[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

coolpix8700

Xe ngựa
Các ba các má dắt chó mèo xuống sân cho ỉa đái hôi mù. Chó ỉa xong mặt chủ cứ vênh lên bơ lác, dắt chó bước qua bãi **** của nó như đúng rồi còn kệ những người ngồi chơi ở đó phải nhìn đống **** của các ba má. Cấm là đúng khi í thức người chủ còn đầy man ri mọi rợ.
Tức là thế nào đấy bác?
Từ xưa đến nay vẫn đang tự hào văn minh lịch sự.
Em tưởng chỉ mấy ông sống ở ngóc ngách mới vậy?

vangiang76

Xe buýt
Chó chết là tại ông thớt đấy, ko phải tự nhiên nó đánh bả đâu.
Vâng tại e dân quê sáng ra phải vác quốc ra đồng kh có thời gian như nhiều cụ trên phố sáng ra dắt chó đi ỉa rồi uống cafe.quê e nhốt chó trong vườn sáng mở cổng ra đồng là nó chạy theo.ở quê mà sáng ra dắt chó đi ỉa chắc vào trại điên

dexom

Xe Cứu Trợ
Vâng tại e dân quê sáng ra phải vác quốc ra đồng kh có thời gian như nhiều cụ trên phố sáng ra dắt chó đi ỉa rồi uống cafe.quê e nhốt chó trong vườn sáng mở cổng ra đồng là nó chạy theo.ở quê mà sáng ra dắt chó đi ỉa chắc vào trại điên
Cụ xích nó lại trog vườn nhà cụ ý.

babeo

Xe điện
Vâng cháo đem chôn rồi.chắc cụ kh ở quê nên kh biết nhà ai cũng vườn rộng cổng ngõ đóng kín.chó nuôi cũng đa số xích trong nhà chỉ có sáng sớm là thả nó ra thôi ạ.còn thời nay mà cứ thả rông như trước thì chỉ béo bọn chôm chó thôi
Sao có vườn mà lại mở cổng cho nó chạy ra ngoài làm gì hả cụ ?
Nhà cháu cũng nuôi chó, lúc thì để nó ở trong phố, lúc thì cho lên nhà vườn. Ở trong phố thì nó đi vệ sinh vào khay của nó, chỉ ra ngoài đi dạo thôi và luôn đc dắt chứ ko thả. Còn ở nhà vườn thì nó đi vệ sinh trong vườn, vườn nhà cháu xây tường bao kín nó ko chạy ra ngoài đc.

HuyArt

Xe lăn
Times city nha các cụ mợ :-@
Năm người mười ý ai cũng có lý của mình... nhưng cuối cùng có hồi kết.
Nhà em có một tình yêu cực lớn dành cho thú cưng. Từ ngày lên cc thì em không nuôi nữa vì sợ ảnh hưởng đến mọi người, đặc biệt nguy hiểm (hoặc ít nhất cũng là nỗi sợ) cho các gia đình có trẻ nhỏ.
Khổ thân các thú cưng giờ phải về quê hoặc chuyển chủ! Nhà em chia tay chó lúc nào cũng ứa nước mắt luôn:((
Cấm nuôi thú cảnh trên chung cư là hạp tình hạp lý hạp phong thủy

HuyArt

Xe lăn
Gắt quá nhể, những con chó con nhỏ và mèo đâu có ảnh hưởng tới ai đâu nhể!
Với những người bị hen suyễn, dị ứng lông chó mèo, thì chó mèo là chất dị nguyên khốn nạn cần tránh xa
Còn các cá thể dắt dị nguyên đó vào thang máy là chó mèo:D

