[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

KatKik

Xe điện
Dại đã phát thì có chữa vào mắt. Nó ăn thẳng vào thần kinh rồi e không tin là thuốc nam hay bắc trị được
Chữa đc tốt nhé cụ. Chữa bằng lá cây thôi nhé. Bài thuốc đây: Lá ngón, trai thì hái 7 lá, gái thì 9 lá, ăn trực tiếp hoặc xay lấy nước uống, có thể thêm muối, đường, sữa v.v. tùy khẩu vị.

AT76

Xe điện
Dại đã phát thì có chữa vào mắt. Nó ăn thẳng vào thần kinh rồi e không tin là thuốc nam hay bắc trị được
Thuốc Nam hay Bắc chỉ chưa cơ địa, còn virus vi khuẩn nặng thì em tin không chữa được vì kháng sinh tự nhiên hiệu lực rất yếu.

ngaymoi6188

Xe đạp
Thầy giáo mà viết biên bản rườm rà hơn cả văn nói.

NVV

Xe tăng
Nhiều cụ dẫn chứng khoa học 100 % chó dại cắn rồi ko tiêm phòng rồi đến lúc lên cơn là tèo .
Em lại nghe nhiều người nói ở khu Văn Điển Hà Tây cũ có ô lang Hào chữa được cái đó -- nhân chứng trực tiếp có một cụ ốp đã xác nhận khả năng chữa được của ô Hào .
Vì còn nhiều điểm chưa rõ về ô lang Hào nên e lập thớt hy vọng có chút thông tin gì từ các cụ hoặc người thân đã từng chữa chỗ ô lang Hào-- cả khỏi và ko khỏi .
Em tag cụ Jack Frost
Thế cụ tin vào khoa học chứng minh hay tin vào lời đồn ạ. Em là em tin vào khoa học vì nó liên quan đến tính mạng cụ ạ, nên không cần mất công đi tìm nhân chứng làm gì cho mệt óc.

jazzzzz

Xe lăn
Báo chí và cư dân mạng dạo này bú frame ác nhỉ, chó vẫn thả rông trăm năm nay chả ai kêu. Có sự vụ xẩy ra là ầm ầm tát nước theo mưa.

lạc lối

Xe điện
Thế cụ tin vào khoa học chứng minh hay tin vào lời đồn ạ. Em là em tin vào khoa học vì nó liên quan đến tính mạng cụ ạ, nên không cần mất công đi tìm nhân chứng làm gì cho mệt óc.
E tin cả khoa học vs thực chứng cụ ạ , chuẩn bài vẫn là tiêm

Mr.Alo

Xe lăn
Đông y có nhiều bài hay , nhưng chả hên xui mà tin quá , bị cắn cứ phi ra tiêm mũi cho lành

oto4funhn

Xe tăng
Trước có thớt yêu chó em vào chém món rựa mận bị chủ thớt xì vả sml, đấy cứ như em nuôi mỗi z. ái còn chó chỉ để thịt có phải lành ko

ngocmai227

Xe lăn
Trước có thớt yêu chó em vào chém món rựa mận bị chủ thớt xì vả sml, đấy cứ như em nuôi mỗi z. ái còn chó chỉ để thịt có phải lành ko
E tuyền yêu chó theo cân theo đĩa cũng bị chửi suốt, nên chả dám vào mấy thớt yêu chó cả con nữa cụ ạ :D

NVV

Xe tăng
E tin cả khoa học vs thực chứng cụ ạ , chuẩn bài vẫn là tiêm
Chẩn đới cụ. Ông Lang có thể chữa đc thật nhưng tỉ lệ thành công không thể 100%. Nhà em hồi năm 1994 bà chị cũng bị chó dại cắn vào mùa hè. Bố em chở chị đi 50km bằng xe đạp để đến 1 ông lang bên Ninh Bình chữa cho. Ơn giời bà chị em không sao mặc dù con chó đó nó chết vì bệnh dại thật. Nhưng có 1 trường hợp khác trong xóm em cũng bị chó dại cắn và cũng đến ông lang đó chữa nhưng ko vượt qua được. Nhớ hồi đó cứ tầm giữa mùa hè chó bị dại rất nhiều sợ thật.

NVV

Xe tăng
Ch ó má mấy hôm đau hết đầu...lập thớt Gái cho đỡ buồn ngủ đi lão Mai ơi,hôm qua thức xem đá bóng giờ buồn ngủ quá.
Chả trách nào hôm qua trong lúc chờ vài tiếng nữa xem bóng đá, buồn chẳng biết làm gì em mới xách xe đi dạo 1 vòng ở TDH thì mấy em gái nghành than là đợt này ế ẩm quá. Chắc do các anh trai op phơ bận chửi chó nên quên các em ý rồi. Thấy tội quá nên em cũng giúp 1 em có thu nhập ạ.

ngocmai227

Xe lăn
Chả trách nào hôm qua trong lúc chờ vài tiếng nữa xem bóng đá, buồn chẳng biết làm gì em mới xách xe đi dạo 1 vòng ở TDH thì mấy em gái nghành than là đợt này ế ẩm quá. Chắc do các anh trai op phơ bận chửi chó nên quên các em ý rồi. Thấy tội quá nên em cũng giúp 1 em có thu nhập ạ.
Chúc mừng cụ đã làm đc 1 việc tốt :))

Gianthienly

Xe container
E sợ đến giờ vẫn chưa hết sợ trận bé lớp 2 sang nhà bạn ngồi đong đưa chân ở cái trường kỷ.

