, thanks Cụ ạ :D