[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Yeuaibaygio

Xe container
1. Phụ huynh không muốn cho con tham gia liên hoan với lớp nên không đóng tiền. Được thôi, đó là quyền và sự lựa chọn của cô ta.

Khi mọi người tôn trọng quyền và sự lựa chọn đó, thì cô ta lại phẫn nộ vô cùng vì con cô ta... không được tham gia???

2. Một bộ phận không nhỏ dân chúng, những người có lẽ vẫn còn bị ám ảnh bởi sự thiếu đói, cũng phẫn nộ vô cùng vì có một đứa trẻ bị thiếu một miếng thịt gà. Họ cho rằng điều này làm đứa bé bị tổn thương sâu sắc một số thứ.

Như vậy muốn xử sự đúng, có lẽ từ giờ mỗi khi ai đó không muốn tham gia ăn uống với tập thể, chúng ta cũng vẫn phải mua và dành phần suất ăn cho họ, nếu không sẽ bị coi là sân si và nhiều thứ xấu xa khác nữa.

Mọi thứ diễn ra thật khó hiểu. Không biết do trời nóng hay do dân trí nữa :(
1 - Gọi là tiêu chuẩn kép.
2 - Gọi là đạo đức rởm.
Nguyên nhân chắc là do thời tiết diễn biến phức tạp, bất thường ạ.

beforethewinter

Xe tải
Mới đầu tưởng được nghe chuyện chú bé chăn cừu, kiểu cứ thấy bở đào mãi rồi cuối cùng bị phản dame
Xong gần cuối lại giống kiểu chuyện làng Vũ Đại..
Lươn vừa thôi chứ lươn quá ai chịu được

OKAYBABY.v01

[Tịch thu bằng lái]
................................................................................

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hieumos

Xe container
Không nghe cave kể truyện
Không nghe nghiện trình bày,
Không cãi nhau với nick đi bộ các cụ ạ.

Thành Thị 1

Xe điện
Các cụ yên tâm, vài tuần sau yên ắng, nó lại mở FB chơi như chưa có j xảy ra ý mà.
Trước trên FB cũng có vụ 1 em đi cùng đoàn ở Vinpearl Cửa lò, thế nào thành viên trong đoàn lại trùng ngày sinh nhật với 1 đoàn khác, và cũng trùng hợp là lại nghe được vụ đặt bánh của đoàn kia. Thế là chả hiểu ma xui quỷ khiến thế nào lại chạy ra nhảy cái bánh đó. mà đọc rõ số phòng của team kia để lấy bánh. Bị nó bóc chửi quá trời vì ko kịp khóa, sau rồi, cũng kỳ công ngày đêm xóa từng cmt 1 rồi lại mở ra.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Lại vụ này nữa mời các cụ chém tiếp. Đây là mối quan hệ giữa phụ huynh và nhà trường. Chã hiểu môi trường giáo dục ở đây như thế nào nữa.
"Trưởng hội phụ huynh nói về khuất tất xã hội hóa, hiệu trưởng giật micro chỉ mặt ngăn cản - Tuổi Trẻ Online" https://tuoitre.vn/truong-hoi-phu-huynh-noi-ve-khuat-tat-xa-hoi-hoa-hieu-truong-giat-micro-chi-mat-ngan-can-20240529140740739.htm
Dạ

Đọc thì thấy bà hội trưởng PH cũng nói linh tinh. Tủ bà HT mua về và đòi thanh toán là 4triệu mà bà hội trưởng bảo mua 6triệu.
Có thể đúng là có chuyện ban đầu bà HT bảo mua cái 6 triệu nhưng PH không đồng ý nên bà HT ấy mua cái 4triệu. Nhưng không thể vì thế mà phát biểu giữa hội trường là HT mua tủ 6 triệu được. Như vậy người ta bực mình là đúng, bà HT phản ứng mạnh cũng đúng thôi. Tự nhiên giữa hội nghị nói thế là vu khống người ta ăn chặn 2 triệu/tủ rồi còn gì nữa

AngleSword

Xe tải
Thôi, em nghĩ chúng ta nên dừng tranh luận sự việc này tại đây thôi.
Các cụ nào có tâm, qua những sự kiện như thế này, các cụ có lẽ cũng đã hiểu, chiếc vòi bạch tuộc nó đã thâm nhập sâu vào trong xã hội tới mức nào rồi.
Em không biết, tương lai các con em chúng ta, những người thiện lành, sẽ phải sống trong một xã hội như thế nào nữa.

