[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

fallingwater

Xe tăng
Hôm trước CA phường em xuống tận tổ dân phố trợ giúp cài đặt VNeID cho mọi người. Xóm em dân tình nô nức ra cài đặt. Em cài xong thì các thông tin trước đây khai với CA phường đều nổi hết lên trên app.
Các cụ cho hỏi cái app này có thể thay thế CCCD khi đi máy bay được không?

doctor103

Xe điện
Em đã ra phường 2 lần mà định danh cấp 1 còn chưa xong. Điện thoại vẫn báo không chính chủ trong khi em làm được cả hộ chiếu trên cổng dv. Giờ 3 tuần rồi mà cán bộ có vẻ ko cần KPI nữa nên ko gọi (Hà Đông vừa được tuyên dương làm nhiều nhất)

Hôm nay thì VNeID gửi thông báo em có bằng lái xe hạng C sắp hết hạn trong khi em chả có cái bằng nào như thế. Em nghi râu ông này cắm cằm bà kia rồi.

View attachment 7902280
tin nhắn cho toàn hệ thống thì phải, em chưa tích hợp gplx cũng có thông báo, chắc ai lại lỡ tay test cái gì rồi

xeitbanh

Xe tải
Em hóng vì chưa làm gì, tất cả vẫn tự làm thủ công ah.

thien(tm)

Đi bộ
Xã gửi giấy mời định danh điện tử 2 lần rồi, nhưng vẫn chưa ra. :D

Esse82

Xe tăng
Em nay nhận được thông báo chấp nhận cap độ 2 ở tin nhắn và nói kích hoạt nhưng em vào vẫn cấp độ 1 là sao các cụ nhỉ?

Dân miền núi TM

Xe điện
Em đã ra phường 2 lần mà định danh cấp 1 còn chưa xong. Điện thoại vẫn báo không chính chủ trong khi em làm được cả hộ chiếu trên cổng dv. Giờ 3 tuần rồi mà cán bộ có vẻ ko cần KPI nữa nên ko gọi (Hà Đông vừa được tuyên dương làm nhiều nhất)

Hôm nay thì VNeID gửi thông báo em có bằng lái xe hạng C sắp hết hạn trong khi em chả có cái bằng nào như thế. Em nghi râu ông này cắm cằm bà kia rồi.

View attachment 7902280
Nay e cũng có tin nhắn này! Khéo cụ nào đang nghịch ngợm.;))

Esse82

Xe tăng
E ra CAP cũng đc tầm 2 tuần rồi mà chửa đc tin nhắn kích thích gì:(, nãy thấy thoáng cái tin báo bằng C sắp hết hạn mà ko vào xem đc ra sao(e bằng D và chưa hề khai báo gì với cán bộ =)) )
Em ra phường làm đúng 2 ngày nhận được thông báo cụ ạ. Cơ mà vào app vẫn cấp độ 1 thôi

vihali

Xe container
tin nhắn cho toàn hệ thống thì phải, em chưa tích hợp gplx cũng có thông báo, chắc ai lại lỡ tay test cái gì rồi
Nay e cũng có tin nhắn này! Khéo cụ nào đang nghịch ngợm.;))
Bực thật, bình thường thì tay CAP giục em như hò đò, gọi gì là nhấc máy ngay. Hôm nay em report vụ bằng lái xe hạng C mà hắn xem xong, im thin thít.

TN1805

Xe điện
Tôi tích hợp GPLX A1, B2 lên App VneID thành công. Chỉ hôm trước up lên, hôm sau đã có xác thực.
Cả BHYT công cũng vậy, sau 1 ngày đã có xác thực thành công.

BMW R60

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với. Em tích hợp bằng lái trên App VnEID mà không đc ạ. Thấy có mỗi cái thẻ BHYT là được.
Hãy dữ liệu bộ GTVT chưa thông sang bộ CA nhỉ?

anhtung

Xe hơi
Em đã tải VInd nhưng khi quét mã QR trên thẻ CCCD lại không được. Chắc phải ra để công an họ làm giúp đúng không ạ?

