[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Archer

Xe điện
Mới hôm trước bị con chó cắn trộm vào chân. Em lùa nó về tận nhà gọi chủ ra mà không đứa nào dám thò mặt "chó" ra. Em dặn vào lần sau thấy con này chạy rông ngòai đường mà không rọ mõm thì em chedm chết đừn. Sợ bhaatd là nó khợp con mình. Mà mình thì không giết người được :(

river8x

Xe buýt
Đúng là vấn đề này, đôi khi cơ quan hữu trách khá chậm chạm
Nếu kịp thời, nhanh chóng dứt khoát, có thể tránh thêm 1 số trường hợp đáng tiếc
e vd: có thể hỏi chi cục thú y với bên động vật là lợi ích của loại chó này là gì khi nhập nuôi?
Nếu không có lợi ích nhiều, hoặc có lợi ích nào đó? nhưng giữa lợi ích với thiệt hại nguy hiểm thì cái nào an toàn - duyệt
Sau đó ra văn bản nghị định thông tư gì đó, cấm nhập và tiêu hủy những con còn lại, hay gia chủ muốn nuôi nhốt phải cho trong chuồng, nếu xảy ra vde gì thì tù tươi luôn
kiểu kiểu đó
Nhưng báo đăng hnay đây thì bà cụ chết oan uổng và đau đớn quá:((:((:((, chém mn con chó ra trăm mảnh hoặc cho vào máy nghiền cho xong
Chắc dư luận vẫn chưa đủ nóng cụ ạ. Đúng thật là e ko thấy lợi ích gì khi để loài chó này sống chung trong cộng đồng, chỉ để thoả mãn cái thú của một bộ phận người, mà ko hiểu họ nuôi cái loài súc vật hung dữ này để thể hiện thông điệp gì nhỉ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em vot treo cmn cổ đứa con nào nuôi con chó này. Éo hiểu hay đẹp tốt gì cái loại chó này mà chúng nó cứ nuôi nhỉ?

Chó Pitbull cắn chết cụ bà 82 tuổi ở Bình Dương

Tối 17/5, khi được thả ra để cho ăn, con chó Pitbull nặng khoảng 40kg đã cắn chết cụ bà do cụ nói lớn tiếng.

Theo đó, hơn 19h cùng ngày, chị Trần Thị Thanh Thảo (44 tuổi, ngụ tại căn nhà trên đường Thống Nhất, phường Bình Thắng, TP Dĩ An) mở lồng sắt thả con chó Pitbull nặng khoảng 40kg ra ngoài để cho ăn.
chó pitbull cắn chết cụ bà 82 tuổi ở bình dương

Con chó bị nhốt lại sau khi đã cắn chết cụ bà
Lúc này cụ bà Đặng Thị V. (82 tuổi, thường trú tại Định Quán, tỉnh Đồng Nai là mẹ của chị Thảo) đang ngồi trên võng gần đó khoảng 15m.
Do cụ V. lớn tuổi, bị lẫn nên ngồi trong nhà nói lớn tiếng vọng ra làm con chó hoảng sợ chạy vào cắn bà V.
Do sức yếu, bà V. ngã xuống nền nhà rồi bị con chó cắn liên tục vào đầu. Mặc dù người trong nhà can nhưng không được. Tới khi bà V. nằm bất động thì con chó mới chịu dừng lại, những người trong nhà nhanh chóng nhốt con chó lại vào lồng. Hậu quả vụ việc làm bà V. tử vong tại chỗ.
Nhận tin báo, Công an TP Dĩ An có mặt khám nghiệm hiện trường, lấy lời khai những người liên quan. Chi cục Thú y TP Dĩ An cũng cử người tới hỗ trợ gây mê con chó để phục vụ điều tra.
Các nhà cẩu quyền lại vào đòi quyền lợi bây giờ.
Cụ chuẩn bị nồi cơm điện chưa?

fanmu1234

Xe container
Chả phải riêng gì con này . Em đi du lịch Đà Lạt cũng gặp một lố chó hoang . Hỏi dân bản địa thì họ bảo toàn khách du lịch bỏ lại ( ko rõ là bỏ quên hay cố tình quên ) . Rồi thì nuôi chó theo kiểu thả rông cắn người đi đường , lúc ngưòi ta đánh trả vì bị cắn thì chạy ra nhận là chó nhà mình , lúc gây ra sự việc nghiêm trọng phải đền bù thì chả thấy thằng chủ ra nhận .
Bọn nuôi chó thả rông, ị bậy khốn nạn hơn con chó.

