[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Euro2CityStar

Xe lăn
Em nghi lại phải ra CA Phường nhờ cập nhật lại đấy cụ :(
Mà giờ CA Phường oai như cóc nhờ vụ giấy xác nhận cư trú nên xin gặp khó lém ợ
cập nhật là do trực ban .
lúc nào chả có .

xác nhận là hộ tịch viên ,

Lytuongquan

Xe tải
Em tải app về đăng ký cccd với số đt là vào app xong em tự cập nhật giấy tờ lên (BHYT Bằng lái) ngon choét, chả phải ra phường làm gì cả. Thấy được thông tin cả nhà em ở trong app (thông tin vợ và 2 nhóc)

sakai_yo

Xe lăn
Em tải app về đăng ký cccd với số đt là vào app xong em tự cập nhật giấy tờ lên (BHYT Bằng lái) ngon choét, chả phải ra phường làm gì cả. Thấy được thông tin cả nhà em ở trong app (thông tin vợ và 2 nhóc)
Em cũng làm như cụ mà họ báo mới cấp 1, chưa up giấy tờ lên được.

Các cụ thông thái cho em hỏi
Ủa mà sao đăng ký sim chính chủ mà bọ mobifone check ra thông tin cụ thể trên csdl của công an ta. Nếu nhà mạng làm được đến vậy sao sim rác vẫn nhiều quá trời nhiều??
sim rác là cơ bản là loại đã dùng trước đây chứ đăng ký mới là phải có số cccd đấy cụ. cơ sở dữ liệu dân cư sẽ dần xoá sim rác thôi

Carens2009

Xe điện
App này cài trên điện thoại, mà điện thoại bị hỏng hoặc bị mất mà muốn đăng nhập trên thiết bị mới thì điện thoại mới phải có chức năng NFC. Nếu không phải ra công an khu vực mới hỗ trợ cài lại được.

Grandtouring

Xe điện
App này cài trên điện thoại, mà điện thoại bị hỏng hoặc bị mất mà muốn đăng nhập trên thiết bị mới thì điện thoại mới phải có chức năng NFC. Nếu không phải ra công an khu vực mới hỗ trợ cài lại được.
Có thể mượn điện thoại ai đó có NFC để đăng nhập được. Sau đó xoá app trên điện thoại mượn đi, là xong.

Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác Bụp.
Tôi đã vào được rồi.
Chỉ không hiểu là mình đã đăng ký lúc nào, vì tôi chưa bao giờ đăng ký cái này cả - hôm nay là lần đầu.

Password cũng không có ==> phải chọn Quên password.
Số chính Vinaphone thì nó không hiện.
Số phụ Mobi thì nó mặc định nhảy vào.
Rồi cũng lập được 1 cái password tử tế và đã lưu lại.
Mặc định khi bác làm CCCD là đã có TK bởi vì mã số định danh là duy nhất. Đồng thời bác nhớ lại xem khi khai báo làm CCCD gắn chíp bác khai số đt nào thì mặc định số đó sẽ gắn với bác.
Tốt nhất là bác nên đi đăng ký chính chủ cho số đt đang dùng. Việc này rất quan trọng khi CSDL dân cư liên thông với các ban ngành khác, tránh được rất nhiều rắc rối không đáng có. Đây cũng là một trong những biện pháp để Nhà nước quản lý Thông tin liên lạc, giảm bớt và mong muốn xóa sổ sim rác.

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Cụ chủ sai chứ csdl làm sao mà sai được

Em đăng ký cái Sim chính chủ.
Hệ thống mobiphone đăng nhập thì nó báo cccd của em sai (ngày sinh) trên cơ sở dữ liệu quốc gia. Và nó không cho em đăng ký cái Sim đó (và các sim khác- theo thông báo của các bạn làm dịch vụ)
Thông tin này cũng chưa chắc chắn.
Giờ em muốn check xem có sai sót gì không thì phải làm thế nào nhỉ.
Trường hợp họ nhập sai vào csdlqg thì thủ tục điều chỉnh ở đâu nhỉ.
Cụ mợ nào đã dính đạn tư vấn em với.
Thanks
Thông tin cá nhân của cụ là do công an phụ trách khu vực nơi cụ cư trú nhập trên CSDLQG cụ ah. Vậy nên cụ cứ đầu ông công an phụ trách ấy mà réo.
Em hồi đi làm CCCD mới cũng bị thiếu thông tin trên CSDL, nên nó k làm cho. Đợi mãi chả thấy gọi đi nhận CCCD. Đến tận nơi hỏi, nó mới tra và bảo thiếu thông tin nên k làm. Điên thế cơ chứ lị.
Nó bảo thế xong rồi cũng chả bảo mình phải làm gì. Thế là em lại phải hỏi thế em phải gặp ai, làm gì để bổ xung thông tin thì nó bảo về gặp CA cư trú bảo họ bổ xung dữ liệu xong thì ra làm lại. Cũng may cậu CA khu vực em quen nên nó xử lý cho cũng nhanh. Cuối cùng làm CCCD từ tháng 4 mà tới tháng 12 mới nhận được.