Con chó mới đẻ nhà bạn em dưới gầm ghế nó nhảy bổ lên. Thế là em phi lên bàn, qua cái phản lao ra hè xuống sân chạy tuột ra ngõ.
Lao xuống ao rau cần phi về nhà.
Bùn đất be bét mà tim đập và run mất nửa ngày. Giờ mỗi lần nhớ lại không thể quên.
Chắc mặt lúc đó xanh như tầu lá mà em lại còm nhom nữa.
Bố về nhìn con gái giận sôi lên ầm ầm. Tý choảng nhau với hàng xóm.

E rất sợ chó và giờ em cũng không ăn thịt chó.
:))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ở Thái Bình quê em cũng có người chữa đc. Em thề là em tin luôn. Nhà em phải 4-5 người bị chó dại cắn rồi (cắn xong chó bỏ bữa, chết, bỏ đi...) mà chữa thấy ai cũng khỏi.
Nói chung cũng kỳ diệu lắm.
Từ nam định mạn cổ lễ thì đi đò qua phải ko cụ . Mạn Vũ Thư thì phải

pham minh

Xe container

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Đã đến lúc phải có hình phạt thích đáng đối với những chủ chó thả rông chó và không rọ mõ.m? Không biết thuốc tiêm phòng dại bây giờ có nhiều tác dụng phụ như ngày xưa không nữa. Khổ thân các cháu bé :(.
https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/cho-tha-rong-xong-vao-truong-can-6-hoc-sinh-c46a1042348.html
Chó thả rông xông vào trường cắn 6 học sinh
Quảng Ngãi

Sáng 11-4, ông Nguyễn Văn Hưng, Trưởng Phòng GD-ĐT TP Quảng Ngãi (tỉnh Quảng Ngãi), cho biết đã có báo cáo bước đầu về vụ việc 6 học sinh Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa (xã Tịnh Hòa, TP Quảng Ngãi) bị chó cắn.

Theo báo cáo của Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa, khoảng 7 giờ sáng ngày 9-4, trong lúc nhiều học sinh của trường đang dọn vệ sinh và chơi đùa tại sân trường, bất ngờ bị 1 con chó của bà Hồ Thị Xuân (ngụ tại thôn Đông Hòa, xã Tịnh Hòa) xông vào sân trường cắn hàng loạt học sinh.

Báo cáo của Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa về việc 6 học sinh bị chó cắn. Ảnh: T.Trực

Có tổng cộng 6 học sinh từ lớp 1 đến lớp 5 bị chó cắn trên khắp các vùng cơ thể như tay, chân, lưng, hông... Khi phát hiện học sinh bị chó cắn, nhà trường đã sơ cứu ban đầu cho các học sinh, đồng thời đưa các em đi tiêm phòng tại Trung tâm Y tế dự phòng TP Quảng Ngãi. Vì vết cắn sâu, sức khỏe yếu, 3 học sinh được nhà trường cùng gia đình đưa ra Đà Nẵng tiêm huyết thanh. "Hiện sức khỏe của 6 học sinh đã ổn định, cả 6 em đã đi học trở lại bình thường", bà Nguyễn Thị Phượng, Hiệu trưởng Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hoà, cho biết.

Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa, nơi xảy ra vụ việc. Ảnh: T.Trực

Ông Dương Đức Vinh, Phó C.hủ t.ịch UBND xã Tịnh Hòa (TP Quảng Ngãi), cho biết hiện con chó thả rông cắn 6 học sinh đã bị bắt, xử lý. "Công an TP Quảng Ngãi cũng đã đến hiện trường làm rõ vụ việc. Chủ chó là bà Hồ Thị Xuân cam kết chịu tiền để lo tiêm ngừa vắc-xin cho 6 em bị chó cắn. Tuy nhiên do hoàn cảnh bà Xuân khó khăn nên nhà trường tạm ứng trước kinh phí", ông Vinh nói.
Vụ này khó!
Em hóng!

cadan

Xe container
Nói ko đc thì xử lý mạnh tay vài vụ là đâu vào đấy ngay, chứ ý thức như giờ mà chỉ tuyên truyền mồm thì chỉ có ... chó nó nghe, e thật
Đúng ạ!

Thế nên quan điểm của em là cần PHẠT NGHIÊM, chỉ cần theo đúng khung 600-800k, và chỉ cần 50% số chó thả rông và ko rọ m.õm là đủ cho chủ chó phải chờn.

Không thấy đau nếu kim chưa chích vào thịt! Đó hầu như đã là 1 quy luật!

Thậm chí làm điểm, ở những nơi nhiều người nhìn thấy nhất - phố đi bộ SG và HN. LIên tục trong 1 tháng, rồi quyết toán tiền phạt và tổng kết rút kinh nghiệm....ở hàng thịt cầy.