[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

con dơi 141

Xe điện
Lớp nhóc nhỏ của em có một bạn phụ huynh bảo cô k cho ăn đồ chiên xào, cụ thể là xúc xích và gà rán, nên hôm ăn tiệc tại lớp dù nhiều bạn có ý chia sẻ cô đều nhắc k đc, nhóc bảo thấy bạn tội lắm, cơ mà chịu. May là công đồng mạng k biết để đấu tố, k thì cô và phụ huynh phải một phen khốn khổ.
Roài bảo đã đóng tiền mà còn ko đc ăn. Riêng em thì thoải mái còn BPH cũng kỹ tính chu đáo nên ít sự cố.

BPH nên chọn người có vị trí công tác, thu nhập khá và tâm huyết. Họ ko tự nhiên đc vậy mà thường là người kỹ tính, họ sẽ chọn các đơn vị cung cấp thực phẩm, hàng hóa dịch vụ tốt hơn.
Nhiệm vụ của những phụ huynh khác là hưởng ứng, động viên họ. Chứ không cái tâm huyết của họ cho con cái chúng ta sẽ mòn mỏi dần. Minh động viên và nhớ đến họ, họ sẽ đem lại cho tập thể nhiều lần hơn thế.

Xưa con em học C1 có hội phụ huynh vui đáo để. Con đi vui chơi off, các phụ huynh cũng liên hoan bia bọt văn nghệ vui kinh luôn.

Vo_thuong

Xe điện
Roài bảo đã đóng tiền mà còn ko đc ăn. Riêng em thì thoải mái còn BPH cũng kỹ tính chu đáo nên ít sự cố.
BPH nên chọn người có vị trí công tác, thu nhập khá và tâm huyết. Họ ko tự nhiên đc vậy mà thường là người kỹ tính, họ sẽ chọn các đơn vị cung cấp thực phẩm, hàng hóa dịch vụ tốt hơn.
Nhiệm vụ của những phụ huynh khác là hưởng ứng, động viên họ. Chứ không cái tâm huyết của họ cho con cái chúng ta sẽ mòn mỏi dần. Minh động viên và nhớ đến họ, họ sẽ đem lại cho tập thể nhiều lần hơn thế.
Xưa con em học C1 có hội phụ huynh vui đáo để. Con đi vui chơi off, các phụ huynh cũng liên hoan bia bọt văn nghệ vui kinh luôn.
Công nhận, Trưởng ban PH rất quan trọng, lớp con gái và con trai em, hai trưởng ban PH đều là những người "xung phong" nhận nhiệm vụ và qua thời gian đã cho thấy họ đều là những người có đủ Tâm - Tầm và Tài.
Một khi trưởng ban OK thì họ sẽ có cách trình bày các vấn đề rất logic, từ thu chi cho đến các hoạt động ngoại khóa, tri ân ... và khi đó thì các thành viên trong BPH cũng sẽ có động lực triển khai và toàn bộ PH đồng lòng.

Website
www.facebook.com
E thì ko tham gia Ban PH, Gấu nhà e tham gia thôi.
Cơ mà coi như nhà cả 2 vợ chồng tham gia mỗi khi có việc.
Đội PH nam tập trung nhậu nhẹt đều he he. Vui phết.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
E thì ko tham gia Ban PH, Gấu nhà e tham gia thôi.
Cơ mà coi như nhà cả 2 vợ chồng tham gia mỗi khi có việc.
Đội PH nam tập trung nhậu nhẹt đều he he. Vui phết.
Đội nam bao giờ cũng dễ sướng hơn đội nữ. Không hiểu sao ló lại thế

phongnq

Xe tải

Giời. Cụ làm như có nhiều ứng viên lắm mà đòi chọn. Nhà e họp phụ huynh bao năm nay toàn thấy xin từ chức với đùn bác này, bác kia vào BPH chứ chưa thấy nhiều người cùng xung phong.
Có thể ở môi trường tư, trường điểm chuyên chọn,... nơi yêu cầu phụ huynh phải rất quan tâm đến con mới vào được thì mới có nhiều bác tâm huyết hay thích làm BPH.

con dơi 141

Xe điện
Giời. Cụ làm như có nhiều ứng viên lắm mà đòi chọn. Nhà e họp phụ huynh bao năm nay toàn thấy xin từ chức với đùn bác này, bác kia vào BPH chứ chưa thấy nhiều người cùng xung phong.
Có thể ở môi trường tư, trường điểm chuyên chọn,... nơi yêu cầu phụ huynh phải rất quan tâm đến con mới vào được thì mới có nhiều bác tâm huyết hay thích làm BPH.
Vâng. Cụ nói cũng có phần đúng. Nhưng nếu trường công tốt thì phụ huynh khá cũng dễ kiếm mà. Còn nếu ko ai hơn thì chính vị phụ huynh đó tự ứng cử rồi lo cho đúng ý.

