[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

MuathuHN252

Xe cút kít

Ryan848

Xe container
Các cụ là đội ăn chó đúng ko? Đội yêu chó đã ai vào và nói j đâu. Cho nên, về sân si phải xem lại à nha.
chó cắn.jpg

Nhân tiện bạn vợ em mới bị chó cắn cuối tuần trc, cũng may mùa đông mặc quần dày.
Ko may là bị chị chủ chó kiêm hàng xóm sát vách va chạm vật lý. Haizzz.
Tình huống là chó thả rông (cứ tối nhà này thả ra cho nó đi ỉa bậy quanh khu) đuổi, sủa, cắn bọn trẻ con đang nô đùa ở ngõ, bạn này ra đuổi thì bị cắn, có to tiếng mắng thì bị bem.

MuathuHN252

Xe cút kít

conbimbip

Xe tải
Website
chothuemayphatdien.com.vn
có cụ mợ nào nuooo dòng Golden cho em hỏi làm sao cho nó hết mùi hôi không? em tắm bằng sữa tắm cho golden mà nó vẫn hôi

MuathuHN252

Xe cút kít
chó cắn.jpg

Nhân tiện bạn vợ em mới bị chó cắn cuối tuần trc, cũng may mùa đông mặc quần dày.
Tình huống là chó thả rông (cứ tối nhà này thả ra cho nó đi ỉa bậy quanh khu) đuổi, sủa, cắn bọn trẻ con đang nô đùa ở ngõ, bạn này ra đuổi thì bị cắn, có to tiếng mắng thì bị bem.
Con chị gái ck em, mùng 3 tết năm vừa rồi bị chó nhà cắn phải 15 16 miếng, hình như chó giống Becgie. May là lạnh nên nó mặc mấy cái áo ấm liền, chứ ko thì ko biết sao nữa. Mà cái giống chó nó cắn rất chặt, nó ngặm rồi nó nhăn ấy. Thằng bé này đang học lớp 5, hơi còi, con chị nó học 9, thấy em bị chó cắn vừa lấy gậy đập con chó vừa khóc gọi mẹ nó, mẹ nó chạy đến nơi phải đập mãi nó mới nhả ra. Nghĩ trời lạnh, con mình bị cắn mười mấy phát mà đúng xót gan xót thịt. Bố nó là bộ đội, nghe tin con vậy về chỉ thiếu nước xiên chết ngay con chó, nhưng m.ng can, bảo đầu năm, rồi để nó vậy để theo dõi xem có bị dại không... Chó nhà đấy ạ, chó nhà nuôi nhốt trong cũi, ra cho nó ăn cơm ko cẩn thận nó sổng ra nó cắn,

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
có cụ mợ nào nuooo dòng Golden cho em hỏi làm sao cho nó hết mùi hôi không? em tắm bằng sữa tắm cho golden mà nó vẫn hôi
Cụ hỏi nhầm thớt rồi, vào đây bọn em chỉ có tư vấn nhúng nước sôi hay thui cho hết mùi thôi :D

Ryan848

Xe container
Con chị gái ck em, mùng 3 tết năm vừa rồi bị chó nhà cắn phải 15 16 miếng, hình như chó giống Becgie. May là lạnh nên nó mặc mấy cái áo ấm liền. Mà cái giống chó nó cắn rất chặt, nó ngặm rồi nó nhăn ấy. Thằng bé này đang học lớp 5, hơi còi, con chị nó học 9, thấy em bị chó cắn vừa lấy gậy đập con chó vừa khóc gọi mẹ nó, mẹ nó chạy đến nơi phải đập mãi nó mới nhả ra. Nghĩ trời lạnh, con mình bị cắn mười mấy phát mà đúng xót gan xót thịt. Bố nó là bộ đội, nghe tin con vậy về chỉ thiếu nước xiên chết ngay con chó, nhưng m.ng can, bảo đầu năm, rồi để nó vậy để theo dõi xem có bị dại không... Chó nhà đấy ạ, chó nhà nuôi nhốt trong cũi, ra cho nó ăn cơm ko cẩn thận nó sổng ra nó cắn,
Rõ khổ, chó cắn sâu (đa phần nghiến thịt) để lại sẹo lớn và ko thể thẩm mỹ dc.
Vợ bạn em đang vừa bức xúc vì bị đánh mà lại lo, vết xước cũng nhỏ nên tạm thời chưa tiêm dại :(
Mà nữ chủ chó là hàng xóm sát vách ạ. Nói quá thì cực kỳ akay loại vô ý thức còn manh động.

