[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Chủ chó này là 1 ví dụ : thách thức cả Pháp Luật ,

Chủ chó này nên bị truy tố chứ nó còn khốn nạn
hơn cả Chó

Sáng cùng ngày, PV đã tìm gặp bà Lê Thị An (chủ đàn chó) để tìm hiểu thêm thông tin. Khi đến gặp, bà An thông báo gia đình đang bận nên không tiếp PV.

Sau khi nghe thấy nhiều tiếng chó sủa phát ra từ nhà bà An, một số PV đang đứng ở ngoài đường đã quay phim, chụp ảnh.

Thấy vậy bà An từ trong nhà chạy ra uy hiếp PV, cùng với đó người này liên tục có những lời lẽ xúc phạm thô tục.

Bà An cầm mảnh vỡ lọ hoa uy hiếp PV.

Cũng trong sáng 5/4, cơ quan chức năng đã có mặt tại nhà bà An. Vụ việc vẫn đang tiếp tục được điều tra làm rõ.
Theo phản ánh của người dân quanh khu vực, đàn chó của bà An trước kia thường xuyên được thả rông, không đeo rọ ***. Trước khi xảy ra vụ cháu Nguyễn Đắc Ng. (trú xã An Bình, huyện Thuận Thành, tỉnh Bắc Ninh) bị cắn tử vong, đàn chó hung dữ này từng cắn nhiều người và gia súc quanh khu vực.

Gần nhất là hôm Chủ nhật tuần trước có một cháu bị cắn, bố mẹ cháu cũng đến nhà phản ánh nhưng bà An không nghe mà vẫn cứ thả chó.
Đối với gà hay chó con của người dân quanh đây bị đàn chó nhà bà An cắn chết rồi tha ra sân vận động là chuyện thường xuyên.

Theo ông Q. (một người dân sống gần đó) cho biết, gia đình bà An nuôi rất nhiều chó, lại không có chuồng trại, thường xuyên thả rông và không được đeo rọ ***. Bà An thường xuyên cho chó ăn thức ăn sống khiến đàn chó rất hung dữ.

Cận cảnh đàn chó hung dữ của gia đình bà An.

http://docbao.vn/xa-hoi/chu-dan-cho-can-be-trai-7-tuoi-tu-vong-lao-ra-khoi-nha-uy-hiep-chui-boi-phong-vien-tintuc609816

Nhà em cũng nuôi chó , 2 con Phốc
em không nuôi chó dữ và đối với em , tính mạng con người là số 1
Cái thằng ôm chân cam kia là pháp luật gì hở nhà thớt ???
Hàng kên kên ấy về làng em không bị ăn mứt vào mặt mới là chuyện lạ !!!

inovavgj

Xe container
bà hàng xóm bảo em chó nó định cắn mày vì mày cứ hay suỵt nó ,

ơ hay bà thả nó chạy ra trước cửa nhà tui ị bậy, đái bậy thì tôi ko được phép đuổi à ? đcm chủ chó khốn nạn

Hôm trước đi trong thang máy, có con nó dắt theo con chó thả rông, nó cứ ngửi hít mình đã khó chịu rồi, ra đến sảnh chỗ bậc tam cấp nó ghếch chân đái vào tường, mình suỵt nó, thì chủ nó bảo đái vào góc tường có sao đâu? dm em chán éo buồn trả lời, ra đến xe, thì đã thấy nó ghếch chân đái vào lốp xe mình, thế là em sút cho 1 phát.

inovavgj

Xe container
nó có đột nhập vào nhà ng ta đâu cụ , nó đứng ngoài đường nhá

Hư Không

Xe tăng
Gặp mấy đứa ở chung cư nó bế bế thì làm gì mà cụ ngứa mắt, cụ đừng có chửi đổng.
Bãi cỏ toàn cứt chó, chúng nó cho xuống để đi đái ỉa, rồi nhiều lần ỉa đái ra thang, check cam bảo vệ lên yêu cầu nó dọn, mà nó có dọn đâu. Chả lẽ tôi phải tôn sùng hôn hít chúng nó. Yêu ghét là quyền của tôi

LuxDecor

[Tịch thu bằng lái]
Chó bây giờ làm cảnh chứ có giữ nhà nữa đâu, các loại chó thơm làm thức ăn nhiều nơi còn nuôi như lợn, chó đẹp thì ăn thịt lại chán.

