[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

buicongchuc

Xe ba gác
cả 2 nhà hàng xóm mình đều nuôi. may chó ta. cũng lành
nhưng đầu ngõ bị chó thả rông phóng uế bửn thỉu
mong các hiệp sĩ ếch chai tơ trả lại bình yên cho làng em
Chó ta nó hay đớp trộm vào bắp chân lắm đấy cụ ạ! Em trước có vụ cãi nhau to với chủ chó. Hôm đấy em mua cái kìm nước cho thợ, lúc em đang đứng ở đầu ngõ thì tự dưng con chó đến đớp vào chân em, may em mặc quần dày nên chưa bị chảy m.áu. Theo phản xạ em cầm cái kìm nước quai một phát, con chó lăn quay ra.

kazumi

Xe tải
Nếu có đề xuất mạnh tay với các chủ chó thả rông ko rọ mõm thì các nhà C.hó quyền lại nhảy dựng lên kêu c.hó là bạn, sao lại phong tỏa mõm nó thế.
bạn bạn cái thằng cụ chúng nó ấy cụ nhỉ :D
nhà em có con poodle xí xớn em cầm dép táng cho bỏ mẹ

Thắng Formosa

Xe tăng
Bỏ tù chủ 10 năm, không nói nhiều.

alo090

Xe hơi
em nghĩ luật phải tăng tới mức xử lý hình sự với chủ chó để chó tấn công gây thương tích cho người khác. chứ yc rõ mõm các kiểu có nghe éo đâu
Đồng quan điểm với cụ. Nhiều ông dắt chó nghênh ngang ngoài đường có thèm rọ mõm đâu

Pigwalk

Xe container
Quá đau lòng. Bao giờ CQ mới có động thái cấm nuôi loài thú hung dữ này.

Dacia90

Xe điện
Các cơ quan chức năng xử lý bằng được hết nhưng chưa tới lúc thì phải? Hay phải đợi dân phản đối kiểu tuần hành ngoài đường, trên các phương tiện truyền thông...? Ra Hàng mã đặt nghìn con chó dữ đeo rọ mõm, bốn bánh xe, kéo quanh các công viên...Khi đó chó dữ thật sẽ xung đột với chó giấy, thế là có vụ kiện vì chó thật 99% không đeo rọ mõm...

Thắng Formosa

Xe tăng
Nếu cán bộ cảm thấy khó xử thì cứ ra luật cho phép người dân bắt chó thả rông (có quay video) rồi bắt chủ tới chuộc.
Đảm bảo có hiệu quả ngay tức thì.

Diep1979

Xe container
Ví dụ hiệp sỹ Ex bắt một con chó thì cả hiệp sỹ lẫn xe bị xử tội. Thế con chó cắn người thì chả ai xử cả, từ thằng chủ đến con chó.
Cùng lắm là giết chết con chó, tựa như đốt con Ex

Nhưng sao hiệp sỹ lại bị bắt mà thằng cẩu nô tài lại không bị sao?

Lạ đời

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ hiệp sỹ Ex bắt một con chó thì cả hiệp sỹ lẫn xe bị xử tội. Thế con chó cắn người thì chả ai xử cả, từ thằng chủ đến con chó.
Cùng lắm là giết chết con chó, tựa như đốt con Ex

Nhưng sao hiệp sỹ lại bị bắt mà thằng cẩu nô tài lại không bị sao?

