[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Bang lang

Xe điện
Mợ hiểu sao cũng được, em chỉ biết 2 năm đại cương học triết trong trường đại học dạy em rằng "được đằng chân sẽ lân đằng đầu" . Do đó, phải chặn từ trong trứng nước những hành vi sai trái.

Nay cấm ăn chó được thì sau này muốn cấm cái gì cũng đơn giản.
Cụ học triết ở đâu mà lại có quả trích tục ngữ VN ra thế nhỉ?.

Ryan848

Xe container
Cụ cũng bị tác động bởi ngoại cảnh giống cụ Asura hả? Cụ thấy mình thế nào mới là quan trọng chứ nhỉ! Chả nhẽ, các cụ trong này bảo cụ là tý phú giàu nhất VN cũng nghĩ mình như thế sao?
Đương nhiên ko đúng thì phải trả lời lại rồi. Theo ý mợ em im lặng và đồng ý mới phải? Phản biện lại thì bị cho là sân si?

Asura

Xe tăng
Cụ học triết ở đâu mà lại có quả trích tục ngữ VN ra thế nhỉ?.
Vậy mợ lên quay lại đại học để học triết đại cương.. rồi hiểu "thay đổi về lượng đến mức độ nhất định sẽ thay đổi về chất". Khi một chuyện vô lý , vô duyên xảy ra mà bị bỏ qua thì sẽ bỏ qua 2 chuyện , 3 chuyện ... và cuối cùng thành hiển nhiên.

Khi đội nuôi chó, yêu chó cấm được thịt chó thì đội nuôi lợn, yêu lợn cũng sẽ đi theo con đường đó để tìm cách cấm ăn thịt lợn... và sẽ có cả hiệp hội các nhà nuôi thú cảnh ngóc đầu lên

Bang lang

Xe điện
Đương nhiên ko đúng thì phải trả lời lại rồi. Theo ý mợ em im lặng và đồng ý mới phải? Phản biện lại thì bị cho là sân si?
Em là ví dụ đội đang ko ăn thịt chó đấy cụ và cũng có nhiều kỷ niệm đáng nhớ với chó. Em cũng đã rất chạnh lòng khi thấy cụ bảo bạn chó thì đi 4 chi và chê IQ j đấy. Và em có im lặng đâu nhỉ?

Asura

Xe tăng
Vậy mợ lên quay lại đại học để học triết đại cương.. rồi hiểu "thay đổi về lượng đến mức độ nhất định sẽ thay đổi về chất". Khi một chuyện vô lý , vô duyên xảy ra mà bị bỏ qua thì sẽ bỏ qua 2 chuyện , 3 chuyện ... và cuối cùng thành hiển nhiên.

Khi đội nuôi chó, yêu chó cấm được thịt chó thì đội nuôi lợn, yêu lợn cũng sẽ đi theo con đường đó để tìm cách cấm ăn thịt lợn... và sẽ có cả hiệp hội các nhà nuôi thú cảnh ngóc đầu lên
Câu chuyện có thể mở rộng theo hướng đáng sợ hơn..

Cấm ăn thịt chó vì độc hại, ăn là chết : Đúng ! ủng hộ

Cấm ăn thịt chó vì là động vật sắp tuyệt chủng : Đúng ! ủng hộ luôn ....

Cấm ăn thịt cho vì chó là BẠN !!! Mùi rất nặng nhé ... Bạn mà, tức ngang hàng con người rồi, tiến tới là lập Bộ luật Dân sự cho CHÓ, chó có quyền thừa kế bình đẳng, chó cắn người là hành động tự vệ chính đáng, người ta được quyền kết hôn với chó .... và tương lai sáng lạng hơn nữa là chó phải được bảo hộ và ưu tiên như những người khuyết tật vì nó ko nói tiếng người được ... đến mức độ nào nữa thì mợ tự tưởng tượng

XSim

Xe container
Em đọc thì rút ra, đội ăn thịt chó hung hăng hơn đội ko ăn thịt chó, chắc ít đạm nên có vẻ yếu thế hơn thì phải.
Như mợ đã thấy, đội ăn chó thật thì thường ôn hòa hơn (như em), đội hung hăng nhất là các bạn "yêu chó" và các bạn ghét đội "yêu chó".