Nên em rất ủng hộ các bạn Exciter bắt hết cho thả rông

Trungpv

Xe tăng
em hóng team yêu chó, bảo vệ chó, ko ăn thịt chó vào chém

river8x

Xe buýt
Mới hôm trước bị con chó cắn trộm vào chân. Em lùa nó về tận nhà gọi chủ ra mà không đứa nào dám thò mặt "chó" ra. Em dặn vào lần sau thấy con này chạy rông ngòai đường mà không rọ mõm thì em chedm chết đừn. Sợ bhaatd là nó khợp con mình. Mà mình thì không giết người được :(
Cụ cảnh giác với bọn chó hay xổng ra cắn người này, dễ mang virus bệnh dại lắm, năm 2017 một người bà con ở quê trong họ nhà e đi làm đồng bị con chó ko biết của nhà ai cắn, bà ấy cũng chủ quan chỉ chữa qua loa, đến gần tháng sau thì bà ấy mất vì nhiễm bệnh dại

fanmu1234

Xe container
Đây là cắn người nhà chứ cắn người ngoài là em vote kiện. Cứ thấy chó là em tránh kể cả chó cảnh.
Không biết thằng chủ chó đánh người ở quận 7 xử đến đâu rồi nhỉ, không thấy báo đăng.

Nghe nói người bị đánh không đồng ý hòa giải, và đề nghị CA cho đi giám định để xử ly hình sự.

thieuhuyen

Xe hơi
ở ngoài đường tay không tấc sắt thì còn nói không lôi được con chó ra khỏi bà cụ.Chứ ở nhà dao kéo thiếu gì k mang ra xiên cổ con chó nhát là xong mà phải để đến nông nỗi ấy

vneseman

Xe lăn
Em ủng hộ cấm tiệt bọn bitpull này và bắt hết chó không rọ mõm ngoài đường.

namphong12

Xe lăn
ở ngoài đường tay không tấc sắt thì còn nói không lôi được con chó ra khỏi bà cụ.Chứ ở nhà dao kéo thiếu gì k mang ra xiên cổ con chó nhát là xong mà phải để đến nông nỗi ấy
Cụ già rồi. Đôi khi ngã từ trên võng xuống đã là nguy hiểm rồi ấy chứ.

Supercub_90

Xe điện
Liệu có đủ sức cảnh tỉnh với đội chó quyền không các cụ nhỉ?
Nuôi một con nghiệt súc đến chủ cũng bất lực, không thể kiểm soát nổi cái tính hoang dã của nó thì không hiểu chúng nuôi để thể hiện điều gì.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
1. Cấm nuôi chó dữ

2. Nuôi chó , mèo phải xin giấy phép. Phải đi tiêm phòng dại định kỳ.

3. Cấm dắt chó ra đường mà không rọ mõm. Lớn bé to nhỏ gì phải bắt rọ mõm hết.

Vi phạm xử tiền thật nặng. Nhờn thì cho hình sự.

Có cái việc đơn giản thế thôi mà bao năm nay chúng nó đ.éo làm cho dân được nhờ nhỉ? Năm nào cũng có tin chó cắn chết người.

NgangNganh

Xe tải
Em ủng hộ khởi tố hình sự và thay đổi quy định của pháp luật về nuôi chó theo hướng tăng thật nặng.

river8x

Xe buýt
Không biết thằng chủ chó đánh người ở quận 7 xử đến đâu rồi nhỉ, không thấy báo đăng.

Nghe nói người bị đánh không đồng ý hòa giải, và đề nghị CA cho đi giám định để xử ly hình sự.

Xem clip vụ này ức chế thật, phải e e chơi đến cùng với thằng chủ chó, nhưng ông kia nhỏ con so với thằng chủ chó quá, lại bị tấn công bất ngờ từ phía sau

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ cảnh giác với bọn chó hay xổng ra cắn người này, dễ mang virus bệnh dại lắm, năm 2017 một người bà con ở quê trong họ nhà e đi làm đồng bị con chó ko biết của nhà ai cắn, bà ấy cũng chủ quan chỉ chữa qua loa, đến gần tháng sau thì bà ấy mất vì nhiễm bệnh dại
Giống vụ quê em , chú bị xe đâm có bạn thanh niên ra cầm lên cái nó quay lại cắn cho phát rồi chết , bạn kia cũng chủ quan thì sau độ tháng ra đi ( to khoe như trâu luôn )