[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

fanmu12345

Xe điện
Những năm 93-94 nhà e ở khu Hoàng Cầu, cũng nuôi con vàng-chó ta, toàn xích, chỉ thả khi đóng cửa thôi. Có 1 hôm, tháo xích cho ăn, chưa kịp ra đóng cửa, nó thấy ngoài có đực, bỏ bát chạy thục mạng ra ngoài.
Ôi giời, cả nhà em chạy theo hò hét gần chết, nó cũng cứ chạy thục mạng, vì lần đầu tiên đc ra ngoài đường, mãi không quay lại.
Sau nản, xác định là mất rồi, vì chạy vào khu trong Trại Nhãn đó, dễ vào nồi lắm - khu ấy toàn dân số má, xóm liều ở, thoát sao đc.
Nhưng 2 cụ nhà e chỉ lo nó cắn người ta, phải đền, lôi thôi nữa, vì nó chưa ra ngoài bao giờ
Thế nào mà 1 tiếng sau lầm lũi đi về nép nép cào cào vào cửa, cụ bà nhà em mở cửa vào vụt cho 1 trận, ẳng cả chiều :D

Từ nhà e suy ra thì không hẳn ai cũng cố tình đâu . :D
Cụ khác với thằng già hàng xóm nhà em.

Cứ đúng 5g nó mở hé cửa cho chó ra ngoài đi ị, chó ị xong tự động chạy về nhà, hắn đóng cửa xem như chẳng liên quan.

Em ước tìm được chỗ bán bả chó, để em rải ngoài vỉa hè bẫy các "con chuột" ị bậy.

bing-bing

Xe tăng
Một phần vấn đề là người đi thuê nhà bao giờ cũng bị mấy thành phần hàng xóm ở lâu năm, coi thường, bắt nạt.

Mình biết thế nên ngày xưa đi thuê trọ ở đâu cũng kính trên, nhường dưới, thấy là chào, ko ồn ào, ko bừa bộn.

SPL

Xe container
tranh cãi làm gì mệt người rồi dẫn đến mâu thuẫn.
Đêm thả

nhà đất ở quê có vườn thôi cụ .
Chứ nhà xây hết đất thì chó chỉ có ra đường ị đái bậy thôi.
Tây nó cũng nhà xây hết đất đấy, sao nó đi đâu cũng có đồ dọn phân chó, xả bậy là ăn phạt

cantona

[Tịch thu bằng lái]
He²

Đợt chó hxom ị nhiều em ức định dán mấy cái ảnh này. Sau thấy chủ cũng mất dạy như chó nên chán. Có hôm nó ị nhiều, xong bị dẫm nhoe nhoét, em phải mang nước ra dọn. Điên đ chịu được rủa thầm mày bị bắt, bị oánh bả. Thế nào mà 2 hôm sau chủ nó hé cửa để nó dọt ra ngoài, rồi bị thằng nào bế đi mất. Thiêng ghê cơ. Mẹ nó, chó nó nuôi, mà nuôi để bán, năm đẻ 2 lứa đc 15 20tr tiền chó con. Ấy thế mà cứt vs nước đái chó nhà nó thì hxom phải dọn. Nói thì nó vâng² dạ². Kể con chó cũng khôn như chủ, nó chỉ bậy ở các nhà bên chứ nhà nó thì hiếm lắm mới xả. Nhưng nó số đen ở cùng 2 vc con chủ ko ra gì. Sau hôm bị bắt thằng bắt trộm nó gọi chuộc mà nó bảo 1tr thì em lấy lại. Em hỏi nó đòi 3tr thì sao? Nó bảo đắt hơn thì thôi, con chó nhà em cũng già rồi, chẳng đáng lấy lại. Đúng loại sống vô cảm, vắt chanh bỏ vỏ, đ bằng con chó.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài lề, khu nhà em có mấy con mèo hoang. Chính vì ko ai bắt nên sạch bóng các chú chuột, thích thật sự. Rác vứt tạm ra cửa ko buộc để sáng đi vứt mà ko bị bới tí nào. Meow.

7usd

Xe điện
Thế nhỡ người nuôi chó không tuân thủ các quy định nêu trên thì CQ có đủ nhân lực xử lý vi phạm không?

Em nhờ luật phòng chồng tác hại thuốc là ra đời đã lâu, nhưng hình như phạt rất ít người vì không đủ nhân lực xử lý vi phạm.

Cứ ra 1 thông báo, chó thả rông thị dân được quyền đập chết. Vừa nhanh vừa gọn
Có đập đc ko. Gặp thằng chủ chó hổ báo nó đập lại ấy.

