[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

PhongFood

Xe điện
Giả cầy chứ có phải giả chó đâu cụ ơi :))
Mà thịt cầy giờ đắt thật, nhất là cầy hương. Em khoái nhất là gắp 1 miếng cầy đặt vào cái lá mơ, bẻ miếng riềng cho vào, cho cọng húng vào rồi gói lại. Lấy cái đũa chấm vào bát mắm tôm nhiều ớt, chanh. Chẹp chẹp … cạch ly rượu:))
Các cụ ấy không ăn thịt chó, em phải lái sang giả cầy cho đỡ phạm úy. Mát giời có tí rượu + giả cầy cũng hợp lý :))

Tuongtien1977

Xe điện
em rất bất ngờ, một trong những quốc gia văn minh nhất thế giới cũng vẫn còn người ăn thịt chó mèo. đó là Thuỵ sỹ ( swiss made) đó các cụ ạ? nên chúng ta không nên áp đặt việc ăn thịt chó là văn minh hay không văn minh

jazzzzz

Xe lăn
Mời các cụ về thăm quê em, ngồi làng cổ có nhiều giếng đá ong nhất miền Bắc và ngôi làng yêu chó nhất thế giới.

Red One1

Xe lăn
Hàn còn bỏ nữa là, tóm lại chó trên đĩa sẽ mai một dần thôi.

Cucumin

Xe điện
Đùi nướng và rượu mận ăn với bún là ngon nhất, tiếc giờ kiếm được người đi ăn cùng cũng khó, từ gia đình đến cty.

dhela

Xe tăng

Tuấn 3s

Xe tăng
Nay làm về qua Quan Nhân kịp làm 1 đùm mang về ạ ^^

Supercub_90

Xe điện
Đấy, cứ nói thẳng mie nó ra là cần "cải thiện hình ảnh với bọn Tây lông" vì nó nhiều tiền hơn mình, dụ nó sang tiêu tiền. Mai sau tụi Ấn giàu hơn tụi Tây lông ta lại đổi sang nuôi bò cảnh và cấm ăn thịt bò... hoặc đun tụi Hồi giáo Trung Đông giàu có sang tiêu tiền ta lại cấm ăn thịt lợn..Em ủng hộ.

Còn nói chó là BẠN em thấy thối lắm. Bạn em chẳng có đứa nào tự liếm đ..ít mình cả. Em từng có một đời bạn gái gắn bó, thích mèo, nuôi chó. Mấy lần tới nhà thấy chó nằm giữa nhà thảm nhiên liếm đ..ít nó, sau đó nhảy vào lòng cô bạn liếm mặt, liếm tay, liếm cả môi. Ko hiểu trong đ...ít con chó đó ngoài trứng giun, trứng sán còn có những gì nữa... Rồi nghĩ tới cảnh mình lại liếm môi người ta... Oẹ ! Chia tay đơn giản vậy thôi.

Sau này gặp người bạn của chó là em tránh xa, nhất là khi đi ăn nhậu. Cứ nghĩ đến đ..ít chó là em hãi.
Cú sốc đầu đời. :)):)):))
Em không ghét choá, mèo nhưng bảo ôm, bế hay cho vào nhà nằm, chơi thì chịu.

Long Vehicle.

Xe tải
Điều đó chỉ chứng tỏ bên nào hung hãn hơn.. hehe

Thớt để bị trôi xa quá, tôi đành phải vào kéo lên cho các quý ngài lấy chỗ múa tiếp.. Mời! hihi
Cụ ạ,
Thực sự thì chó rất đáng yêu, trung thành, và thịt rất ngon. Món đùi hầm hoặc rán phồng da, món dồi, món nhựa mận, xáo măng trong… ăn với bún rối thì ối chời!!! Quá nhiều ưu điểm cho giống chó.

Chỉ có lũ bạn người hoặc họ hàng người (mẹ, chị, bố…) của chúng là nhiều đứa không thể ngửi được. Bọn này làm xấu hình ảnh lũ chó đáng yêu kia.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ạ,
Thực sự thì chó rất đáng yêu, trung thành, và thịt rất ngon. Món đùi hầm hoặc rán phồng da, món dồi, món nhựa mận, xáo măng trong… ăn với bún rối thì ối chời!!! Quá nhiều ưu điểm cho giống chó.

Chỉ có lũ bạn người hoặc họ hàng người (mẹ, chị, bố…) của chúng là nhiều đứa không thể ngửi được. Bọn này làm xấu hình ảnh lũ chó đáng yêu kia.
Chuẩn cơm mẹ nấu.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Điều đó chỉ chứng tỏ bên nào hung hãn hơn.. hehe

Thớt để bị trôi xa quá, tôi đành phải vào kéo lên cho các quý ngài lấy chỗ múa tiếp.. Mời! hihi
Khi nào mợ ( hoặc con mợ ) bị chó nó tợp thì sẽ nghĩ khác.

Ryan848

Xe container
Khi nào mợ ( hoặc con mợ ) bị chó nó tợp thì sẽ nghĩ khác.
Chỉ cần dính giun sán, hay bệnh da liễu lây từ chó mèo thôi đã đủ mệt rồi ấy chứ.
Em từng phải đèo con bé con nhà ông anh lên da liễu HN mấy lần, bảo đừng có ôm ấp chó mèo mà ko nghe; nhà thì bé như lỗ mũi, nuôi mấy con chó liền >>> hôi hám bẩn thỉu.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chỉ cần dính giun sán, hay bệnh da liễu lây từ chó mèo thôi đã đủ mệt rồi ấy chứ.
Em từng phải đèo con bé con nhà ông anh lên da liễu HN mấy lần, bảo đừng có ôm ấp chó mèo mà ko nghe; nhà thì bé như lỗ mũi, nuôi mấy con chó liền >>> hôi hám bẩn thỉu.
Người ở thì quen mùi không cảm nhận được, chứ người lạ vào là phát khiếp. Tanh hôi kinh hoàng