khanhnguyen09

Xe container
Thật tội cho cháu bé.Chó cũng tùy con hiền con dữ.Nhiều con dữ quá cũng nên đem thịt cho rồi,ngày xưa em được dạy gặp chó đuổi là cứ ngồi thụp xuống là nó sợ.Đúng như thế thật,bị chó cắn 7 lần nên kinh nghiệm lắm.
Sau này lớn hơn thì em trêu lại chó.Gặp con nào nghênh ngang đạp cho phát vào mông,bố bảo dám cắn lại.
Em từ bé đã sợ chó, vì nghe bảo bị chó cắn thì phải tiêm mấy chục mũi quoanh rốn, vì vậy sợ bị tiêm chứ không phải sợ nó. Giờ vẫn ngại bị cắn, cụ có cách nào để làm nó không lao vào sủa không?

longhai

Xe tăng
bà An nuôi chó làm phương tiện uy hiếp người khác và lỡ đã gây ra cái chết cho cháu bé 7 tuổi, xã hội cần lên án, cần coi như đã vô ý giết người

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
nó có đột nhập vào nhà ng ta đâu cụ , nó đứng ngoài đường nhá
Thế cái thằng ôm chân cam kia là cái gì của pháp luật ???
Có giật thì cũng giật vừa vừa thôi kẻo thiên hạ người ta chửi cho là NGÁO nha :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Con lợn nó hiền lành, chẳng cắn ai bao giờ. Tại sao lại nỡ ăn thịt nó. Lợn ơi là lợn ơi.
Con trâu...
Con bò...
Con dê...
....

VIKO L

Xe điện
Cụ đọc lại đi, em vừa thấy bà ấy khóc lóc trên báo đấy - bảo hình phạt nào cũng chịu đấy, ko phải thế này đâu
Mỗi báo nói 1 kiểu, chả biết đường nào mà lần. Theo lẽ thường thì phải ăn năn mới phải, kể cả ko muốn thì cũng cố tỏ ra cho người đời đỡ ghét.
Nếu thái độ còn chó má như trên thì ko ai thương, đi tù đáng đời!

vieteuro

Xe container
Gần nhà em mà có đàn chó dữ kiểu éo gì e cũng thả cho ít bả
Phòng hơn tránh

nhuataiche

Xe container
Em xưa nay ko ăn thịt chó, nhưng có lẽ lần này ra bắc em sẽ thử :)):)):))

sunny_smile

Xe tải
E lại đọc có báo viết "công an và chính quyền thống nhất với gia đình chủ chó về việc bắt đàn chó", như này phải cưỡng chế bắt cả chủ chó và chó chứ thống nhất cái gì nữa. Nghĩ đến cháu bé tầm tuổi con mình mà đau đớn và căm phẫn vô cùng. Con mất rồi thì lấy gì bù đắp nổi. Thời đại vì sự phát triển của chó chứ k phải vì sự an toàn của con ng nữa.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Đọc một đoạn chủ pic cop mới thấy sự ngu muội, mọi rợ. Ngày xưa tổ tiên ăn thịt chó không phải là họ xấu. Việc không ăn/ cấm ăn phải thịt chó được đưa vào luật. Lý do, không phải bây giờ con chó thông minh, nó khôn hơn... Mà người văn minh đối xử có văn minh với con vật quý mến người. Quý mến người nên không ăn thịt chúng. Mang vài mẫu truyện mọi rợ, nhảm nhí, mê tín để khuyên đúng ngu hết mức.

tengido

Xe tải
Em nuôi con chó nhỏ chứ to thì ko ,nên thả bả mấy con dữ hay đến tránh nạn nhân có thể là người thân mình ,trước là diệt loại chó dữ pitbull sau là chó thả rông

VIKO L

Xe điện
Cụ cứ cực đoan chứ bọn phóng viên nhiều khi được việc đấy. Bao nhiêu vụ việc nhờ nó mà car nuocs biết, sau đấy pháp luật mới sờ tới

cap3hk

Tháo bánh
Chó ra đường không xích không rọ, không vòng cổ được phép thịt bỏ thì ngon các cụ nhỉ.