[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

LeTai1979

Xe cút kít
Bỏ xừ, e có làm gì có lỗi với lão ko nhỉ X_X
Vớ vẩn cãi nhao trong mấy thớt bóng bánh của lão thì bỏ mịa b-)
Giờ già rồi nên em lành tính lắm. :))
Căn bản hồi bé em cũng còi, nếu bị bắt nạt là em vơ củ đậu em tương luôn ko nói nhiều. :))

spartacus88

Xe tăng
em bị chó cắn 2 lần và ko lần nào đi tiêm. Giờ em vẫn gõ phím được em cũng thấy mình được ông trời ưu ái, thần chết bỏ quên

theanh212

Xe điện
Chữa đc tốt nhé cụ. Chữa bằng lá cây thôi nhé. Bài thuốc đây: Lá ngón, trai thì hái 7 lá, gái thì 9 lá, ăn trực tiếp hoặc xay lấy nước uống, có thể thêm muối, đường, sữa v.v. tùy khẩu vị.
Bài thuốc của cụ chữa đc bách bệnh luôn.

baogia102

Xe tăng
Người đã bị nhiễm virus dại, bất kể bằng con đường nào, nếu không tiêm phòng vacxin kịp thời thì tèo 100%.

ngocmai227

Xe lăn
Giờ già rồi nên em lành tính lắm. :))
Căn bản hồi bé em cũng còi, nếu bị bắt nạt là em vơ củ đậu em tương luôn ko nói nhiều. :))
Đợt về quê có lần cả đám công kênh nhau trèo qua tường vào vườn ăn trộm dâu, lúc trèo vào thì chật vật, vừa nhẩy xuống đất đi được vài bước e bị con chó to tướng nó xồ ra, 1 phát tì tay vào tường phi thân phát qua luôn, thấy mình giỏi thật :))
Đúng là chạy nhanh như bị chó đuổi :-j

Win81

[Tịch thu bằng lái]
E sợ đến giờ vẫn chưa hết sợ trận bé lớp 2 sang nhà bạn ngồi đong đưa ch8ân ở cái trường kỷ.

Con chó mới đẻ nhà bạn em dưới gầm ghế nó nhảy bổ lên. Thế là em phi lên bàn, qua cái phản lao ra hè xuống sân chạy tuột ra ngõ.
Lao xuống ao rau cần phi về nhà.
Bùn đất be bét mà tim đập và run mất nửa ngày. Giờ mỗi lần nhớ lại không thể quên.
Chắc mặt lúc đó xanh như tầu lá mà em lại còm nhom nữa.
Bố về nhìn con gái giận sôi lên ầm ầm. Tý choảng nhau với hàng xóm.

E rất sợ chó và giờ em cũng không ăn thịt chó.
:))
klq nhưng mợ cho em hỏi là mợ đã đổ xuống đầu cụ nào chưa ạ ? Kkkk

dongnat123

Xe container
Em họ cháu chết cũng vì tin tay lang này mà ko tiêm fòng. Nhắc lại vẫn đau sót
Cái này phải trách mình trước cụ ơi, nếu biết trước mà không theo tây y thì là dở rồi, khi đã phát thì còn nước còn tát phải xanh chín không lẽ buông tay

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em ngày xưa bị chó cắn nhiều lần. Lần nặng nhất là bị con chó nhà ông chú cắn vào gót chân nhiễm trùng phải uống thuốc kháng sinh. Bác sĩ bảo sau 15 ngày chó không bị sao thì không cần tiêm nên em cũng không tiêm. Con chó không sao nhưng em vẫn mắc bệnh dại

gái không thể chữa được.:)):)):))

