[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Shadow381

Xe điện
Nhắc đến mới nhớ hẹn mấy ông bạn đi ăn. Quán Thanh Đỏ chỗ Nguyễn Khắc Nhu ăn được ko các cụ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em không ăn bao giờ nên em cũng không ăn từ bé đến giờ.

namcutthoi

Xe buýt
Thôi em không xem clip đâu, giờ đêm hôm rồi, lên cơn thèm thì biết phải làm sao =P~
Vừa trưa hôm qua cậu em vợ rủ qua nhà hắn làm bữa mềm môi lồi mắt...
Chắc phải lên lịch mời lại hắn, chứ không là áy náy lắm

dongnat123

Xe container
Đệt, em vừa măm về, đừng vào trêu em :D

CIVIC-HN

Xe buýt
Nhà có trẻ nhỏ ko nên nuôi chó, nếu ko hiểu chúng. Còn vấn đề cụ đặt ra không khác gì: vì có nhiều vụ giết người bằng dao => cấm bán dao cả.
đi ra nơi công cộng mà cụ nhìn thấy con dao ai đó vứt bên vệ đường thì vô hại, nhưng nếu nhìn thấy con Chó ko rọ mõm ai đó thả rông thì cụ có thể phải đi tiêm phòng dại đấy :)
Con dao muốn gây thương tích cho cụ thì nó cần thêm 1 điều kiện nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chả cầm cấm nuôi. Cứ quy định trong Luật, vi phạm thì đúng Luật mà xử.
Nuôi chó tiêm phòng, rọ mõm (bất kể to nhỏ), dây xích cầm tay, cấm đái ỉa bậy.
Chó thả rông cho phép mọi người tịch thu.
Chó k rọ mõm cho phép tịch thu.
Chó ỉa bậy phạt.
Chó đi vào khu vực cấm chó cho phép tịch thu.
Chó cắn người chủ đi tù 6 tháng.
Chó cắn người gây thương tích nghiêm trọng chủ đi tù 6 năm.
Chó cắn chết người chủ đi tù 20 năm.
Mỗi chó cấp cho 1 số như giấy đăng ký xe. Người chủ ghi trên giấy luôn. K chịu đc thì o nuôi.
Nuôi gà nuôi lợn còn có ích vì tham gia lao động sản xuất chứ nuôi chó chỉ là thú vui, k cần phải khuyến khích, nhân rộng. Cũng như nuôi cá cảnh, hút thuốc lá, uống rượu. Thấy khó quá thì đừng nuôi

Huthasa

Xe container
Ý thức thôi chứ chả cấm được. Hôm qua em chạy quanh hồ có 2 con ranh dắt chó đi ị ngay giữ đường xong định đi thẳng. Em dừng lại bắt hót đi. Nó giả vờ tìm lá cây lá cối để hót, em đi một vòng quay về bãi cứt chó còn nguyên. Hai con ranh con trốn tiệt chứ không em nhét cứt vào mồm.

Ti ta ti toe

Xe hơi
Cấm cũng được nhưng cho cháu hỏi có nhiều người đái bậy thì cắt chym toàn dân à? :)) :)) :))

tienaka

Xe điện
Là động vật liệu có tin được nó sẽ lành, thuần, hiền mãi được không cụ? Em thì em không tin.
Cũng tuỳ con cụ nhỉ. Đã là động vật thì mình không kiểm soát được. Như một con chó rất hiền lành nhưng một ngày đẹp trời dẫm đuôi nó chẳng hạn

bán.vé.số

Xe tải

duongbinh07

Xe điện
Trong bài báo đăng bức ảnh cháu bé vô cùng thương tâm nên em không đưa vào đây.

Đã đến lúc cần phải có lệnh cấm nuôi chó trong gia đình, cộng đồng dân cư được chưa thưa cccm !?

Bé gái 31 tháng tuổi bị chó của nhà cắn nát mặt

Bé gái 31 tháng tuổi ở Nghệ An đang chơi ở nhà thì bất ngờ bị con chó của nhà nuôi lao vào cắn, phải nhập viện cấp cứu với nhiều vết thương trên mặt.

Sáng nay, 6.10, Bệnh viện Sản nhi Nghệ An cho biết đang điều trị bệnh nhi Trần Thị H.Y (31 tháng tuổi, ở xã Nam Sơn, huyện Đô Lương, Nghệ An) nhập viện trong tình trạng bị thương nặng ở vùng mặt do bị chó nhà tấn công.
Bệnh nhi H.Y được người nhà đưa đến bệnh viện vào chiều tối 5.10. Các bác sĩ Khoa Răng hàm mặt Bệnh viện Sản nhi Nghệ An xác định nạn nhân bị nhiều vết thương hở rất nghiêm trọng trên mắt trái và trán sâu sát xương cùng nhiều tổn thương khác ở đầu, mi mắt phải.
Sau hội chẩn, các bác sĩ đã tiến hành cắt lọc, rửa vết thương, phẫu thuật khâu tạo hình vết thương vùng mặt cho bệnh nhi. Tuy nhiên, theo các bác sĩ, vết thương sau khi lành sẽ khó tránh khỏi các vết sẹo trên mặt bé.

Sau phẫu thuật, bác sĩ chỉ định dùng thuốc kháng sinh, chống phù nề, giảm đau và tư vấn cho gia đình đưa cháu đi tiêm phòng dại và uốn ván.

Bố mẹ cháu H.Y cho biết, chiều 5.10, khi cháu đang chơi ở nhà thì bị con chó của nhà nuôi và mới đẻ, bất ngờ lao vào cắn.
Theo em chuyển hết chó sang mục chăn nuôi lấy thịt.
Cá sấu còn lấy thêm được bộ da,

dongnat123

Xe container
Lão nào đào mộ đấy, em hôm qua vừa làm chầu gâu gâu :D

wild nature

Xe điện
Nhà có trẻ nhỏ ko nên nuôi chó, nếu ko hiểu chúng. Còn vấn đề cụ đặt ra không khác gì: vì có nhiều vụ giết người bằng dao => cấm bán dao cả.
Chó thì làm chó gì mà hiểu đc nó hả cụ.
Đến bản thân nhiều cụ trên này nhiều lúc còn đếch hiểu mình ntn. Cáu lên thì nhất là bét, thêm tý cồn trong người thì đừng hỏi bố cháu là ai =))

putravn

Xe hơi
Nhà hàng xóm nuôi chó, không thả rông nên cũng đỡ cho cái ngõ nhỏ nhưng sáng, trưa, chiều rồi tối thì không lúc nào được im ắng. Chó gì mà họ nuôi từ tầng 1 lên tới tầng trên cùng (năm vừa rồi sửa cả cái sân thượng tầng 5 để nuôi chó). Tứ bề nghe tiếng cho sủa mà không có biện pháp gì trị được, có phản ánh với gia chủ nhưng không thay đổi được gì.
Sao họ nhẫn nhịn với tiếng ồn, mùi chó và chăm nuôi chúng giỏi thế?
Em định mua cái máy phát siêu âm trị chó sủa nhưng cũng nghĩ đám chó đó cũng đâu có tội tình gì nhưng có gì mà chúng sủa điên vậy.
Cụ nào có cao kiến giúp em với.

duongbinh07

Xe điện
Theo em chuyển hết chó sang mục chăn nuôi lấy thịt.
Cá sấu còn lấy thêm được bộ da,
Làm cái startup nuôi chó tập trung lấy thịt, có tiêm phòng đầy đủ.
Đem lại sự công bằng cho người yêu chó ( thịt )

vietran

Xe ba gác
Em đang nói vấn đề an toàn thực phẩm cụ nhé? Các cụ tự cân nhắc vì sức khỏe là sức khỏe của mình. Tại sao rau củ quả, nông sản thì sợ ung thư mà vấn đề thịt chó lại tặc lưỡi cho qua. Thế thôi!
An toàn thực phẩm gì? Cụ nghe cho rõ nghĩ cho kỹ nhé:
Thịt chó (TC) không ăn chất kích thích, k bị phun thuốc trừ sâu như rau củ, tóm lại k có tồn dư chất BVTV
Thịt chó k có chất tạo nạc như thịt lợn, k có ướp phóc môn như thịt bò và k ướp ure như cá, k bơm chất thần kinh như tôm. Nên thịt choá đảm bảo nhất trong các loại thịt.
Choá, nhất là chó dé ăn mứt là loại thực phầm thơm ngon bổ dưỡng hiếm hoi bây giờ k bị ngâm tầm hoá chất và tồn dư các loại hoá chất độc hại.
Sáng ra tí nào chửa cụ

hai.tranhr

Xe container
Sáng nay con bé nhân viên vừa xin iem nghỉ phép đi chích ngừa vì bị chó cắn. Vào OF thì thấy ngay thớt này, giờ là lúc buộc phải siết chặt quản lý.

poiuy

Xe ba gác
Nhà hàng xóm nuôi chó, không thả rông nên cũng đỡ cho cái ngõ nhỏ nhưng sáng, trưa, chiều rồi tối thì không lúc nào được im ắng. Chó gì mà họ nuôi từ tầng 1 lên tới tầng trên cùng (năm vừa rồi sửa cả cái sân thượng tầng 5 để nuôi chó). Tứ bề nghe tiếng cho sủa mà không có biện pháp gì trị được, có phản ánh với gia chủ nhưng không thay đổi được gì.
Sao họ nhẫn nhịn với tiếng ồn, mùi chó và chăm nuôi chúng giỏi thế?
Em định mua cái máy phát siêu âm trị chó sủa nhưng cũng nghĩ đám chó đó cũng đâu có tội tình gì nhưng có gì mà chúng sủa điên vậy.
Cụ nào có cao kiến giúp em với.
Đấy, bảo sao bọn Vin nó bán nhà theo kiểu rất nhiều cụ trên này dè bỉu mà vẫn đắt hàng.