[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

caisua

Xe lăn
tưởng hội này do chính các phụ huynh bầu ra mà. Cụ đi họp phụ huynh cho con lần sau ứng cử làm trưởng ban cho máu.
Giống tổ trưởng dân phố, ai muốn là được ngay

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Gấu em tham gia ban phụ huynh của 1 trường công thuộc quận Hoàn kiếm đây, điện thoại thì thào suốt ngày cứ như buôn ma tuý.
em thì suốt ngày bị gấu sai gọi thợ sửa điều hoà, thay bóng đèn với sửa máy uống nước.
Đợt rồi chụp kỷ yếu cho cả lớp hết cả ngày, em còn bị gấu bắt đi mua hơn 50 chục cốc trà sữa, chất đầy cả oto mang đến phục vụ các cháu mà ko đc thanh toán xu teng nào? Hỏi thì nó bảo nó quên ko thanh toán. Ha ha

Caychuoihot

Xe tải
Các ông các bà tự nguyện xin vào BPH mục đích chính là để cầu cạnh quyền lợi cho con các ông các bà là chính, chứ ai bắt vào? Mấy cái việc ông nói ấy, nhà trường có đủ đội ngũ từ giáo viên đến lao công phục vụ, kể cả trông coi bán trú (tiểu học), không có mợ chợ vẫn họp nhé, cần gì cái BPH giả cầy.
Em đã từng bị bắt đây...trốn được mừng quá luôn.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Gấu em tham gia ban phụ huynh của 1 trường công thuộc quận Hoàn kiếm đây, điện thoại thì thào suốt ngày cứ như buôn ma tuý.
em thì suốt ngày bị gấu sai gọi thợ sửa điều hoà, thay bóng đèn với sửa máy uống nước.
Đợt rồi chụp kỷ yếu cho cả lớp hết cả ngày, em còn bị gấu bắt đi mua hơn 50 chục cốc trà sữa, chất đầy cả oto mang đến phục vụ các cháu mà ko đc thanh toán xu teng nào? Hỏi thì nó bảo nó quên ko thanh toán. Ha ha
Sai phạm của đồng chí gấu là nghiêm trọng, đến mức phải kỷ luật.
Bác xem, liệu có làm được không?

phuongmit

Xe cút kít
Gớm đọc thấy nhiều cụ dè bỉu bph nào là cánh tay nối dài, nào là thậm thụt tiền nong... Lớp nào ko biết chứ e trưởng bph 2 đứa nhà e thì hoạt động như sau:
1. Chi tiêu hay bất cứ hoạt động j đều đưa lên gr lớp biểu quyết. 70% trở lên thì thực hiện.
2. Ưu tiên tổ chức hoạt động cho các con. Trong các hoạt động như đi chơi, mua quà, đồ ăn...đều chọn chỗ có bảng giá công khai. Vd: e hay mua gà rán kfc, pizza. Đồ dùng thì mua ở hồng hà.
3. Hoạt động với nhà trường & thầy cô như 8/3, 20/11... Đều có định mức & công khai + kêu gọi phụ huynh ( ko nằm trong bph) lớp tham gia cùng.
4. Việc đi mua sắm chi tiêu ngoài 1 phụ huynh cầm quỹ luôn cố gắng vận động 1 phụ huynh ( ko nằm trong bph) đi cùng
Tóm lại là luôn ưu tiên cho các con, rõ ràng, công khai minh bạch.
Ps: f1.1 nhà e 1 năm đóng 5tr. F1.2 đóng 3tr. Chưa từng nghe ai nói j. Có công việc j của lớp đều có mọi người tham gia cùng & tài trợ ạ.
Đa phần là moãm mà cụ, làm rồi mới biết nó ra sao :)) thôi thì chó cứ sủa và đoàn người cứ đi thôi. Mấy ông đấy về hỏi đời bố mẹ còn có bph bỏ mẹ ra chứ có khác dc đâu mà cứ thích moãm ;))