Em càng có cơ sở tin là ăn thịt (chó) giúp ta sáng suốt hơn, sớm giác ngộ đắc đạo hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Như mợ đã thấy, đội ăn chó thật thì thường ôn hòa hơn (như em), đội hung hăng nhất là các bạn "yêu chó" và các bạn ghét đội "yêu chó".

Em càng có cơ sở tin là ăn thịt (chó) giúp ta sáng suốt hơn, sớm giác ngộ đắc đạo hơn :D
Em xin chỉnh một tí. Không phải "ghét đội yêu chó" mà là ghét đội cuồng chó, đến mức làm ảnh hưởng đến người khác. Càng ghét hơn với đội siêu cuồng chó đến mức đặt chó lên ngang bằng (thậm chí là hơn) còn người và vì phạm quyền tự do của người khác. Đó là tội phản nhân loại

pooka

Xe container

Em nhất trí. Đội yêu chó quá mức thì có kiểu bảo vệ chó nhưng khi nhìn thấy chó nhà mình cắn người đi đường thì lại im lặng không dám ra nhận trách nhiệm.
Hiện nay chưa thể bỏ phong trào ăn thịt chó được.

XSim

Xe container
Em xin chỉnh một tí. Không phải "ghét đội yêu chó" mà là ghét đội cuồng chó, đến mức làm ảnh hưởng đến người khác. Càng ghét hơn với đội siêu cuồng chó đến mức đặt chó lên ngang bằng (thậm chí là hơn) còn người và vì phạm quyền tự do của người khác. Đó là tội phản nhân loại
Vâng em đã để chữ yêu chó trong ngoặc kép rồi mà :))

Website
www.facebook.com
Biết đâu người xoá comment lại là đội ăn thịt chó thì sao nhỉ?
Comment bị xóa không phải vì người xóa ăn thịt chó hay không, mà là do người viết có vi phạm nội quy hay không. :D

Ryan848

Xe container
Em là ví dụ đội đang ko ăn thịt chó đấy cụ và cũng có nhiều kỷ niệm đáng nhớ với chó. Em cũng đã rất chạnh lòng khi thấy cụ bảo bạn chó thì đi 4 chi và chê IQ j đấy. Và em có im lặng đâu nhỉ?
Vâng mợ.
Nói dài lại thành lắm điều nhưng em ko hiểu 1 nghịch lý là đội bạn cho rất rất nhiều người yêu chó, quý chó...nhưng tuyền thả chó ỉa ra đường, ra nơi công cộng...có cát chuyên cho chó mèo vệ sinh mà???
Nhưng ngược lại đội đó có văn minh nữa em vẫn ăn thịt chó nhé, trừ khi PL cấm :D

Ryan848

Xe container
Em nhất trí. Đội yêu chó quá mức thì có kiểu bảo vệ chó nhưng khi nhìn thấy chó nhà mình cắn người đi đường thì lại im lặng không dám ra nhận trách nhiệm.
Hiện nay chưa thể bỏ phong trào ăn thịt chó được.
Như em còm ở trên, vợ bạn em quá bức xúc khi chó định cắn bọn trẻ con, bạn ấy ra can ngăn (bị cắn) có chửi con chó thế là bị ăn vả đó.
Khổ nỗi nhà còn sát vách, thằng bạn em cũng chán chả muốn tranh cãi nên gọi CA khu vực vào giải quyết.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cái này nên học ngay và luôn đúng ko các cụ

yuh2105

Xe tăng
Như em còm ở trên, vợ bạn em quá bức xúc khi chó định cắn bọn trẻ con, bạn ấy ra can ngăn (bị cắn) có chửi con chó thế là bị ăn vả đó.
Khổ nỗi nhà còn sát vách, thằng bạn em cũng chán chả muốn tranh cãi nên gọi CA khu vực vào giải quyết.
Em nói hơi ác khẩu nhưng mà chắc phải thêm vài vụ cắn chết người man rợ thêm nữa thì mới thực thi luật hiệu quả. Cứ đúng chó chạy ra đường không rọ mõm là cho vào tiêu hủy và phạt thật nặng thì mấy cái thành phần nghĩ chó to hơn con người nó mới khác được.

