[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Phi Vũ

Xe hơi
Các cụ cứ nói ăn chó bị bả không sao, chẳng qua không thấy ngay thôi.
Độc nhiễm vào máu, thịt, mỗi lần ăn một vài lạng, lâu ngày hỏng gan hỏng thận, trực tràng... tổn hại thần kinh - mất trí nhớ, đơ đơ, giảm IQ...

SongTu

Xe buýt
Hy vọng chó cụ thớt không vậy, tuy nhiên em cũng muốn kiếm bả chó lắm. Chỗ TRường học của con em, có cái vỉa hè đẹp mà chó ra bậy nhiều quá, sáng ra trẻ con ko chú ý là đạp mìn ngay, tội mấy đứa nhỏ khóc khóc mếu mếu đòi về thau giày. Thiếu ý thức kinh khủng.
Em cụng đang cần bả đây. Sáng éo nào cũng có mấy con chó ở trong xóm thả rông đên trước nhà ị bậy, điên hết cả tiết.
Ra tiệm kim hoàn xin, có mà đầy :D

Tookies

Xe điện
Em đã chứng kiến một cô tây dắt chó đi trên vỉa hè phố Huế chỗ tiệm Mesa Bách cơ ly, con chí loay hoay đứng lại làm mấy cục. Cô kia đợi nó xong thì mở túi lấy gói giấy gói chỗ qứt lại cầm tay đi lên đầu ngã tư bỏ vào thùng rác.

Em cũng được biết một thôn ở Sóc Sơn bị oanh tạc một đêm mất hơn chục ông chó, bọn gian bỏ bả ngửi ngay chân hàng rào hoặc ném vào góc vườn, ông kia chỉ ra hít phát là phê quắc tận cổng thiên đường bỏ xác thịt phàm trần phó mặc cho riềng mẻ.
Hàng xóm nhà em có con bẹc 50 kgs thả ở sân. Tường cao 2m.
Sáng ra thấy lông dắt đầy trên hàng rào sắt trên tường.
Ngay giữa thủ đô văn hiến nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở chung cư, dù yêu chó lắm nhưng em cũng chả dám nuôi, thỉnh thoảng nhớ quá thì ra làm cân cho đỡ nhớ. Chó cân chắc chung cư chả cấm đâu các cụ nhỉ.
Em fun tí.
Chó cân về cụ dấu không khéo hàng xóm nó nhìn thấy lại về mang mấy chai Chivas sang thì khộ

RichardsonRFPD

Xe máy
Hàng xóm nhà em con bẹc 50 kgs thả ở sân. Tường cao 2m.
Sáng ra thấy lông dắt đầy trên hàng rào sắt trên tường.
Ngay giữa thủ đô văn hiến nhé =))
Cụ có code gì không, em vẫn đang ngẫm xem cụ thể là việc gì :D

Kitcat

Xe container
Có khi nào nuôi chim cảnh cũng bị cấm vì tiếng hót làm inh tai các hộ xung quanh ko các cụ mợ?
Chắc chắn đấy ạ. Nhà em nuôi rồi em biết, inh tai thật chớ, mà lại không thể dạy nó im :D

Kitcat

Xe container
Chắc gì đã chết người hả cụ? Có ai ăn hết nguyên con chó đâu, mỗi người thường chỉ ăn vài lạng nên không đủ liều độc tố
Chết người thì bố thằng bán thịt chó dám mua; làm nghề có cửa hàng, khách ăn rồi nó hiểu cụ ạ.
Hồi còn đói kém, chó nhà em bị bả chết, hàng xóm xin về thịt. Nói chung là họ ăn thịt chó chết trúng bả và không thấy ai lăn ra chết ngay cả đâu. Em biết nhiều nhà ăn rồi, còn lục phủ ngũ tạng bị tổn hại thế nào thì em chịu.

Kiabuoisang

Xe container
Bửn thỉu, ồn ào, mất an toàn cho cộng đồng. Ủng hộ việc cấm nuôi; nếu cố tình thì chó làm dựa mận, mèo mang xào lăn:D

babeo

Xe điện
Nếu nói đến pháp luật thì em mời cụ đọc comment của cụ dưới ạ.
Cụ vẫn nhầm rồi, nhà cháu nói là " pháp luật Việt nam không cấm nuôi chó mèo" chứ ko nói là " pháp luật Việt nam không cấm nuôi chó mèo trong chung cư" ;)). Vì vậy đây là một trong những lý do cháu ko chọn chung cư vì khả năng sẽ bị " cấm" , rất rõ ràng mà.

number9

Xe máy
CC cấm chó mèo cũng được, nhưng phải là cấm ngay từ lúc bắt đầu xây, ghi rõ ra là ai mua CC này thì không được mua chó mèo.