Esse82

Xe tăng
Em đã tải VInd nhưng khi quét mã QR trên thẻ CCCD lại không được. Chắc phải ra để công an họ làm giúp đúng không ạ?
Em quét QR không đc nên chuyển qua NFC để cái chíp của cccd gần chỗ cam ấy khoảng 4cm đưa chậm qua lại mấy lần thì nó hiện đọc và nhận thông tin cụ ạ

emphailamsao

Xe tăng
Thôi khi nào bắt buộc thì làm cc ạ. Trước em cmt 9 số may quá ko đi làm 3 lần mà chỉ làm 1 lần luôn lên cccd gắn chip. Các anh cứ thử nghiệm thoải mái đi, khi nào bắt buộc hoặc em cảm thấy đủ nhu cầu em sẽ làm.

anhtung

Xe hơi
Em quét QR không đc nên chuyển qua NFC để cái chíp của cccd gần chỗ cam ấy khoảng 4cm đưa chậm qua lại mấy lần thì nó hiện đọc và nhận thông tin cụ ạ
cảm ơn cụ nhiều, để em thử

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

doanphucgt

Xe điện
Vâng tin nhắn về là xong rồi nhưng đến nay em mở ra nó vẫn ở mức 1 cụ ạ
Như của em là phải chờ khoảng 2 tuần mới lên được mức 2 đó ạ (tính từ thời điểm có tin nhắn kích hoạt)

nvh_hn

Xe container
Thấy nhiều cụ (trong đó có em) ngại or không thích món này nhưng hôm nay em vừa làm xong mức 2 (& xong cho gấu mức 1) nên mạn phép cung cấp thông tin cho các cụ, gọi là giúp các chú xxx hoàn thành nhiệm vụ:

- Định danh mức 1: Các cụ tải app VNeID, đăng ký bằng CCCD & số điện thoại cá nhân, sau đó các cụ xác thực bằng quét mã QR trên CCCD & chụp ảnh chân dung. Bước này chậm chắc 5-10' các cụ hoàn thành.

- Định danh mức 2: các cụ cầm CCCD & mang theo các giấy tờ cần tích hợp (như em cầm Sổ BHXH, Bảo hiểm y tế, bằng lái xe) ra bất cứ cơ quan xxx phường nào cũng có thể đăng ký được rất đơn giản, sau khi đăng ký chỉ cần ký vào tờ khai cơ quan xxx in ra. Tất cả thời gian các cụ làm mất 1-2', như em sáng nay làm trưa đã thấy được duyệt & cập nhật đầy đủ.

- Ngoài ra sau khi Định danh mức 2, các cụ có thể tự cập nhật trên app các giấy tờ khác (nếu cần). Em vừa thử cập nhật cái BHYT (vì sáng nay thấy cập nhật thiếu).

Xin cảm ơn!

Esse82

Xe tăng
Thấy nhiều cụ (trong đó có em) ngại or không thích món này nhưng hôm nay em vừa làm xong mức 2 (& xong cho gấu mức 1) nên mạn phép cung cấp thông tin cho các cụ, gọi là giúp các chú xxx hoàn thành nhiệm vụ:

- Định danh mức 1: Các cụ tải app VNeID, đăng ký bằng CCCD & số điện thoại cá nhân, sau đó các cụ xác thực bằng quét mã QR trên CCCD & chụp ảnh chân dung. Bước này chậm chắc 5-10' các cụ hoàn thành.

- Định danh mức 2: các cụ cầm CCCD & mang theo các giấy tờ cần tích hợp (như em cầm Sổ BHXH, Bảo hiểm y tế, bằng lái xe) ra bất cứ cơ quan xxx phường nào cũng có thể đăng ký được rất đơn giản, sau khi đăng ký chỉ cần ký vào tờ khai cơ quan xxx in ra. Tất cả thời gian các cụ làm mất 1-2', như em sáng nay làm trưa đã thấy được duyệt & cập nhật đầy đủ.

- Ngoài ra sau khi Định danh mức 2, các cụ có thể tự cập nhật trên app các giấy tờ khác (nếu cần). Em vừa thử cập nhật cái BHYT (vì sáng nay thấy cập nhật thiếu).

Xin cảm ơn!
Em 10 hôm rồi chưa thấy cập nhật mức 2 cụ ạ