[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

refund37

Xe hơi
Vậy là bộ CA và Bộ GT dữ liệu không liên thông?
Nó có liên thông đấy, nhưng chắc Bộ GT chưa kịp cập nhật lên hệ thống nên nó ko được, em mất mấy tháng ko tự cập nhật GPLX được, nhưng cách đây mấy hôm thì cập nhật được rồi.

sonthytb

Xe buýt
Nhà cháu gửi yêu cầu tích hợp online từ tháng 11/22 đến giờ mà vẫn đang xét duyệt

doctor103

Xe điện
Nhiều cụ bị từ chối nhỉ.
Tuần trước em làm hôm trước hôm sau đc luôn.
Em thấy hay phết. VD tích hợp thẻ BHYT vào thì đi khám bệnh sẽ bớt đc 1 số giấy tờ mang theo, và quan trọng hơn có lịch sử khám chữa bệnh tương đối rõ ràng, mình tra cứu thuận tiện.
Dùng VssID tiện hơn, xem được nhiều thông tin hơn như lịch sử đi khám theo bh, còn xem được bhxh, bhlđ, ..., còn vneid chỉ xem được mỗi bhyt, chức năng mà VssID đang làm rất tốt

Cap Còm

Xe điện
Dùng VssID tiện hơn, xem được nhiều thông tin hơn như lịch sử đi khám theo bh, còn xem được bhxh, bhlđ, ..., còn vneid chỉ xem được mỗi bhyt, chức năng mà VssID đang làm rất tốt
Thế ạ, em lại ko dùng Vssid nên có cái Vneid thay thế là rất OK

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

TUCSON9389

Xe điện
các cụ cho em hỏi tí ạ
cái vụ mã số định danh/tài khoản định danh này nó phải đi kèm theo 1 số đt còn hoạt động. cho em hỏi là có thể dùng chung cái số đt này ko ạ (ý em là 1 gia đình có 4 người thì khai chung số đt này). em hỏi cái cậu cskv thì khuyên là nên dùng riêng, vì còn ảnh hưởng đến Mã định danh của cháu. e nghe thấy nó sai sai, vì mã định danh là cái cố định, cái số đt là cái có thể thay đổi, mục đích chỉ là để lấy mật khẩu khi khai báo tk điện tử thôi. em ko muốn tranh cãi với cậu này nên cũng ko hỏi, và cái quan trọng là thực tế dùng chứ đôi khi các bạn cskv cũng ko nắm rõ đâu

DUONGLAM

Xe điện
Mịa cái ap chụp hình trông ai cũng như tội phạm.

Sunrise96

Xe buýt
Em cài xong giờ quên mất mật khẩu rồi
Xoá đi cài lại, đặt lại pass cụ ạ.

Bây giờ đi máy bay nội địa là dùng đc rồi ko cần giơ CCCD ra nữa mà cụ
Cả khu em từ tháng 7 năm ngoái đến giờ đi đi lại lại ra CAP cập nhật mà đã ai chạy được áp đâu. Vẫn treo đang chờ xử lý. Chắc còn mết mới đồng bộ được hệ thống để tiện ích mọi thủ tục

hoviethung

Xe lăn
Xoá đi cài lại, đặt lại pass cụ ạ.

Cả khu em từ tháng 7 năm ngoái đến giờ đi đi lại lại ra CAP cập nhật mà đã ai chạy được áp đâu. Vẫn treo đang chờ xử lý. Chắc còn mết mới đồng bộ được hệ thống để tiện ích mọi thủ tục
Cái này nhiều bà con cũng khổ vì điện thoại không cài được. Bà chị làm tổ trưởng dân phố phải nhờ con đi mua điện thoại mới mới cài được phần mềm. Cho dù đt cũ vẫn dùng tốt.

Sunrise96

Xe buýt
Cái này nhiều bà con cũng khổ vì điện thoại không cài được. Bà chị làm tổ trưởng dân phố phải nhờ con đi mua điện thoại mới mới cài được phần mềm. Cho dù đt cũ vẫn dùng tốt.
Đúng cụ ah! Nhiều cụ không dùng điện thoại công nghệ nên không cài được áp. Dẫn đến nhiều khu phố vẫn ra rả kêu gọi bà con đi ra CAP cập nhật mà họ cũng không đến . Không biết đến khi nào hệ thống app mới hoàn thành

Sonduong.BMV

Xe container
đc mỗi cái bảo hiểm ti ế cụ ạ, gplx đa phần lỗi, vì chắc chưa đồng bộ xong csdl với bên gtvt
như BHXH thì tích hợp vào cũng chưa rõ lợi ích gì :v, trong khi dùng app Vssid cung cấp nhiều thông tin tốt hơn
Cái cần thiết thì không tích hợp được. Loa phường ngày nào cũng gọi nhân dân ra cài nhưng alo mãi cũng rất ít người làm vì vô dụng.

Dân miền núi TM

Xe điện
Cái khai báo cư trú nên cho khai hộ. Ông bà già trông cháu mà bắt các cụ vọc thì quá mệt. Tiện đối chiếu khách thuê nhà!

ate1987

Xe tăng
đc mỗi cái bảo hiểm ti ế cụ ạ, gplx đa phần lỗi, vì chắc chưa đồng bộ xong csdl với bên gtvt
Chắc thế.
Em mới đi làm lại cái bằng A1 sang thẻ PET thì nó xác thực cả A1 vs B2 lên.
Vợ em thì vẫn chưa xác thực mặc dù cùng ra phường tích hợp cùng 1 ngày :D
Nhưng tích hợp là cái bằng A1 thẻ giấy .

dracula_bg

Xe điện
Cái cần thiết thì không tích hợp được. Loa phường ngày nào cũng gọi nhân dân ra cài nhưng alo mãi cũng rất ít người làm vì vô dụng.
mới đầu mà cụ, từ từ rồi khoai sẽ nhừ, sau tích hợp được hết rồi thì rất thuận tiện mà,
hiện tại quá nhiều dữ liệu từ các ban ngành khác nhau mà em thật là các ban ngành từ trước đến nay làm chắc gì đã chuẩn, nên để đồng bộ được hết 100tr dân mất nhiều thời gian chứ không nhanh được
cái tiện lợi là sau này đi đâu chỉ cần mỗi cái sờ mát phôn theo người là xong, không như bây giờ mang giấy tờ đi theo người thì sợ mất, cất két thì sợ quên.