[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lamhoangvan87

Xe container
Eau-de-Vie thời khó thật song Cognac thời đầy.
Dễ kiếm nhất là Remy Martin, là Henessy :D
Cháu toàn rượu thửa thôi cụ ạ. cỡ trên 40 độ, êm, ko khát nước và rất phê. Rượu tây cháu chưa kết hợp với thịt chó bao giờ. Các cụ xơi rồi thì rì viu lại cảm nhận cho các cụ cùng chiêm với ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu toàn rượu thửa thôi cụ ạ. cỡ trên 40 độ, êm, ko khát nước và rất phê. Rượu tây cháu chưa kết hợp với thịt chó bao giờ. Các cụ xơi rồi thì rì viu lại cảm nhận cho các cụ cùng chiêm với ạ
Cháo hôn bẩu ăn thịt choá nhấm với diệu Tây.
Cái diệu Tây cháo bẩu chỉ để uốn 1 chén nhỏ sau khi ăn choá cho đỡ đầy bụng thoai.
Cái mồm ham ăn của cháo nó luôn bẩu rằng choá là phải đi với mắm tôm, diệu gạo mới là đờ luých ợ :D

lamhoangvan87

Xe container
Chuyện lạ về lời dặn của hòa thượng 'vì sao không nên ăn thịt chó

Hòa thượng mới nói: “Con hãy ngửa mặt lên trời và thề nguyện với trời đất không bao giờ ăn thịt chó nữa”. Khi tôi làm xong Hòa thượng nói: “Bây giờ ông chú nguyện mà con vẫn nhấc nổi chậu cây này lên thì chứng tỏ phúc con còn mỏng, đức con còn yếu”

Trong hành trình tri ân từ Hà Nội vào Huế, chúng tôi đi viếng các nghĩa trang liệt sĩ và rất may mắn chúng tôi được vào chùa Cam Lộ và gặp Trưởng Ban trụ sự Gíao hội PGVN tỉnh Quảng Trị - Hòa thượng Thích Thiện Tấn. Nhiều người nói ông là một Hòa thượng rất uyên thâm, những câu chuyện phức tạp, khó hiểu nhất đều được ông lý giải thật đơn giản và dễ hiểu.

Hòa thượng hỏi tôi có sức khỏe không, tôi khẳng định “có” vì tôi vẫn còn trẻ và cũng to cao. Hòa thượng bảo tôi bê một chậu cây cảnh vào và nhấc lên đặt xuống vài ba lần, tôi làm ngay và thấy nó cũng nhẹ thôi.

Hoà thượng trì chú vào bức tượng

Nếu Hòa thượng muốn thử sức tôi thì phải lấy cái chậu cảnh gấp 2 -3 lần thế này mới thể hiện hết sức mạnh của tôi. Hòa thượng nói tôi chắp tay lại nguyện ước được khỏe mạnh, hạnh phúc, được gặp những điều may mắn và nhất là mẹ tôi có sức khỏe sống cùng tôi đến trăm tuổi, sau đó Hòa thượng trì chú vào chậu cây và bảo tôi nhấc lên.

Thật kì lạ cái chậu tôi vừa nhấc lên đặt xuống nhẹ như không, bây giờ trở nên nặng trĩu, tôi phải cố gắng lắm lắm mới nhấc lên nổi. Lúc này tôi cảm thấy đã khâm phục thật sự, nhưng Hòa thượng lại tỏ vẻ không hài lòng, bảo tôi làm đi làm lại vài ba lần. Tôi vẫn có thể nhấc lên được dù rất nặng.

Rồi Hòa thượng chợt hỏi tôi “có phải con thỉnh thoảng vẫn ăn thịt chó phải không?”

Tôi suy nghĩ một lúc rồi trả lời “có ạ” . Hòa thượng lặng im một lúc rồi Ngài nói rất ân cần: “Đối với người theo đạo Phật thì không bao giờ nên ăn thịt chó, vì chó là bạn thân thiết nhất của con người, canh giữ nhà cửa, vui cùng với chủ, buồn cùng với chủ, là nhân vật đầu tiên mừng rỡ đón ở cửa khi chủ về đến nhà, nhưng tất cả những điều đấy chỉ là lý do nhỏ thôi.”

