[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Mytv

Xe điện
E muốn hỏi là hành vi tông 2 thằng trộm chó của cụ lái xe có vi phạm pháp luật ko? Có bị các a gọi lên giải trình ko?

buicongchuc

Xe ba gác
em cũng không ủng hộ thả rông nhưng cũng không ủng hộ lũ trộm chó, nên có 1 đội có thẩm quyền đi bắt, xong nhốt tập trung và chủ chó phải đến chuộc về với giá cao
Các cậu ấy vẫn ra quân mà em chả gặp bao giờ, chỉ thấy chó thả rông vẫn tăng.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
E muốn hỏi là hành vi tông 2 thằng trộm chó của cụ lái xe có vi phạm pháp luật ko?
Có và nếu một trong hai thằng có tỷ lệ tổn thương cơ thể trên 31% là ăn trách nhiệm hình sự ( khoản 1 điều 136 BLHS ), nếu cả hai thằng đều trên 31% thì ăn cấu thành tăng nặng ) khoản 2 điều như trên ).

TungThoc

Xe điện
Cụ ở QN à? Cháu bé gđ xin về rồi. Chắc ko thể qua khỏi. Cái rất đau là khi bị chó cắn gđ cháu có đưa đi tiêm phòng tại bv uông bí nhưng vẫn phát dại. H đang đợi ra soát lại quá trình tiêm của cháu
Em ở HN, cư dân tòa nhà em thường tranh cãi rất dữ dội về nuôi chó trong khu dân cư, đã có vài trận Boxing giữa dân và người nuôi chó.
Vụ này em trích dẫn theo báo. Còn mấy tài liệu thì em không phải là người được nhận nên không thể up lên đây được.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Vâng cụ, chắc hồi xưa người ta chủ quan hơn và chưa thực sự quan tâm đến vấn đề này, em đây sang nhà bạn chơi cũng bị chó nó cắn mấy lần, toàn chạy từ đâu đến cắm phát sau bắp chân rồi bỏ chạy, may mà con chó nó không bị bệnh dại nên đến h em vẫn đang ngồi gõ phím được.
Tiêm vaccine phòng dại rất hại cho cơ thể cụ nhé!
Nên ko phải cứ cẩn trọng hơn, ko chủ quan mà được đâu.
chủ chó thả rông để cắn người, đền tiền mũi tiêm là chưa đủ!

nhatscn

Xe tăng
Có và nếu một trong hai thằng có tỷ lệ tổn thương cơ thể trên 31% là ăn trách nhiệm hình sự ( khoản 1 điều 136 BLHS ), nếu cả hai thằng đều trên 31% thì ăn cấu thành tăng nặng ) khoản 2 điều như trên ).
em nghĩ tham gia bắt đội phạm pháp luật sẽ khác cụ. đừng để họ nằm 1 chỗ là đc.

Chỉnh sửa cuối:

TungThoc

Xe điện
Tiêm vaccine phòng dại rất hại cho cơ thể cụ nhé!
Nên ko phải cứ cẩn trọng hơn, ko chủ quan mà được đâu.
chủ chó thả rông để cắn người, đền tiền mũi tiêm là chưa đủ!
Bệnh dại có thể phát trong vòng 2 năm kể từ khi bị chó mèo cắn, đó là khoảng thời gian rất dài và người bị chó mèo cắn rất khủng hoảng về tâm lý.
Trước đây mẹ em bị chó hàng xóm cắn, tiêm liên tục 6 mũi mỗi mũi cách nhau một số ngày theo quy định của cơ sở y tế. Trong vòng 2 năm liền phải kiêng khem các kiểu cho bà... Khổ lắm.
Nhà có người bị chó cắn mới thấu nổi khổ.

Hn07

Xe tăng
Em lại ủng hộ đội trộm chó thả rông, kể cả chó dắt ra đường mà méo rọ mõm.
Trước đây nhà cửa ở quê thưa thớt , có nuôi chó mèo thì em rất thù ghét đội trộm chó . Nhưng giờ đông đúc ngột ngạt mà suốt ngày ra cổng đã nhìn thấy bãi tướng , hoặc đi dạo công viên mà phải căng mắt ra né tránh thì thấy việc nuôi chó mèo thả rông là 1 vấn nạn hiện giờ phải đưa thành luật để bắt nhốt tiêu hủy .

quy la tien

Xe điện
Chuyện của cụ quá gay cấn. Đây là tình huống cướp chó, chứ trộm cắp gì. :D
Chính xác, trước gần nhà em cũng có mấy con chó dắt người, tè bậy lung tung nói mãi không sửa chỉ sủa, đang ước có chú EX nào giải quyết hộ thì một sáng đẹp trời cầu được ước thấy, nó cướp ngay trên tay, y hệt chuyện cụ cán bộ (CÔNG CHỨC)..

