[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

nq19832005

Xe tăng
Anh lái xe ô tô buộc phải biết đâm xe ô tô ( phương tiện có nguồn nguy hiểm cao ) vào hai thằng ăn trộm sẽ chắc chắn gây ra thiệt hại đến tính mạng, sức khỏe của hai thằng trộm; biết trước hậu quả sẽ xảy ra nhưng vẫn thưc hiện hành vi đó - đấy là lỗi cố ý, mặt chủ quan của hành vi.
Vấn đề đứng trước pháp luật làm sao để chứng minh là anh ý cố ý đâm xe vào 2 thằng ăn trộm. Đó là cụ gán ghép cho anh ý thế đấy chứ :D.

Như em, em chỉ thấy ở đây có 1 anh hùng lái Pajero, nhưng vì lái xe thiếu tập trung anh ý húc phải 2 người đang đỗ bên đường. Thế thôi.

P.S: Em không ủng hộ hành động như thế này nhé. :)

lta500

Xe buýt
Em cho rằng nên hợp pháp hoá việc bắt chó thả rông. Khu nhà em tháng trước có 2 bà cháu bị chó cắn 1 lúc, em chủ chó quyền loanh quanh xong ôm chó chạy mất- báo hại phải đi tiêm!
Nên đào tạo thành 1 nghề hợp pháp. cứ chó thả rông là cho chết luôn để an toàn cho mọi người xung quanh. Em cũng ủng hộ.

lta500

Xe buýt
Trộm chó thả rông thì e cũng ủng hộ. Nhưng đội này nó chả cần thả rông hay trong nhà, cơ cơ hội là nó bắt tất. Nếu chỉ bắt chó thả rông, nó mặc ngay đồ dân phòng thì chả ai dám ý kiến =))
Cụ đang tư vấn cho đội đó đó. Hy vọng ngày mai toàn thấy đồng phục dân phòng đem bao tải đi bắt chó thả rông cho nó hợp lý.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chủ xe oto chắc mất chó yêu quý nên mới cay như thế. Chứ bth ai hơi đâu liều tông chúng nó, xui nhỡ nó gãy tay chân lại bị tố ngược. Ủng hộ trộm chó là ủng hộ tội phạm phát triển, ăn nhiều thịt chó ko có lợi cho sức khỏe. Ko ủng hộ tông bọn trộm chó thì chúng tác quái lộng hành. Người nuôi thì tiếc, còn người sợ chó cắn thì hả hê. 1 vòng luẩn quẩn mỗi ông có quyền hành thì vô can.

dangkhoi1105

Xe hơi
em thấy bác tài là một người lái xe tốt, có kỹ thuật lái xe. cú tông của bác rất đẹp nhưng quả thật nghĩ đi thì phải nghĩ lại , một trong hai thằng có làm sao thì lại khổ cho bác ấy. làm việc tốt đôi khi lại rước họa vào thân.

harrynh

Xe container
Chó nhà em không ra đường bao giờ, có mở cổng nó cũng không ra. Trừ khi có người về thì nó chạy ra khỏi cổng 1 chút để đón.
Nó đi ị trong khuôn viên nhà em, tất nhiên sau đó em phải hót. Và còn phải hót cả cho chó hàng xóm nữa. Nhiều lúc cũng cay, nhưng suy cho cùng thì là lỗi của thằng chủ chó, con chó không có lỗi.
1 chút của chó nhà cụ nó là sự kinh hoàng của người khác, trẻ con, ng già hay kể cả ng lớn thấy con chó ko rọ mõm xồ ra chả kinh bỏ mẹ. Tất nhiên, chủ chó thì bgio cũng chó nhà tôi hiền lắm, chả cắn ai bao giờ...bla bla.
Giá mà cụ nuôi nhốt cẩn thận, ra đường có rọ mõm & dây xích thì chắc chả mất đâu, chứ 1 thoáng cũng cis thể nó cắn ng lạ.