MinhAnh2023

Xe máy
Một vấn đề gian giải , giữa bên yêu động vật và một bên thích thịt chó

7usd

Xe điện
Mà bọn chủ chó rất hay nhé. Chúng nó dắt cho đi dạo nhưng khi cho ị chúng nó lờ đi coi như chó ko phải của nó. Đứng xa. Rất bài bản.

Mandalord

Xe điện
Ở mình nó dở cái là gần như không tòa nào giải quyết nhưng việc tương tự - được các cụ coi là việc nhỏ cả. Tự giải quyết thì lại dính pháp luật. ĐƠn giản như cái việc đang đi đường bị nước ở trong tiệm rửa xe xì ra và vào cả mặt (không ít người bị) nhưng gần như ai cũng chấp nhận đi luôn. Còn đứng lại thì dễ đánh nhau vì chả thằng nào nó xin lỗi. Mình bị như vậy thì gần như ngậm bồ hòn làm ngọt thôi. Còn cứ nói chín bỏ vào mồm nhưng có thằng nó không thích bỏ thì sao. Ở Tây thì cho dù đáng ra tòa chỉ 1 câu xin lỗi cũng xin mời ra tòa!
Ở nhiều nước nó có cơ chế tòa án riêng cho những việc lặt vặt, lông hành vỏ tỏi. Ở VN thì đáng nhẽ ra cái tòa hành chính phải có chức năng như thế, giúp giảm tải cho tòa dân sự và hình sự chỉ chuyên xử những vụ việc lớn, nhưng tổ chức của tòa hành chính cũng cồng kềnh không kém các tòa kia, chức năng lại chỉ gói gọn trong giải quyết khiếu nại đối với nhà nước. Thế nên tòa án VN khá quá tải, còn dân thì ngại ra tòa do thủ tục phức tạp.

Tàu Cẩu

Xe máy
Thế thì lại mất tình nghĩa háng xòm quá. Cụ phải mua mồi cho nó ăn nó mới k sang nhà cụ chứ. Cụ thể là món mướp nướng mỡ, hoặc bò kobe với 2 nửa cây kim.

DCCHA

Xe buýt
Ăn thua gì. Các bố các mẹ Ẳng Quyền còn gọi chó là con, ôm ấp hơn cả con đẻ, ck thì chửi như hát hay nhưng chó thì ôm ấp cưng nựng. Bố mẹ đẻ ra còn ko cưng bằng chó.

Đa phần chủ nuôi chó ở đô thị đều cố tình thả rông chó ị bậy

Em ủng hộ các bạn Exciter xử lý hết chó thả rông ngoài đường

Nếu thấy Exciter bát thỏ thả rông, em sẽ đứng vỗ tay, mặc xác chủ chó đối đầu với Exciter có dao
Chỉ mong gia đình nào nuôi thú cưng thì có ý thức giữ vệ sinh cho cộng đồng

Ăn thua gì. Các bố các mẹ Ẳng Quyền còn gọi chó là con, ôm ấp hơn cả con đẻ, ck thì chửi như hát hay nhưng chó thì ôm ấp cưng nựng. Bố mẹ đẻ ra còn ko cưng bằng chó.
Em từng chứng kiến thang máy chung cư cấm thú cưng đi thang hành khách, vậy mà vẫn có cụ/mợ đưa chúng đi cùng, khi mọi người ý kiến thì cãi: tôi bế chứ có dắt đâu, bó tay với ý thức

small_best

Xe lăn
Em cũng cực ghé ai thả rông chó. Chỗ em có cái vườn hoa công viên nhỏ để vui chơi, tập thể dục mà nhiều khi không muốn vào vì sợ dẫm phải mứt chó. Tối đi bộ tập thể dục không dám đi trên vỉa hè, toàn đi dưới lòng đường vì vỉa hè đi dễ dẫm phải mứt chó lắm :D . Nếu đã muốn nuôi chó mèo thì nhà phải rộng và có sân vườn, có cổng và không thả ra thì em ủng hộ, còn ở chung cư or nhà đất chật hẹp thì dẹp luôn việc nuôi chó mèo.

chichbong08

Xe buýt
"Chỉ có chó mới làm bạn được với chó" - câu này em thấy đúng! Tay A. chủ chó trong bài báo không nhận án tử thì cũng chết trong tù.

dannongthon

Xe tăng
E cũng vừa xem 1 cặp vợ chồng Hàn Việt vừa bị chấm dứt hợp đồng thuê nhà chung cư do nuôi 19 con chó.
Đc biết đây ko phải lần đầu bị đuổi khỏi chung cư :

Nuôi gì thì nuôi, ko nên ảnh hưởng đến hàng xóm
Em đi thang máy mà thấy chó đi cùng cảm giác cứ tởm tởm không lý giải được!

datinh

Xe container
thằng cu A này nó siên ba người. một người thiệt mạng. hai bị thương.
hy vọng đêm nay bọn buồng nó chăm sóc cẩn thận !