Hội PH ko hề xấu nếu định hướng tốt và đồng lòng lo cho con.

kduc

Xe container
F1.2 nhà e cả cấp 2,3 đều chuyên chọn đây, đùn đẫy mãi sau e đành làm hai năm mỗi cấp, toàn ph vip đấy mà năm nào cũng 1/vài củ chi cho các củ chuối, bố khỉ. Cái tính bựa nó ko lq giầu nghèo đâu bác.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Hôm qua em thấy xôn xao vụ hiệu trưởng giật mic hiệu phó và bạn HPH về việc đóng tủ để đồ 6tr/cái. Sau lại thành 4tr/cái. Chả hiểu như nào.

dasaev

Xe buýt
em đồng ý với cụ: Dừng giao tiếp với thành phần đó là đúng. Trên mạng nó có câu gì ấy nhể: "phàm là cái bọn rao giảng đạo đức thì sống như hạch...đầu đầy chất trắng thì hay nói về trí tuệ"
Để tỏ thái độ với thành phần ấy thì coi như mình mất công ấn nút WC thoai...:))

Hieumos

Xe container
Lớp thằng F1.2 nhà em hôm nọ họp phụ huynh (cấp 1) trường công.

Ban phụ huynh đề xuất tổ chức một buổi đi chơi cuối năm cho các con. Thống nhất trước lớp là không dùng quỹ chung mà kêu gọi mạnh thường quân. Dự chi 12 củ.

Tài khoản quỹ vừa nổi lên trên nhóm zalo, trưởng ban PH ủng hộ 3 củ, thủ quỹ ủng hộ 3 củ, 1 vị phụ huynh ủng hộ tiền thuê xe, vài vị phụ huynh ủng hộ 1 củ. Loanh quanh trong vòng 10 phút đã khóa tài khoản. Các vị phụ huynh khác hết cơ hội đóng tiền.

Đúng là mỗi nơi mỗi kiểu.

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe điện
F1.2 nhà e cả cấp 2,3 đều chuyên chọn đây, đùn đẫy mãi sau e đành làm hai năm mỗi cấp, toàn ph vip đấy mà năm nào cũng 1/vài củ chi cho các củ chuối, bố khỉ. Cái tính bựa nó ko lq giầu nghèo đâu bác.
Khổ cụ. Nhưng thôi coi như phí dạy con để sống cho đàng hoàng, ko để ng khác coi thường

con dơi 141

Xe điện

Ban phụ huynh đề xuất tổ chức một buổi đi chơi cuối năm cho các con. Thống nhất trước lớp là không dùng quỹ chung mà kêu gọi mạnh thường quân. Dự chi 12 củ.

Tài khoản quỹ vừa nổi lên trên nhóm zalo, trưởng ban PH ủng hộ 3 củ, thủ quỹ ủng hộ 3 củ, 1 vị phụ huynh ủng hộ tiền thuê xe, vài vị phụ huynh ủng hộ 1 củ. Loanh quanh trong vòng 10 phút đã khóa tài khoản. Các vị phụ huynh khác hết cơ hội đóng tiền.

Đấy. Về sau ko PH nào dám mở mồm kêu trưởng ban PH tư lợi v.v nữa. Sau này đóng góp rất dễ. Chỉ 1/3 đóng và 1/3 tài trợ là tẹt bô. Ai khó thì thôi còn thành phần bẩn tính ko mở mồm kêu đc.

kduc

Xe container
Đấy. Về sau ko PH nào dám mở mồm kêu trưởng ban PH tư lợi v.v nữa. Sau này đóng góp rất dễ. Chỉ 1/3 đóng và 1/3 tài trợ là tẹt bô. Ai khó thì thôi còn thành phần bẩn tính ko mở mồm kêu đc.
Bọn mõm nó lại kêu ấy là đầu tư, là ko ai bỏ cái gì ra mà ko thu lợi,..., ngừoi hèn thì có thế nào nó vẫn nghĩ xấu được bác ah.

maikora

Đi bộ

Sao giống lớp nhà cháu thế. Quỹ lớp chỉ thu trên những khoản dự chi cố định. Các khoản phát sinh chỉ cần kêu gọi trong 1 nốt nhạc. Nhiều cụ cứ chửi BPH a bờ cờ này nọ chứ nhà cháu chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy mất tiền nhiều hơn và tốn thời gian.

alceste

Xe điện
Bọn mõm nó lại kêu ấy là đầu tư, là ko ai bỏ cái gì ra mà ko thu lợi,..., ngừoi hèn thì có thế nào nó vẫn nghĩ xấu được bác ah.
Kêu giống bác nowhereland trên này này, là tư lợi chứ làm gì có ai làm vô tư, rồi để cô và nhà trường quan tâm, thi 3d Toán 4 d Văn cũng đc học sinh giỏi ý bác :)

con dơi 141

Xe điện
Kêu giống bác nowhereland trên này này, là tư lợi chứ làm gì có ai làm vô tư, rồi để cô và nhà trường quan tâm, thi 3d Toán 4 d Văn cũng đc học sinh giỏi ý bác :)
Cái tầm người khôn ngoan ko đi chạy điểm xin vài ba cái điểm cỏn con như vậy. Làm thế là hại con khi thi đấu ngoài xã hội.