dangkhoi1105

Xe hơi
1 chút của chó nhà cụ nó là sự kinh hoàng của người khác, trẻ con, ng già hay kể cả ng lớn thấy con chó ko rọ mõm xồ ra chả kinh bỏ mẹ. Tất nhiên, chủ chó thì bgio cũng chó nhà tôi hiền lắm, chả cắn ai bao giờ...bla bla.
Giá mà cụ nuôi nhốt cẩn thận, ra đường có rọ mõm & dây xích thì chắc chả mất đâu, chứ 1 thoáng cũng cis thể nó cắn ng lạ.
chuẩn ạ. nhìn con chó lững thững trên vỉa hè đôi khi cũng phải cảnh giác- chả biết lúc nào nó vui hay nó buồn và nó lao tới mình lúc nào

crYztaL

Xe buýt
Dưới 31% thì không là tội phạm nhưng trên 31% là tội phạm bác nhé
2 thằng kia mỗi thằng bị trên 11% là mệt rồi cụ.

- Khung 2:

- Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 06 năm:

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31 % đến 60%;

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của 02 người trở lên mà tỷ lệ tổn thương cơ thể của mỗi người từ 11% đến 30%;

+ Phạm tội 02 lần trở lên;

+ Tái phạm nguy hiểm;

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 11% đến 30% nhưng thuộc một trong các trường hợp quy định tại các điểm từ điểm a đến điểm k khoản 1 Điều này.

toyennha

Xe lăn
Hình như k bắt đc 2 thằng cẩu tặc này. Ở hn hay miền bắc thì chắc khó chạy thoát :))
Em đọc báo nói bắt 1 trong 2 rồi cụ. Theo em ngoài việc bắt,nhốt,hốt ko nuôi ăn bắt nó lao động cật lực trả lương cho nó để trả tiền sửa xe cho bác tài. Ko thì bán xe của nó đền cho bác tài ngay và luôn.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
2 thằng kia mỗi thằng bị trên 11% là mệt rồi cụ.

- Khung 2:

- Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 06 năm:

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31 % đến 60%;

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của 02 người trở lên mà tỷ lệ tổn thương cơ thể của mỗi người từ 11% đến 30%;

+ Phạm tội 02 lần trở lên;

+ Tái phạm nguy hiểm;

+ Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 11% đến 30% nhưng thuộc một trong các trường hợp quy định tại các điểm từ điểm a đến điểm k khoản 1 Điều này.
Nhầm sang điều 134 rồi bạn à

crYztaL

Xe buýt
Nhầm sang điều 134 rồi bạn à
Điều nào không quan trọng, nhưng nếu gây thương tích cho 02 người trở lên (mỗi người bị thương tật quá 11% đến 30%) thì có thể bị truy tố tội cố ý gây thương tích theo khung 2, điều 134 rồi. Việc này dễ xảy ra hơn thương tích 31% trên 1 nguời vì ông lái xe đâm 1 phát cả 2 thằng.

harrynh

Xe container
chuẩn ạ. nhìn con chó lững thững trên vỉa hè đôi khi cũng phải cảnh giác- chả biết lúc nào nó vui hay nó buồn và nó lao tới mình lúc nào
Cảnh giác gì nữa cụ ơi, em hèn hèn đi tránh cmnl cho lành, ko thì cứ đảo xem có nửa viên gạch mà cầm cho chắc cú. Lại có loại chủ xích chó ở gốc cây với cột đèn, đi ko để ý mà nó bị xích nên chó tính lên cao, dễ ngoạm lắm.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Điều nào không quan trọng, nhưng nếu gây thương tích cho 02 người trở lên (mỗi người bị thương tật quá 11% đến 30%) thì có thể bị truy tố tội cố ý gây thương tích theo khung 2, điều 134 rồi. Việc này dễ xảy ra hơn thương tích 31% trên 1 nguời vì ông lái xe đâm 1 phát cả 2 thằng.
Hành vi này được quy định tại điều 136. Máy cho thiên hạ, bạn không là ĐTV, KSV hay TP; nếu không cái kiểu định tội danh của bạn sẽ báo hại mọi người

Opel Astra

Xe điện
em nghĩ tham gia bắt đội phạm pháp luật sẽ khác cụ. đừng để họ nằm 1 chỗ là đc.