Rồi Hòa thượng nói tiếp “khi con người ốm đau bệnh tật ho lao, khạc đờm, nôn mửa, đại tiện vì những căn bệnh như kiết lỵ, trúng độc, nhiễm khuẩn, chó đều dọn sạch, những thứ đấy đi đâu? Vào bụng nó hóa thành xương thịt nó, máu huyết nó, còn con người lại thích thú khi được ăn thịt chó, mong muốn ăn thịt chó uống tiết canh. Con hãy suy nghĩ kĩ về điều này, có nên ăn thịt chó nữa hay không ?”

Sau vài phút suy ngẫm tôi cảm thấy rùng mình, lạnh sống lưng và không phải một mình tôi, cả đoàn ai cũng muốn nôn ói.

Tôi hứa với Hòa thượng: 'Con sẽ không bao giờ ăn thịt chó nữa'.

Chậu cây mà tôi thấy nặng trĩu sau khi thầy trì chú (tác giả bài viết)

Tôi hiểu rằng điều này là tốt cho tôi chứ không phải tốt cho Hòa thượng, lúc này Hòa thượng mới nói: “Con hãy ngửa mặt lên trời và thề nguyện với trời đất không bao giờ ăn thịt chó nữa”. Khi tôi làm xong Hòa thượng nói: “Bây giờ ông chú nguyện mà con vẫn nhấc nổi chậu cây này lên thì chứng tỏ phúc con còn mỏng, đức con còn yếu”.

Tất nhiên tôi nghĩ, phúc đức của tôi nó nằm ở đâu đó chứ không nằm ở chậu cây, nhưng lần này thì Hòa thượng có vẻ rất mãn nguyện vì sau khi ông trì chú tôi gắng hết sức đỏ mặt tía tai cũng không thể nhấc nổi cái chậu ấy lên. Thì ra Hòa thượng cân phúc đức bằng việc lấy hết phúc đức của tôi đặt vào chậu cây này, không biết nghĩ gì , nhưng tôi và mọi người hoàn toàn tâm phục khẩu phục Ngài. Chỉ sau mấy lời chú của thầy và một lời thệ nguyện của tôi từ bỏ thịt chó mà chậu cây như nặng hàng trăm cân.

Rồi Hòa thượng bảo “việc xong rồi thôi cất chậu cây đi”.

Mặt tôi xanh lét: “Làm sao con bê nổi cơ chứ?” nhưng Hòa thượng nói: “Hòa thượng đã bỏ ra rồi”. Quả thật tôi nhấc chậu cây lên và nó lại nhẹ như lúc ban đầu.

Trên đây là câu chuyện hoàn toàn có thật trong chuyến đi vừa qua mà tôi muốn chia sẻ với các bạn. Bạn hãy đọc và suy ngẫm rồi tự quyết định xem có nên ăn thịt chó hay không!

http://www.nguoiduatin.vn/chuyen-la-ve-loi-dan-cua-hoa-thuong-vi-sao-khong-nen-an-thit-cho-a102808.html
Nói thật với cụ là không thể thay đổi đc gì đâu ạ. thi thoảng Cụ cứ ném vào thớt cháu như ném gạch vào hội nghị, chả nói chả rằng lại đi ra. Nhà cháu đến ạ cụ. Ở đây toàn các cụ nhẹ nhàng lịch sự, cụ có trái quan điểm thì cứ phọt ra để cùng đàm đạo có khi lại hay......Hay là cụ sợ bị lôi kéo lại nghiệp xơi thịt chó mà ko cưỡng lại đc =))

lamhoangvan87

Xe container
Cháo hôn bẩu ăn thịt choá nhấm với diệu Tây.
Cái diệu Tây cháo bẩu chỉ để uốn 1 chén nhỏ sau khi ăn choá cho đỡ đầy bụng thoai.
Cái mồm ham ăn của cháo nó luôn bẩu rằng choá là phải đi với mắm tôm, diệu gạo mới là đờ luých ợ :D
Hôm nào cháu phải thử mới được. Thanh kiu cụ nhé :D

xelu35

Xe hơi
Em vẫn xơi đều. Món gì bỏ đc chứ thịt chó là ko đc.
“Sống ở trên đời, ăn miếng dồi chó, chết xuống âm phủ biết có hay không?”.