Chỉnh sửa cuối:

Dream22015

Xe buýt
Nếu chó mèo nhà cụ cụ nuôi cụ yêu thương nó kể cả cho nó lên giường ngủ, mớm thức ăn vào mồm nó, cho nó liếm môi cụ/mợ .... cháu chả phản đối dù là người thân của cháu có người như thế cháu thấy ghê ghê khi ăn cùng. Còn mọi người bức xúc và phản đối ở đây là loại chó cứ thả ra ngõ ra đường ỉa đái loạn hết cả lên. Có ngõ như ngõ nhà em ở trung tâm mà em đếm sơ sơ tầm 20 con chó đủ loại, 1/2 trong số đó thỉnh thoảng hé cửa ra cho nó ra ngõ ỉa đái rồi về.... Sáng nào đi bộ có 30m từ nhà ra đường mà cũng ít là dăm bãi cứt chó, có bãi to như cứt người. Còn ra đường thì các cụ đi dọc cái phố Vọng không cắm mặt xuống nhìn thì dẫm vào cứt như chơi..... Những loại nuôi chó như thế cháu mong bọn exciter này nó bắt hết.
Hàng xóm nhà e nuôi chó khôn dã man. Ko bao giờ ị trong nhà chủ. Cứ đến giờ thả loăng quoăng ngoài đường. Xong hàng xóm nhà nào vô ý mở cửa là nó phi vào nó ị ra vườn nhà đó.
Nhiều hôm cho xe vào nhà chưa kịp đóng cửa ông cụ lại nhắc: Ra đóng cửa vào ko chó hàng xóm sang vào vườn ị :(
Cũng toàn hàng xóm láng giềng nên cũng ko dám nói gì :(

nhatscn

Xe tăng
Bác tài xế 7c đâm trộm công nhận là rất bản lĩnh và điều khiển xe chuyên nghiệp. Rất nhiều người chỉ nói luyên thuyên, không có khả năng làm được như bác tài này.

1. Bắt chó thả rông và xử phạt hành chính người nuôi chó thả rông, hoặc không rọ mõm khi ra nơi công cộng là nhiệm vụ của cq địa phương. Đây không phải là nhiệm vụ cho bọn trộm chó.

2. Người dân tự tay bắt quả tang trộm là được khuyến khích, vì báo 113 thì trộm thường đã cao chạy xa bay.

3. Kể cả có gây thương tích khi bắt quả tang trộm hoặc kẻ bị truy nã cũng được PL miễn truy cứu trách nhiệm hình sự. Đây là hành vi bất khả kháng ngoài mong muốn.
làm để làm gì, tự nhiên mua việc vào người, ủng hộ đội trộm chó, nhà nào nuôi chó mà chó sủa, chó thả rông thì đập chết hết đi

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chưa từng mất chó, mèo hoặc các cụ nuôi nhưng không thực sự yêu quý nó thì các cụ không thể hiểu nổi cảm giác khi bị trộm mất chó mèo.
Nhà em đã từng có con chó. Khi người nhà về nó ra cổng vẫy đuôi mừng đón, 2 thằng trộm chó đi qua thòng dây giật đi luôn. Lúc đó vớ được viên gạch thì khỏi nghĩ nhiều.
Vừa mấy hôm trước, nhà em mất con mèo. Nó rất ngoan, không đi đâu xa bao giờ vì nhà em cẩn thận thiến nó. Cứ người về là nó xuất hiện vui mừng như chó. Em nghi là có nhà nào quanh đó có kỹ năng bẫy mèo.
Nói chung, mỗi sự việc xảy ra các cụ nên tách biệt và suy xét theo hoàn cảnh thực trạng. Chứ cứ đan xen việc chó mèo thả rông rồi đánh giá sẽ không khách quan.
cứ thả rông là đập chết hết

minhmo

Xe cút kít
Nó chỉ chỗ để đánh dấu lãnh thổ cũng nên.
Nó dạy theo bản năng cụ nhỉ. :))

Hàng xóm nhà e nuôi chó khôn dã man. Ko bao giờ ị trong nhà chủ. Cứ đến giờ thả loăng quoăng ngoài đường. Xong hàng xóm nhà nào vô ý mở cửa là nó phi vào nó ị ra vườn nhà đó.
Nhiều hôm cho xe vào nhà chưa kịp đóng cửa ông cụ lại nhắc: Ra đóng cửa vào ko chó hàng xóm sang vào vườn ị :(
Cũng toàn hàng xóm láng giềng nên cũng ko dám nói gì :(
Ngõ nhà em có hai con chó sáng nào cũng sang làm bãi đủ cả đái ỉa, mấy bà hàng xóm trích camera rồi làm đơn gửi tổ dân phố cũng không ăn thua. Em nghĩ nhà kia cố tình thả chó ra cho vệ sinh ở đó.

Chính xác, trước gần nhà em cũng có mấy con chó dắt người, tè bậy lung tung nói mãi không sửa chỉ sủa, đang ước có chú EX nào giả quyết hộ thì một sáng đẹp trời cầu được ước thấy, nó cướp ngay trên tay, y hệt chuyện cụ cán bộ (CÔNG CHỨC)..
Ở Long An cách đây vài năm có ông bị cướp chó, đuổi theo nó dúng súng điện cho một phát đi luôn. Vụ đó em chưa rõ kết cục thế nào.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
không có gì chứng minh tài xế cố ý, mà như kiểu tai nạn giao thông thôi. Thì tội phạm thế nào đc cụ.
Anh lái xe ô tô buộc phải biết đâm xe ô tô ( phương tiện có nguồn nguy hiểm cao ) vào hai thằng ăn trộm sẽ chắc chắn gây ra thiệt hại đến tính mạng, sức khỏe của hai thằng trộm; biết trước hậu quả sẽ xảy ra nhưng vẫn thưc hiện hành vi đó - đấy là lỗi cố ý, mặt chủ quan của hành vi.