[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

MONG ĐƯỢC CÁC CỤ KHUYÊN THẬT Ạ!

P/S: Em rất cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của mọi người. Rượu em hết rồi mai em sẽ mời lại đầy đủ. Sau khi tổng kết các ý kiến em quyết định tiến hành tuần tự các bước sau:
1. Dán giấy cảnh báo sẽ đánh bả trước hẻm. Được cái hẻm nhà em an ninh cao, nhưng dân trí hơi thấp, người vô văn hóa thì nhiều nhưng dường như không có ai là thành phần bất hảo cả.
2. Sau 3 ngày nếu vẫn không chuyển biến thì tiến hành rải ớt. Sài Gòn đang mùa khô nên không sợ bị mưa trôi.
3. Sau 1 tuần nếu vẫn không chuyển biến thì tiến hành đánh bả. Dự tính sử dụng thức ăn cao cấp dạng viên trộn bả chuột + gan lợn tươi ngâm cyanua nhét thêm lưỡi dao lam.

Đây là bước cuối cùng. Em thật sự không muốn đi đến đây và mong 2 bước đầu là đã đủ. Bản thân em chiều ra công viên chạy bộ vẫn hay chơi với mấy con chó lành lành người dân dắt ra dạo. Nhưng chó nào ra chó đấy, cái tội lớn nhất của 1 con chó là trót được nhận vào tay gia đình éo ra gì. Đôi khi mạng sống của nó là cái giá phải trả cho tội lỗi to lớn này.
Mất công quá cụ, cụ lên mạng tìm Máy đuổi chó mèo siêu âm, mang về cắm điện là chúng nó sẽ không đến nữa.

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
Lưỡi dao cạo râu vài cái (loại cạo tay ý) bẻ đôi, nhét vào miếng thịt thái nhỏ, mỗi miếng thịt nhét 1 nửa lưỡi dao, (có thể dùng lòng lợn, dễ nhét lưỡi dao, nhét cả lưỡi luôn ko cần bẻ đôi), ko đi hơi phí. Em ghét chó thả rông, biết chó lành hay chó dại. Xử. Nhanh, gọn, rẻ, tiện. Nuôi thì phải xích ở nhà, dắt ra đường thì phải có xích và rọ mõm. Thả rông là gây hoạ cho cộng đồng. Em rất yêu chó, vì thịt của nó rất ngon và bổ dưỡng.
Cháu là người rất yêu chó, nhất là loại tính theo ki lô gam. Nhưng từ khi biết bọn chủ quán thịt chó thường mua chó linh tinh, bất chấp bệnh tật, thậm chí bệnh dại, mà bệnh dại có thể lây theo đường thịt chó vào người. Nên cháu cũng cạch rồi. Kinh bỏ bu.

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là cụ nghĩ ra ạ?
con đường lây bệnh dại có thể xảy ra trong quá trình giết mổ, chế biến thịt động vật bị dại. Bởi virus dại tồn tại trong nước bọt, nếu bị động vật dại cắn, liếm vào vết thương hở hoặc vết thương tiếp xúc với nước bọt của động vật dại trong quá trình giết mổ sẽ tạo điều kiện cho virus dại xâm nhập, gây bệnh cho người.

Cái thằng mổ chó cũng chính là thằng xếp thịt chó vào đĩa mang lên cho cụ xơi. Nếu nó đã bị vi rút nhập vào rồi thì vi rút rất có thể theo đường hơi thở... từ mồm nó, tay nó vào đĩa thịt chó mà cụ xơi.

MuathuHN252

Xe cút kít

Ryan848

Xe container

Ryan848

Xe container

TungThoc

Xe điện
Chỉ cần cho phép bắt hết chó thả rông thì sẽ gần hết các loại chó cắn người.

Tuongtien1977

Xe điện
Với 200 phiếu thuận, 2 phiếu trắng Quốc hội Hàn Quốc đã thông qua dự luật cấm ăn và giết chó

tdtd

Xe điện
Với 200 phiếu thuận, 2 phiếu trắng Quốc hội Hàn Quốc đã thông qua dự luật cấm ăn và giết chó
Lại đón du khách HQ sang VN ăn TC, tăng thu cho VN :D