[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Diep1979

Xe container
Ko cần búa đập trượt lại rắc rối, lấy cái tovit dài hoặc que chọc vào 1 bên tai rồi đập mạnh cho xuyên sâu là xong; tai là chỗ xuyên dễ nhất, chọc vào rồi đập dứt khoát cho xuyên thật sâu, đơn giản mà.
Nó có nhiều phương án mà cụ :))

Nhưng công nhận cách của cụ nhanh, gọn, dứt khoát... Đối với những con chó dạng hung thần như này

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Con này khôn đấy
Chie cắn ng nhà
Cắn ng ngoài thì tèo luôn
E thì nghĩ chủ nuôi con này còn ngu hơn chó, ai đời đi nuôi con chó mà nó cắn cả con mình, người nhà mình mà vẫn chăm cho nó ăn, thế chẳng phải ngu hơn chó, roof đến lúc hối ko kịp vì cái sở thích dở người này hại chính gia đình mình.

Mr.Chem

Xe điện
Lạy các bố xem clip cứ ra món, còn đâu là văn hóa.........ẩm thực, em nhìn qua là biết con này ăn không ngon đâu, đừng thèm thuồng nữa!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nó hiền khô à :)) Chắc mấy video nó cắn ng tới chết là dàn dựng, đổ oan cho con chó hiền khô ;;)

Các nước ra lệnh cấm Pitbull, e chỉ nể mỗi thằng Singapore, chỉ mới năm 1991, nhắc lại là năm 91, mà nó đã tiên phong, cực kì gắt con bitchpull, cấm luôn.
Sing cấm được pitbull có lẽ do đội Chó Quyền ở Sing nó không hung dữ và đông như ở Ta :D

SPL

Xe container
vẫn được nuôi mà mợ, nhưng không được thả rông, ra ngoài phải cho vào lồng, rọ mõm, đảm bảo vệ sinh và an toàn
Quy định tùy từng nơi chứ không phải tòa nhà nào cũng cho nuôi, theo Luật là cấm nuôi gia súc gia cầm (luật ghi gia súc là loại có 4 chân chứ không phân biệt loại vật nuôi riêng). Em bên nhà đất cũng nuôi chó, mèo, nuôi mèo đẻ hẳn hoi, nhưng lên chung cư thì không mang lên mặc dù ở đây vẫn nhập nhằng cho nuôi sau rất nhiều vụ cãi chửi nhau vì vấn đề này, ảnh hưởng hàng xóm lắm. Còn chó dữ thì không nên nuôi, có ngày lĩnh đủ vì nó, rất nguy hiểm

harrynh

Xe container
Ơ thế chủ nhà trong clip vẫn tiếp tục nuôi con chó đấy hay thịt luôn rồi ạ ? Ra đường có va quệt xe sửa 2-3 tr thì oánh nhau thí mạng, chó cắn người thân tý toi thì chăm lo chu đáo, hay thật.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Chó nhà cắn người. Thịt. Không nói nhiều.

Nhà em ở quê nuôi chó, nhưng ít khi thả rông. Chỉ thả ban đêm ngoài sân cho trông nhà và nó chạy loắng quăng đỡ cuồng chân, còn khi nào có người thì nhốt hoặc xích.

harrynh

Xe container
Dạ cũng chó nhà, nhà chị gái ck e có nuôi 1 con lai becgie, nuôi cũi ko thả bh, sáng mùng 3 tết, cỡ hơn 6h30 sáng, đã ăn xong, 2 đứa cháu ra cho chó ăn thì ko thấy chó, nên mới lượn quanh nhà đi tìm, khi thấy con chó, thằng em 10 tuổi thấy trước, gọi con chị (13 tuổi) tính lùa nó về, thì nó quay ra cắn thằng em, đúng kiểu nó nhăn ko thả, thằng bé mặc 2 cái áo ấm mà nó nhằn áo rách tả tơi, con chị thấy em bị cắn lại đập chó, và kéo em ra nhưng ko kéo dc, vừa đập chó vừa hét gọi mẹ, một lúc sau mẹ chạy đến lấy gậy đập mãi nó mới nhả, mang đi trạm xá khâu phải hơn 20 mũi, cắn xuyên qua áo vào cả lưng, ngực, nách, cổ, vai, tay. Mẹ cháu ( chị Ck em) làm ở trạm nên bế con lên trạm là khâu luôn cho con, mà dc mấy mũi run tay ko thể khâu dc.
có thể chó nó ức vì nhốt nó suốt ngày, mà Tết nhất đốt pháo nhiều nên nó hoảng phá ra. May vì mẹ ở nhà, và may vì cháu mặc 2 áo ấm, chứ ko có ng lớn ở nhà khéo ko còn gì ạ, con này cỡ 25kg cơ
Thế xử con chó ntn hả cụ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Con này to thật, chó mà như vậy chỉ có thịt hoặc bán cho cửa hàng thịt chó