lamhoangvan87

Xe container
Ăn chó xong, đầy bụng, có Eau-de-Vie, cụ làm độ 30ml là 30' sau nhẹ bụng hẳn.
Cháu ăn khó nhiều, nhưng ít khi bị đầy bụng. Chắc tại ...tót bụng cụ nhỉ :))
Em vẫn xơi đều. Món gì bỏ đc chứ thịt chó là ko đc.
“Sống ở trên đời, ăn miếng dồi chó, chết xuống âm phủ biết có hay không?”.
Cháu thì khoái hấp quấn là mơ, riềng, xả chấm mắm tôm....ôiiiiiii....ực

áo xám

Xe đạp
E coi chó như là bạn nên k ăn cũng lâu lắm rồi ạ :(

Canghai89

Xe tải
trước em cũng thíc mà từ cái vụ con chó bị bịt băng dính đến hoại tử mõm là tự dưng thấy hơi ớn :( nên quyết định cai luôn :D

newrambo

Xe đạp
Gì thì gì chứ thịt chó là một món khoái khẩu không bỏ qua đuợc. Nướng, dồi, hấp, rựa mận là những cụm từ mà khi nhắc tới thì bàn phím ướt nhèm luôn các cụ ah..

3sao

Xe điện
Mưa gió thế này mà có đĩa rồi với đĩa hấp, thêm chai nút chuối nữa thì =P~

Rực cháy

Xe buýt
Mưa gió thế này mà có đĩa rồi với đĩa hấp, thêm chai nút chuối nữa thì =P~
Kể ra để giờ ăn thì đẹp quá, nhưng trưa nay thèm thật sự nên bèn rủ tay bạn đi chén luôn, tuy ở quán đó có mỗi món chả (quán bia, hihi).

Đam mê

Xe tăng
Tự nhiên giờ e ko thấy ngon, gần nhà e có quán thịt chó khá đông khách......,, nhưng vào đến chỗ chế biến thì...... thôi rồi.... bẩn thỉu kinh khủng......, chắc là e cũng bye món này.......

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chắc cũng có tuổi rồi, giới trẻ giờ ít ăn chó lắm. E cũng đã bỏ được 6 năm .
Cụ nhầm rồi, chỉ một bộ phận giới trẻ thành phố bị văn hoá ngoại lai đầu độc mới không ăn thịt chó để chứng tỏ mình văng minh thôi, thanh niên làng thanh niên bản vẫn chén đều, công trường xây dựng bọn cháu liên hoan cũng toàn thịt chó, không ăn thịt chó chả có nhẽ lại bắt chước mấy bạn soành điệu ở phố đi tìm lotteria với kfc để ăn?

lamhoangvan87

Xe container
Cụ nhầm rồi, chỉ một bộ phận giới trẻ thành phố bị văn hoá ngoại lai đầu độc mới không ăn thịt chó để chứng tỏ mình văng minh thôi, thanh niên làng thanh niên bản vẫn chén đều, công trường xây dựng bọn cháu liên hoan cũng toàn thịt chó, không ăn thịt chó chả có nhẽ lại bắt chước mấy bạn soành điệu ở phố đi tìm lotteria với kfc để ăn?
kfc đắt và ko ngon. nói thật là cho e cũng ko ăn. gà đồi quê e ngon lắm

mercilon

Xe buýt
chỉ vì tin đồn thịt chó nhiều con bị oánh bả hoặc thịt chôn dưới đất 1, 2 ngày mới mang lên chế biến nên lâu rồi e k xơi, và cũng xơi ít đi chừng vài năm òi.... nhưng vứt cái mẹt thịt thơm phức với lá húng, lá mơ, mùi beer rượu thì thật khó cưỡng :(

lamhoangvan87

Xe container
chỉ vì tin đồn thịt chó nhiều con bị oánh bả hoặc thịt chôn dưới đất 1, 2 ngày mới mang lên chế biến nên lâu rồi e k xơi, và cũng xơi ít đi chừng vài năm òi.... nhưng vứt cái mẹt thịt thơm phức với lá húng, lá mơ, mùi beer rượu thì thật khó cưỡng :(
thịt chó ít ra còn sạch cụ ơi