Trích link của bác:
""Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ nếu đâm ô tô vào xe máy mà không phanh kịp, không làm chủ tốc độ, không kiểm soát được tình thế thì rất dễ gây ra án mạng. Trong khi đó còn có rất nhiều cách khác để khống chế bắt giữ đối tượng. bởi vậy, trong trường hợp này tài xế ô tô có thể không bị xử lý nhưng nếu người khác làm theo, học theo thì rất có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng và sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật. Cơ quan điều tra sẽ vào cuộc xác minh làm rõ hành vi của hai thanh niên nghi trộm chó trên để xem xét xử lý theo quy định của pháp luật. Đồng thời cũng sẽ nhắc nhở người lái xe ô tô trong việc xử lý tình huống bắt giữ tội phạm để tránh những hậu quả đáng tiếc có thể xảy ra", luật sư Cường chia sẻ. ".
Tốt quá, đúng là còn nhiều cách khác thật, mà cậu Cường kiên quyết không chia sẻ, luật xư có khác.
Tôi mạnh dạn thử chia sẻ các cách bắt giữ đối tượng khác vậy:
+ Bày tỏ quan ngại này.
+ Tuyên bố hành vi của địch là hoàn toàn không có giá trị pháp lý, không phù hợp công ước hương ước mà chúng ta đã tham gia này.
+ Tuyên bố mình có quyền, quyền sở hữu, quyền tài phán với một trong số các bạn chó này.
+ Kêu gọi các nghi phạm trở về đối diện sự thật và để được hưởng sự khoan hồng của pháp luật này.

Tuy nhiên, biện pháp này chỉ dành cho các đồng chí trộm chó bằng tay không, không đem súng cơ súng điện theo, không đem ớt bột theo, không đem dao giáo mác gươm lê kiếm đại đao bát xà mâu thương kích búa theo người, bác ạ.
Nếu các đồng chí trộm chó có một hoặc một vài dụng cụ trên, ta sẽ phải sử dụng Các cách khác, mà chỉ may ra đồng chí luật xư Cường mới biết.

Làm cách nào để biết chắc chắn các đồng chí trộm chó không có một hay một vài các dụng cụ quý giá nêu trên: Chắc mỗi cậu Cường biết cách.

Thế, nếu ta không biết chắc chắn thì làm răng?
Thì đành phải dự kiến là, các đồng chí trộm có mang theo đầy đủ các dụng cụ in đậm nêu trên; và qua đó hành xử tương ứng vậy.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy hồi xưa chó cũng có rọ mõm đâu, tầm năm 2000 đổ về trước ấy. Thời đó ra đường gặp chó chạy đầy đường suốt, nhưng chó nó chỉ dữ ở trong nhà thôi, ra đường cũng ít thấy cắn ai. Những năm gần đây dân ta nuôi chó pitbull với các loại chó chiến nhiều, hay cắn người đâm ra ác cảm.
Cụ nói cũng có ý đúng, tuy nhiên trước kia ra đường phân trâu bò, chó, phân người đầy ra. Em nhớ nhất là đợt về ngay Hưng Yên, ăn cỗ ở một nhà sân rộng, khi vào mâm thì bao nhiêu ruồi, bay lượn, thậm chí phải bật quạt để đuổi, nó đậu cả lên người một số người. Rồi một số tí lại sà xuống mâm cơm đậu vào cái nó cái kia.... Em thấy hơi ghê nhưng vẫn uống rượu vào rồi ăn cho nó vui vẻ. Hết bữa cơm mới sang ngay nhà hàng xóm bên cạnh, nhà bà này nuôi chó để bán nên thường trực có gần 20 con chó, có một bãi cát bằng 2 cái chiếu cho bọn kia nó ị. Nhìn lổn nhổn bao nhiêu phân chó mà ruồi bâu đen nghĩ đến đám ruồi lúc nãy ngồi ăn cơm tí thì oẹ thức ăn trong bụng ra... Mình thấy ghê còn mọi người vẫn thấy bình thường. Và mình đi ngoài đường hồi xưa em nhớ thường dẫm vào cứt thì toàn ra dệ cỏ lau đi rồi đi tiếp chứ thậm chí còn chả rửa chân, đến chỗ nào có ao mới thò xuống khoắng và chả có xà phòng để mà rửa. Thậm chí đá bóng ở sân vận động bóng bay ra góc sân trúng bãi cứt người, thằng ra lấy bóng nó lau vào cỏ rồi ném vào sân, khối ông nhảy lên đánh đầu.... Hồi xưa nó không kinh lắm chứ giờ nhìn thấy bãi cứt người ngoài đường ruồi bâu thì thấy lợm giọng.