duongphong

Xe container
Thớt chó lúc nào cũng xôm. Giời lạnh em còm đẩy thớt lên để các nhà giáo lý mạng chém cho ấm :))

Ryan848

Xe container
Em nói hơi ác khẩu nhưng mà chắc phải thêm vài vụ cắn chết người man rợ thêm nữa thì mới thực thi luật hiệu quả. Cứ đúng chó chạy ra đường không rọ mõm là cho vào tiêu hủy và phạt thật nặng thì mấy cái thành phần nghĩ chó to hơn con người nó mới khác được.
Nói chung ko cần đao to búa lớn làm gì, nhưng thực trạng người nuôi chó vô ý thức là rất lớn.
Đường phố sạch đẹp vẫn có bãi mứt chó bị giày xéo, đâu đó góc tường khai mù vì đánh dấu lãnh thổ...bố mẹ các bạn ấy kiểm soát dc việc đó em thề ko ăn thịt chó nữa. Ngắn gọn vậy.

Diep1979

Xe container
https://www.msn.com/vi-vn/news/national/ngành-thịt-chó-hàn-quốc-còn-có-hồi-kết-thì-hội-an-việt-nam-sẽ-làm-được/ar-AA1mN3bS?ocid=socialshare&pc=HCTS&cvid=b6be786cacf5433f855f4c2f2a966f93&ei=17
vậy là Vn Hội An cũng đã chuẩn bị cấm xong, VN có thể cũng cấm nốt - ủng hộ cấm . đỡ phải nuôi, đỡ phải trộm cắp , đỡ phải sợ chó cắn ..đỡ phải khoác lác rằng ăn thịt chó quốc hồn quốc túy
Nhà cháu bỏ du lịch Hội An từ ngày các anh ấy cấm thịt chó ;;)
Cái mà các anh ấy không ăn được lại đi cấm đoán người khác. Học đòi mấy thằng tây lông, mấy video tiktok, youtube về chó, mèo... Tư tưởng sính ngoại, bài trừ hồn cốt dân tộc là cháu ghét :))

Nhà cháu ghét cả mùng 1 đến mùng 10 các quán đóng cửa nữa cơ [-(

nguyen.dat.752

Xe hơi
Nhà cháu bỏ du lịch Hội An từ ngày các anh ấy cấm thịt chó ;;)
Cái mà các anh ấy không ăn được lại đi cấm đoán người khác. Học đòi mấy thằng tây lông, mấy video tiktok, youtube về chó, mèo... Tư tưởng sính ngoại, bài trừ hồn cốt dân tộc là cháu ghét :))

Nhà cháu ghét cả mùng 1 đến mùng 10 các quán đóng cửa nữa cơ [-(
Cá nhân em thì vẫn thấy thịt chó là loại ngon trong các loại, đậm đà. Trời rét ngồi mâm mà làm đĩa thịt chó + cút rượu nếp thì ko còn gì bằng.
Mỗi tội nhiều đạm khó tiêu, nên choén vừa phải thôi

Diep1979

Xe container
Cá nhân em thì vẫn thấy thịt chó là loại ngon trong các loại, đậm đà. Trời rét ngồi mâm mà làm đĩa thịt chó + cút rượu nếp thì ko còn gì bằng.
Mỗi tội nhiều đạm khó tiêu, nên choén vừa phải thôi
Tháng ăn 1 đến 2 lần cụ ạ
Nhà cháu yêu cái món đó không thể tả :x

Cơ mà cháu ghét cái kiểu tôn nó lên hơn cả con người, coi chó, mèo còn hơn tất thẩy ấy.

Nhà cháu không bài xích chó, mèo nhưng nhà cháu thích ăn thịt mèo, thịt chó ;))

Lành lạnh như này, làm cái đùi chó hấp, đĩa hấp, miếng dồi nóng và chốt bát rựa mận với bún thì.... >:D<

Chỉnh sửa cuối: