[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Menhim1601

Xe container
Tôi làm gì mà phải ngồi,lão cứ nghĩ ai cũng giống mình[-X

Có người không cho làm em ạ,không anh cũng làm dồi;))
Cũng nên có 1 người như thế để ghìm mình lại anh ạ :))
em cứ rón rén lôi cái balo xuống là con Nhím con lại hỏi " mẹ lại định đi đâu đấy, mẹ định bỏ con ở nhà à" là lại không dám nghĩ đi đâu nữa :((

LeTai1979

Xe cút kít
Em ăn mỗi dồi chó, mùi thịt chó em cũng ko thích ăn :))
Chắc tại do bây giờ nó dùng bình khò để thui nên Mợ ko thích, chứ rơm nếp mà thui thì chưa cần chế biến đã ngon rồi. :))

meotamthe

Xe cút kít
E sẽ ko ngạc nhiên nếu 1 ngày chó nhà cụ í ăn phải bả :T
Em vote phương án mông có sẹo, hồi em ở Đài, có thằng ghét chó hàng xóm ị đái bậy, nó dùng airsoftgun cứ sáng sớm bắn trộm, khoảng cách 10m đau phết cụ ạ :))

Hocamdao

Xe hơi
Cụ này em có biết! Lâu lắm rồi, cỡ 25,30 năm về trước có bà chị quen biết nghi lên cơn, qua ông ý! Giờ vẫn đii lại, hát hò... nhưng em chả biết là bà chị ấy bị thật hay là bị bệnh giống biểu hiện dại! Cũng nghe nói ông ý truyền lại cho con. Thuốc ông ý cho uống là thuốc Nam, và giã lá đào uống!
Nhà cháu được Bà cụ đưa đến khám ông Hào cùng ông anh trai từ những năm 7x - sau khi anh trai 1 bạn cùng lớp ra đi vì chó dại cắn - cả hai anh em mới khai ra cũng bị chó xực :D . May phúc là ông ấy bảo cả 2 anh em không bị sao.
Những năm 8x thì cậu em út nhà cháu cũng đến khám ông Hào - Nhiễm virus dại, phải uống thuốc của ông ấy cùng lá Đào như kụ đề cập - Gia đình nhà cháu trồng luôn cây Đào trước cửa chỉ để lấy lá cho cậu em ấy uống. Giờ nó cũng hơn 4 sịch :)
Ông Hào chữa được nhiều người đã lên cơn đấy là điều mà nhà cháu được biết!

PS. Cậu út nhà em thời đó thì vừa uống thuốc vừa tiêm!

Chỉnh sửa cuối:

hanoipho79

Xe lăn
Cũng nên có 1 người như thế để ghìm mình lại anh ạ :))
em cứ rón rén lôi cái balo xuống là con Nhím con lại hỏi " mẹ lại định đi đâu đấy, mẹ định bỏ con ở nhà à" là lại không dám nghĩ đi đâu nữa :((
Người lớn ghìm mới đau chứ em:))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chữa đc tốt nhé cụ. Chữa bằng lá cây thôi nhé. Bài thuốc đây: Lá ngón, trai thì hái 7 lá, gái thì 9 lá, ăn trực tiếp hoặc xay lấy nước uống, có thể thêm muối, đường, sữa v.v. tùy khẩu vị.
Lá ngón là lá các anh chị dân tộc dùng để tư tử đấy hử cụ?