TEPDIU

Xe tăng
Cứ cho nuôi nhưng thả ra khu vực công cộng thì đập chết luôn, và để sủa inh ỏi ảnh hưởng hàng xóm, lập biên bản 3 lần ko khắc phục cũng đập chết, xem các chủ chó mèo có dám vi phạm ko ? Nhưng như vậy thì bql mệt lắm , nên cấm luôn cho nhàn, tội gì;))
Cụ nói thì hay lắm nhưng quyền hành nào cho BQL đập chết chó mèo, và BQL người ta cũng chẳng muốn đập (nói dại chứ vớ vẩn chủ chó nó chẳng đập chết mình ý chứ, ở đấy mà ý kiến à).
Mua cái nhà CC mà khi ra hành lang, vào thang máy cứ phải tránh kẻo dẫm vào mứt và nước ái, ra đến sân chơi cũng toàn bom, mìn do chó mèo để lại (99% không rọ mõm) mặc dù đã có quy chế dán lù lù ngay cửa ra vào. Điều em nói đã xảy ra ở Times rồi nhé, nên giờ em ủng hộ cấm tiệt!

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Lối đi chung ai dám cấm. Giờ đường vào nhà cụ người ta cấm ko cho cụ để đi thì cụ làm gì.
Vấn đề là cụ mang những con vật ẢNH HƯỞNG tới người khác và người ta cấm cụ mang theo những thứ đó chứ không phải cấm đường cụ vào nhà.

doquocbinh

Xe buýt
Nhìn thấy mấy con chó đái ỉa trong thang máy hoặc bãi cỏ nhìn kinh tởm

loibuivan0118

Xe tải
Đang đi thang máy có người dắt chó vào hôi rình. Xin lỗi nhưng chó mèo ko thể ở chung cư được, vì chung cư là ở chung, cá nhân chỉ sở hữu căn hộ của mình, còn thang máy, hàng lang, khu vui chơi.... là của cộng đồng.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhìn thấy mấy con chó đái ỉa trong thang máy hoặc bãi cỏ nhìn kinh tởm
Đó là ý thức của người đang nuôi chúng.
Nếu ai đã từng lang thang ở mấy xứ tây lông chắc chẳng hiếm gặp chó, mèo trên xe buýt, tầu điện,...
Nhưng sẽ thấy chẳng ai trong những hành khách khác tỏ ra khó chịu vì chủ của chúng rất biết cách để cho chúng cùng đi trên những phương tiện giao thông ấy mà không ảnh hưởng đến người khác và ai cũng biết chúng là những người bạn chí cốt của những người chủ kia.
Nhưng cứ thử mang 1 con Pitbull về nhà thì cũng chẳng phải mất công chờ đến hôm sau mới được người ta viếng thăm.
Có ông gì trên kia bảo nuôi con hổ.
Kể cả hổ, báo, trăn, rắn họ cũng chẳng cấm nuôi, nhưng muốn được nuôi lại phải có khả năng làm được rất nhiều việc theo yêu cầu của luật!

toicungyeuxe

Xe tăng
Chung cư cũng phải mất tiền mua, nhà đất cũng phải mua (thuộc sở hữu cá nhân). Nhà nước không cấm nuôi chó mèo nhưng BQL lại cấm?! Nuôi chó mèo nó cũng là sở thích giống như hút thuốc lá, uống rượu bia... Nói cấm nghe vô lý bỏ mie. Em thật!
Đấy nhé, chả phải Chính quyền, không quản được là cấm luôn cho tiện. Quản thì mất công hơn và đụng chạm nhiều.
Các cụ dùng não của các cụ ,giải thích giúp em trường hợp cụ bên dưới đê
Mua chung cư chứ các cụ có bao tất cái sảnh, cái thang máy, cái sân chơi chung ko?

Vậy là văn minh rồi! Vào thang máy với lũ ấy nó lắc mình cái thì ăn đủ lông :T

vykieu2011

Xe tăng
Nhà tập thể kiểu cũ thì khác gì đánh đố, khu nhà em là khu chia lô mà có nhà nuôi con chó 20-30 cân to lù xong đái ỉa cả ngõ, hàng xóm cãi vã nhau, nhà nuôi chó còn ra đánh đố ....Bây giờ nuôi làm gì, hay bà giỏi bà đập chết nó đi, tôi đang nuôi tôi ko đập được
ở vậy nhiều khi nghĩ cũng chán nhỉ, hàng xóm láng tỏi với nhau mà vậy. CC em ở cũng có người nuôi, nhìn họ ôm ấp mà kinh (em cũng thích chó nhưng ko thích ôm ấp vậy). cũng may tầng em ko ai nuôi.

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
ở vậy nhiều khi nghĩ cũng chán nhỉ, hàng xóm láng tỏi với nhau mà vậy. CC em ở cũng có người nuôi, nhìn họ ôm ấp mà kinh (em cũng thích chó nhưng ko thích ôm ấp vậy). cũng may tầng em ko ai nuôi.
Mai đề xuất là được nuôi kumathong

thachnhung

Xe container
Các cụ dùng não của các cụ ,giải thích giúp em trường hợp cụ bên dưới đê
Mua chung cư chứ các cụ có bao tất cái sảnh, cái thang máy, cái sân chơi chung ko?
Luật nhà mình nó ở trên mây, viết từ chục năm trước khi chung cư nó thấp tầng và ý thức cộng đồng cao, chứ giờ chung cư ông ở thì ít mà thuê thì nhiều không tự quản thì thành bãi rác. Đi thang máy bí thui ba chục tầng phải hít đủ mùi nước đái và lông chó thì e chịu, cụ nào quen rồi thì thôi ;))

carat

Xe buýt
Em ủng hộ việc cấm này, đã là chung cư thì sẽ sử dụng nhiều không gian (hành lang, thang máy...) chung. Như vậy có người thích, có người không thích, thậm chí bị di ứng với cho mèo... Vì vậy lợi ích của số đông phải được đặt lên trên hết, những người có sở thích nuôi thú cưng phải chấp nhận điều đó thôi.

vneseman

Xe lăn
Em ủng hộ cấm, chưa nói ỉ ái, chỉ cần chó sủa, mèo kêu là cũng đủ nhức hết đầu, chưa kể ngay giữa đêm mà con mèo cứ ngheo ngheo.

vneseman

Xe lăn
Nhiều cụ chắc đang có nhu cầu dùng bả kiểu này lắm, chó cứ sáng thả ra để bậy sang cửa nhà người khác thì trước sau cũng dính quả này.

Hoacomay17

Xe tăng
Vâng, Vova là thần tượng của mấy bác mua nhà Vova mà, đối với họ chỉ ai có nhà Vova mới là đẳng cấp, còn lại là tép riu hết;)).
Ô đang tranh luận sao lại dùng ngôn từ giận dỗi kiểu gái thế này :)) còn đương nhiên, ngoài cái miền bắc này thì vova là một trong số hiếm hoi quản lý cc tốt nhé mợ ạ

Vầng, anh Vova mà quản lý đc các hộ nuôi chó mèo trong chung cư ko đc làm ồn ào gây mất vệ sinh chung, ảnh hưởng đến cộng đồng dân cư, thì mới là hay, là giỏi. Chứ cấm tiệt thì có gì đáng tự hào đâu mà nhiều cụ tung hô thế, nhà cháu thấy buồn cười quá!
Gái nói khó bỏ mẹ, thế chó nó đang nhốt trong nhà nó gầm gừ sủa thì đến bố vova cũng chẳng cấm nó sủa được, chẳng nhẽ mỗi lần nó ẳng một cái lại cho bảo vệ lên nhắc à??? Mà lên thằng chủ nó lại cãi, chó nhà ai sủa chứ có phải chó nhà tao đâu, lúc đó thì sao?

Lên cấm là đúng, mà đây đâu phải là ý chỉ của vova đâu, nó là ý chí của đa số cư dân ở đó nhé. Đừng đánh tráo khái niệm đổ tội cho vova cấm

Gái chắc chưa đẻ con lên không hiểu cái cảm giác con ốm, đêm dỗ mãi nó mới ngủ đc tý thì hàng xóm có con chó nó sủa gâu gâu (các cụ hay gọi là chó cắn ma ấy) thế là đứa bé khóc thét lên, lúc đó chỉ muốn cầm dao xiên cả chó lẫn chủ ấy chứ. VD này hy hữu thôi, nhưng mở rộng đc cho các trường hợp khác