[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

dpl

Xe lăn
Em trực tiếp thấy pitbull cắn rồi. Đổ nước vào mũi nó liên tục kiểu có vòi thì còn ăn thua chứ chỉ chạy đi chạy lại cầm xô đổ thì vô nghĩa. Hum đó chó bạn e cứ nhảy trêu con pitbull đang xích, đen cho cu chó là nhảy hơi quá đà nên chân sau vào đúng mõm con pit. Chủ pit và bọn e đổ nước ko ăn thua phải lấy cây gậy to banh mõm pit thì e cún kia mới thoát

kduc

Xe Cứu Trợ
Ông già thằng bẹn e đặc công kể lại luồn rào gặp béc Mẽo là có cái ống bọc tay giơ ra cho cắn, tay kia xỉa dao vào ức, ko kêu tiếng nào luôn.

redflame

Xe tăng
Bọn Pit này cứ phải cho gặp cao thủ lợn rừng. 4 chọi mà bị phang te tua. Dắt quả lợn này đi dạo công viên ko phải lo đám Pit :D

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu chứng kiến mấy vụ pitbull cắn chó khác. Nói chung hàm nó đã khoá lại rồi thì rất khó gỡ ra vì nó quá chặt và chắc như đinh đóng cột. Như trong clip thì dùng đòn gỗ bẩy ra mà cũng ko ăn thua. 1 lần con pit khoá hàm vào cổ 1con cũng giống Tây lông, cân nặng cũng phải tương đương con pitbull kia. Cả đám đông xúm vào dùng cành cây bửa hàm,người thì dùng súng điện tành tạch mà con pít nhất quyết ko nhả. Phải loay hoay mất gần 5' thì mới thoát đc,con bị cắn vào cổ (chỉ phần da mềm) đi cấp cứu khâu 12 mũi. Còn 1 lần 1 tay dắt con pit đi bộ, chỉ nghe thấy tiếng con phốc sủa mà con Pít giật tung dây ở tay bố chủ,lao vào nhanh như cắt ngoạm ngay cổ con Phốc. Từ chủ pit lẫn chủ phốc cùng hàng xóm xung quanh túm tụm lại hò nhau cố gắng bẻ hàm con pít rộng ra để cứu con Phốc. Có bố hàng xóm chủ phốc còn điên tiết cầm cả nửa hòn gạch phang vào đầu con pit. Bị táng đau chỉ làm nó càng điên tiết lên,miệng thì gầm gừ dữ tợn,vừa thở hồng hộc vừa lắc lắc cái cổ như muốn giằng xé con phốc lìa ra mới hả dạ. 1 ông có vẻ thợ cơ khí, chạy vào nhà vác ra cái vam lách vào hàm con pít,vặn lấy vặn để thì lúc này mới gỡ đc con Phốc ra. Nhưng con phốc thoát ra đc thì chỉ còn nằm thoi thóp,1 lúc sau thì về chầu ô bà ô vải dưới suối vàng.
TP cấm nuôi loại chó pittbull này chỉ còn là vấn đề thời gian.
Ở Mỹ cũng xẩy ra chuyện con pit cắn con chó khác không nhả, chủ chó kia bắn hai viên nát sọ con pit, đơn giản vậy thôi.

canhhoabatdiet

Xe container
Nó nhảy lên cắn cái lốp , người lơ lửng trên không mà còn không nhả ra . Loại này chắc chỉ chày vồ hay ống tuýp làm nhát vào ót nó oẳng mới nhả
Cũng chưa chắc cụ ạ. Loại pit này khi cắn chắc chắn nhất để nó nhả ra là tiêu diệt nhanh nó bằng súng.

rungvang

Xe tải
Bóp cổ là nhả thôi, ko có ko khí sức mấy mà cắn. Cụ nào bị cắn vào tay thì dùng 2 chân khoá cổ nó lại là đc.

canhhoabatdiet

Xe container
Xem clip con chó khỏe thật, bị ăn bao nhiêu đập vậy mà vẫn không nhả, xểnh ra chạy phăm phăm như chưa từng có vẫn đề gì xảy ra vậy.
Pit khoẻ là thế nhưng gặp báo Leopard nó cho 1 tích tắc là em pit lên đường. Thế mới tài chứ.

