[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

Ali chemist

Xe hơi
Bẩm các cụ, bên kia có mợ muốn tăng chiều cao cho con gái nên e mạn phép mở thớt mới về tăng chiều cao cho F1 nam. Cụ thể: F1 trai nhà e từ lúc bé đến giờ (11t) chiều cao cân nặng đều ổn (lớp 1 cao 1m26 25kg - lớp 5 cao 1m58 53kg) tuy nhiên cái cần nó lại bé, ngắn nữa ấy :(. E thì cũng chỉ 1m7, cần chuẩn trung bình vn mình thôi nhưng giờ mong muốn thay đổi cho F1 để sau có cơ hội giao lưu ra thế giới F1 nhà e k mất tự tin như e mỗi khi có cơ hội đi học tập ở nc ngoài. Vậy nhờ các cụ xem có phương án nào luyện tập hay bổ sung thực phẩm để cải thiện giúp f1 nhà e trước khi nó dậy thì chứ k đến lúc dậy thì rồi thì cơ hội k còn nữa.
Mỗi tối cụ lấy viên gạch treo vào thằng cu, sau quen dần thì thay bằng bao xi măng, chỉ nửa năm là được nửa mét

oishivn

Xe điện
Tít thì tăng chiều cao mà nội dung thì lại đòi chiều dài ;)) , trẻ con tầm tuổi đấy đều thế cụ ôi, cụ ra bể bơi mà xem ko lại cứ lo bò trắng răng

poiuy

Xe ba gác
Đứa nào cao thì chym nó cũng dài hơn. :D

Duc Sang

Xe container
Lớp 5 cao 1m53 là cao bằng cháu năm lớp 8 rồi. Vậy mà cháu giờ cao 1m78 cụ ạ. Cụ khoe F1 khéo quá! 😁

SUV FULLSIZE

Xe hơi
Liệu có nguyên lý nào k? Khoa học đã chỉ ra là cấu tạo chi tiết cơ mà. Ví dụ f1 nữ muốn tăng v1 thì có thể bổ sung nhiều sữa đậu nành. Vậy f1 nam phải có phương án nào đó chứ nhỉ.
Thì ở trên có cụ nói là trứng và chuối mà cụ.

thinhduybao

Xe điện
Bẩm các cụ, bên kia có mợ muốn tăng chiều cao cho con gái nên e mạn phép mở thớt mới về tăng chiều cao cho F1 nam. Cụ thể: F1 trai nhà e từ lúc bé đến giờ (11t) chiều cao cân nặng đều ổn (lớp 1 cao 1m26 25kg - lớp 5 cao 1m58 53kg) tuy nhiên cái cần nó lại bé, ngắn nữa ấy :(. E thì cũng chỉ 1m7, cần chuẩn trung bình vn mình thôi nhưng giờ mong muốn thay đổi cho F1 để sau có cơ hội giao lưu ra thế giới F1 nhà e k mất tự tin như e mỗi khi có cơ hội đi học tập ở nc ngoài. Vậy nhờ các cụ xem có phương án nào luyện tập hay bổ sung thực phẩm để cải thiện giúp f1 nhà e trước khi nó dậy thì chứ k đến lúc dậy thì rồi thì cơ hội k còn nữa.
Kinh nghiệm dân gian là đeo viên gạch đặc cho cháu thể dục . Cụ thử xem =))

Chu An

Xe điện
Chính vì lý do này mà em giành việc tắm cho thằng F1 ngay từ khi đc 3 ngày tuổi. Phương pháp rất cơ học thôi, ấy là mỗi lần em cố kéo dãn nó ra một chút. Thằng F1 suốt ngày mách mẹ cái tội bố kéo đứt chim con nhưng em kệ mẹ, vưỡn ra sức mắm môi mắm lợi thi công. Ơn giời, dù cho bi giờ chỉ mới 4 tuổi mà nó oách hơn những thằng ku 7-8 tuổi hàng xóm khi cả đám đứng trên vỉa hè thi đái ra giữa đường. Tự rưng thấy đời nó phơi phới, tươm hơn hẩn.

thinhtd

Xe container
cơ hội giao lưu ra thế giới F1 nhà e k mất tự tin như e mỗi khi có cơ hội đi học tập ở nc ngoài.
Em tưởng chiều cao đàn ông đo từ vai lên trời chứ cụ. ;))
Chuyện cái chỗ ấy bé và ngắn thì chắc do giống của cụ rồi.
Còn chiều cao thì hè này ngày nào cụ cũng cho đi bơi xem sao.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Súng bé thì cho nó xen Jav nhiều vào cụ ợ

cá sấu chúa

Xe hơi
Cụ cho F1 uống sữa tươi không đường, mỗi buổi sáng ăn 1 quả trứng luộc, 1 quả chuối chín, kết hợp với bơi lội - đảm bảo sau 1 năm cu con nhà cụ chuẩn boy luôn.
Em đã áp dụng cho cu con nhà em, hiện tại cháu 17 tuổi, nặng 70kg, cao 1m80 và cái kia cũng nhớn theo (hàng tuần 2 bố con em đi tắm hơi nên em ròm thấy)
Cụ cho hỏi, cụ áp dụng vào tất cả các buổi sáng trong ngày ạ? Nhà cháu chỉ hơi leng keng việc ăn liên tục món trứng (mà trứng gà phải không cụ?) Cảm ơn cụ.

