[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Tranha131076

Xe tăng
Tháng 5, cơ quan e tổ chức làm cccd cho nhân viên. Thủ tục xong xuôi, e đăng ký chuyển đến tận nhà \:D/Thế rồi bận rộn, rồi covid, e quên bẵng đi mất. Mấy hôm nay thấy báo chí nói nhiều về chậm trả cccd e mới nhớ ra. Vậy là hơn nửa năm rồi. Hỏi cậu cùng phòng thì cậu í bảo nhận từ cuối tháng 7:-??
Vậy là sao cccm nhỉ? Muốn biết thông tin thì hỏi ai ah? Thanks cccm
Chỗ mình công an đến tận nơi để làm cho cả chung cư, nộp hết tiền bưu điện để chuyển phát CCCD gắn chip về nhà rồi. Gần đây tự nhiên công an phường ra thông báo rất vô tư đề nghị người dân ra phường khai báo để làm lại từ đâu.
Chán trả buồn nói nữa! Em trả rảnh để chơi đùa với các anh ý nữa!

Wakeup

Xe điện
Cậu CSKV gọi em cả tuần trước ốp đi làm CCCD cho hoàn thành chỉ tiêu.
Hôm 12/12 đành mất buổi sáng về phường làm, được hẹn 2-2.5 tháng nữa đến lấy.

huongdo03

Xe tăng
E làm ở 44 phạm ngọc thạch tháng 10, tầm 35 ngày sau đc gửi về tận nơi. Lại cất vào két vì cái đang dùng vẫn ngon
Ôi thế lại giống em.
Cái vụ cccd gắn chíp này em thấy cứ về phường mà làm, xong lại gửi cả mớ về phường rồi gọi dân ra lấy, tiện vô cùng. Chứ cứ kêu cpn vừa mất thêm tiền vừa dễ thất lạc vì dính đến bên thứ 3.

born2go

Xe điện
Tháng 5, cơ quan e tổ chức làm cccd cho nhân viên. Thủ tục xong xuôi, e đăng ký chuyển đến tận nhà \:D/Thế rồi bận rộn, rồi covid, e quên bẵng đi mất. Mấy hôm nay thấy báo chí nói nhiều về chậm trả cccd e mới nhớ ra. Vậy là hơn nửa năm rồi. Hỏi cậu cùng phòng thì cậu í bảo nhận từ cuối tháng 7:-??
Ông nào tổ chức làm cụ hỏi ông ấy. Em thì phường tổ chức đến tận nơi làm, hỏi bảo lỗi rồi vừa mới đi làm lại sáng nay để nhận cái hẹn 2 tháng nữa :))

BMW530d

Xe tăng
Oh, em làm tận 2 tuần mới có.

Kurumasuki

Xe container
Chỗ mình công an đến tận nơi để làm cho cả chung cư, nộp hết tiền bưu điện để chuyển phát CCCD gắn chip về nhà rồi. Gần đây tự nhiên công an phường ra thông báo rất vô tư đề nghị người dân ra phường khai báo để làm lại từ đâu.
Chán trả buồn nói nữa! Em trả rảnh để chơi đùa với các anh ý nữa!
Nhiều chỗ bị mất dữ liệu lắm.
Chỗ cụ là họ đến tận nơi làm cho còn đỡ cay, nhiều chỗ dân bỏ làm ăn lên phường làm cccd rồi mà còn phải đi làm lại kìa.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Tại sao phải làm vội làm vàng, giữa lúc dịch bệnh tránh tập trung đông người, để rồi phạm nhiều sai sót, khiến rất nhiều người dân phải đi làm lại?.
Nhà tôi làm từ tháng 5, đến tháng 12 lần lượt cả 4 người đều được thông báo là lần ấy có sai sót, phải đến phường làm lại. Và giờ thì chờ đợi tiếp với một phiếu hẹn không ghi ngày tháng? Hỏi thêm ra thì rất nhiều người khác cũng được thông báo là phải đi làm lại. Liệu có phải làm lại đến lần thứ ba không?
Tôi không hiểu CA HN đã tổ chức làm CCCD kém cỏi như thế vì sao?
Ngày xưa làm CMND rất nhanh mà hầu như không thấy sai sót?
Chất lượng chiến sĩ CA đi làm có vấn đề: trình độ chuyên môn và tinh thần trách nhiệm kém.
Mong CA HN chấn chỉnh lại, có tập huấn kĩ, để giữ uy tín cho mình.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Lẽ ra cứ làm từ từ, trước hết làm CCCD cho những người có CMND bị hỏng hoặc sắp hết hạn, ví dụ, còn hạn 3 tháng. Sau đó tăng dần lên còn hạn 6 tháng, 1 năm...
Sức đến đâu, làm đến đó, thì đâu đến nỗi.