Em giờ mới đăng kí tài khoản của em xong. Ảnh chụp mình xấu tệ!

man_thau

Xe đạp
Nhà em ra tích hợp đủ các giấy tờ nhưng đến lúc vào phần mềm Vneid thì lại không có. chả hiểu sao chẹp chẹp

Website
www.facebook.com
Nhà em ra tích hợp đủ các giấy tờ nhưng đến lúc vào phần mềm Vneid thì lại không có. chả hiểu sao chẹp chẹp
Cứ từ từ cụ ạ. Khi ban ngành nào liên thông CSDL dân cư thì giấy tờ thuộc ban ngành đó sẽ hiện lên thôi.
Em tích hợp phải vài tháng sau mới hiện được cái GPLX he he.

New car 2023

Xe container
Mặc định khi bác làm CCCD là đã có TK bởi vì mã số định danh là duy nhất. Đồng thời bác nhớ lại xem khi khai báo làm CCCD gắn chíp bác khai số đt nào thì mặc định số đó sẽ gắn với bác.
Tốt nhất là bác nên đi đăng ký chính chủ cho số đt đang dùng. Việc này rất quan trọng khi CSDL dân cư liên thông với các ban ngành khác, tránh được rất nhiều rắc rối không đáng có. Đây cũng là một trong những biện pháp để Nhà nước quản lý Thông tin liên lạc, giảm bớt và mong muốn xóa sổ sim rác.
OK, cảm ơn bác nhắc nhở. :D
Cái tôi ngạc nhiên là, khi khai báo, tôi luôn luôn khai báo số chính Vina, số cục gạch.
Ấy thế mà nó nhảy ra Mobi mới oách, và cả 2 số đều chính chủ rồi bác.

Website
www.facebook.com
OK, cảm ơn bác nhắc nhở. :D
Cái tôi ngạc nhiên là, khi khai báo, tôi luôn luôn khai báo số chính Vina, số cục gạch.
Ấy thế mà nó nhảy ra Mobi mới oách, và cả 2 số đều chính chủ rồi bác.
Em nghĩ bác nhớ nhầm, hoặc người nhà khai hộ bác. :D. Bác khai báo số nào thì CB sẽ nhập đúng số đó vào hệ thống.
Không thể tự dưng mà CB lại biết số kia của bác khi chưa khai báo.
Mà bác cài VneID nên máy gắn SIM nào? Mobi hay Vina?

New car 2023

Xe container
Em nghĩ bác nhớ nhầm, hoặc người nhà khai hộ bác. :D. Bác khai báo số nào thì CB sẽ nhập đúng số đó vào hệ thống.
Không thể tự dưng mà CB lại biết số kia của bác khi chưa khai báo.
Mà bác cài VneID nên máy gắn SIM nào? Mobi hay Vina?
Tôi chưa cài trên điện thoại, vì tôi thích online bằng laptop hơn.
Còn mặc định tôi luôn thông báo cho cán bộ số Vina, xài từ 1999 đến giờ. Luôn luôn.
Vì thế, tôi mới ngạc nhiên với số Mobi trên VNeID, là số cũng chính chủ, nhưng ít dùng.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Cứ từ từ cụ ạ. Khi ban ngành nào liên thông CSDL dân cư thì giấy tờ thuộc ban ngành đó sẽ hiện lên thôi.
Em tích hợp phải vài tháng sau mới hiện được cái GPLX he he.

Lúc em lam cccd gắn chip, em tích hợp gplx luôn, khi kíck hoạt vneid thì có luôn thông tin gplx

cairong_2011

Xe container
Các cụ nhà em dùng cục gạch, SIM trả trước (đương nhiên ko chính chủ). Vậy có đăng ký được không (đăng ký qua web nhé) ? Nếu được thì sau này thay SIM sang số khác thì thế nào ?