Anhdex

Xe tăng
Đa phần là moãm mà cụ, làm rồi mới biết nó ra sao :)) thôi thì chó cứ sủa và đoàn người cứ đi thôi. Mấy ông đấy về hỏi đời bố mẹ còn có bph bỏ mẹ ra chứ có khác dc đâu mà cứ thích moãm ;))
Gớm BPH mà ăn nói như này thì biết như nào rồi đấy hề hề 😂😬

Mặt trăng

Xe hơi
Đứng ngoài chửi thì dễ chứ vào làm có khi còn ngu hơn người ta ấy chứ cụ. Ít nhất mấy ng trong ban phụ huynh còn đc cái nhiệt tình, hơn loại đã éo làm gì chỉ nỏ mồm chửi.
Cái này em thấy chuẩn, bất cứ thứ gì cũng có thể chửi trong khi mình thì chả làm gì!

Thanhvuóng71

Xe điện
Hội phụ huynh học sinh là bọn cực ngu dốt. Em không nói tất cả nhưng chắc số em nhọ gặp lần nào cũng vậy.
Nói thì hơi quá, nhưng đội đấy là đội cơ hội và có chút lưu manh. Xin lỗi vì đã động chạm.

thongnv

Xe điện
Thối nát quá rồi các cụ ơi
bao giờ cụ Tổng đốt lò Bộ Dục đây các cụ ơi

Meorung31

Xe hơi
những sự việc này giờ nhiều lắm nó ăn sâu vào gốc rồi.

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, tôi thấy các bác quả là nực cười.
Con người ta có quyền mong ước điều tốt đẹp và họ sẵn sàng bỏ tiền ra để con cái họ nhận được người teacher giỏi là hoàn toàn đúng đắn.

Các bác mong muốn có một lãnh đạo giỏi ? Vậy tại sao các bác lại không góp tiền vào để chạy một lãnh đạo giỏi chứ? Thế giới có hơn 5 tỷ người chả nhẽ các bác lại không thể chạy lấy một người ư? Đúng không nào?

Thanhvuóng71

Xe điện
Một XH nhí nhố, một hệ thống giáo dục lôm côm. Hết chạy danh hiệu , chạy lớp ...rồi vẽ ra chạy giáo viên đứng lớp...đúng là hết trò. Cuối cùng là gì ? là phụ huynh đóng thêm tiền góp lại đưa cho ai? ai là người được hưởng? Liệu cái người giáo viên được tổ chức phân công có yên tâm công tác khi biết được sự thật không? Nên giải tán ban phụ huỵnh - Đa số là lũ cơ hội , chân gỗ , lưu manh...

Phòng và vé

Xe tải
Đọc còm trong thớt này mới thấy nhiều cụ thành kiến với BPH thật. Mà ở trường công, thực chất nếu ko có BHP này thì con các cụ chẳng có dc hoạt động gì ngoài việc học.
Em phải làm trưởng ban trong 2 năm (lớp 2 và 3 )nay con chuyển sang trường tư mới thoát dc. Em phải dùng đúng nghĩa từ thoát vì thật sự ko muốn làm tý nào mà ko đẩy cho ai dc.

Có cụ nói tiền chi cho giáo viên chiếm tới 70-80% quỹ lớp là ko có đâu. Giáo viên giờ thu nhập ngoài của họ chủ yếu dậy thêm với bán trú (hs cấp 1) chứ ngày 20/11, 8/3, lễ Tết dc phong bì 500-1tr/ GVCN và 200k/gv bộ môn thì đáng bao nhiêu mà trông vào

Trong khi đó các khoản chi cho các con như photo phiếu bài, thuê vệ sinh lớp học, tiền giấy ăn, tiền ủng hộ người nghèo, tiền tổ chức liên hoan, quà tặng, trang trí lớp.. các ngày hallowen, Noel, tết, 20/11,8/3,20/10, kết thúc học kỳ …. đều nằm trong đó hết.

