[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

ca_kiem

Xe container
Cái này khi ra sân bay thay thế cccd không hả các cụ

imagine170

Xe tải
Cái này khi ra sân bay thay thế cccd không hả các cụ
Cụ search lại xem. Em nhớ là báo chí có đưa tin vụ này rồi.
Tiện đây em hỏi các cụ chút: em đăng ký định danh cấp 2 rồi nhưng khi tích hợp giấy phép lái xe (gplx) thì toàn bị báo lỗi là ttin ở bộ giao thông không có. Trong khi đó, em đi thi đàng hoàng và check ttin ở cổng gov thì vẫn lên bình thường. Có cụ nào bị và có cách xử lý nào ko?

anh.tuan

Xe tải
Có lợi ích duy nhất là ko phải xin giấy xác nhận cư trú để cho con nhập học thôi!

Pobeda

Xe buýt
Tiện đây em hỏi các cụ chút: em đăng ký định danh cấp 2 rồi nhưng khi tích hợp giấy phép lái xe (gplx) thì toàn bị báo lỗi là ttin ở bộ giao thông không có. Trong khi đó, em đi thi đàng hoàng và check ttin ở cổng gov thì vẫn lên bình thường. Có cụ nào bị và có cách xử lý nào ko?
Kệ mẹ nó thôi cụ ạ. Ra đường, cứ cầm theo mấy cái thẻ nhựa cho yên tâm chứ tích hợp đủ mà lúc cần dùng, app nó lại lỗi hay mạng trục trặc...thì công toi.

Vomoicuoi

Xe tăng
Chỗ em đnag gọi ra làm định danh điện tử gì đó, mag theo sdt chính chủ và căn cước. Em bận đi ctac chưa ra được, mà sắp tới mẹ em cho tặng em miếng đất , liệu khi làm sổ đỏ có sao ko các cụ nhỉ

bau67

Xe container
Nhà Cháu làm CCCD gắn Chip theo cơ quan, chắc là vậy nên VNeID tài khoản tự động lên mức II. Cũng chỉ tự tích hợp CCCD (đã gắn chip), GPLX, BHSK. Còn Đăng ký xe thì vào quá sơ sài và chưa làm được. GPLX thì CSGT chưa chấp nhận qua VNeID.
Chán nhất là phần quét mã QR chưa có tác dụng gì.
Bu nó nhà Cháu thì mức 1, tích hợp cái gì là phải ra CAP.
Tác dụng duy nhất giờ là đỡ phải mang CCCD. Nhưng đúng như 1 số Cụ nói, trục trặc cái gì đó là cũng chả tác dụng.

.

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe buýt
Ngày trc em xài cmt 9 số mở tk MB, mỗi lần quên pass, app nó quẹt mặt phát là cấp lại pass luôn do mặt em khớp với ảnh trên cmt 9 số. Từ ngày em đổi sang cccd gắn chip, app MB quyết ko cấp lại pass, lý do là mẹt em khi quẹt ko khớp với ảnh trên cccd gắn chip. Thế là mỗi lần cần lấy lại pass em tuyền phải mò ra MB :)) :)) :))

Euro2CityStar

Xe lăn

bên giao thông vn vẫn yêu cầu giấy tờ đấy . không app gì . máy đâu kiểm tra cho đại gia dân.

xứ canada này , ra đường vẫn phải trình thẻ để police đối chiếu với máy của họ .

khonglaaica

Xe điện
Xã em giờ làm thủ tục gì cũng online trên dichvucong hết rồi.
Lần đầu tiên làm thì phải đăng ký cái chữ ký số cá nhân để khai online mẫu đơn.
Em làm các xác nhận độc thân mất đúng 1 ngày là có kết quả.

Esse82

Xe tăng
Sáng nay em có việc, vào cái của nợ này thì cứ như thế này hơn chục lần, lộn hết cả mề, cái app quan trọng mà không bằng phiên bản trò chơi của 1 chú nhóc con viết ra. Cccm chớ nên gọi vào hotline vì toàn nghe tổng đài trả lời tự động hết 1 phút đầu, sau đó kết nối tới điện thoại viên, nhưng đtv nào cũng bận và cccm tốn khá nhiều tiền, hồi tháng 4 em đã mất hơn 100k cho việc gọi này vì số đt em dùng hơn 20 năm nay bị đứa ất ơ nào đó dùng đăng ký định danh, mất hơn 100k chỉ để nghe nhõn câu : anh phải tìm người đã đăng ký số đt này, nhờ người ta gỡ xuống thì mới được.
Hài vcđ, vì số đt chính chủ qua bao lần xác minh của vnpt, cuối cùng em phải dùng số đt chính chủ khác để kích hoạt cái app của nợ này.
Sáng nay em cũng bị nhưng sau khoảng 1 tiếng thì bình thường trở lại

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em nói thật là nên có cccd và hộ chiếu. Có nhiều lúc cần giao dịch gấp mà cccd có vấn đề là nhỡ việc.
Nếu có hộ chiếu là xong béng,

victory_1980

Xe điện
Tích hợp là tốt, sau giải quyết thủ tục hành chính sẽ thuận lợi hơn.

GTuan

Xe đạp
Em mở phần mềm VNeid thì có thông báo Điện thoại cài phần mềm gián điệp, không vào được.
Em đã reset máy, Google play cũng check protect rồi, nhưng vẫn bị như vậy.
Có cụ nào biết cách giải quyết không ạ?

doctor103

Xe điện
Em làm đủ thủ tục rồi, mang hết giấy tờ liên quan ra phường cho các anh CA scan update rồi, hoàn thành kích hoạt mức độ 2 rồi! Sau 7 tháng thì kết quả là dư vầy:

Riêng cái mã BHXH thì ngay khi kích hoạt cấp độ 2 hệ thống báo đã thành công, sau đó vài tháng tự nhiên bị từ chối! Bằng B2 PET của em thì được thông báo kg tìm thấy dữ liệu của bộ GTVT. Giờ em chả care món này nữa, đi đâu cầm nguyên cái ví cho chắc!
định danh mức 2 là đủ rồi, còn tích hợp các giấy tờ khác vào cũng chưa dùng được và chưa để làm gì, khi nào đi làm thủ tục hành chính không cần mang bản cứng mà cầm 1 cái điện thoại, trình qr code hay giấy tờ trên điện thoại thì tích sau chưa muộn

BMW R60

Xe tăng
Em cũng như cụ. Cũng bị báo là ko có thông tin ở bộ GT.
Cụ cho hỏi check thông tin ở cổng gov là như nào ạ?

riverstrike

Xe hơi
Em nhập tích hợp bằng lái xe mà liên tục bị báo lỗi là số không có trên hệ thống. Có cụ nào bị lỗi giống thế không?

Sherk

Xe buýt
Em check như thế này thì thấy thông tin về giấy phép lái xe của em. Thế nhưng VNeID thì trả ko có dữ liệu của SGT . Em hỏi CA Phường thì trả lời là dữ liệu bên SGT chưa up lên hệ thống-Phải chờ..
Vậy thì làm thế nào cụ nhỉ