[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

temuchin

Xe tải
E đọc báo mà thấy ông chủ chó này côn đồ quá. Lợi dụng chó quyền để xâm hại nhân quyền!
Anh kia chỉ lấy chân gạt nhẹ con chó ra để bảo vệ con mình nhưng lại lĩnh trọn một đòn sát thủ của chủ chó. Đòn đánh rất mạnh vào đầu (đầu dính đòn bật mạnh về sau - e hay xem võ thuật nên biết tay chủ chó có nghề). Thêm vào đó mắt lại còn đang đeo kính nên dễ chấn thương gây mù mắt. Chủ chó ra đòn đấy là triệt hạ, ko có tính người.

Lelong1411

Xe tăng

Khi đến trụ sở công an làm việc, người chủ chó có xin lỗi gia đình anh Dũng nhưng một người phụ nữ đi cùng lại thách thức "chuyện này có chút xíu, có làm cũng không tới đâu".
Đằng sau một người đàn ông vào tù là một người đàn bà ngôn lù :))
Em kể các cụ nghe vụ này tương tự. Ông anh họ nhà có tý mâu thuẫn với hàng xóm.Hàng nóm nó làm mợ quả lò đốt vàng mã áp vào chỗ để xe. Sang nói chuyện ko đc sau xô xát. Bà kia nhảy vào cào cấu ông này đẩy ngã bong gân tay mà sau nó kiện ra ủy ban là mỏi mệt luôn đấy. Chốt lại mất tầm đôi chục cho 1 phát đẩy :)). Vụ này chắc phải tốn hơn kha khá.

Alongcamepolly06

Xe container
Hàng xóm nhà e mèo bị gẫy chân cho đi chụp chiếu bó bột thuốc men các thứ gần 3 4 triệu =))
cháu chạy bộ ngoài còn gặp team các cháu dẫn chó đi chơi, vệ sinh đàm đạo ăn uống...công nhận nhiều người thân khó có được quan tâm vậy

BMW Z69

Xe buýt
Thằng chủ là dân đấm bốc hay sao mà nó đấm 1 phát ghê quá

Theo giấy chứng nhận thương tích của bệnh viện, anh Dũng được chẩn đoán: sưng bầm vùng gò má trái, trầy xước gò má trái, rách mí mắt trái và phải khâu 5 mũi, vỡ mảnh răng cửa hàm dưới trái, ngực trái có vết sưng. Anh Dũng đã có đơn đề nghị Công an quận 7 được giám định thương tích, khởi tố người liên quan.

_MeoTom_

Xe tăng
Dịp sát tết khu nhà e có vụ này cũng haizz, có con chó nào ị trong thang máy. Cư dân trên group tranh cãi rồi nâng cao quan điểm bla bla dẫn đến 2 cư dân hẹn nhau thách đấu tại sảnh toà nhà :D
Tết e về quê nên cũng chỉ theo dõi qua Zalo tưởng là có án mạng vì 1 con chó giữa cái đất HN thanh lịch nhưng may đến phút cuối các bên đã kịp dừng lại ko thì đã lên báo rồi.
PS: Con chó ị bậy trong thang máy ko phải của cụ nào trong 2 cụ quyết đấu kể trên, chủ chó là 1 ẻm chỉ giải thích do ko chú ý nên ko biết là chó ị. Vậy là xong chuyện kaka.
Thực tế ở các khu cc, chiều chiều rất nhiều người ôm/bế/dắt chó đi dạo nhưng khi nó ị/tè thì quay cmn mặt đi coi như ko liên quan :D. Vào thang máy thì ôm hôn chó cứ chùn chụt rồi cưng nựng gọi là con hay phết keke.

Chỉnh sửa cuối:

botom

Xe tăng
Chủ chó chắc xem phim John Wick nhiều, nên tưởng mình cũng là John Wick, nhập vai quá. Nạn nhân cũng rất tỉnh, làm nhẹ nhàng, nhưng bài bản. Ủng hộ anh nạn nhân làm cho ra ngô ra khoai việc này, chứ xin lỗi là xong, thì sau việc thế này lại tái diễn.

temuchin

Xe tải
Thằng chủ là dân đấm bốc hay sao mà nó đấm 1 phát ghê quá
Đấm có nghề đấy, nó không cần đà nhiều mà vung tay được lực như thế cần có thời gian tập luyện mới làm nổi. Người thường ko ai đấm đc như thế!

Tuongtien1977

Xe điện
Đấm có nghề đấy, nó không cần đà nhiều mà vung tay được lực như thế cần có thời gian tập luyện mới làm nổi. Người thường ko ai đấm đc như thế!
MMA cụ ạ, xem trên UFC dính một phát vào mặt là quay luôn

Nhà em bếp ăn ở tầng 1 nên dao rựa các loại sẵn lắm. Mấy thằng nuôi chó khu em mà để chó cắn người nhà em thì cứ xác định chủ chó đi viện, chó thành đống thịt băm. Không nói nhiều, ....

7usd

Xe điện
Báo cáo cụ là BQT ký ban hành cái này cơ mà BQL ko dám đối đầu trực diện với những người yêu chó hơn người nên loạn vẫn loạn thôi. Sáng nào em chả đi xung quanh khu Park, cứt chó vẫn la liệt.
Cùng khu đây. May của vinhome bên gh họ dọn liên tục chứ ko thối um bẩn thỉu. 10h tối là đại hội chó chỗ quảng trường. Trong đây họ cấm nuôi chó nhưng cãi nhau nhiều nên Bql, bqt họ cũng kệ.

avn

Xe điện
Thể loại mất dạy ngoài sức tưởng tượng. Nhìn ông bố kia chỉ lấy chân gạt con chó ra, vậy mà thằng súc vật kia như hóa rồ.

Tuấn 3s

Xe tăng
Xem đi xem lại quả vung tay "max lực" của anh bạn chó vẫn thấy dứt khoát quá các cụ ạ!