Rồi điều hoà hỏng, mảng tường vỡ, bàn ghế hỏng …. đều tới tay BPH cả. Nếu tự xử lý dc thì lại bỏ tiền quỹ ra tìm thợ sửa, không thì lại là cầu nối giữa nhu cầu của phụ huynh lớp với cô giáo CN

Để nói con cái dc ưu tiên hơn thì cần gì vào BPH mới được ưu tiên cho mất công mất việc. Giờ Phụ huynh nào muốn cô quan tâm thì cứ trực tiếp với cô luôn.

Vậy nên để duy trì hoạt động của lớp luôn có sự đồng hành của BPH đấy ah. Rất mất thời gian và vất vả vì BHP cũng phải đi cầy kiếm tiền lại còn kiêm thêm cái việc vác tù và này nữa. Tính toán căn cơ từng đồng sao cho đủ quỹ mà nhiều khi vẫn tự phải bỏ thêm vào đấy. Lớp con em thu 700k/kỳ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đọc thớt này phải vào buôn luôn vì em trải qua và xử lý rồi :)) hiện tượng này vẫn có, vẫn còn, vẫn tiếp diễn từ bao năm nay, còn việc nó k phổ biến thì phụ thuộc và cách xử lý của từng lớp, từng trường thôi. Câu chuyện lớp thằng lớn nhà e, e làm BPH luôn nhé, trưởng luôn ;)) lớp 1 thì xếp lớp random theo nhà trường k biết cô nào hot cô nào kém. Nhưng đến cuối HK2 lớp 1 thì mới phát sinh. một vài PH nhao nhao lên bảo BPH nghiên cứu phương án để PH góp tiền "chạy" cô tốt lớp 2, mỗi bạn cỡ 200k-250k hết tầm trên 10tr :)) ok xin cảm ơn, ghi nhận ý kiến để còn xử lý. Đầu tiên em phản cmn đối luôn việc này, PH la ó vkl ra bảo ơ trưởng ban chạ quan tâm đến GVCN năm sau của các con ;)) lý do phản đối thì em chụp cho PH xem danh sách GV nhà trường, 100% đạt chuẩn, các cô đạt chuẩn đã qua đánh giá, sát hạch rồi, phải đi tìm tốt của chuẩn là việc làm thừa thãi và thiếu tin tưởng nhà trường. Và việc "nghe nói" cô này tốt là kênh truyền miệng, chỉ có giá trị tham khảo chứ chưa dc kiểm chứng, và giờ nếu PH có đưa tiền tôi cũng chả biết chọn cô nào, và cũng k chọn vì chọn sai thì PH chửi chết. Sau đó em làm 1 bình chọn trên nhóm zalo lớp, tỉ lệ phản đối cao bất ngờ, bỏ lại đội đầu têu trò này lại phía sau và kế hoạch cancel. Lên lớp 2 random dc cô vừa dạy giỏi vừa tâm lý, PH vỗ đùi đen đét bảo chạ mất tiền lại còn ưng hết cả người =))
Công lớn của trưởng ban PH đây, random đâu ra.:D

TieuFu

Xe container
Một XH nhí nhố, một hệ thống giáo dục lôm côm. Hết chạy danh hiệu , chạy lớp ...rồi vẽ ra chạy giáo viên đứng lớp...đúng là hết trò. Cuối cùng là gì ? là phụ huynh đóng thêm tiền góp lại đưa cho ai? ai là người được hưởng? Liệu cái người giáo viên được tổ chức phân công có yên tâm công tác khi biết được sự thật không? Nên giải tán ban phụ huỵnh - Đa số là lũ cơ hội , chân gỗ , lưu manh...
Bi giờ thêm trò xét học bạ vào ĐH, quyền to phết đấy !