Hết xăng

Xe tăng
Nếu bị trùng nhờ cụ mod xóa hộ
xem cái vid này mơi thấy kinh loại chó này, các cụ có kinh nghiệm gì không?
EM nghe nói xit nước nhưng không chắc lắm
https://news.zing.vn/video-vi-sao-pitbull-bi-mang-tieng-la-loai-cho-nguy-hiem-can-chet-nguoi-post871994.html
không chịu nhả
Em xem trên phe tê búc
GIẢI CỨU Ở DƯỚI ĐÂY, EM MỚI TÌM ĐƯỢC BẢN TIẾNG VIỆT
Em có nghe nói là xịt nước vào mũi , nhưng theo ý cụ nó còn thở được bàng mồm thì cũng có lý.
Mục đích của em làm thớt này là tìm hiểu làm sao mà chống lại bọn pitbull này. nếu mà nó cắn tay chân thi còn chịu dược, nó mà làm phát cổ họng thì 2 phút là mình toi
Với dòng chó yếu thì nhiều cách. Chó chiến cắn vào chỗ phạm thì chỉ súng mới giải quyết ngay đc.
Như trong clip của cụ thì em có 2 cách nhanh và chậm. Hạn chế của cách này là phải có người trưởng thành trợ giúp và phải có lửa
Nhanh thì tay nắm đuôi nó nhấc lên, tay kia dí lửa đốt bộ phận sinh dục của nó. Cách này cho bác nào muốn giữ giá trị chó, ko đánh vào bộ phận hiểm hỏng chó. Da chó nhanh lành, bỏng khỏi nhanh
Chậm thì tìm vật dài, ví dụ que dài. Cởi áo quấn đầu que chọc vào bình xăng. Lấy que ra đốt rồi đâm thẳng vào mặt, mắt hoặc khe m õ m nó. Dù lửa hay khói cũng sẽ buộc nó phải nhả. Cách này an toàn cho người can thiệp vì chó cũng đau và sợ lửa ko dám tấn công người đốt.... trừ chó dại

beomap2

Xe container
Lấy tay đâm vào mắt hoăc tóm *** nó lôi ra

slaz8

Xe ba gác
Với dòng chó yếu thì nhiều cách. Chó chiến cắn vào chỗ phạm thì chỉ súng mới giải quyết ngay đc.
Như trong clip của cụ thì em có 2 cách nhanh và chậm. Hạn chế của cách này là phải có người trưởng thành trợ giúp và phải có lửa
Nhanh thì tay nắm đuôi nó nhấc lên, tay kia dí lửa đốt bộ phận sinh dục của nó. Cách này cho bác nào muốn giữ giá trị chó, ko đánh vào bộ phận hiểm hỏng chó. Da chó nhanh lành, bỏng khỏi nhanh
Chậm thì tìm vật dài, ví dụ que dài. Cởi áo quấn đầu que chọc vào bình xăng. Lấy que ra đốt rồi đâm thẳng vào mặt, mắt hoặc khe m õ m nó. Dù lửa hay khói cũng sẽ buộc nó phải nhả. Cách này an toàn cho người can thiệp vì chó cũng đau và sợ lửa ko dám tấn công người đốt.... trừ chó dại
Cụ chắc có kinh nghiệm xử lý bọn này. Em thấy đa số mọi người giống như em. Bị nó đớp mà không nhả là xác định :D

hai.tranhr

Xe container
Cảm ơn bài viết rất bổ ích. Em giờ phát hiện thêm chiêu đá vào chym là nó điếng người và thả ra ngay.

Shadow381

Xe điện
Vỉa hè Quán Thánh đoạn từ Đặng Tất đến Trung tâm thể thao Ba Đình có 1 con màu trắng chẳng xích, chẳng rọ ngày nào cũng nhởn nhơ và 1 con màu đen trông như chó dại; thằng chủ của nó chắc mồ côi từ nhỏ không được dạy dỗ mới để giống này tung tăng như thế. Tuơng tự vỉa hè Nguyễn Gia Thiều đoạn gần ra phố Quang Trung (đi từ Quang Trung vào bên tay trái) cũng có 2 con to tổ bố chẳng rọ mõm, xích chiếm mẹ nó cái vỉa hè đã bé của phố, phố thì bé, đi bộ cứ phải ra giữa đường, nguy cơ xe đâm hoặc đi gần nó đớp cho cái thì xong. Thằng này thì không biết có mồ côi không, em thích kiếm miếng thịt bò nhét dao lam đi bộ lượn tung tăng 2 con phố này quá, trừ được mối nguy hiểm cho mọi người là việc nên làm.

be bư

Xe ngựa
chỉ có giềng mẻ , mắm tôm với lá mơ lông mới thoát đc thôi

Meis

[Tịch thu bằng lái]
https://video.vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/tha-rong-cho-du-trong-cong-vien-o-ha-noi-3912446.html

Vi phạm pháp luật thì là bọn tội phạm rồi. Có biển cấm rõ, có thể bị phạt hành chính, vậy đây là video về bọn tội phạm.

Các Cụ yêu cầu người khác phải hiểu con chó hay hiểu bọn tội phạm nuôi chó này vào cho ý kiến.

Nếu chó lao vào cháu như bác gái trong video nói thì đập vỡ mõ.m con chó ra ngay hay phải chờ nó cắn đã, cắn phải chờ bị thương đã, bị thương phải chờ chết đã thì mới được đánh lại?

Em lập thớt chờ vang từ bọn tội phạm nuôi chó và đồng bọn như ở video trên.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Vụ cháu bé bị đàn chó cắn chết, công an đã giam giữ đàn chó nhưng không hiểu đã hỏi cung xong chưa các cụ nhỉ?