[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Cách viết hơi đần. Gom người thích chó và nuôi chó có ý thức và bọn nuôi chó vô ý thức vào làm 1. Kiểu này em nhận xét là cắn bậy.
Cụ không cần phải thể hiện bản năng thế :))

Đã vi phạm pháp luật là thành tội phạm.

Đọc kỹ bài 1 và đừng chui vào phá hoại. Topic chỉ nói về bọn tội phạm nuôi chó trong video.

humer

Xe điện
báo chí giờ phải vào cuộc chứ chó thả rông quá nhiều, **** đầy đường, buổi sáng cứ 1 đoạn lại 1 cục

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ tập trung vào chủ đề và đừng nói rộng ra ngoài. Chỉ nói tới những kẻ vi phạm pháp luật, cố tình dắt chó vào nơi có biển cấm, gây nguy hiểm cho xã hội.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ không cần phải thể hiện bản năng thế :))

Đọc kỹ bài 1 và đừng chui vào phá hoại. Topic chỉ nói về bọn tội phạm nuôi chó trong video.
Hèn lắm ! Chửi cho đàng hoàng xem nào. Chửi cho giống 1 người có học xem nào. Nhổ ra rồi liếm lại nó hèn. Cụ đọc lại cmt của mình xem có phải là cụ chửi tất cả những ai thích chó và chửi cả đám nuôi chó vô ý thức không?

Em góp ý để lần sau cụ có mở thớt thì cụ vẫn nhận được sự tôn trọng của mọi người, kể cả những người có quan điểm không giống cụ. Nếu cụ làm được như vậy, cụ sẽ nhận được sự tôn trọng của em dành cho cụ :-bd

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Hèn lắm ! Chửi cho đàng hoàng xem nào. Chửi cho giống 1 người có học xem nào. Nhổ ra rồi liếm lại nó hèn. Cụ đọc lại cmt của mình xem có phải là cụ chửi tất cả những ai thích chó và chửi cả đám nuôi chó vô ý thức không?

Em góp ý để lần sau cụ có mở thớt thì cụ vẫn nhận được sự tôn trọng của mọi người, kể cả những người có quan điểm không giống cụ. Nếu cụ làm được như vậy, cụ sẽ nhận được sự tôn trọng của em dành cho cụ :-bd
Đó các Cụ mà không theo đúng định hướng từ đầu là sẽ có bọn phá hoại vào phá topic liền.

Đề nghị Cụ xem kĩ video, có biển cấm rất rõ trong công viên không mang chó vào. Những kẻ xuất hiện trong video mang chó vào là vi phạm pháp luật, rõ ràng là tội phạm :))

Tôi không cần sự tôn trọng của những kẻ vô học, hay bảo vệ bọn tội phạm, cám ơn Cụ :))

NDTBM

Xe điện
Gọi người nuôi chó thả rông không rọ mõm là tội phạm thì chỉ đúng về nghữ nghĩa câu chữ chứ có phần chủ quan+khiên cưỡng về mặt pháp luật...?! Chó thả rông k0 rọ mõm là nguy cơ gây mất an toàn cho cộng đồng cũng có cả loại vô chủ và chó nuôi xổng/trốn ra ngoài.... Hiện nay, hành vi cố ý thả rông (hoặc dắt chó k0 rọ mõm) mới chỉ có chế tài ở mức phạt vi phạm hành chính chủ nuôi hoặc bị cưỡng chế bắt nhốt nếu vô chủ... Ngay cả trường hợp chó nuôi cắn người (gây thương tích, truyền virus dại, chết người) cũng chưa có tội danh trong luật hình sự dành cho chủ nuôi- trừ trường hợp chủ ý/ chủ mưu cố tình xua chó cắn người...:-s
Tất nhiên cần lên án, đấu tranh đối với các chủ nuôi để xổng chó hoặc thiếu ý thức khi dắt chó ra đường mà không rọ mõm... Cộng đồng tôn trọng quyền yêu thương/sở thích nuôi PET (trong đó có chó) nhưng họ cũng phải có ý thức tương xứng/thỏa đáng với cộng đồng.... Các cơ quan hữu trách cần có chế tài nghiêm hơn và có giải pháp phòng tránh rủi ro cho cộng đồng (lập đội săn bất chó thả rông công ích hoặc XHH tại các địa phương) cũng như tăng cường giáo dục ngay từ nhỏ trong nhà trường để nâng cao ý thức công dân về PET....?!:-?

