[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lx125_black

Xe container
Em mấy lần đập suýt chết mấy con chó đái ỉa bậy vào gốc cây trước nhà rồi.
Chó ko có người dắt e cầm chổi ra đuổi phang ko thương tiếc. Có chủ dắt là e cứ ở trong nhà phi chổi ra ko trúng chó 4 chân cũng trúng chó 2 chân.
Cầm gạch nửa mà ném bác ạ.
Chung cư chỗ em cũng chưởi nhau loạn xạ vì nuôi chó.

LongLH

Xe điện
Nhìn cái bọn cho chó đi ị bậy mà thấy khinh bỉ, cái thái độ mắt trước mắt sau như thằng ăn trộm...

ate1987

Xe tăng
tranh cãi làm gì mệt người rồi dẫn đến mâu thuẫn.
Đêm thả
Nuôi chó mèo chỉ phù hợp với nhà đất, nó ít ảnh hưởng đến hàng xóm, tập thể chung, nhà đất em cũng nuôi nhưng chung cư thì em không mang lên, quy định không rõ ràng cấm hay cho nuôi nên cãi chửi nhau ỏm tỏi, xảy ra chuyện chó đái ị bậy, cắn trẻ con, chủ chó không tuân thủ nội quy toà nhà. Tốt nhất nhà nước nên cấm nuôi chó mèo ở chung cư
nhà đất ở quê có vườn thôi cụ .
Chứ nhà xây hết đất thì chó chỉ có ra đường ị đái bậy thôi.

pham minh

Xe container

NNS

Xe ngựa
bài học rút ra là hàng xóm láng giềng phải biết nhường nhao, chó nhà nó sang ỉa ở cửa nhà mình thì cũng nên tốt nhịn, đừng chửi bới cãi lộn gì, mà mua tí bả chuột hạng nặng trộn với món gì ngon rồi nhẹ nhàng để trước cửa là được dồi :))

Dan du an

Xe ba gác
Thật ra bây giờ cứ ra quy định phí nuôi chó thật đắt, đội nào kinh doanh kiểu tiêm chủng cho chó cũng đánh thuế thật cao. Thế là bớt nuôi chó ngay. Kiểu như phí nuôi chó là 50 triệu. Xem còn bao nhiêu người nuôi. Tiêm phòng hàng năm là đôi ba chục triệu. Em đảm bảo cứ đánh vào kinh tế là khỏi phải cãi nhau hết. Phí này chính là để có đội chuyên dọn phân chó hoặc đội chuyên đi kiểm tra chó có đăng ký chưa.

Chỉnh sửa cuối:

maimaubinhyen

Xe tải
Khu chung cư nhà em 2 năm gần đây nhắc nhở gắt gao thì làm được cái vụ ra đường xích chó, chó dắt người đi dạo, nhưng mà vụ đi bậy thì ko làm nổi. Sáng sớm với tối tối chó cũng như chủ dắt díu nhau đi ra góc vỉa hè gốc cây đi bậy, kinh tởm ko chịu nổi. Nơi công cộng mà phóng uế như thế thì ai giữ cho sạch, đẹp được. Trước còn có vụ cho chó đi đái trong thang máy mà còn cãi như đúng rồi.
Đề nghị chó ra đường phải được đeo mã đăng ký với Phường, chụp ảnh hay quay lại được thì mang lên phường phạt cho chủ vài củ 1 vụ đi thì mới tăng ý thức được!

Opel Astra

Xe điện
Khu chung cư nhà em 2 năm gần đây nhắc nhở gắt gao thì làm được cái vụ ra đường xích chó, chó dắt người đi dạo, nhưng mà vụ đi bậy thì ko làm nổi. Sáng sớm với tối tối chó cũng như chủ dắt díu nhau đi ra góc vỉa hè gốc cây đi bậy, kinh tởm ko chịu nổi. Nơi công cộng mà phóng uế như thế thì ai giữ cho sạch, đẹp được. Trước còn có vụ cho chó đi đái trong thang máy mà còn cãi như đúng rồi.
Đề nghị chó ra đường phải được đeo mã đăng ký với Phường, chụp ảnh hay quay lại được thì mang lên phường phạt cho chủ vài củ 1 vụ đi thì mới tăng ý thức được!
Thế sao bên bác không công bố lên phây, kèm đích danh Số căn hộ?

XSim

Xe container
Em xin phép copy lại bài em viết trước đây làm tham luận hội nghị :D

Em nghĩ nên đưa các anh Exciter vào biên chế nhà nước. Ai chống các anh là phạm tội chống người thi hành công vụ.