thanhgamo

Xe container
em mới được công an phường gọi ra làm, nhưng sau khi check trên hệ thống lại bảo chưa có dữ liệu của em. Em hiện đang có hộ khẩu tập thể, giờ em phải ra đâu để cập nhật dữ liệu bây giờ cccm nhỉ?
Cụ hộ khẩu ở phường nào thì về phường ấy, gặp anh cskv phụ trách địa bàn đề nghị anh ấy cập nhật dữ liệu lên hệ thống.
Sau khi anh ấy cập nhật dữ liệu xong thì cụ có thể làm cccd ở phường, ở quận hoặc 44 PNT đều được, tùy thuộc vào sự thuận lợi của cụ.
Giờ thủ tục nhanh và dễ mà.

minhlp

Xe tải
Nhà em 4 người cùng làm 1 lượt từ tháng 5 thì đến tháng 9 2 người có, 2 người không. Cụ Bà nhà em sốt ruột đi hỏi thì được trả lời là "không thấy thông tin trên hệ thống", thế là cụ vừa đi làm lại cuối tuần vừa rồi. Em thì kệ.

tla

Xe điện
em làm từ tháng 6/2021 đến giờ cũng vẫn chưa có, chưa thấy báo hay gửi gì, nhưng nói thật em cũng kệ mẹ nó luôn, bao giờ cái CCCD gắn chip này mà có thêm tính năng thì tinh sau

MrSpy

Xe điện
Nhưng vậy CA có đạt KPI ko các cụ?

hongins174

Xe buýt
Nhà em 2 vợ chồng làm cùng ngày, vợ lấy trước 1 tháng, còn em tra trên cổng thông tin điện tử thì báo không tìm thấy hồ sơ. Hỏi CA Quận thì thấy trả lời đã xử lý lại ngày 1/11 và giờ vẫn là không tìm thấy hồ sơ trên cổng TTDT.
Xác định chờ ngày làm lại và đợi thêm 6 tháng nữa. CMND bị mất giờ ra đường bị hỏi có mỗi cái giấy hẹn không có ngày tháng để đối phó.

alceste

Xe điện
Cụ thử dể ý điện thoại xem. Em làm hồi tháng 5. Sau đó cuối tháng 10 thì có điện thoại gọi xuống nhận (trả tận nhà). Em cũng để họ gọi mấy lần(vô tình thôi, vì họ hay gọi vào chiều tối cuối giờ hoặc trong giờ đang bận nên mình ko nghe, hoặc lại nghĩ telesale), hôm sau mới trả lời. Anh bưu tá của Bưu điện cũng hơi bực xong bảo, thật ko hiểu làm sao, cái tòa nhà này gọi cho mấy chục người nhưng không ai trả lời máy, cũng ko gọi lại. Nên cũng có nhiều trường hợp họ trả lại quận thì phải lên quận lấy.

Lavender168

Xe buýt
Mình cũng phải làm lại, nhận căn cước như người xa lạ, nhìn chả giống mình, mắt mình to thô lố mà trên căn cước nhìn mãi mới ra, đó là mình còn kẻ nhẹ, nếu kg thì còn kg nhìn thấy gì, còn mặt thi sưng như hổ phù, mũi tẹt dí, căn cước để nhận dạng cho rõ công dân mà sao kg đầu tư cái máy chụp cho rõ ông là ông A chứ kg phải nhìn rồi ngẫm nghĩ kg rõ ông nào ?
Nói thật chứ ảnh chụp thua ông thợ ảnh chụp cmt, đợt mấy năm trc em đi làm cmt lại có bị vậy đâu mà lần này căn cước nhìn lạ hoắc.

superrlinh

Xe buýt
Em được thông báo là 2-3 tháng sau khi làm thì liên lạc công an khu vực để hỏi :D

Tranha131076

Xe tăng
Nhiều chỗ bị mất dữ liệu lắm.
Chỗ cụ là họ đến tận nơi làm cho còn đỡ cay, nhiều chỗ dân bỏ làm ăn lên phường làm cccd rồi mà còn phải đi làm lại kìa.
Mất cả buổi chiều đấy cụ. Mà mất j mà làm mất của cả chung cư luôn.

2 cụ nhà em lên phường làm (bị họ xúi), cuối cùng 1 cụ có, còn 1 cụ thì bị mất họ bảo phải làm lại. Làm ăn như C.