Lạ đời
Tôi là cứ làm cái ná thun bân bi sắt. Thun tôi chập đôi,bi sắt lấy loại nhỏ 3mm. Tối pha trà,vác ghế ra sân t2 ngồi,tầm đó chúng nó thả chó ra đường wc là tôi bắn. ( qua vừa comment thớt diệt chuột xong). Tôi mua 3 loại,bi sắt bắn chó,bi chì bắn chuột,bi nhựa cho tụi cháu chắt tập bắn lon.

poiuy

Xe ba gác
Vụ này nếu như chủ chó không xuất trình được bằng chứng đã tiêm chủng cho chó thì phải xử lý hình sự mới xứng đáng.

inovavgj

Xe container
Chó thả rông ngõ nhỏ buổi sáng sớm , vẫn còn nhiều

vkhanh82

Xe tăng
1.Thằng nào thả chó chạy rông ngoài đường thì bị phạt 100tr, xung công quỹ cho anh em phường đi bắt chó. Chó bắt được thì đem đi tiêu hủy. Chó thì cũng như lợn gà thôi có gì đặc biệt đâu mà thương mới tiếc. Còn nhốt trại thì quản lý lằng nhằng.

2.Nuôi chó phải xin giấy phép, nộp phí và tiêm phòng định kỳ hàng năm.

3. Chó thả rông cắn người thì chủ bị phạt tù, bất kể vết thương nặng hay nhẹ, càng nặng bóc lịch càng lâu.

4. Lên danh sách các loại chó dữ ( trong đó có pitbull) cấm tiệt dân nuôi. Thằng nào nuôi trộm thì phạt tiền thật nặng.

Cứ đánh vào kinh tế và phạt tù thật nặng xem có dám nghênh ngang thả rông chó nữa không? Vào công viên công cộng rất nhiều trẻ em chơi đùa trogn đó mà có những thằng chủ chó vênh mặt lên thả chó đi bên cạnh nhìn rất ngứa mắt, chỉ muốn cho cái dép vào mồm.

Việc đơn giản vậy mà cái lũ công bộc ấy còn không làm được thì chả hiếu chúng nó ngồi đút chân gầm bàn cả ngày làm gì nữa? Bao vụ pitbull cắn chết người rồi.
Cần phải có luật quy định cấm, có chế tài xử lý, chết bao nhiêu người rồi, tốn bao nhiêu tiền của để chữa khi bị chó cắn rồi.
Không cấm thì làm được việc chó gì cụ/mợ vkhanh82 nhể?
em nghĩ luật phải tăng tới mức xử lý hình sự với chủ chó để chó tấn công gây thương tích cho người khác. chứ yc rõ mõm các kiểu có nghe éo đâu
Em nghĩ giải quyết vấn đề này quá đơn giản, chỉ cần ra cái quy định nuôi động vật như phương tiện giao thông: phải có giấy phép; có chứng nhận kiểm dịch, gây ra tiếng ồn thì chủ nộp phạt, gây tai nạn thì chủ đền bù thiệt hại và bóc lịch nhiều hay ít tùy theo mức nặng nhẹ, quan trọng nhất là đội XXX môi trường đi kiểm tra bất kỳ thời điểm nào và phạt tiền thật nặng nếu vi phạm các điều kiện trên. Cứ thế thôi, người dân thích nuôi con gì thì tự do nhé! Vấn đề là các cụ trên có làm hay ko thoai!
Em ủng hộ cần đưa vào mức xử lý hình sự chủ chó nếu để xảy ra sự việc chó cắn người.
Vừa tối hôm trước từ nhà người quen ra, thấy con chó tha thẩn ngoài ngõ mà không thấy chủ đâu, em thập thò ở cổng không dám đi ra. Lát sau có chủ chó em mới dám rón rén đi qua.

Luôn luôn là giọng điệu:
"- Đi đi, nó không cắn ai bao giờ đâu.";
"- Con này nó lành lắm, sợ gì.".

~X(~X(~X(

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ cần đưa vào mức xử lý hình sự chủ chó nếu để xảy ra sự việc chó cắn người.
Vừa tối hôm trước từ nhà người quen ra, thấy con chó tha thẩn ngoài ngõ mà không thấy chủ đâu, em thập thò ở cổng không dám đi ra. Lát sau có chủ chó em mới dám rón rén đi qua.