Ngỗng già

Xe buýt
Nhiều cụ dẫn chứng khoa học 100 % chó dại cắn rồi ko tiêm phòng rồi đến lúc lên cơn là tèo .
Em lại nghe nhiều người nói ở khu Văn Điển Hà Tây cũ có ô lang Hào chữa được cái đó -- nhân chứng trực tiếp có một cụ ốp đã xác nhận khả năng chữa được của ô Hào .
Vì còn nhiều điểm chưa rõ về ô lang Hào nên e lập thớt hy vọng có chút thông tin gì từ các cụ hoặc người thân đã từng chữa chỗ ô lang Hào-- cả khỏi và ko khỏi .
Em tag cụ Jack Frost
Ông lang Hào Mình biết từ năm 1972 chắc bây giờ cụ quang Tèo rồi . Cụ chỉ chữa khỏi . Chó cắn không phải chó dại . Chớ nghe đồn thổi lang băm chữa chó Dại kèm theo thang lục bản mục ,nhị lạng đinh,linh tinh hoa bát nhân khiêng

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Nghi ngờ chó dại thì đi tiêm chứ tin vào thầy lang sao được.

niceshot

Xe container
Ở Thái Bình quê em cũng có người chữa đc. Em thề là em tin luôn. Nhà em phải 4-5 người bị chó dại cắn rồi (cắn xong chó bỏ bữa, chết, bỏ đi...) mà chữa thấy ai cũng khỏi.
Nói chung cũng kỳ diệu lắm.
Chó ốm chết ko phải con nào cũng do bị dại. Khả năng cao là con cho cắn 4 - 5 người nhà cụ ko phải chết vì bệnh dại!

Mặt khác, ko phải cứ phát bệnh dại là chết, mà vẫn có nhừng trường hợp hy hữu cơ thể người bị bệnh có thể tự chữa lành, cũng giống như vẫn có người khỏi được ung thư, thậm chí khỏi cả HIV. Nếu trùng hợp người đó có qua chỗ các thầy lang để bốc thuốc thì thầy sẽ được tiếng chữa khỏi bệnh dại. Nhưng điều đó ko có nghĩa là tất cả các trường hợp phát bệnh dại thầy lang đó đều chữa được, chỉ là 1 vài trường hợp cá biệt thôi. Còn tiêm vacxin thì đảm bảo 100% ko phát bệnh, vì thế đừng có nghe theo tin đồn mà ko chịu tiêm vacxin, đến lúc hối ko kịp cụ ạ!

Menhim1601

Xe container
E sợ đến giờ vẫn chưa hết sợ trận bé lớp 2 sang nhà bạn ngồi đong đưa chân ở cái trường kỷ.

Con chó mới đẻ nhà bạn em dưới gầm ghế nó nhảy bổ lên. Thế là em phi lên bàn, qua cái phản lao ra hè xuống sân chạy tuột ra ngõ.
Lao xuống ao rau cần phi về nhà.
Bùn đất be bét mà tim đập và run mất nửa ngày. Giờ mỗi lần nhớ lại không thể quên.
Chắc mặt lúc đó xanh như tầu lá mà em lại còm nhom nữa.
Bố về nhìn con gái giận sôi lên ầm ầm. Tý choảng nhau với hàng xóm.

E rất sợ chó và giờ em cũng không ăn thịt chó.
:))
Lý ơi ăn choa ló đỡ sợ đi Lý
ps: hoa nhà em tung rùi Lý ạ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ông lang Hào Mình biết từ năm 1972 chắc bây giờ cụ quang Tèo rồi . Cụ chỉ chữa khỏi . Chó cắn không phải chó dại . Chớ nghe đồn thổi lang băm chữa chó Dại kèm theo thang lục bản mục ,nhị lạng đinh,linh tinh hoa bát nhân khiêng
Cụ kê đơn chưa chuẩn lắm:
Lục bản mộc, nhị lạng đinh, hoa quả linh tinh, đa nhân khóc, bát nhân khiêng, hạ thổ tam niên bốc.

tuyetchinh29

Xe buýt
Nếu là em, em ko đánh bạc với tử thần.

Mummycare.vn

Xe tải
Nhìn mà thấy tội đứa bé quá chỉ nhìn bé chờ cái chết đến mà không thể làm gì được