Ngoài ra, ta nên phát triển một nét văn hóa phi vật thể mới, hàng tháng ngày Chủ Nhật đầu tiên sau rằm, chính quyền nên tổ chức nấu cỗ tại sân ủy ban, nguyên liệu là các bạn được cán bộ Exciter bắt về, cho bà con cùng chia vui, giống như nồi thắng cố ở chợ phiên ấy các cụ.

XSim

Xe container
Đầu tiên là Mức phạt đã bác.
Cứ phang 35 củ/lần (tương đương cồn), thì các đồng chí Chủ chó đáng kính trốn hết ngay ấy mà, các shop Rọ mõm lại lên đời.

So sánh:
Tôi nhiều lần chứng kiến ở Ciputra, chó được dắt đi vệ sinh, luôn có người đi sau dọn dẹp.
Lý do đơn giản lắm: Nó sẽ phạt vài trăm ngàn.
Nếu chây ỳ, nó trừ tiền đặt cọc, vẫn chây ỳ, nó cắt điện hoặc nước hoặc cả hai.
Tiền ấy, nó bỏ vào 1 Quỹ chung, dành cho hiếu hỉ hay Trung thu gì đó.

Chốt lại: các chủ chó đành phải cử 1 osin đi cùng để dọn dẹp.
Nhà em nghèo lắm, lương chỉ đủ ăn thôi không có tiền nộp đâu :))

Chó phần lớn giá dưới 35 củ, cụ phạt thế thì chủ chó sẽ bảo ngay không liên quan :D Thế nên cụ có tăng mức phạt lên 100tr thì cũng vậy thôi, cùng lắm thu được ... con chó :))

HTlangtu

Xe điện

Đa phần chủ nuôi chó ở đô thị đều cố tình thả rông chó ị bậy

Em ủng hộ các bạn Exciter xử lý hết chó thả rông ngoài đường

Nếu thấy Exciter bát thỏ thả rông, em sẽ đứng vỗ tay, mặc xác chủ chó đối đầu với Exciter có dao
Những năm 93-94 nhà e ở khu Hoàng Cầu, cũng nuôi con vàng-chó ta, toàn xích, chỉ thả khi đóng cửa thôi. Có 1 hôm, tháo xích cho ăn, chưa kịp ra đóng cửa, nó thấy ngoài có đực, bỏ bát chạy thục mạng ra ngoài.
Ôi giời, cả nhà em chạy theo hò hét gần chết, nó cũng cứ chạy thục mạng, vì lần đầu tiên đc ra ngoài đường, mãi không quay lại.
Sau nản, xác định là mất rồi, vì chạy vào khu trong Trại Nhãn đó, dễ vào nồi lắm - khu ấy toàn dân số má, xóm liều ở, thoát sao đc.
Nhưng 2 cụ nhà e chỉ lo nó cắn người ta, phải đền, lôi thôi nữa, vì nó chưa ra ngoài bao giờ
Thế nào mà 1 tiếng sau lầm lũi đi về nép nép cào cào vào cửa, cụ bà nhà em mở cửa vào vụt cho 1 trận, ẳng cả chiều :D

Từ nhà e suy ra thì không hẳn ai cũng cố tình đâu . :D

Opel Astra

Xe điện
Nhà em nghèo lắm, lương chỉ đủ ăn thôi không có tiền nộp đâu :))

Chó phần lớn giá dưới 35 củ, cụ phạt thế thì chủ chó sẽ bảo ngay không liên quan :D Thế nên cụ có tăng mức phạt lên 100tr thì cũng vậy thôi, cùng lắm thu được ... con chó :))
Chời ạ, giờ 4.0 rồi bác.
Bác không nộp phạt, OK thôi, khỏi đăng ký xe máy + ato nhá.
Nó lưu hết trên đấy rồi, bác không phải lo.

Với cả, đàm phán mặc cả được mà, có phải lúc nào cũng 50/50 đâu ạ.
Bác nhìn cồn đấy.

XSim

Xe container
Chời ạ, giờ 4.0 rồi bác.
Bác không nộp phạt, OK thôi, khỏi đăng ký xe máy + ato nhá.
Nó lưu hết trên đấy rồi, bác không phải lo.

Với cả, đàm phán mặc cả được mà, có phải lúc nào cũng 50/50 đâu ạ.
Bác nhìn cồn đấy.
À vâng đấy là khi chính quyền làm đến cùng, có điều chắc mùa xuân đó còn lâu lắm cụ.

Trước mắt thì, như em đi cái xe máy ghẻ ấy, các anh phạt em quá 5tr thì thôi các anh cứ cầm xe của em về nhé :D