Bang lang

Xe điện
chó cắn.jpg

Vâng cụ. Người vô ý thức thì làm gì cũng có ít nhiều sự vô ý thức chứ ko hẳn riêng chuyện nuôi chó. Như khu nhà em hầu hết chỉ nuôi chó nhỏ và em đã chứng kiến khi con chó bậy ra sân thì cô bé đi găng nilion bốc vào túi bóng, điều đó làm cho em bi h ko dám nuôi chó vì em ko có khả năng làm những việc như vây. Tuy nhiên, em nghĩ ko nên can thiệp vào sở thích của nhau và sỉ vả nhau. Ko phải người nuôi chó là thế này và ăn chó là thế kia, đã tính bẩn bựa thì có nuôi hay ăn thì cũng như nhau hết. Như con em họ em chó của nó ốm thì nó kêu gào chăm sóc nhưng mẹ nó ốm thì nó chả hỏi thăm câu nào, em cũng chả bênh.Hay ông già em trước ăn thịt chó thì em cũng chả khuyên răn j, chỉ có rủ em đến mấy em cũng ko bao h ăn, thấy ông đi ăn vui vẻ là mừng, thế thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Rõ khổ, chó cắn sâu (đa phần nghiến thịt) để lại sẹo lớn và ko thể thẩm mỹ dc.
Vợ bạn em đang vừa bức xúc vì bị đánh mà lại lo, vết xước cũng nhỏ nên tạm thời chưa tiêm dại :(
Mà nữ chủ chó là hàng xóm sát vách ạ. Nói quá thì cực kỳ akay loại vô ý thức còn manh động.
Cái món dại này thì đúng là cũng hên xui ấy. Em thi thoảng đọc báo thấy còn có các tin chó nhà cắn, chủ quan ko tiêm phòng, mấy tháng sau lên cơn dại tèo cơ. Nếu chó rõ nguồn gốc và tiêm phòng đầy đủ thì đỡ hơn còn không cứ bị cắn thì tiêm cho chắc ạ. Lên cơn dại rồi là ko cứu dc đâu

Asura

Xe tăng
Em đọc thì rút ra, đội ăn thịt chó hung hăng hơn đội ko ăn thịt chó, chắc ít đạm nên có vẻ yếu thế hơn thì phải.
Rất nhiều đội trung lập chuyển sang ăn thịt chó chính vì đội yêu chó có những hành động tương tự như Chính phủ Hàn Quốc kia. Em bỏ thịt chó hơn chục năm cũng ăn trở lại vì "ngứa mắt" trước những hành động kiểu như vậy. Nếu cứ vận động, tuyên truyền ... để ai thấy hợp thì theo. Em cũng bỏ thịt chó vì thấy người ta nói có vài phần lý (tình cảm) và thịt chó cũng không phải là không thể thay thế, ko ăn thì chết ..bla..bla. Tuy nhiên, vi phạm nhân quyền thì không được rồi, quy chụp thành đạo đức nữa lại càng không được.

Còn hung hăng hơn, dĩ nhiên rồi, vì "ngứa mắt" là chính mà !!