Đằng này, vào ở rồi, tự nhiên bình bầu, rồi lấy số đông để quyết định, bắt buộc mọi người phải tuân theo là sai. Sai thứ nhất là việc nuôi chó mèo không bị pháp luật cấm, cho nên không thể vì số đông nhất trí là đúng thì số ít cũng bị cưỡng chế làm theo. Nếu việc cấm nuôi chó mèo ở CC đã là luật, và ghi rõ trong luật, thì không cần thiết phải lấy ý kiến làm gì. Cái này chả khác nào việc kêu gọi góp tiền làm ngõ, 19/20 hộ nhất trí đóng 5 triệu, 1 hộ không đồng ý, thế là 19 hộ kia có quyền cấm hộ còn lại đó không được đi trên cái ngõ đó, tức là cấm người ta đi vào nhà. Phi lý. Lúc tôi mua, thì không ghi rõ là cấm, tôi vào ở cho đã rồi, lại cấm, vậy tôi biết làm thế nào đây? Bắt tôi chuyển nhà à?

Sai thứ hai, là không phải việc nào cũng có thể mang ra lấy ý kiến và cụ thể hóa thành luật thế này. Có những chuyện có thể mang ra lấy ý kiến, nhưng cũng có những chuyện không thể mang ra lấy ý kiến, và cho dù có 1 người phủ quyết thì cũng sẽ không được thực hiện. Ví dụ chuyện các công ty BĐS đi thương lượng đền bù giải tỏa.

Tookies

Xe điện
Cụ có code gì không, em vẫn đang ngẫm xem cụ thể là việc gì :D
Code gì đâu cụ. Nó đánh bả rồi kéo con bẹc qua rào. Cả khu ngủ có biết gì đâu. Em comment bằng điện thoại nên clipboard hay bị lỗi thiếu từ vừa soạn

Mka2017

Xe tải
Cụ nào có chó để cho em nuôi hộ, cuối tuần cho các cháu về thăm, chơi, em O tt thường tín, nhà rông, rất thích nuôi các loại đv

polizia

Xe container
Em thấy chả có gì sai cả.
Giống như 1 số nhà hàng họ cấm dắt chó mèo vào, đấy là địa phận họ quản lý và họ có quyền. Dù khách vào ăn là sử dụng dịch vụ của họ.
Chung cư chịu quản lý của ban quản lý toà nhà, anh mua nhà anh là khách nhưng anh cũng là người sử dụng dịch vụ của họ, nếu họ cấm anh phải chấp hành.

Anh túc đen

Xe tải
Chia buồn với cụ về con chó, chắc cụ cũng tiếc nó lắm, nuôi nó nên cũng phát sinh tình cảm.
Nhưng nuôi chó mà không có không gian phù hợp, thả nó chạy ra ngoài thì đúng là mình sai trước tiên rồi. Nếu con chó hứng chí lao ra đường, người đi xe máy ngã ra xe tải đâm vào chết người, thì cụ có gánh cái tội đó không? hay là sẽ lơ đi con chó kia của ai tôi không biết, không dám nhận con chó đó là của mình để khỏi liên lụy?

Nên đành mang con chó đi chôn cẩn thận, và rút kinh nghiệm về sau thôi. Buồn thì cũng buồn thật, nhưng sai thì cũng sai thật.
Vâng, chỗ nhà cháu cũng suốt ngày phải đi dọn mìn, một hôm ông trong ngõ bắt gặp con cho đang ị bậy, lúc nó chạy về nhà thì đi theo nó thì bảo chủ nhà, mà bà ý còn cãi không phải nó ị

RichardsonRFPD

Xe máy
Code gì đâu cụ. Nó đánh bả rồi kéo con bẹc qua rào. Cả khu ngủ có biết gì đâu. Em comment bằng điện thoại nên clipboard hay bị lỗi thiếu từ vừa soạn
Vì em thấy con Béc 50kg nên cứ liên tưởng nửa đêm nó tự leo rào sang với cụ, xong lông bị dắt lại trên rào :))