Em chỉ nói tới bọn tội phạm nuôi chó giống như trong video trên, biển cấm rất rõ mà vẫn dắt vào, thả rông. Em ghi nhận ý kiến Cụ ạ, thanks Cụ
Cơ quan thực thi pháp luật đâu mà để tội phạm nhởn nhơ thế kia ? Hay là biển để cho vui?

sparta.leonidas

Xe cút kít
Đó các Cụ mà không theo đúng định hướng từ đầu là sẽ có bọn phá hoại vào phá topic liền.

Đề nghị Cụ xem kĩ video, có biển cấm rất rõ trong công viên không mang chó vào. Những kẻ xuất hiện trong video mang chó vào là vi phạm pháp luật, rõ ràng là tội phạm :))

Tôi không cần sự tôn trọng của những kẻ vô học, hay bảo vệ bọn tội phạm, cám ơn Cụ :))

May là cụ chưa hèn đến độ tự sửa cmt. Nó vẫn còn nguyên. Đây là lỗi trình bày, lần sau cụ viết cho nó rõ nghĩa hơn nhé.

Mình là đàn ông, có sơ suất thì sửa. Đó mới là chuẩn. Sai mà cãi chày cối thì hoá ra mình là thằng vô học.

Em chỉ góp ý chân thành, không xúc phạm hay miệt thị gì cụ.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Sparta: đó là câu hỏi.

Topic chỉ nhắm vào bọn tội phạm xuất hiện trong video. Không nhắm vào người khác. Các Cụ tập trung vào chủ đề cho em nhờ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Sparta: đó là câu hỏi.

Topic chỉ nhắm vào bọn tội phạm xuất hiện trong video. Không nhắm vào người khác. Các Cụ tập trung vào chủ đề cho em nhờ.
Em bắt đầu tôn trọng cụ sau cmt này của cụ. Chúng ta văn minh, chúng ta hơn bọn mọi rợ kia ở điều này. Bọn mọi rợ kia không tôn trọng các quy định và chuẩn mực. Ta hơn bọn chúng ít nhất ở điều đó :)

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Sparta: ngay từ bài đầu topic đã chỉ nhắm vào bọn tội phạm trong video :))

Vì em biết nói đến ý thức thì vô vàn, đã có vài topic vài chục trang rồi. Nên cứ dùng trường hợp cụ thể mà bàn, xong được những người vi phạm pháp luật rành rành ra đã.

thtvuf

Xe điện
Người chết vì chó năm nào cũng có mà ý thức dân cứ nhơn nhơn là do cái gì?Chưa đủ răn đe thì sửa luật em nghĩ dân ủng hộ. Bạn nào yêu pet thù phải tuân thủ luật, sai thì bị chế tài, thế thôi

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Người chết vì chó năm nào cũng có mà ý thức dân cứ nhơn nhơn là do cái gì?Chưa đủ răn đe thì sửa luật em nghĩ dân ủng hộ. Bạn nào yêu pet thù phải tuân thủ luật, sai thì bị chế tài, thế thôi
Thưa Cụ, video ở đầu có nói, ông Luật sư kêu nhiều nơi quản nên ko ai lo, có biển cấm mà không ai phạt.

Phải chăng tóm những kẻ vi phạm pháp luật trong video lại, phạt vài triệu nộp kho bạc như lái ô tô ngược chiều, hay bắt chúng lao động công ích đủ 7 ngày trong 1 tháng, liệu có khiến công viên Thống Nhất không ai vi phạm pháp luật dắt chó vào khi có biển cấm chăng?

ngoc.ht09

Xe buýt
Thưa Cụ, video ở đầu có nói, ông Luật sư kêu nhiều nơi quản nên ko ai lo, có biển cấm mà không ai phạt.

