[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Không khốn bằng mấy thằng khốn đưa chó đi dạo công viên chỗ các cháu chơi mà chó không rọ *** các cụ ạ.
Để cắn chết người mà vẫn không bằng cơ ạ? Hay cụ cố còm lấy km?

ib-anhvu

Xe tải
Chủ nào chó đấy, các cụ dạy rồi. Mà đúng vậy ạ. Em chưa thấy con chó nào dữ mà chủ nó hiền. Chỉ toàn thấy dạng tâm thần đổ lên thôi.
Mà phải nói dân nhiều người cũng hiền quá thế nào ấy, để mấy con chó loăng quănh cắn càn thế mà cũng chịu được. Em nhớ em hồi bé đi học dọc bờ sông, nhà hai bên ai cũng nuôi chó, đã nhiều mà cũng thả rông, thì làm có chuồng đâu mà nhôt. Cứ có người đi qua là xồ ra sủa, có con còn định cắn. Em cáu quá, cứ mỗi lần đi là hai tay hai viên gạch. Con nào lao ra là xơi ngay gạch vào đầu. Được một thơi gian như vậy. Cứ thành lệ thấy em đi qua là chúng nó trốn hết, chỉ dám ở trong nhà sủa vọng ra. :) Ke ra chúng nó cũng khôn hơn khối người, học nhanh ra phết :))

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Chó chủ dữ hơn chó thế thì bảo sao nó ko cắn người, lẽ ra cả đàn đó nên cắn chết con chó chủ này, chứ ko phải cháu bé 7 tuổi kia.

Tìm Áo

Xe tăng
Luật nào cho chủ chó, chắc chỉ có luật rừng thôi

Linhmkt

Xe buýt
Cả huyện bên nhà vợ em toàn các ae thiện lành, mà có ai kiêng thịt chó thịt mèo j đâu :D giờ mỗi tháng em kiêng chỉ ăn một bữa các cụ ah :P

Xe thả hình

Xe tăng
Hôm trước đi trong thang máy, có con nó dắt theo con chó thả rông, nó cứ ngửi hít mình đã khó chịu rồi, ra đến sảnh chỗ bậc tam cấp nó ghếch chân đái vào tường, mình suỵt nó, thì chủ nó bảo đái vào góc tường có sao đâu? dm em chán éo buồn trả lời, ra đến xe, thì đã thấy nó ghếch chân đái vào lốp xe mình, thế là em sút cho 1 phát.
2 con chó cụ sút con nào?

inovavgj

Xe container
bản thân em cũng đang nuôi 2 chó cụ nhé nhưng ko bao giờ làm phiền đến ng khác , chó mà có nguy hiểm với con người thì phải nên chấp hành đúng quy định ko thả rông đái ỉa bậy và rọ m õm chẳng hạn

cụ đọc lại tiêu đề nhé , em ko nói tất cả ng nuôi chó mà là có nhiều chủ nuôi chó dữ khốn nạn hơn chó đấy

Thế cái thằng ôm chân cam kia là cái gì của pháp luật ???
Có giật thì cũng giật vừa vừa thôi kẻo thiên hạ người ta chửi cho là NGÁO nha :D

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Đề nghị các cụ chửi chó nâng cao cảnh giác. Chiều em mắng chó, tối vừa bị chó xơi. Đang đứng ở xưởng chè nông trại Kolia thì bất thì lình thấy nhói vướng ở chân, nhìn xuống thì thấy đã bị chó gặm. Lo phết

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Rùng rựn phết! Cơ mà thi thoảng làm tí cũng ngon.

inovavgj

Xe container
Trc em hay bị giờ thì mấy lần suýt bị mà toàn chó to
Đề nghị các cụ chửi chó nâng cao cảnh giác. Chiều em mắng chó, tối vừa bị chó xơi. Đang đứng ở xưởng chè nông trại Kolia thì bất thì lình thấy nhói vướng ở chân, nhìn xuống thì thấy đã bị chó gặm. Lo phết

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cái nghề đồ tể thì nuôi dưỡng tính hung, sau dễ gặp hoạ. Còn ăn thịt choá ko liên quan giề, vô tư nếu ko sợ very gút.
Xin lỗi các cụ có nghề liên quan đến sát sinh.

inovavgj

Xe container
Giờ em mới hiểu ý cụ , em ko bảo thằng PV kia là PL cụ nhé , hành động đó ko đáng để ý

Con chó kia nó thách thức hàng xóm bị cắn , dân quanh đó nhiều ng đã bị nó ko thèm đếm xỉa đến xung quanh đến PL nên chó nó mới cắn chết cháu bé

Cụ dọc mấy dòng trích dẫn bôi đậm đầu trang ấy

Cái thằng ôm chân cam kia là pháp luật gì hở nhà thớt ???
Hàng kên kên ấy về làng em không bị ăn mứt vào mặt mới là chuyện lạ !!!

twin turbo

Xe máy
vâng,,thịt chó muôn năm.

745Li

Xe container
Em từ bé đã sợ chó, vì nghe bảo bị chó cắn thì phải tiêm mấy chục mũi quoanh rốn, vì vậy sợ bị tiêm chứ không phải sợ nó. Giờ vẫn ngại bị cắn, cụ có cách nào để làm nó không lao vào sủa không?
Sủa thì ta kệ cụ nó, còn nó lao vào cắn thì cụ chỉ có cách cầm chắc con dao, cho nó 1 xiên vào ức thôi.
Em trước phải dắt trẻ đi bộ là hay cầm cái ô, đã gia cố đầu nhọn, sau khi mua đc cái búa gấp nhiều tính năng có cả lưỡi dao thì em cầm cái đó. Nhét túi quần gọn lắm, có cả bao bằng vải dù.

meomun346

Xe container
có 1 thực trạng khái quát lên là khá phổ biến :
trên thì chủ trương kinh lắm, nhưng xuống đến cấp dưới là chả ai làm, hoặc làm lời phời ... ko cứ gì mỗi chuyện nuôi chó thả rông, dịch tễ ... mà tất

hiệu quả làm việc cấp cơ sở kém lắm ah ...
Em dự là do ỷ lại vào CÔCC, rồi nạn chạy chức quyền, há miệng quát cấp dưới sợ mắc...Cứ xiết chặt kỷ cương vào, khắc ngon hết.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Dài quá, em đọc đến Lão Phương kết giao giang hồ, cụ nào đọc hết rồi tóm lại cái đoạn sau hộ cái
Sau đó bọn giang hồ trộm chó cấp cho nhà hàng bị dân đánh chết, hết nguồn lão chuyển sang cấp thịt chuột cống. Con bé Duyên đi tìm con ki thì đuối nc chết. Sau đó lão mời thầy cúng về giải hạn, đc 3 hôm khoẻ lại mổ chó tiếp. Mấy tháng sau có đoàn khoan địa chất về xã lv thì lão ốm ko mỏ đc. Trong đoàn có tay địa chất hăng máu vào mỏ con ki, nhậu xong thì mưa lớn. Xe lao xuống xông 4 ông trên xe chết. Sau 1 tg thì 2 vc bán nhà vào nam chữa bệnh ko có tin tức j cụ ah.