Em thấy chả có gì sai cả.
Giống như 1 số nhà hàng họ cấm dắt chó mèo vào, đấy là địa phận họ quản lý và họ có quyền. Dù khách vào ăn là sử dụng dịch vụ của họ.
Chung cư chịu quản lý của ban quản lý toà nhà, anh mua nhà anh là khách nhưng anh cũng là người sử dụng dịch vụ của họ, nếu họ cấm anh phải chấp hành.
Á đù, cụ ví dụ kỳ lạ vậy, một đằng là cụ vào nhà người ta, 1 đằng là cụ về 1 phần nhà của cụ, ban quản trị là do cụ và dân cư bầu ra chứ có phải nhà của BQT đâu

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
10 ông ủng hộ nuôi chó ở chưng cư thì 9 ông thả rông với ko rọ mõm. Em sáng nay vào thang máy mà khai nồng nặc do ông/bà nào để chó cưng đái ngập sàn thang máy. Khổ thân các em nhỏ lại bị mấy ông già chửi oan là tè bậy trong thang máy.

MerB

Xe điện

CC cấm chó mèo cũng được, nhưng phải là cấm ngay từ lúc bắt đầu xây, ghi rõ ra là ai mua CC này thì không được mua chó mèo.

Đằng này, vào ở rồi, tự nhiên bình bầu, rồi lấy số đông để quyết định, bắt buộc mọi người phải tuân theo là sai. Sai thứ nhất là việc nuôi chó mèo không bị pháp luật cấm, cho nên không thể vì số đông nhất trí là đúng thì số ít cũng bị cưỡng chế làm theo. Nếu việc cấm nuôi chó mèo ở CC đã là luật, và ghi rõ trong luật, thì không cần thiết phải lấy ý kiến làm gì. Cái này chả khác nào việc kêu gọi góp tiền làm ngõ, 19/20 hộ nhất trí đóng 5 triệu, 1 hộ không đồng ý, thế là 19 hộ kia có quyền cấm hộ còn lại đó không được đi trên cái ngõ đó, tức là cấm người ta đi vào nhà. Phi lý. Lúc tôi mua, thì không ghi rõ là cấm, tôi vào ở cho đã rồi, lại cấm, vậy tôi biết làm thế nào đây? Bắt tôi chuyển nhà à?

Sai thứ hai, là không phải việc nào cũng có thể mang ra lấy ý kiến và cụ thể hóa thành luật thế này. Có những chuyện có thể mang ra lấy ý kiến, nhưng cũng có những chuyện không thể mang ra lấy ý kiến, và cho dù có 1 người phủ quyết thì cũng sẽ không được thực hiện. Ví dụ chuyện các công ty BĐS đi thương lượng đền bù giải tỏa.
Theo quy định về hương ước thì làm được cụ ah. Chỉ cần trên 50% dân đồng thuận là thông qua. Cụ nào không đồng ý có thể đi kiện.
https://luatvietnam.vn/tu-phap/quyet-dinh-22-2018-qd-ttg-ve-xay-dung-thuc-hien-huong-uoc-quy-uoc-162755-d1.html

Mũi tên bạc

Xe container
Nuôi chó ở nhà phố thì 99% là ko phù hợp. Chó thì toàn dắt ra đg cho ị. Những Th nuôi chó 99% là loại thiếu ý thức!

Ken Hạ Long

Xe điện
Mợ xem conan nhiều quá chăng?
Kính các cụ sáng nay mở cổng cho con cún ra ngoài.nó chạy ra vệ đường chỗ bụi cỏ hít hít vài cái thì rống nên sùi bọt mép.dẫy đành đạch 2 cái rồi đi chả kịp chào e câu nào.lại gần kiểm tta thì e thấy 2 cục gì bằng ngón tay út quấn chỉ tựa vải màn.nhũn như cục thịt.vâng bả chó.
Nhưng điều e thắc mắc là nó là loại thuốc độc gì mà kinh thế?con chó mới hít liếm 1 phát là đi luôn.cái này mà đầu độc người thì kinh nhỉ.nó có giống cái VX hay cái loại mà đầu độc anh gì bên Triều kh các cụ?có cụ nào từng làm món này hay cụ nào chuyên về thuốc khai thông e phát.thank các cụ
Chắc thuốc độc tiêm tử tù tuồn ra ngoài bán thanh lý.