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Vâng cụ. Người vô ý thức thì làm gì cũng có ít nhiều sự vô ý thức chứ ko hẳn riêng chuyện nuôi chó. Như khu nhà em hầu hết chỉ nuôi chó nhỏ và em đã chứng kiến khi con chó bậy ra sân thì cô bé đi găng nilion bốc vào túi bóng, điều đó làm cho em bi h ko dám nuôi chó vì em ko có khả năng làm những việc như vây. Tuy nhiên, em nghĩ ko nên can thiệp vào sở thích của nhau và sỉ vả nhau. Ko phải người nuôi chó là thế này và ăn chó là thế kia, đã tính bẩn bựa thì có nuôi hay ăn thì cũng như nhau hết. Như con em họ em chó của nó ốm thì nó kêu gào chăm sóc nhưng mẹ nó ốm thì nó chả hỏi thăm câu nào, em cũng chả bênh.Hay ông già em trước ăn thịt chó thì em cũng chả khuyên răn j, chỉ có rủ em đến mấy em cũng ko bao h ăn, thấy ông đi ăn vui vẻ là mừng, thế thôi.
Vậy nên em nghĩ những người yêu chó cũng ko nên quy chụp, em nhớ thớt này mợ dheIa có coi người ăn thịt chó là "phàm phu" - hiểu theo 1 ý tiêu cực; rồi kém văn minh...blah blah.
Em tự hỏi pháp luật ko cấm, ko vi phạm giá trị đạo đức, ko a/h cộng đồng mà sao 1 vài người bạn chó nói nhiều và chụp mũ ko trượt phát nào thế?

Bang lang

Xe điện
Rất nhiều đội trung lập chuyển sang ăn thịt chó chính vì đội yêu chó có những hành động tương tự như Chính phủ Hàn Quốc kia. Em bỏ thịt chó hơn chục năm cũng ăn trở lại vì "ngứa mắt" trước những hành động kiểu như vậy.

Còn hung hăng hơn, dĩ nhiên rồi, vì "ngứa mắt" là chính mà !!
Có nghĩa là cụ hay bị tác động bởi ngoại cảnh, lập trường ko kiên định, đúng ko?

Ryan848

Xe container
Cái món dại này thì đúng là cũng hên xui ấy. Em thi thoảng đọc báo thấy còn có các tin chó nhà cắn, chủ quan ko tiêm phòng, mấy tháng sau lên cơn dại tèo cơ. Nếu chó rõ nguồn gốc và tiêm phòng đầy đủ thì đỡ hơn còn không cứ bị cắn thì tiêm cho chắc ạ. Lên cơn dại rồi là ko cứu dc đâu
Vâng, hiện đang may là có quần dày nên mới kiểu ma sát qua quần để lại vết như ảnh, chứ bị cắn trực tiếp vào da chắc chắn phải đi tiêm ạ. Vì tác dụng phụ nên nhiều người ko muốn tiêm.

Asura

Xe tăng
Có nghĩa là cụ hay bị tác động bởi ngoại cảnh, lập trường ko kiên định, đúng ko?
Mợ hiểu sao cũng được, em chỉ biết 2 năm đại cương học triết trong trường đại học dạy em rằng "được đằng chân sẽ lân đằng đầu" . Do đó, phải chặn từ trong trứng nước những hành vi sai trái.

Nay cấm ăn chó được thì sau này muốn cấm cái gì cũng đơn giản.

Bang lang

Xe điện
Vậy nên em nghĩ những người yêu chó cũng ko nên quy chụp, em nhớ thớt này mợ dheIa có coi người ăn thịt chó là "phàm phu" - hiểu theo 1 ý tiêu cực; rồi kém văn minh...blah blah.
Em tự hỏi pháp luật ko cấm, ko vi phạm giá trị đạo đức, ko a/h cộng đồng mà sao 1 vài người bạn chó nói nhiều và chụp mũ ko trượt phát nào thế?
Cụ cũng bị tác động bởi ngoại cảnh giống cụ Asura hả? Cụ thấy mình thế nào mới là quan trọng chứ nhỉ! Chả nhẽ, các cụ trong này bảo cụ là tý phú giàu nhất VN cũng nghĩ mình như thế sao?