thudo

Xe buýt
Mỗi tối cụ lấy viên gạch treo vào thằng cu, sau quen dần thì thay bằng bao xi măng, chỉ nửa năm là được nửa mét
Kinh nghiệm dân gian là đeo viên gạch đặc cho cháu thể dục . Cụ thử xem =))
Sợ nó lại như dây chun, dãn quá nó bé lại và mất đàn hồi thì vứt
Chuẩn cụ. Vào web toàn thấy quảng cáo tăng kích thước súng thôi.
Đấy là dành cho các cụ đã muộn rồi, e muốn giúp trước cơ
Em tưởng chiều cao đàn ông đo từ vai lên trời chứ cụ. ;))
Chuyện cái chỗ ấy bé và ngắn thì chắc do giống của cụ rồi.
Còn chiều cao thì hè này ngày nào cụ cũng cho đi bơi xem sao.
Đấy là trên tivi mấy e hoa hậu nói thôi, mà từ vai lên là ngôi nhà thì phần từ vai xuống là móng nhà cụ ạ. Chẳng có nhà nào móng yếu mà bền vững cả đâu.

thudo

Xe buýt
Chính vì lý do này mà em giành việc tắm cho thằng F1 ngay từ khi đc 3 ngày tuổi. Phương pháp rất cơ học thôi, ấy là mỗi lần em cố kéo dãn nó ra một chút. Thằng F1 suốt ngày mách mẹ cái tội bố kéo đứt chim con nhưng em kệ mẹ, vưỡn ra sức mắm môi mắm lợi thi công. Ơn giời, dù cho bi giờ chỉ mới 4 tuổi mà nó oách hơn những thằng ku 7-8 tuổi hàng xóm khi cả đám đứng trên vỉa hè thi đái ra giữa đường. Tự rưng thấy đời nó phơi phới, tươm hơn hẩn.
Vâng, cụ phơi phới còn e đau đáu ạ. Kéo dài cơ học cũng hay nhưng e quan tâm đến bổ sung thực phẩm vì trc ạ.
Cụ cho hỏi, cụ áp dụng vào tất cả các buổi sáng trong ngày ạ? Nhà cháu chỉ hơi leng keng việc ăn liên tục món trứng (mà trứng gà phải không cụ?) Cảm ơn cụ.
Trẻ con ăn liên tục trứng luộc cũng k sao đâu, nhưng lúc e bé e cũng ăn suốt chuổi với trứng mà có tác dụng gì đâu.
Lớp 5 cao 1m53 là cao bằng cháu năm lớp 8 rồi. Vậy mà cháu giờ cao 1m78 cụ ạ. Cụ khoe F1 khéo quá! 😁
Cụ mới khéo hơn e ấy chứ f1 nhà cháu cao thế là bt ở lớp (top 10) thôi.

bubu08

Xe tăng
Nhưng thế nào là bé và ngắn, học lớp 5 chưa dậy thì nên súng đạn bé có sao nhỉ
Chính xác! Cụ chủ hơi tào lao thật. Cao, lùn, súng ống thế nào, và đẹp hay xấu là phải sau dậy thì mới biết được.
Đứa nào mà phát triển sớm thực ra là không hay. E theo dõi thì thấy đứa nào cấp 1,2 mà trổ mã sớm sau lớn lên chả được điểm nào.
Ngay các các bạn nữ, nhiều đứa lúc nhỏ xấu như con vịt, thế mà dậy thì thay đổi như thành thiên nga...hihi.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Cho cháu nó đeo nửa viên gạch đặc, sau 18 tuổi thì đeo cả viên

vkthang

Xe container
Cụ chủ đặt tít một đằng hỏi một nẻo. Phải là tăng chiều cao cho F1 và chiều dài trym cho F bố.

bigbang2013

Xe hơi
Nên vận động nhiều trước và trong tuổi dậy thì sẽ cải thiện được chiều cao. Cụ cho F1 tham gia một số bộ môn thể thao

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác! Cụ chủ hơi tào lao thật. Cao, lùn, súng ống thế nào, và đẹp hay xấu là phải sau dậy thì mới biết được.
Đứa nào mà phát triển sớm thực ra là không hay. E theo dõi thì thấy đứa nào cấp 1,2 mà trổ mã sớm sau lớn lên chả được điểm nào.
Ngay các các bạn nữ, nhiều đứa lúc nhỏ xấu như con vịt, thế mà dậy thì thay đổi như thành thiên nga...hihi.
Dậy thì sớm sau ko cao hơn đc mấy. Bạn em lớp 7 cao 1m65 . Sau này ko cao hơn tí nào.

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ thử cho F1 ăn Hải Sản trong các bữa cơm thử xem. Mẹ e ngày xưa bán hải sản, nên chuyện cả nhà em ăn hải sản ế cả tuần liền là rất bình thường. Vì vậy ở tuổi của em và em trai em, súng ống bọn em đều ngon lành hơn bọn bạn cùng lứa tuổi hoặc chênh 1-3 tuổi (e biết vì lúc c.him chưa mọc lông đi tắm đầm đến lúc xem c.him thằng nào mọc lông trước và đỉnh điểm là con trai cả xóm tập trung lại đi thuê băng Tươi Mát về xem trộm ở nhà em). Đến lúc Gấu nhà e có F1 thì các Bà cứ Hải Sản mà tẩm bổ, lúc F1 nó ra đời thì ăn toàn Hải Sản. Ơn giời bây giờ thằng ranh nhà e còn 2 tháng nữa thì tròn 3 tuổi mà súng ống nó ngon hơn hẳn mấy thằng anh em họ của nó tầm 3÷5 tuổi sống ở HN hoặc Bắc Ninh!