[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

tienaka

Xe điện
đận em tính đi cập nhật mà chưa làm được, sau đó thì có mang sổ đó đi cắm ngân hàng thì các bạn ngân hàng làm cho :D khi nhận sổ về thì thấy số mới cập nhật vào đó rồi
Em vẫn cần đính chính vì em định cắm sổ vay ngân hàng, mà hồ sơ của em trên ngân hàng đã theo số CCCD rồi

Pixel3XL

Xe tải
vừa có NĐ 104/2022/NĐ-CP bác bỏ các thủ tục yêu cầu trưng sổ hộ khẩu ra khi làm các thủ tục, còn đối với CCCD mới, khi quét mã barcode là có luôn số CMND cũ rồi, cần j phải đính chính thông tin trên sổ đỏ nhỉ. dữ liệu CCCD đã liên thông rồi mà các cụ

agrimeco

Xe lăn
vừa có NĐ 104/2022/NĐ-CP bác bỏ các thủ tục yêu cầu trưng sổ hộ khẩu ra khi làm các thủ tục, còn đối với CCCD mới, khi quét mã barcode là có luôn số CMND cũ rồi, cần j phải đính chính thông tin trên sổ đỏ nhỉ. dữ liệu CCCD đã liên thông rồi mà các cụ
dưới NĐ đã ra TT chưa cụ, và rồi còn các loại văn bản hdth nữa, nên các thủ tục khi cần điển hình là gd bđs vẫn yc sổ hk cũ hoặc giấy xác nhận xxx thay thế đấy ạ :D

rangerlott

Xe tải
Website
dogoo.vn
Cẩn thận thì cụ làm cái tờ xác nhận cư trú (cái này thay cho cái sổ hộ khẩu), căn cước cd công chứng, sổ đỏ công chứng. Lên thẳng văn phòng quản lý đất đai (chi nhánh quận cụ) nếu sổ do quận cấp hoặc lên thẳng Văn phòng Sở (cái này nhìn vào chỗ ký sổ đỏ ý).
Trc em làm nhanh lắm. Chả cần bôi trơn gì

honda acura

Xe điện
Chắc là không ạ, khi nào cụ phải đổi khi đến tuổi và những người làm CCCD mới thôi, em nghĩ vậy
(mấy ông CA làm ăn chán thật, bao nhiêu tiền, bao nhiêu người mà mỗi cái mẫu CCCD, hộ chiếu vừa mới ra đã phải sửa)

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cccd này, em chỉ có 1 băn khoăn, cũng hóng mấy chỗ nhưng chưa có câu trả lời, đó là: Chip mua ở đâu thôi ạ
Tò mò quá dễ bị đăng xuất khỏi trái đất lắm cụ.

tuanva06

Xe tải
Chắc là không ạ, khi nào cụ phải đổi khi đến tuổi và những người làm CCCD mới thôi, em nghĩ vậy
(mấy ông CA làm ăn chán thật, bao nhiêu tiền, bao nhiêu người mà mỗi cái mẫu CCCD, hộ chiếu vừa mới ra đã phải sửa)
Cụ có thấy bài báo nói là Dự thảo luật CCCD ko? Hiện nay họ đang làm theo luật quy định.

luyenok

Xe điện
Tào lao nhất là mấy cái món dữ liệu mang tầm quốc gia này. Ông nào cũng muốn vơ vào nên kết cục là mãi vẫn lôm côm lủng củng chả liên thông hay có giá trị quái gì, hoặc có liên thông thì cũng là chắp ghép tạm bợ.

Vietex

Xe điện
Đến bằng lái xe sai ngữ pháp mà vẫn đc sử dụng thì cái CCCD này chắc k phải đổi đâu. Thông tin vẫn đúng, vẫn dùng đc thì việc gì phải đổi cho tốn kém. Ai làm mới hoặc mất làm lại thì cấp theo mẫu mới.

hoviethung

Xe lăn
Đến bằng lái xe sai ngữ pháp mà vẫn đc sử dụng thì cái CCCD này chắc k phải đổi đâu. Thông tin vẫn đúng, vẫn dùng đc thì việc gì phải đổi cho tốn kém. Ai làm mới hoặc mất làm lại thì cấp theo mẫu mới.
Với sửa đổi này thì không ai còn quê quán nữa mà chỉ còn là nơi đăng kí khai sinh ra mà thôi. Mà không hiểu tại sao CCCD không còn nhận dạng như dấu vân tay nữa?