Phải chăng tóm những kẻ vi phạm pháp luật trong video lại, phạt vài triệu nộp kho bạc như lái ô tô ngược chiều, hay bắt chúng lao động công ích đủ 7 ngày trong 1 tháng, liệu có khiến công viên Thống Nhất không ai vi phạm pháp luật dắt chó vào khi có biển cấm chăng?
Em ko rõ có khung hình phạt cụ thể chưa, nếu có hiển nhiên phải làm. Mà cái này ko gọi là tội phạm, đây là vi phạm hành chính.
Cái khó là người vi phạm thì đông và coi là chuyện nhỏ, người thực thi ngại động chạm - cũng vì coi là chuyện nhỏ, kiểu như không đội mũ bảo hiểm, anh công an hứng thì bắt, mệt thì tha nên cũng hơi khó làm.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Xử phạt hc mà cũng gọi là tội phạm thì đông lắm!!

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Vi phạm pháp luật thì gọi là tội phạm.

Topic chỉ bàn về tội phạm nuôi chó trong công viên Thống Nhất như video trên khi đã có biển cấm dắt chó vào.

Ví dụ công an giao thông có thể chuyển thành công an giao thông công cộng, họ vô công viên tóm luôn mấy kẻ phạm luật khi có biển cấm cũng là một giải pháp, đi trong công viên nhiều cây cối, các đồng chí công an càng khoẻ mạnh, lại bảo vệ những người dân vô tội luôn nơm nớp lo sợ khi bọn tội phạm cậy thế hiếp người, coi thường luật pháp.

Tên tội phạm cưỡng hôn trong thang máy xử phạt 200 nghìn vẫn là tội phạm, các Cụ ạ, gọi là quấy rối tình dục :))

ngoc.ht09

Xe buýt
Vi phạm pháp luật thì gọi là tội phạm.

Topic chỉ bàn về tội phạm nuôi chó trong công viên Thống Nhất như video trên khi đã có biển cấm dắt chó vào.

Ví dụ công an giao thông có thể chuyển thành công an giao thông công cộng, họ vô công viên tóm luôn mấy kẻ phạm luật khi có biển cấm cũng là một giải pháp, đi trong công viên nhiều cây cối, các đồng chí công an càng khoẻ mạnh, lại bảo vệ những người dân vô tội luôn nơm nớp lo sợ khi bọn tội phạm cậy thế hiếp người, coi thường luật pháp.

Tên tội phạm cưỡng hôn trong thang máy xử phạt 200 nghìn vẫn là tội phạm, các Cụ ạ :))
Không, ông đó ko phải là tội phạm trên góc nhìn pháp luật, chỉ là trong từ điển của cụ thôi. Một cá nhân chỉ được coi là tội phạm khi được tòa xử và phán quyết.

ngoc.ht09

Xe buýt
Thực ra có luật rồi cụ ah, nhưng ko ai làm kể cả gđ nạn nhân, như vụ cháu bé ở Hưng Yên, bố mẹ nó kiên quyết xử lý nội bộ thế là thôi luôn. Chứ đúng ra là khởi tố.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Không, ông đó ko phải là tội phạm trên góc nhìn pháp luật, chỉ là trong từ điển của cụ thôi. Một cá nhân chỉ được coi là tội phạm khi được tòa xử và phán quyết.
https://www.google.com.vn/amp/s/luatminhkhue.vn/amp/tu-van-luat-hinh-su/toi-pham-la-gi-.aspx

Luật quy định rất rõ, không cần chờ tòa nhé. Vi phạm pháp luật thì là tội phạm, như mấy kẻ ở trong video dắt chó vào công viên khi có biển cấm, như những kẻ lái ô tô vào đường một chiều :))

Thằng ăn cướp hay mấy thằng ăn cắp cũng là tội phạm, không cần chờ tới ra toà phán quyết. Bọn nuôi chó tội phạm trong video trên cũng vậy.