[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Thỏ móm

Xe điện
Sợ thì đừng ăn.
Mà đã ăn thì đừng sợ.
Nhà thớt xê ra để em gọi món :D
Bồi đâu ??? Cho ta hấp, chả nướng, rựa mận, xáo xương có chân cho 1 người nha :)) :)) :))

Racehorse206

Xe tăng
Chúng ta ăn thịt trâu, bò, gà, lợn, dê, cừu như cơm bữa. Thế thì thịt chó có gì khác nhỉ?
Thịt chó là thực phẩm nhiều Kcal và chất khoáng. Nên thỉnh thoàng cần ăn để bổ sung chất khoáng, ...
Mời các cụ:
Ba chỉ luộc nhưng hơi nhiều mỡ

cuhaifus

Xe container
Em thì bỏ được đâu như 3 hôm rồi, đi đám ma bố đứa bạn ngay gần quán quen nên để xe đấy vào viếng xong ra ăn, gọi là chia buồn cùng gia quyến, ái chà chà cái món nướng của nó thật là vi diệu....

Thỏ móm

Xe điện
Em cũng nghe quán Hoàn Béo cơ mà chưa thử bao giờ, dạo gần đây lại có í kiến chất lượng đi xuống, ko biết dư nào.
Cụ nào biết quán thịt chó ngon ngon nào ở HN thì phọt lên anhem tham khảo với, lâu lâu rồi em chả được miếng chó ngon nào. Nọ vừa ăn ở Kỳ Đồng với Sơn Hải thì thấy hơi thất vọng dồi.
cụ thử sang Diện béo bên Đông dư xem.
Chân đê đi Bát tràng :D

Thỏ móm

Xe điện
E ghét cái kiểu bọn ko ăn thịt chó nó nghĩ nó là thượng đẳng xong đc quyền mạt sát người khác. Nên gặp đội đó càng phải đá đểu n cho nó tức
Ở nhà bme thì chả bjo qtam xong đi qtam con chó đâu đâu.
Em thì tháng đôi lần thôi.
Ý của cụ là trong con mắt bọn thờ chó là bố mẹ chúng nó chưa bằng con chó ???

greenkar

Xe tăng
Không ai phủ nhận thịt chó ngon , quá ngon là khác, cơ mà con vật này nó gần gũi với người nên giảm dần đi các cụ ơi

ThangCFG

Xe tải
Sợ quá các cụ ạ, nhưng mà em vẫn phải chén tháng đôi lần.:)

duongbinh07

Xe điện
Thớt của lão ko ăn thịt chó, ném xương vào cho of cắn xé nhau. Hỏi khí ko phải lão này phải đăng ký làm mod of ko vậy?
Tóm lại, phải có người nuôi mới có chó cho người ăn. Ai startup nuôi chó sạch sẽ đi, đảm bảo nguồn thịt sạch cho các quán.

Thỏ móm

Xe điện
Không ai phủ nhận thịt chó ngon , quá ngon là khác, cơ mà con vật này nó gần gũi với người nên giảm dần đi các cụ ơi

Ta cứ Chonj con nào Không Gần gũi mà ăn cho đỡ áy náy :D
Con của thằng hàng xóm chẳng hạn :D

chẳng có tên

Xe tăng
Em yêu chóa lắm nhưng không đủ điều kiện mua cả con. Nên thỉnh thoảng em vẫn mua cái đầu với cái gáy để thỏa niềm yêu thương chóa thôi ạ. Công nhận thịt chóa bây h ko ngon như xưa nữa. Chứ trước em vẫn ăn đều . Bây h thì thỉnh thoảng mấy tháng mới ăn 1 lần. Cũng chỉ ra ngoài ngồi với bạn bè chứ ko mua về nhà

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
chó nhà em thả trông vườn thì rắn, chuột nó tóm bằng hết. Thi thoảng bọn gà gon chạy ra khỏi khu nuôi cũng bị tóm luôn, thi thoảng bồ câu hạ xuống vườn kiếm ăn cũng bị đuổi, hài vãi..
Em nuôi chó, quý chó nhưng phản đối việc thả chó chạy rông, cho chó ra đường ko rọ mõm gây nguy hiểm cho cộng đồng, việc đánh chết trộm chó cũng là vi phạm pháp luật cần phải xử lý, ko thể dùng cái sau để xử lý cái sai được.
Thiết nghĩ nhà nước nên ra luật các loại chó ra thả rông ra đường là vô chủ, chó ra đường ko rọ mõm gây nguy hiểm cho cộng đồng, gây bẩn thỉu ô nhiễm môi trường thì mọi người có quyền bắt, đập chết, hay làm gì thì tùy, ko vi phạm pháp luật, chủ chó đến sẽ bị xử lý

o0akay0o

Xe buýt
Cấm nuôi chó thì lấy gì các cụ xơi

Kimi2016

Xe buýt
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lần quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Mấy bận cũng muốn lên tiếng nhưng khi đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành ra về, nhắc người nhà chịu khó đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi thi thoảng thầm độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Cụ lẳng lặng làm 5k bả tặng e nó...

Gagarose

Xe điện
E ghét cái kiểu bọn ko ăn thịt chó nó nghĩ nó là thượng đẳng xong đc quyền mạt sát người khác. Nên gặp đội đó càng phải đá đểu n cho nó tức
Ở nhà bme thì chả bjo qtam xong đi qtam con chó đâu đâu.
Em thì tháng đôi lần thôi.
uầy mẹt này ngon thế mà cụ ăn một mình vậy?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
An toàn thực phẩm gì? Cụ nghe cho rõ nghĩ cho kỹ nhé:
Thịt chó (TC) không ăn chất kích thích, k bị phun thuốc trừ sâu như rau củ, tóm lại k có tồn dư chất BVTV
Thịt chó k có chất tạo nạc như thịt lợn, k có ướp phóc môn như thịt bò và k ướp ure như cá, k bơm chất thần kinh như tôm. Nên thịt choá đảm bảo nhất trong các loại thịt.
Choá, nhất là chó dé ăn mứt là loại thực phầm thơm ngon bổ dưỡng hiếm hoi bây giờ k bị ngâm tầm hoá chất và tồn dư các loại hoá chất độc hại.
Sáng ra tí nào chửa cụ
Thật thế hả cụ :D , thế những con bị đánh bả với cả thuốc chuột thì có yên tâm k cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Bên Bát Tràng có món da gáy chó hấp kẹp với gan chó chấm gia vị có mật chó, ... ngon thôi rồi.
Mỗi tội chén nhiều acid uric nó tăng vọt ngay :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mịa nói như cụ thì trà sữa trân châu uống vào 2 phút chết ngay nhá
Về nhà húp nước lọc mà sống
Tôi tưởng ông thế nào, ông trả lời đi, những con đánh bả với cả thuốc chuột thì ăn có yên tâm không, liên quan mẹ gì đến trà sữa. Không giải thích được thì đừng chửi bậy, già rồi ăn nói cho nó đàng hoàng.