[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

Sherk

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi với, giờ ở số 2 Phùng Hưng Hà Đông có đổi bằng lái xe được không ạ.
Trên này các cụ cũng hỏi nhiều nhưng ko ai biết là ở số 2 Phùng Hưng Hà Đông có làm hay không. 10 năm trước em đổi ở đấy.
Thôi cụ cứ chờ tuần sau em đi đổi ở đó, xong về em báo

avn

Xe điện
Em xin phép đánh dấu cái.

agrimeco

Xe lăn
Trên này các cụ cũng hỏi nhiều nhưng ko ai biết là ở số 2 Phùng Hưng Hà Đông có làm hay không. 10 năm trước em đổi ở đấy.
Thôi cụ cứ chờ tuần sau em đi đổi ở đó, xong về em báo
chỗ này bỏ lâu rồi, em thấy đóng cửa im ỉm mà ko còn thấy tấp nập như xưa :D

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em đến tận 2025 mới phải đổi bằng, hy vọng lúc đó thủ tục thông thoáng hơn rồi :)

Euro2CityStar

Xe lăn
thông tư 29/2015 bộ trưởng Đinh La Thăng ký thì
giấy IAA không có giá trị
còn giấy IDP thì được .
Giấy phép lái xe quốc tế có được sử dụng tại Việt Nam không các cụ, giải ngố giúp em với.
Cảm ơn các cụ!

geminihp

Xe máy
Vợ em mới làm thủ tục đổi GPLX online cấp độ 4 xong. Khi đi khám sức khỏe, bên phòng khám sẽ hỏi là khám sức khỏe mục đích gì (thường có 2 loại là khám sức khỏe để đi làm và khám sức khỏe dùng cho cấp/ đổi GPLX), vợ em trả lời là khám để đổi GPLX. Vậy là phòng khám đó họ chụp ảnh để đính kèm vào hồ sơ khám sức khỏe rồi tiến hành khám sức khỏe. Xong phòng khám scan hồ sơ đó gửi đến sở GTVT luôn, đồng thời cấp cho mình 1 mã số để nhập vào khi làm thủ tục trên cổng dịch vụ công. Khám sức khỏe xong thì truy cập vào cổng dịch vụ công, up ảnh GPLX, CCCD, ảnh dùng cho GPLX mới lên. Sau đó đợi đúng 1 tuần là có người ship GPLX mới đến và thu hồi GPLX cũ (mất phí 175k bao gồm cả tiền ship).

trasuanong

Xe tải
Vợ em mới làm thủ tục đổi GPLX online cấp độ 4 xong. Khi đi khám sức khỏe, bên phòng khám sẽ hỏi là khám sức khỏe mục đích gì (thường có 2 loại là khám sức khỏe để đi làm và khám sức khỏe dùng cho cấp/ đổi GPLX), vợ em trả lời là khám để đổi GPLX. Vậy là phòng khám đó họ chụp ảnh để đính kèm vào hồ sơ khám sức khỏe rồi tiến hành khám sức khỏe. Xong phòng khám scan hồ sơ đó gửi đến sở GTVT luôn, đồng thời cấp cho mình 1 mã số để nhập vào khi làm thủ tục trên cổng dịch vụ công. Khám sức khỏe xong thì truy cập vào cổng dịch vụ công, up ảnh GPLX, CCCD, ảnh dùng cho GPLX mới lên. Sau đó đợi đúng 1 tuần là có người ship GPLX mới đến và thu hồi GPLX cũ (mất phí 175k bao gồm cả tiền ship).
Phòng khám nào vậy cụ

geminihp

Xe máy
Phòng khám nào vậy cụ
Nhà em ở Hải Phòng nên đi khám ở phòng khám Tràng An gần cổng khu công nghiệp Nomura cụ ạ.
Ông anh làm cùng em khám ở phòng khám khác trong danh sách phòng khám được công nhận của sở GTVT Hải Phòng thì phòng khám họ cũng scan hồ sơ khám sức khỏe tương tự như vậy luôn.

bachkhoak40

Xe điện
Cũng tiện đấy cụ nhỉ, cuối năm nay em cũng phải đối.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em đến tận 2025 mới phải đổi bằng, hy vọng lúc đó thủ tục thông thoáng hơn rồi :)
Vậy là E cũng giống như thời hạn của Cụ. E đổi mấy lần rồi, lần trước là 2013 thì đáng lẽ là năm nay (2023) E cũng phải làm. Nhưng năm 2015 E thấy cái A1 nó rách nát quá mà lúc ấy đang rảnh nên nổi hứng đi đổi A1. Đến nơi thì họ bắt tích hợp vào cùng B2, thế là thời hạn mới được ăn ra thêm đến 2025.

hong.viwaco

Xe container
Vấn đề là cái giấy khám đó tổng cộng hết bao nhiêu tiền. Em thấy khám hết hơn 500k cũng hơi giật mình. :D
Có lấy máu và nước tiểu là làm thật, ngoài ra khám mắt cũng nhòm ngó đọc mấy chữ.
Các mục khác khám xoẹt phát xong.;)
Kết quả: mỡ nhiễm máu :))

aquatichung

Xe tải
Cụ đến BV Giao Thông- Láng nhé, có kq họ up lên dv công luôn.
Còn BV Xây dựng chỗ Nguyễn Quý Đức chưa up lên được.
Em đã trải nghiệm cái của khỉ này rồi, đến BV Xây dựng gần nhà khám xong về hí hửng khai báo dv công thì không thấy cái gì cả, lại phải đến BV Giao thông khám lại.
Sao cụ không ra Phường làm chứng thực điện tử cái Giấy khám BV Xây dựng, đi khám lại mất tiền nhiều.

geminihp

Xe máy
Cũng tiện đấy cụ nhỉ, cuối năm nay em cũng phải đối.
Vâng em thấy tiện quá. Nhà em tranh thủ thứ 7 đi khám sức khỏe với chụp ảnh. Rồi làm thủ tục theo hướng dẫn ở cổng thông tin. Xong hết rồi mà không thấy có tin nhắn hay email liên lạc về việc đã tiếp nhận hồ sơ làm nhà em cứ băn khoăn không biết đã được tiếp nhận hồ sơ chưa (do làm thủ tục vào thứ 7 cuối tuần sợ họ nghỉ). Định bảo đợi hết thứ 6 của tuần sau đó xem không thấy liên lạc gì thì thứ 2 sẽ nộp hồ sơ lại. Thế mà đúng thứ 6 có shiper gọi điện để nhận GPLX mới luôn. Nhanh gọn lẹ thật cụ ạ.

tung3tvn

Xe tải
có cụ nào đổi bằng lái trực tuyến cấp độ 4 thành công chưa nhỉ?