[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Trục

Xe ba gác

babeo

Xe điện
Nó bị đánh bả. Chết lâu rồi cụ ạ.
Nuôi chó cháu sợ nhất lúc nó bị ốm hoặc bị bả , bị bắt trộm mất... cảm thấy suy sụp , tổn hại tinh thần lắm.
Con rott nhà cháu cách đây 2 hôm tự nhiên đang ngủ thì lên cơn co giật, xong lệt bệt ko ăn uống gì đc, nằm như ông già, mặt mũi thất thần sợ hãi . Nhà cháu đem ra pkty thử máu, truyền nước, tiêm canxi và thuốc bổ , nhưng Bsty cũng ko biết bệnh gì vì nó ko nôn, ko sốt, ko ỉa chảy , ko phải dính bả ( vì cháu nuôi trong nhà ko thả ra đường), cũng ko giống động kinh. Hai ngày vừa rồi cháu chả làm đc gì chỉ ngồi trông chó, vuốt ve an ủi nó vì thương quá. May tối nay đỡ đỡ rồi đã ăn đc chút cháo gà. Con này mấy lần ngủ mơ gặp ác mộng, trong mơ mà sủa ầm ầm, lay dậy vẫn sợ hãi ko biết nó mơ thấy cái gì mà sợ đến thế:T.

Trục

Xe ba gác

DidiLe

Xe container
Hiện tại em chưa có không gian để nuôi ạ :(.
Nuôi chó mè, các con thú khá hay. Nhưng khi chúng lăn ra chết là có điềm báo!

Em nghiệm ra qua việc 2 con chó và con ngỗng thân sinh và thân sinh Gấu nhà em nuôi. Chúng lăn ra về với tự nhiên thì sau đó xáo trộn quá lớn (chó) và lộn xộn (ngỗng). Nhưng em và nhà vẫn nuôi.

Ai rồi cũng sẽ chết. Chết trước được nguời thân quen chôn mình!

kkk.

Trục

Xe ba gác

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nuôi chó cháu sợ nhất lúc nó bị ốm hoặc bị bả , bị bắt trộm mất... cảm thấy suy sụp , tổn hại tinh thần lắm.
Con rott nhà cháu cách đây 2 hôm tự nhiên đang ngủ thì lên cơn co giật, xong lệt bệt ko ăn uống gì đc, nằm như ông già, mặt mũi thất thần sợ hãi . Nhà cháu đem ra pkty thử máu, truyền nước, tiêm canxi và thuốc bổ , nhưng Bsty cũng ko biết bệnh gì vì nó ko nôn, ko sốt, ko ỉa chảy , ko phải dính bả ( vì cháu nuôi trong nhà ko thả ra đường), cũng ko giống động kinh. Hai ngày vừa rồi cháu chả làm đc gì chỉ ngồi trông chó, vuốt ve an ủi nó vì thương quá. May tối nay đỡ đỡ rồi đã ăn đc chút cháo gà. Con này mấy lần ngủ mơ gặp ác mộng, trong mơ mà sủa ầm ầm, lay dậy vẫn sợ hãi ko biết nó mơ thấy cái gì mà sợ đến thế:T.
Có lẽ nó sợ thứ gì đó cụ ạ. Nhưng hơi lạ, lần đầu em thấy triệu chứng như thế. Nó có đang thay lông không ạ ???

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nuôi chó mè, các con thú khá hay. Nhưng khi chúng lăn ra chết là có điềm báo!

Em nghiệm ra qua việc 2 con chó và con ngỗng thân sinh và thân sinh Gấu nhà em nuôi. Chúng lăn ra về với tự nhiên thì sau đó xáo trộn quá lớn (chó) và lộn xộn (ngỗng). Nhưng em và nhà vẫn nuôi.

Ai rồi cũng sẽ chết. Chết trước được nguời thân quen chôn mình!

kkk.
Em không quan tâm vụ điềm báo (ngoại trừ 1 lần gà mái gáy :(). Em nuôi là nuôi thôi, cứ ngoan là cưng hết.

car vcn

Xe buýt
Con cụ giống y con nhà em,tối tru vẫn ăn và chơi bt,sáng ra gọi dậy vệ sinh thấy nôn và đi ngoài không biết j nữa.gọi bsi thú y vào vừa truyền kali tí bạn ấy đi.buồn mất mấy tuần

DidiLe

Xe container

LeTai1979

Xe cút kít
Chưa lão ạ ! Chưa ai có duyên với chủ thớt. Cũng tội. Nuôi nó 5-6 năm. Chia tay cũng buồn lắm.
Cho xa xa chứ gần nó lại chạy về thì vui. :))
Mà to thế này em sợ khó thuần ấy, chó ta nó nhớ chủ dai lắm.

thanglive

Xe buýt
Em vẫn nhớ ngày xưa nhà nuôi con cho đen tuyền, lông bóng mượt, ăn khoẻ. Đặc biệt ko hôi chút nào luôn. Nhưng bị bán đi. Lúc nó nhốt trong cũi mặt buồn rượi rượi. :(

babeo

Xe điện
Con cụ giống y con nhà em,tối tru vẫn ăn và chơi bt,sáng ra gọi dậy vệ sinh thấy nôn và đi ngoài không biết j nữa.gọi bsi thú y vào vừa truyền kali tí bạn ấy đi.buồn mất mấy tuần
Khả năng dính bả mới chết nhanh thế cụ ạ.
Cún nhà em ko nôn, ko bị ỉa chảy, khả năng nó bị bệnh tâm lý của tuổi dậy thì.

Masha123

Xe buýt
Em nuôi 2 thằng này ở xưởng. Thằng bé bị trộm rồi. Còn mỗi thằng lớn thôi. Em không có sân vườn đâu ạ.

Tội nghiệp thằng bé,nhìn mặt anh chàng khôn lanh, chân to, bốn mắt yêu ghê. Thằng lớn nhìn ngơ ngơ nhưng oai ra phết.

Masha123

Xe buýt
Làm sao để chó đi tè, ị đúng chỗ các cụ nhỉ? Con chó ta nhà em khoản này ngu quá. Nhà em có 1 cái vườn cho nó chạy, các góc có hố đất để nó đi vệ sinh. Được mấy ngày đầu quy củ còn sau nó cứ tương ra giữa sân. Từ sân đó vào là một sân khác để xe cộ, 1 tuần nay là bắt đầu đái vào bánh xe rồi, may chưa ị. Nó đặc biệt thích tè vào hộp carton. Phòng dạy học của em tầng 1 mà quên đóng là nó lẻn vào tè vào hộp, mấy lần rồi.

Bình thường thì nó khôn, vd ban ngày ko dám lên tầng 2 vì bị cấm, chỉ tối đông người thì nó đứng ở cầu thang đợi ai đó gọi lên thì mới dám lên. Ai đến mượn gì là nó đi theo dõi, có em thì ko sao chứ lúc cầm về mà không có em là nó có ý kiến ngay, cho nên em đưa gì cho hàng xóm thì phải đưa tận tay cho nó thấy.

Ngày xưa ở quê, mỗi lần bố em đem chó mới xin về nhà, sẽ lấy 1 cành cây, đo vừa cái đuôi của nó, đem cắm cái cây vào chỗ muốn nó đi vệ sinh. Em nghĩ cách này thì mùi của chó sẽ dính vào cành cây nên nó đi vệ sinh ngay chỗ đó luôn.

ZynZyn

Xe lăn
Chó nhà cụ chủ thớt nuôi lâu như vậy cho đi về nhà chủ mới khó thuần lắm.