con dơi 141

Xe điện
Em cho rằng nên hợp pháp hoá việc bắt chó thả rông. Khu nhà em tháng trước có 2 bà cháu bị chó cắn 1 lúc, em chủ chó quyền loanh quanh xong ôm chó chạy mất- báo hại phải đi tiêm!
Tiêm hại người phết. Nhưng ko tiêm ko đc

con dơi 141

Xe điện
Trích link của bác:
""Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ nếu đâm ô tô vào xe máy mà không phanh kịp, không làm chủ tốc độ, không kiểm soát được tình thế thì rất dễ gây ra án mạng. Trong khi đó còn có rất nhiều cách khác để khống chế bắt giữ đối tượng. bởi vậy, trong trường hợp này tài xế ô tô có thể không bị xử lý nhưng nếu người khác làm theo, học theo thì rất có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng và sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật. Cơ quan điều tra sẽ vào cuộc xác minh làm rõ hành vi của hai thanh niên nghi trộm chó trên để xem xét xử lý theo quy định của pháp luật. Đồng thời cũng sẽ nhắc nhở người lái xe ô tô trong việc xử lý tình huống bắt giữ tội phạm để tránh những hậu quả đáng tiếc có thể xảy ra", luật sư Cường chia sẻ. ".
Tốt quá, đúng là còn nhiều cách khác thật, mà cậu Cường kiên quyết không chia sẻ, luật xư có khác.
Tôi mạnh dạn thử chia sẻ các cách bắt giữ đối tượng khác vậy:
+ Bày tỏ quan ngại này.
+ Tuyên bố hành vi của địch là hoàn toàn không có giá trị pháp lý, không phù hợp công ước hương ước mà chúng ta đã tham gia này.
+ Tuyên bố mình có quyền, quyền sở hữu, quyền tài phán với một trong số các bạn chó này.
+ Kêu gọi các nghi phạm trở về đối diện sự thật và để được hưởng sự khoan hồng của pháp luật này.

Tuy nhiên, biện pháp này chỉ dành cho các đồng chí trộm chó bằng tay không, không đem súng cơ súng điện theo, không đem ớt bột theo, không đem dao giáo mác gươm lê kiếm đại đao bát xà mâu thương kích búa theo người, bác ạ.
Nếu các đồng chí trộm chó có một hoặc một vài dụng cụ trên, ta sẽ phải sử dụng Các cách khác, mà chỉ may ra đồng chí luật xư Cường mới biết.

Làm cách nào để biết chắc chắn các đồng chí trộm chó không có một hay một vài các dụng cụ quý giá nêu trên: Chắc mỗi cậu Cường biết cách.

Thế, nếu ta không biết chắc chắn thì làm răng?
Thì đành phải dự kiến là, các đồng chí trộm có mang theo đầy đủ các dụng cụ in đậm nêu trên; và qua đó hành xử tương ứng vậy.
Đánh ngang rồi ép vào an toàn hơn cụ ah. Công an mà lao vào trôn cắp ntn sẽ có hàng tá /// nhào ra chửi.