Gét chó

Xe hơi
chuẩn chuẩn

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
lớp con e có nhiều phụ huynh giống cụ. cứ thỉnh thỉnh thoảng lại gọi mỳ y, pizza, trà sữa... cho các con. toàn tiền túi cụ ạ.
ngoài ra khi lớp cần j luôn có phụ huynh tài trợ hoặc cho mượn.
Đọc còm trong thớt này mới thấy nhiều cụ thành kiến với BPH thật. Mà ở trường công, thực chất nếu ko có BHP này thì con các cụ chẳng có dc hoạt động gì ngoài việc học.
Em phải làm trưởng ban trong 2 năm (lớp 2 và 3 )nay con chuyển sang trường tư mới thoát dc. Em phải dùng đúng nghĩa từ thoát vì thật sự ko muốn làm tý nào mà ko đẩy cho ai dc.

Có cụ nói tiền chi cho giáo viên chiếm tới 70-80% quỹ lớp là ko có đâu. Giáo viên giờ thu nhập ngoài của họ chủ yếu dậy thêm với bán trú (hs cấp 1) chứ ngày 20/11, 8/3, lễ Tết dc phong bì 500-1tr/ GVCN và 200k/gv bộ môn thì đáng bao nhiêu mà trông vào

Trong khi đó các khoản chi cho các con như photo phiếu bài, thuê vệ sinh lớp học, tiền giấy ăn, tiền ủng hộ người nghèo, tiền tổ chức liên hoan, quà tặng, trang trí lớp.. các ngày hallowen, Noel, tết, 20/11,8/3,20/10, kết thúc học kỳ …. đều nằm trong đó hết.

Rồi điều hoà hỏng, mảng tường vỡ, bàn ghế hỏng …. đều tới tay BPH cả. Nếu tự xử lý dc thì lại bỏ tiền quỹ ra tìm thợ sửa, không thì lại là cầu nối giữa nhu cầu của phụ huynh lớp với cô giáo CN

Để nói con cái dc ưu tiên hơn thì cần gì vào BPH mới được ưu tiên cho mất công mất việc. Giờ Phụ huynh nào muốn cô quan tâm thì cứ trực tiếp với cô luôn.

Vậy nên để duy trì hoạt động của lớp luôn có sự đồng hành của BPH đấy ah. Rất mất thời gian và vất vả vì BHP cũng phải đi cầy kiếm tiền lại còn kiêm thêm cái việc vác tù và này nữa. Tính toán căn cơ từng đồng sao cho đủ quỹ mà nhiều khi vẫn tự phải bỏ thêm vào đấy. Lớp con em thu 700k/kỳ.
1 buổi dạy các cô ít thì 1 tr nhiều vài triệu mà có thành phần hô giáo viên cần mấy cái pbi 8/3, 20/11 dc thì tài thật.
lớp con e hỏng đh, máy chiếu, rèm cửa... toàn các a e phụ huynh gọi thợ or tự lắp đặt. nhớ năm ngoái có phụ huynh ko thích rèm của trường, sau khi hỏi ý kiến trường ok bỏ tiền túi ra mua rồi hô nhau đến lắp. lắp xong các bố rủ nhau uống bia đến 10h ko về làm các mẹ ở nhà loạn lên. 😂.

xedieu

Xe cút kít
Phong bì cô CN những ngày lễ bõ bèn gì đâu. Cả lớp được 2-5tr.

Realty 2021

Xe tăng
Các ông các bà tự nguyện xin vào BPH mục đích chính là để cầu cạnh quyền lợi cho con các ông các bà là chính, chứ ai bắt vào? Mấy cái việc ông nói ấy, nhà trường có đủ đội ngũ từ giáo viên đến lao công phục vụ, kể cả trông coi bán trú (tiểu học), không có mợ chợ vẫn họp nhé, cần gì cái BPH giả cầy.
Úi trời, BPH của f1 nhà mình có tận 7 thành viên vì càng đông tham gia cùng vui, cả lớp chỉ có tổng số 29 phu huynh thôi, mỗi năm lại có trưởng BPH mới vì toàn xin rút với lý do bận công việc ko kham được, nên BPH người ta cũng chẳng xơ mú và quyền lợi hơn người không tham gia gì cả đâu