Luôn luôn là giọng điệu:
"- Đi đi, nó không cắn ai bao giờ đâu.";
"- Con này nó lành lắm, sợ gì.".

~X(~X(~X(
Luận điệu đó thằng nào nuôi chó cũng thế. Xưa khu nhà tôi cũng gặp. Mà con mình,rồi tụi nhóc xung quanh cũng sợ. 1 lần đi qua tôi nhắc,nó nói y như vậy, lần sau đi qua tôi ...giả vờ rơi cái bật lửa,ngồi thụp xuống nhặt ngay gần,thế là con chó sủa và lồng lên,tôi chạy ( vì chủ ý muốn xử lý). Thế là thằng chủ chó ra sức ghìm con chó. Tôi bảo mày mang chó về rồi ra đây nói chuyện. Nó lại thái độ,tôi quay vào nhà lấy luôn cái tuýp nước ra đập 1 phát con chớ lăn quay,thằng chủ ăn 2 gậy vào chân. Từ hôm đó không dám cho chó ra đường luôn. Và tất nhiên vì vụ đó tôi được trân trọng mời ra phường để ....làm hòa với chủ chó.

Beu 4x4

Xe điện
Có 1 lần em khen con chó ở công viên là “Giống mẹ ghê, iêu quá”, thế mà đứa vừa xưng mẹ với nó (nói bằng tiếng Kinh hẳn hoi) lồng lên. Em lại phải sorry bảo là “Thế thôi a xin lỗi, ko giống mẹ thì thôi giống bố vậy”
Kkk

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
gần nhà em mà có người nuôi pitbull thì nhà đấy xác định với em luôn. thỉnh thoảng thả ít bả là chủ tự hiểu ra vấn đề ngay ấy mà
Sống ở xã hội loạn lạc này đôi khi phải ác 1 tí mới bảo vệ được mình và gia đình mình các cụ ạ

trungunimor

Xe buýt
gần nhà em mà có người nuôi pitbull thì nhà đấy xác định với em luôn. thỉnh thoảng thả ít bả là chủ tự hiểu ra vấn đề ngay ấy mà
Sống ở xã hội loạn lạc này đôi khi phải ác 1 tí mới bảo vệ được mình và gia đình mình các cụ ạ
Đi với bụt mặc áo cà sa.

quanduideple

Xe tải
Luận điệu đó thằng nào nuôi chó cũng thế. Xưa khu nhà tôi cũng gặp. Mà con mình,rồi tụi nhóc xung quanh cũng sợ. 1 lần đi qua tôi nhắc,nó nói y như vậy, lần sau đi qua tôi ...giả vờ rơi cái bật lửa,ngồi thụp xuống nhặt ngay gần,thế là con chó sủa và lồng lên,tôi chạy ( vì chủ ý muốn xử lý). Thế là thằng chủ chó ra sức ghìm con chó. Tôi bảo mày mang chó về rồi ra đây nói chuyện. Nó lại thái độ,tôi quay vào nhà lấy luôn cái tuýp nước ra đập 1 phát con chớ lăn quay,thằng chủ ăn 2 gậy vào chân. Từ hôm đó không dám cho chó ra đường luôn. Và tất nhiên vì vụ đó tôi được trân trọng mời ra phường để ....làm hòa với chủ chó.
Khu phố e ở cũng có vụ dân phải tự xử theo kiểu của cụ.từ đó trở đi ô tổ trưởng quán triệt cấm nhà nào nuôi chó thả rông ra đường.

Cùng cảnh ngộ bác ạ. Sáng dậy hót mứt chó, chiều đi làm về hót mứt chó nhà hàng xóm. Tình trạng kéo dài mấy tháng nay rồi. Sang nói với chủ nhà thì thì nó bảo: bắt được cứ đập cho nó phát.
Mịa nó, nếu mình cũng nghĩ như vậy thì chó nhà nó chết từ lâu rồi. Nghĩ cay mà chưa có cách nào xử lý các bác ah