cn39c2001

Xe tăng
Chó phù hợp nhất là loại dưới 1kg
...
cuối tháng vác ngoài chợ về

cusao

Xe lăn
Em xin lỗi tất cả những người đã từng nuôi và chăm sóc chó mà nói rằng "...chó nhà hiền lắm.." " ...chó nhà tôi ngoan lắm..." là những phát ngôn ngu ngốc. Nếu người chưa nuôi hoặc chăm sóc chó phát biểu như vậy thì không phê phán gì bởi đơn giản họ chưa biết hoặc tưởng như thế.
Chó mãi mãi là 1 con vật dù nó rất thân thiện với con người và biết cách biểu cảm đặc biệt thú vị. Tuy nhiên nó có tính hung hăng và máu nóng gần được như loài gấu. Khi nó hăng lên thì nó không bị phân tán bởi yếu tố bên ngoài và không có cảm giác đau, giật mình tức thời khi bị tác động lực, nó có thể bị đánh chết, đâm chết, cắn chết mà vẫn không nhả con mồi khi cơn hăng của nó lên đỉnh điểm.
Bảo sao người đời có câu "hăng máu chó".
Chỉ có những con chó được huấn luyện công phu ngay từ nhỏ như chó nghiệp vụ thì mới có thể kiểm soát được phần nhiều thú tính này chứ cũng chưa kiểm soát được toàn bộ.
Phát biểu "chó hiền" là ngu ngốc và chả biết gì sất

Cuongnh5256

Xe điện
Xem video có thể thấy sự may mắn cho cả nhà này luôn, nó chỉ cắn vào cặp của cháu bé. Sau vụ này mà nhà này vẫn có ý định nuôi tiếp chắc sẽ phải ân hận cả đời.

Isu_zu

Tháo bánh
Nhà này nuôi chó ko bao giờ xích hay sao mà mãi ko xích nổi con chó vào, hình như còn ko có cả vòng cổ chó nữa. Nhìn cả nhà bất lực với con chó hãm thật!
Đáy là biểu hiện của chó là Chủ, còn chủ thành Chó đấy cụ ạ. Chó là giống vật láu cá, khôn vặt và nắm bắt tâm lý rất tốt, nó sẽ bắt nạt chủ nhà ngay khi nó biết có thể làm đc điều đó, và khi đó thì chỉ còn cách rựa mận thôi. Nó cắn con nít thế mà còn xoa đầu, chả khác gì khuyến khích nó cắn tiếp! trước em nuôi chó, em chỉ nhìn thôi là nó đã răm rắp! Nhưng h ko nuôi chó nữa vì hôi và dơ, phiền hàng xóm!

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế xử con chó ntn hả cụ?
Bố cháu là bộ đội đi từ mùng 2 rồi, con bị vậy nên bố về điên định xiên chết con chó mà m.ng can, bảo để qua rằm.h chắc nó quang tèo rồi ạ. E cũng chưa hỏi

harrynh

Xe container
Bố cháu là bộ đội đi từ mùng 2 rồi, con bị vậy nên bố về điên định xiên chết con chó mà m.ng can, bảo để qua rằm.h chắc nó quang tèo rồi ạ. E cũng chưa hỏi
Hờ, nhà chị gái ck là gần lắm rùi mà chuyện an toàn tính mạng này mợ chả quan tâm sâu sát, tưởng xiên thì mời cả nhà bữa giải đen nhỉ.

manhanoi

Xe tăng
Không thấy thằng chủ có hành động nào mạnh mẽ để trấn áp nhỉ, chả lẽ để nó khợp con mình rồi mới kêu :P

MuathuHN252

Xe cút kít
Hờ, nhà chị gái ck là gần lắm rùi mà chuyện an toàn tính mạng này mợ chả quan tâm sâu sát, tưởng xiên thì mời cả nhà bữa giải đen nhỉ.
Nhà e đi Hà Nội rồi ạ, chị ở quê mà, có thịt cũng ko đến lượt nhà e ạ

Phú Cửng

Xe tăng
Con này quái thú chứ chó nó hiền lắm

LinhNguyễn

Xe tăng
Em sợ nhất câu " Chó ko cắn đâu " :D