Egado

Đi bộ
Bà mẹ này giờ liên quan tới nhóm pđ mới chết chứ #:-sCó lẽ nên để mẹ đấy làm việc với ca.

zaiwaz123

Xe điện
Dạ

Đọc thì thấy bà hội trưởng PH cũng nói linh tinh. Tủ bà HT mua về và đòi thanh toán là 4triệu mà bà hội trưởng bảo mua 6triệu.
Có thể đúng là có chuyện ban đầu bà HT bảo mua cái 6 triệu nhưng PH không đồng ý nên bà HT ấy mua cái 4triệu. Nhưng không thể vì thế mà phát biểu giữa hội trường là HT mua tủ 6 triệu được. Như vậy người ta bực mình là đúng, bà HT phản ứng mạnh cũng đúng thôi. Tự nhiên giữa hội nghị nói thế là vu khống người ta ăn chặn 2 triệu/tủ rồi còn gì nữa

Mansion.68

Xe tải
Thôi, em nghĩ chúng ta nên dừng tranh luận sự việc này tại đây thôi.
Các cụ nào có tâm, qua những sự kiện như thế này, các cụ có lẽ cũng đã hiểu, chiếc vòi bạch tuộc nó đã thâm nhập sâu vào trong xã hội tới mức nào rồi.
Em không biết, tương lai các con em chúng ta, những người thiện lành, sẽ phải sống trong một xã hội như thế nào nữa.
Con mình mình chủ động lo thôi bác. Đành vậy. Nhưng em nghĩ trường hợp như PH kia là thiểu số thôi. Nên để rùm beng lên , coi như dạng "Án lệ" để người khác nhìn vào có nhìn nhận, đánh giá, từ đó điều chỉnh hành vi cho phù hợp.

zaiwaz123

Xe điện

Kim Xae Hee

Đi bộ
Dạ

Trend của báo chí bây giờ là tiêu cực của giáo dục mà bác. Người không đọc kỹ cứ nghĩ HT sợ bị phanh phui tiêu cực nên ngăn cản PH, trong khi thực tế HT chỉ muốn ngăn PH để buổi lễ tổng kết được tiếp tục diễn ra. Nhiều phụ huynh khác cũng phải đối việc phản ánh giữa buổi tổng kết của bà PH kia.

thinhtd

Xe container
Con em tối qua về kêu đau bụng, trớ mấy lần. Nôn ra toàn dưa hấu ăn trên lớp. :(

Website
www.facebook.com
Con em tối qua về kêu đau bụng, trớ mấy lần. Nôn ra toàn dưa hấu ăn trên lớp. :(
Làm 1 bài cụt lủn thế bác? Rồi sau đó bác xử lý ra sao? Cháu có vấn đề gì ko? Có phải điều trị không?
Sau đó bác có phản ánh với GV về việc này để xem các bạn khác có bị không?
Cô giáo trả lời ra sao?
Hướng xử lý của bác về việc con ăn đồ trên lớp như thế nào? Có cho con ăn nữa không?
Đấy, chém thì đủ thông tin vào.

con dơi 141

Xe tăng
Làm 1 bài cụt lủn thế bác? Rồi sau đó bác xử lý ra sao? Cháu có vấn đề gì ko? Có phải điều trị không?
Sau đó bác có phản ánh với GV về việc này để xem các bạn khác có bị không?
Cô giáo trả lời ra sao?
Hướng xử lý của bác về việc con ăn đồ trên lớp như thế nào? Có cho con ăn nữa không?
Đấy, chém thì đủ thông tin vào.
Rồi từ đó ko ăn, ko liên hoan trên lớp nữa, ko đóng quỹ nữa....

tranthanhhaist

Xe tăng
Lớp nhóc nhỏ của em có một bạn phụ huynh bảo cô k cho ăn đồ chiên xào, cụ thể là xúc xích và gà rán, nên hôm ăn tiệc tại lớp dù nhiều bạn có ý chia sẻ cô đều nhắc k đc, nhóc bảo thấy bạn tội lắm, cơ mà chịu. May là công đồng mạng k biết để đấu tố, k thì cô và phụ huynh phải một phen khốn khổ.