[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Lasvegas83

Xe tải
Ngày em với ngan già nhà em yêu nhau, nhà cô ấy nuôi một con cún mà thế quái nào em đi chưa đến ngõ nó nghe tiếng xe là đã chạy ra đón rồi, còn ông đứng nắng làm rể trước em 3 năm đến nó vẫn sủa ầm ầm bố vợ em bảo chó nó đánh hơi đc sát khí vì ông đúng nắng với e là chuyên gia thịt gà vịt chó mèo mỗi khi liên hoan. Còn em gà cũng không dám cắt tiết nên nó thấy vô hại. Sau khi lấy nhau con gái ông ấy cho 2 vc mang về nuôi luôn mà đc 2 năm cu cậu ốm không cứu đc :(

Lasvegas83

Xe tải
Nó sợ mà cụ. Em nghĩ nó chả hiểu gì đâu nhưng thái độ của mình thì nó phán đoán được.
Nó lấm lét nhìn vì nó đoán em lại bênh nó đấy, khôn lắm. Chó nhà em nuôi lúc chết toàn chôn trong vườn dưới các gốc cây chứ không thịt bao giờ

vneseman

Xe lăn
Chó ta tuổi thế này cụ chủ cẩn thận kẻo em nó lại ra hàng cầy tơ thì bỏ xừ. Chúc em nó mau tình đc chủ tốt bụng.

Lasvegas83

Xe tải
Nhà em không thịt chó nhà. Ăn thịt chó thì ra quán :D
Em cũng đang nuôi 1 em cỏ đc trưởng phòng em cho. Nhưng toàn phải xích lại vì xổng ra đường là chúng nó câu trộm. E cũng giống cụ ăn ngoài quán chứ chó mình nuôi lâu lúc nó chết cũng thấy buồn

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ cứ vào thớt ko ăn thịt chó thì thấy, đa phần các cụ ốp thích thịt chó lắm ;))

Fun chút thôi, chứ chó to, càng khôn càng khó nhận chủ mới

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em cũng đang nuôi 1 em cỏ đc trưởng phòng em cho. Nhưng toàn phải xích lại vì xổng ra đường là chúng nó câu trộm. E cũng giống cụ ăn ngoài quán chứ chó mình nuôi lâu lúc nó chết cũng thấy buồn
Vật nuôi duy nhất em thích là chó. Vừa trông nhà, vừa vui cửa vui nhà. Em không nuôi kiểu cầu kì. Con chó nuôi lâu cũng có tình cảm gắn bó. Nhà em không ăn thịt chó nhà nuôi cũng vì thế.

Merc GLS63

Xe máy
Chào các cụ các mợ
Em lâu nay toàn tàu ngầm để đọc trên này, nay có việc mới đăng ký nick để hỏi các cụ, mợ ạ.
Việc là thế này: Nhà cháu có nuôi một con chó ta khoảng 5-6 năm nay. Nó rất khôn và nặng khoảng trên chục kg. Do hiện nay vì một số lý do nên nhà em không tiện để nuôi nữa, vậy em muốn tìm gia đình nào có thể tiếp tục nuôi nó. Nếu ở quanh Hà Nội thì tốt để thỉnh thoảng bọn trẻ con có thể đến thăm ạ, vì chúng nó rất quý chó. Thực sự rất tiếc vì nó rất quấn quýt với mọi người trong nhà. Cho đi mọi người rất buồn ạ
Cảm ơn các cụ các mợ đã đọc bài ạ
Nuôi có được trả công không cụ?:))

dhatcntt

Xe tăng
Làm sao để chó đi tè, ị đúng chỗ các cụ nhỉ? Con chó ta nhà em khoản này ngu quá. Nhà em có 1 cái vườn cho nó chạy, các góc có hố đất để nó đi vệ sinh. Được mấy ngày đầu quy củ còn sau nó cứ tương ra giữa sân. Từ sân đó vào là một sân khác để xe cộ, 1 tuần nay là bắt đầu đái vào bánh xe rồi, may chưa ị. Nó đặc biệt thích tè vào hộp carton. Phòng dạy học của em tầng 1 mà quên đóng là nó lẻn vào tè vào hộp, mấy lần rồi.

Bình thường thì nó khôn, vd ban ngày ko dám lên tầng 2 vì bị cấm, chỉ tối đông người thì nó đứng ở cầu thang đợi ai đó gọi lên thì mới dám lên. Ai đến mượn gì là nó đi theo dõi, có em thì ko sao chứ lúc cầm về mà không có em là nó có ý kiến ngay, cho nên em đưa gì cho hàng xóm thì phải đưa tận tay cho nó thấy.

Theo kinh nghiệm dân gian quê em thì cụ lấy que tre đo và bẻ que bằng đungs chiều dài đuôi nó, sau đó cụ để cái que vào góc cụ muốn đi vệ sinh thì nó sẽ đi vào đấy. Mấy con chó nhà em đều áp dụng như vậy và thành công

Nhà em năm 1982 nuôi con chó cỏ, đến năm 1992 ông già em mất thì con chó nó buồn và khoảng 6 tháng sau thì nó chết. Ở thớt thịt chó gì đó nhiều ông chửi điêu vãi, như kiểu là chó ăn mất phần của các ông í, em cũng định còm lại nhưng thôi không muốn cãi nhau. Em cũng ăn thịt chó, trước 2007 tuần nào cũng 2 buổi Anh Tú Béo, nhưng thịt chó nhà nuôi thì không

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nhà em năm 1982 nuôi con chó cỏ, đến năm 1992 ông già em mất thì con chó nó buồn và khoảng 6 tháng sau thì nó chết. Ở thớt thịt chó gì đó nhiều ông chửi điêu vãi, như kiểu là chó ăn mất phần của các ông í, em cũng định còm lại nhưng thôi không muốn cãi nhau. Em cũng ăn thịt chó, trước 2007 tuần nào cũng 2 buổi Anh Tú Béo, nhưng thịt chó nhà nuôi thì không
Em khuyên thật lòng. Gặp đám ấy thì né bọn nó ra. Nó chửi tanh tưởi lắm. Xếp các cụ thích chó ngang hàng chó. Toàn quân có học mà như không ấy. Nản !