[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Trungpv

Xe tăng
ở ngoài đường tay không tấc sắt thì còn nói không lôi được con chó ra khỏi bà cụ.Chứ ở nhà dao kéo thiếu gì k mang ra xiên cổ con chó nhát là xong mà phải để đến nông nỗi ấy
xiên thì chết mất con chó yêu quý à cụ? :D

agrimeco

Xe lăn
Em thấy trên mạng hướng dẫn, khi gặp tình huống chó Pitpull tấn công thì dùng que/gậy cứng chọc vào hậu môn của nó, sẽ nhả ngay, không chút delay
Nó đang hăng máu quay sang cắn chết mình luôn á cụ :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó coi chó hơn mẹ nó.
Đọc từ ""can ko kịp"" mà lộn tiết cụ ạ. Hình như con cháu coi như con chó đánh nhau với bà cụ, chứ ko phải con chó cắn bà cụ. Hay là nó cố tình để con chó cắn bà cụ nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe tăng
Chúng nó coi chó hơn mẹ nó.
Em thấy rất buồn cười là hội Âu Mỹ Nhật Hàn cứ bô bô nhân quyền nhân đạo tỏ vẻ văn minh lương thiện và yêu động vật. trong khi chính đội này trước đây mang súng đạn đi cướp bóc xâm chiếm và tàn sát đồng loại mạnh nhất. Bọn mẽo còn dùng cả bom hạt nhân và rải chất độc dioxin để tuyệt diệt đồng loại. nghĩ đến hội cẩu quyền em lại thấy có gì đó tương đồng

namphong12

Xe lăn
Em thấy rất buồn cười là hội Âu Mỹ Nhật Hàn cứ bô bô nhân quyền nhân đạo tỏ vẻ văn minh lương thiện và yêu động vật. trong khi chính đội này trước đây mang súng đạn đi cướp bóc xâm chiếm và tàn sát đồng loại mạnh nhất. Bọn mẽo còn dùng cả bom hạt nhân và rải chất độc dioxin để tuyệt diệt đồng loại. nghĩ đến hội cẩu quyền em lại thấy có gì đó tương đồng
Bọn tiêu chuẩn kép mà. Bọn cẩu quyền nó chỉ quay xe khi con chó cắn người trong gia đình nó.

jazzzzz

Xe lăn
Trước em hay lê la chỗ chợ Thái Hà, dạo này không thích ngồi quán nên hay mua về nhà.
Mong mấy ngày tới mát giời để lại đc đc Yêu choá.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Ko cần thiết phải tổ lái xa đến như vậy đâu cụ, cũng ko định hướng hay tuyên truyền cho khựa đc đâu =)). Tập trung vào chủ đề chính cho khỏi loãng thớt.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nói thật là em thấy còm này của cụ rất vô duyên.
Dân chết có thấy thằng nào có trách nhiệm lên tiếng đâu cụ... thế cho nên vô duyên mà được việc thì cũng chấp nhận được.
Chó mà cứ cắn chủ, không cắn người ngoài thì em ủng hộ hội chó quyền nhiệt tình luôn.

river8x

Xe buýt
Xóm nhà iem nuôi hàng loạt chó đủ loại, thả rông dí cắn người đi đường hàng ngày.
Iem chạy bộ cũng bị dí mấy lần, chả ai quản lý, chả ai quan tâm. Chán vcđ.
Cụ mang theo cái gậy, lúc đi qua mà con nào xông ra cắn cụ vụt vỡ mõm cho nó chừa

7vienngocrong

Xe tăng
ở ngoài đường tay không tấc sắt thì còn nói không lôi được con chó ra khỏi bà cụ.Chứ ở nhà dao kéo thiếu gì k mang ra xiên cổ con chó nhát là xong mà phải để đến nông nỗi ấy
E cũng nghĩ như cụ. Chó là chó. Nuôi thương nhưng nó cắn người nhà là trảm ngay nếu là Pitbull để cứu người nhà chứ. Hay cái lũ người nhà này nghĩ chó Pitbull cắn rách da như mấy con chihuahua mà đứng đó lôi kéo nó.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khả năng là người Việt Nam nuôi con này ko phù hợp các cụ nhỉ, nhiều vụ Pit cắn chết người quá. Có khi chủ chó ko đủ kiến thức, kinh nghiệm, để nuôi dòng này.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Chuẩn cụ, cái gì động đến miếng đến ghế là các a nhảy ngược lên ngay
Có mùi xèng thì các a xông xáo lên ngay, vụ chó này nó ko có xèng mà mất thời gian, mất sức nên chả ai quan tâm.

Diep1979

Xe container
Chủ con chó này em cũng coi nhân cách của nó cũng chỉ như con chó nó đang nuôi. Không biết nó có hối hận không khi tự tay mang về nhà hung thủ giết mẹ mình, hoặc nó vẫn đang ra ra nói với cơ quan công quyền và hàng xóm xung quanh rằng đây là bản năng của pitbull, là tính nết của dòng chó chiến và mẹ em đen thôi x-(

Chó, với em chỉ là món ăn. Bạn bè gì mà ngày nào cũng phải hầu ăn, hầu ị :))

Cho nó vào nồi làm rựa mận khéo lại đỡ chật đất, giảm chi phí an sinh xã hội

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Khả năng là người Việt Nam nuôi con này ko phù hợp các cụ nhỉ, nhiều vụ Pit cắn chết người quá. Có khi chủ chó ko đủ kiến thức, kinh nghiệm, để nuôi dòng này.
Nước ngoài nó cũng cắn chết đầy ra đấy cụ ạ. Xem youtube là thấy

Diep1979

Xe container
Đúng là cực kỳ bức xúc khi nhìn thấy con này không rọ mõm ngoài đường và đọc các tin như thế này. Tại sao các đại biểu quốc hội không đưa vấn đề này ra nhỉ. Đây là an toàn của người dân bị đe doạ còn gì.
Cụ đã bị bọn chó quyền lao vào biểu tình chưa? :))
Cụ thử đăng bài phản đối ông chủ, bà chủ của họ xem sao, nó nhẩy vào cắn cụ bay nick ấy chứ =))

river8x

Xe buýt
E ko hiểu những người nuôi con vật hung dữ này họ muốn thể hiện thông điệp gì nhỉ? Chỉ thấy sự an toàn của cộng đồng bị đe doạ

Tuongtien1977

Xe điện
Đang ngồi trong nhà, cụ bà 82 tuổi bất ngờ bị chó pitbull của gia đình lao vào cắn tử vong

Diep1979

Xe container
Trước em hay lê la chỗ chợ Thái Hà, dạo này không thích ngồi quán nên hay mua về nhà.
Mong mấy ngày tới mát giời để lại đc đc Yêu choá.
Em giống cụ, ra ngã tư Võ văn dũng, lĩnh nam mai động là yêu ngay =))

hiepchiken82

Xe tăng
Mới hôm trước bị con chó cắn trộm vào chân. Em lùa nó về tận nhà gọi chủ ra mà không đứa nào dám thò mặt "chó" ra. Em dặn vào lần sau thấy con này chạy rông ngòai đường mà không rọ mõm thì em chedm chết đừn. Sợ bhaatd là nó khợp con mình. Mà mình thì không giết người được :(
nó cắn vào chân cụ, thì cụ xách nó về nhà mình nhốt lại theo dõi 1 tháng ko dại thì cho nó củ giềng chứ cụ